ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    อเมริกามักอ้าง สงครามเพื่อสันติ มันสกปรกมาก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    ฟังหูไว้หูเถอะแหล่งข่าวเป็นใครรู้ๆกันอยู่ เหลืองอ๋อยมาเชียว(ไม่ใช่ว่าผมเป็นแดงแต่แหล่งข่าวที่มีความลำเอียงมากย่อมเชื่อถือไม่ได้)
    ถ้าอ่านเผินๆเหมือนจะเป็นการเตือนภัยเรื่องไอ้ HAARP อะไรนี่แต่จริงๆแล้วคือการดิสเครดิตรัฐบาลทางอ้อม(ผมไม่ขอพูดเรื่องนี้นะนอกประเด็น)
    แล้วที่บอกว่านาซ่าเป็นองค์กรวิทยาศาสตร์น่ะบ้าหรือเปล่า นาซ่าก็เป็นของกลาโหมมาแต่ใหนแต่ไรแล้ว ดูหนังบ่อยๆก็จะรู้วิทยาการที่เราใช้อยู่ทุกวันนี้แทบทั้งหมดก็มาจากเทคโนโลยีทหารล้วนๆ
    ส่วนเรื่องนาซ่าในอู่ตะเภาผมลองเซิร์ชในเน็ตไม่เห็นจะเกี่ยวไรกะ HAARP เลยเป็นแค่โครงการสำรวจสภาพอากาศและที่มาเลือกไทยก็เพราะเราอยู่ตรงกลางเอเชียตะวันออกเฉียงใต้พอดี
    และที่ใช้อู่ตะเภาก็เพราะ "มีนิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด และท่าเรือแหลมฉบัง ที่มีปัญหาเรื่องมลพิษสะสมในอากาศ เมื่อเครืองดีซี-8 บินขึ้นไป ก็จะได้รู้ข้อเท็จจริงเกี่ยวกับสารพิษที่ปนเปื้อนในชั้นบรรยากาศ สาเหตุที่ภาวะอากาศแปรปรวน โลกร้อน ฯลฯ ข้อมูลเหล่านี้ถือว่ามีประโยชน์ต่อประชาชนมากๆ" (อันนี้จากคมชัดลึก)

หมายเหตุ:ดีซี-8คือชื่อหนึ่งในเครื่องบินที่ใช้ในการสำรวจครับ รู้สึกจะมีเครื่องบินฝนหลวงของไทยเราด้วย

ความเห็นผม ที่ผ่านมาเราต้องหอบข้าวของ(และตังค์)ไปให้เขาบ่อยๆ การที่เขามาให้ศึกษากันถึงบ้านเรานี่โชคดีมากนะครับ โดยเฉพาะเทคโนโลยีระดับนาซ่านี่ไม่ใช่เล่นๆเลย งานนี้ก็ขึ้นอยู่กับความใจกว้างและฉลาดของคนไทยแล้วล่ะครับว่าจะให้เขาเข้ามาโกยหรือจะมาให้ศึกษา
    เสพข่าวก็ระมัดระวังกันหน่อยนะครับยิ่งบ้านเมืองเป็นแบบนี้เดี๋ยวจะโดนสื่อจูงจมูกกันเอาง่ายๆ

เพิ่มเติม HAARP มีจริงครับแต่เรื่องอิทธิฤทธิ์ปาติหาริย์อะไรนี่ผมเชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่งมันออกเป็นแนวhoax(วิทยาศาสตร์ลวง)ซะมากกว่า เท่าที่รู้คือมันเป็นเครื่องมือวิจัยสภาพอากาศที่ใหญ่โคตรๆ
    และถ้าไอ้กันมันจะเอามาตั้งบ้านเราจริงๆเรารู้แน่ๆครับเพราะบริเวณนั้นจะเต็มไปด้วยเสาไฟฟ้ากินบริเวณกว่า 33 เอเคอร์(แปดสิบกว่าไร่) ต่อให้ตรวจสอบไม่ได่แต่ถ้าตาไม่บอดก็มองเห็นครับ
    สุดท้าย เรื่องนี้รัฐบาลเรียกประชุมผู้นำสามเหล่าทัพเลยครับ ถ้าเรื่องนี้เป็นเรื่องทางทหารประชาชนตรวจสอบไม่ได้อย่างที่นายปานเทพว่าจริงทางทหารของเราก็จะตรวจเองครับ
    หรือนายปานเทพจะว่าทหารเรางุบงิบกับอเมริกานี่ผมว่านายคนนี้เข้าขั้นเพ้อเจ้อแล้วล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nan chao : 23rd June 2012 เมื่อ 02:19

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Amaimon
    กล่าวขอบคุณ
    2,000
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,530
    อเมริกาคิดจะครองโลกสินะ

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    อืม นักการเมืองเรานี้สิ ไม่อยากจะพิมพ์อะไรมาก

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    อยากให้เกิดขึ้นจริงๆ ครับ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    คำสรุปหรืออธิบายของแต่ละคนผมไม่อ่าน เยอะเกินดูแค่รูปรูปเดียวก็พอเก็ทละ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nan chao อ่านกระทู้
    ฟังหูไว้หูเถอะแหล่งข่าวเป็นใครรู้ๆกันอยู่ เหลืองอ๋อยมาเชียว(ไม่ใช่ว่าผมเป็นแดงแต่แหล่งข่าวที่มีความลำเอียงมากย่อมเชื่อถือไม่ได้)
    ถ้าอ่านเผินๆเหมือนจะเป็นการเตือนภัยเรื่องไอ้ HAARP อะไรนี่แต่จริงๆแล้วคือการดิสเครดิตรัฐบาลทางอ้อม(ผมไม่ขอพูดเรื่องนี้นะนอกประเด็น)
    แล้วที่บอกว่านาซ่าเป็นองค์กรวิทยาศาสตร์น่ะบ้าหรือเปล่า นาซ่าก็เป็นของกลาโหมมาแต่ใหนแต่ไรแล้ว ดูหนังบ่อยๆก็จะรู้วิทยาการที่เราใช้อยู่ทุกวันนี้แทบทั้งหมดก็มาจากเทคโนโลยีทหารล้วนๆ
    ส่วนเรื่องนาซ่าในอู่ตะเภาผมลองเซิร์ชในเน็ตไม่เห็นจะเกี่ยวไรกะ HAARP เลยเป็นแค่โครงการสำรวจสภาพอากาศและที่มาเลือกไทยก็เพราะเราอยู่ตรงกลางเอเชียตะวันออกเฉียงใต้พอดี
    และที่ใช้อู่ตะเภาก็เพราะ "มีนิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด และท่าเรือแหลมฉบัง ที่มีปัญหาเรื่องมลพิษสะสมในอากาศ เมื่อเครืองดีซี-8 บินขึ้นไป ก็จะได้รู้ข้อเท็จจริงเกี่ยวกับสารพิษที่ปนเปื้อนในชั้นบรรยากาศ สาเหตุที่ภาวะอากาศแปรปรวน โลกร้อน ฯลฯ ข้อมูลเหล่านี้ถือว่ามีประโยชน์ต่อประชาชนมากๆ" (อันนี้จากคมชัดลึก)

หมายเหตุ:ดีซี-8คือชื่อหนึ่งในเครื่องบินที่ใช้ในการสำรวจครับ รู้สึกจะมีเครื่องบินฝนหลวงของไทยเราด้วย

ความเห็นผม ที่ผ่านมาเราต้องหอบข้าวของ(และตังค์)ไปให้เขาบ่อยๆ การที่เขามาให้ศึกษากันถึงบ้านเรานี่โชคดีมากนะครับ โดยเฉพาะเทคโนโลยีระดับนาซ่านี่ไม่ใช่เล่นๆเลย งานนี้ก็ขึ้นอยู่กับความใจกว้างและฉลาดของคนไทยแล้วล่ะครับว่าจะให้เขาเข้ามาโกยหรือจะมาให้ศึกษา
    เสพข่าวก็ระมัดระวังกันหน่อยนะครับยิ่งบ้านเมืองเป็นแบบนี้เดี๋ยวจะโดนสื่อจูงจมูกกันเอาง่ายๆ
    ผมชอบแนวความคิดเขานะ มันก็มีส่วนเราต้องเป็นกลางเข้าไว้

Gom team
    กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    project blue beam

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ฮาร์ปเนี่ย สร้างนานแล้วครับ แล้วก็ใกล้จะสำเร็จหรือไม่ก็สำเร็จไปแล้ว แต่ถ้าไม่สำเร็จก็ 80% แล้วครับ เพิ่งจะรู้เหรอ
    . ..

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,833
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    โครงการนี้ผมรู้สึกว่าเค้ายกเลิกไปแล้วนิ เพราะมันเคยทำให้เกิดพายุเฮริเคนที่รัฐอะไรเนี้ยแหละแรงมากแล้วหลายครั้งหลายรัฐด้วย จนเค้ามีหนังสือบอกให้ยกเลิกไปนิ ถ้าจำไม่ผิดนะแต่ถ้าผิดก็ขอโทษที ^^

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    จะมีซักกี่ประเทศครับที่แทบจะไม่มีภัยพิบัติ ร้ายแรงอะไรเลย ฤดูกาลก็มีแค่ไม่กี่ฤดู ภูมิประเทศก็ดี 55
    แต่คงงจะจริงมั้งเนี่ยที่เค้าบอกกันว่า เทคโนโลยีทางทหารของ USA ก้าวหน้ากว่าเรา30ปี *0*
    แต่ลองมองในแง่ดีสิครับ ถ้าเรื่องนี้เกิดเป็นจริงขึ้นมาหายห่วงเรื่องโลกร้อนไปได้เลยนะเนี่ย ถ้ามันสามารถควบคุมได้ขนาดนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    สำนักข่าวนี้ ให้เอาคนอินเดียกับจีนรวมกันแล้วหารเอา

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    เอาไปอ่าน

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/to...X12268615.html

บอกตามตรงทุกกระทู้ผมมักจะ เขียนแนวต่อต้านสหรัฐมาตลอดเลยนะ

แต่เรื่องนี้ผมว่ามัน "ปัญญาอ่อน"
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

มี2บ้านก็วันเว้นวัน
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 461
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KaMeLRo อ่านกระทู้
    เอาไปอ่าน

http://www.pantip.com/cafe/wahkor/to...X12268615.html

บอกตามตรงทุกกระทู้ผมมักจะ เขียนแนวต่อต้านสหรัฐมาตลอดเลยนะ

แต่เรื่องนี้ผมว่ามัน "ปัญญาอ่อน"
    ทำไมอยู่ๆ ก็นึกถึงบรรยากาศตอนทำเรื่อง GT200 ก็ไม่รู้ ที่ไม่เห็นมีองค์กรทางวิทยาศาสตร์ อะไรเลยที่ออกมาช่วยชี้แจงข้อเท็จจริงให้กับสังคม ปล่อยให้การเมืองทำลายวงการวิทยาศาสตร์ไทย :-(

-----------------------

จาก http://www.komchadluek.net/detail/20...าอู่ตะเภา.html

ดร.นริศรา ทองบุญชู ผู้เชี่ยวชาญด้านวิศวกรรมเคมี สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าฯ หนึ่งในนักวิจัยที่เข้าร่วมโครงการนี้ เปิดเผยว่า สาเหตุที่ต้องเปลี่ยนจากสนามบินสุราษฎร์ธานีมาเป็นอู่ตะเภา เนื่องจากเครื่องบินพิเศษ 3 ลำที่ดัดแปลงเป็นเครื่องเก็บข้อมูลของนาซานั้น จะต้องมีโรงจอดเฉพาะเพื่อปกป้องไม่ให้เครื่องมือกระทบกระเทือน ปรากฏว่าที่สนามบินสุราษฎร์ธานีไม่สามารถให้บริการตรงนี้ได้ จึงต้องเปลี่ยนเป็นที่อื่นแทน ส่วนสนามบินดอนเมืองหรือสนามบินสุวรรณภูมินั้น มีเครื่องบินขึ้น-ลงจำนวนมาก ที่ประชุมจึงปรึกษากันให้เลือกที่ใหม่ สุดท้ายก็ลงตัวที่สนามบินอู่ตะเภา ซึ่งงบประมาณของโครงการมีมูลค่าถึง 1,000 ล้านบาท โดยเครื่องบินนาซาที่จะนำมาบินเก็บข้อมูลนั้นมี 3 ลำ คือ "NASA DC-8", "NASA ER-2" และ "GV" รวมกับเครื่องบิน 1 ลำ จากโครงการฝนหลวง "BRRAA KING AIR 550"

นักวิจัยข้างต้นเล่าจากประสบการณ์ที่เคยเข้าร่วมโครงการนี้เมื่อปี 2544 โดยใช้สนามบินฮ่องกง และสนามบินในฐานทัพอากาศโยกะตะของญี่ปุ่นว่า เครื่องบินที่ใช้สำรวจเก็บข้อมูลชั้นบรรยากาศคือ "เครื่องบินดีซี-8" (DC-8) ใช้วิธีดัดแปลงจากเครื่องบินโดยสารทั่วไป เอาเก้าอี้นั่งออกเปลี่ยนเป็นเครื่องมือและเครื่องวัดต่างๆ แทน เมื่อบินขึ้นชั้นไประดับความสูงที่ต้องการ จะเริ่มเก็บข้อมูลการเปลี่ยนแปลงทางเคมี และคุณสมบัติการเปล่งรังสีของแก๊ส ละอองลอย (Aerosols) และสารตั้งต้น (Precursor) ในมวลอากาศที่เคลื่อนที่จากเอเชียตะวันออกไปยังด้านตะวันตกของมหาสมุทรแปซิฟิก โดยขึ้นบินทั้งหมด 22 เที่ยวบิน สำรวจในระดับความสูง 200 เมตรถึง 12 กิโลเมตรจากระดับน้ำทะเล

"ในเครื่องบินมีเครื่องมือวิเคราะห์อากาศ ใช้วิธีต่อท่อออกไปนอกเครื่องบินแล้วปั๊มดูดอากาศเข้ามาเก็บไว้ จากนั้นก็วัดค่าต่างๆ ที่ต้องการ เช่น ความชื้น สารเคมีปนเปื้อน ปริมาณก๊าซแต่ละประเภท ถือเป็นโอกาสที่ดีมากที่โครงการนี้จะเลือกประเทศไทยเป็นพื้นที่บินเก็บข้อมูล เพราะไทยอยู่ตรงศูนย์กลางของเอเชียตะวันออกเฉียงใต้พอดี ที่จริงแล้วการเปลี่ยนไปใช้สนามบินอู่ตะเภาถือเป็นเรื่องโชคดีมาก เพราะบริเวณนั้นมีนิคมอุตสาหกรรมมาบตาพุด และท่าเรือแหลมฉบัง ที่มีปัญหาเรื่องมลพิษสะสมในอากาศ เมื่อเครืองดีซี-8 บินขึ้นไป ก็จะได้รู้ข้อเท็จจริงเกี่ยวกับสารพิษที่ปนเปื้อนในชั้นบรรยากาศ สาเหตุที่ภาวะอากาศแปรปรวน โลกร้อน ฯลฯ ข้อมูลเหล่านี้ถือว่ามีประโยชน์ต่อประชาชนมากๆ" ดร.นริศรากล่าวย้ำ

ดร.นริศราขอร้องทิ้งท้ายว่า อย่าเอาเรื่องการเมืองมาเกี่ยวข้องกับการทำวิจัยทางวิทยาศาสตร์ ทุกฝ่ายมีข้อตกลงร่วมกันอยู่แล้วว่า นาซาจะต้องแชร์หรือเปิดเผยข้อมูลทั้งหมดที่สำรวจได้ ไม่รู้ทำไมกลายเป็นประเด็นขัดแย้งทางการเมือง หรือความมั่นคงประเทศไปได้ ทั้งๆ ที่โครงการนี้เก็บข้อมูลหลายทวีปทั่วโลกแล้วไม่เคยมีปัญหาอะไร อยากให้หลายฝ่ายช่วยปรึกษากันหาทางออกที่เกิดประโยชน์กับมนุษย์ทั่วโลกมากที่สุด

เอ้าแปะให้ อ่านเอาขอบอกกระทู้นี้สร้างความแดกแยกได้สูงสุดไม่รู้จะเอามาลงไว้ทำซากอะไร ทำให้คนที่ไม่เคยรู้แบบลึกๆต้องโดนเอาไปเป็นพวกแบบ พวกหลากสีอะ ไม่รู้โครถูกโครผิดถามจริงนะครับเขาไม่จำเป็นหรอกที่ต้องเอาอวุธนั้นมาตั้งไทยตั้งที่ไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ไทย ข่าวปัญญาอ่อนมากครับอย่าลงเลยเดี้ยวแตกแยกกันมากกว่านี้ทุกวันนี้นักการเมืองจะไปมวยโลกแทนนักกีฬาแล้ว

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    ผมว่าปานเทพต้องการสร้างกระแสให้คนไทยต่อต้านอเมริกา เพื่อให้ประเทศจีนมีบทบาทมากขึ้น ถ้าไปยกเลิกโครงการนี้ความสัมพันธ์ไทย-อเมริกา มีโอกาศขาดแน่นอน

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    เอาไปฟังในกุเกิ้ลไปคนขี้เกียจอ่าน = =

:.Party Animal.:
    R.I.P. Mitchell Adam Lucker
    กล่าวขอบคุณ
    1,322
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    red alert real life 5555555
    THIS IS SEMPITERNAL!

เวลาที่ว่าง....เปล่า....
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 185
    คนให้ข่าวนี้ ไม่มีความน่าเชื่อถือครับ

กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ่านแล้วฮาก๊าก 55555555555555 555
    FU_KALLCENSOR!

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    สหรัฐอเมริกา... ที่ไหนมีสงคราม ที่นั่นต้องมีทหารของประเทศนี้เข้าไปแจมเสมอ

กล่าวขอบคุณ
    1,728
    ได้รับคำขอบคุณ: 175
    1
    ประเทศมหาอำนาจก็อย่างนี้แหละ ผลประโยชน์ของตัวเองเป็นสำคัญลองไปศึกษาพวกสงครามอิรัก รึพวกเเถวตะวันออกกลาง ดูครับคุณจะเห็นว่าสหรัฐมันทำเพื่อผลประโยชน์ตัวเองทั้งนั้น ^^

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ผมจะระเบิดโลกนี้ทิ้งจะได้จบ5555+(ไปอย่างเว่อๆ)

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ผมไม่เชื่อว่าสหรัฐจะมาทำอะไรให้เราฟรีๆ แน่นอน ต้องแลกมาซึ่งอะไรบางอย่าง

สหรัฐไม่เคยทำงานให้ใครฟรีๆ ดูอย่างยุคสงครามเวียดนามสหรัฐพอแพ้รีบหนีกลับบ้าน ปล่อยให้เราต้องสู้กับเวียดนามเพียงลำพัง

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    2
    ถามนิดนึง ถ้าเรายิ่งใหญ่เหมือนเขาเราจะทำไหม? คำตอบคงทราบกันดีแล้วจะไปบ่นเพื่ออะไรครับ ไปว่านู่นว่านี่แล้วช่วยไรได้??

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    ลองคิดดูเล่นๆว่า ถ้าประเทศทั้งหมดร่วมมือกันต่อต้านอเมริกาถล่มประเทศอเมริกาจะเกิดอะไรขึ้น