ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    แค่เหตุผลยังไม่ฟังเลย zzzzz
    A good teacher teaches his disciple, a good disciple teaches his teacher

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    335
    ได้รับคำขอบคุณ: 445
    เป็นผมไม่นับเพื่อนหรอกครับ ตามความคิดผมการเมืองมันก็ผิดกันทุกฝ่ายแหละไม่มีใครถูกเลยทุกคนนักการเมืองไทยทุกคนไม่เห็นชาติดีกว่าตัวเองหรอกครับทุกคนต้องการเงิน อำนาจ แล้วที่ออกมาเป็น แดง บ้าง เหลือง บ้าง กกปส บ้าง ก็ต้องการอำนาจในการต่อรองคนส่วนที่เห็นผมว่าจ้างมานั่งฟังมากกว่าส่วนคนแบบเพื่อน จขกท ก็เป็นแค่พวกที่บ้ายุคิดไปเองว่าคนที่มันกำลังฟังอยู่มันจะช่วยชาติจริง ผมบอกได้เลยฝันไปเถอะสำหรับประเทศไทย

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    พวกนี้เรียกไทยเสือกครับ เป็นเวอร์ชั่นอัพเกรดจากสลิ่ม

พฤติกรรมก็อย่างที่จขกท.โดนนั่นแหละ คนที่วางตัวเป็นกลางจะโดนยัดข้อหาควายแดง ขายชาติแบบนี้แหละ

จขกท.ควรอยู่นิ่งๆไว้ คนกำลังคลั่งพูดอะไรไปก็ไม่ฟังหรอกครับ

ปล.ผมเองโดนพี่สาวบล็อคไลน์เพราะไปว่าเรื่องคนดีเนี่ยแหละครับ เข้าใจความรู้สึกเลย

Release My Soul
    กล่าวขอบคุณ
    564
    ได้รับคำขอบคุณ: 542
    ถ้าเขาจะปิดหูไม่ฟังเหตุผลของคุณก็ปล่อยเขาไปเถอะครับ แหม่ รอให้หายจากอาการนี้ก่อนค่อยกลับมาลองคุยอีกครั้ง

ปล.คุณลองบอกว่า คุณอยู่ข้างเดียวกับเขาสิ แล้วก็บอกไม่ชอบ.... ไอ้.....มันเลว รับรองคุณเป็นคนดีในสายตาเขาทันที คิคิคิคิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SpMe : 22nd May 2014 เมื่อ 17:08

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ตัดความเป็นเพื่อนเลยดีที่สุดยิ่งไม่สนิทกันอีกยิ่งตัดสัมพันธ์กันง่ายเข้าไปใหญ่ ไม่ต้องไปต่อปากต่อคำอะไรกับคนแบบนี้ให้มากมาย เพราะเจตนามันก็ส่ออยู่แล้วว่าตั้งใจมาหารื่องชัดๆ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

Shy Man
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมก็เป็นเหมือนเจ้าของกระทู่ครับ แต่มี 2 คน เพื่อนสนิทอีกต่างหาก แต่อีกคนงี้เง้าแต่อีกคนไม่ เวลามันพูดเรื่องการเมืองแต่ละทีนะ ชอบโอ้อวดตะหลอดอะ กุไปนู้นนี้นั้นมาไปปกป้องนั้นมา
    กุรักชาติมากๆแล้วจู่ๆ มันก็มาโยน ความผิดมาให้ผม ว่าทำไมเองไม่มาวะไม่รักชาตินี้หว่า วันๆเอาแต่เล่นเกมส์ไม่ทำห่าอะไรให้ชาติเลย อ่าวแล้วเกี่ยวไรกับกุว่า เฮอะๆ แล้วมันก็จะพูดบราๆๆ หาว่าคนนู้นไม่ไปไม่รักชาติ อะไรของมันก็ไม่รู้
    ผมระอยากเอา ส้น teen ยัดปากมันมาก พูดชมตัวเองยกย่องตัวเอง ว่ารักชาติ แต่คนอื่นไม่ไป ทำไมต้องมาหาว่าเขาไม่รักชาติ นั้นคือข้อถกเถียงผมกับเพื่อน
    แต่เวลาปกติ ก็เป็นเพื่อนกันดีครับ แต่อย่าพูดเรื่องการเมืองให้มันได้ยินนะ!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Dragonfa20 : 22nd May 2014 เมื่อ 17:17

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อย่าสนใจครับรอ Watch Dogs ดีกว่า 555
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เพื่อนแบบนั้นอย่าไปเอาหละครับ เหตุผลมันยังไม่คิดจะฟังเลย

- Mein…‘'’
    กล่าวขอบคุณ
    838
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ตัดเพื่อนเถอะครับ..จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ถ้าเขาคิดมาแบบนี้ ไม่น่าเรียกว่าเพื่อนแล้ว ชั่งมันไปเหอะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    D:\Earth\Asia\Thailand\???
    กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เป็นผมเลิกคบเลยอ่ะคนแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เอาน้ำไปเทใส่แก้วที่น้ำเต็มแล้ว

มันก็ล้นออกมาแค่นั้นแหละครับ เสียเวลาเปล่า

ผมไม่สนนะคนแบบนี้ เค้าคิดเอง เค้าเออเอง

ก็ปล่อยเค้าไปเหอะ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ช่างหัวมัน แล้วปล่อยให้มันไปกู้ชาติเหอะครับ เพื่อนแบบนี้
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    ปัญญาอ่อน ดูแลตัวเองให้มั่นคงก่อนจะไปดูแลประเทศชาติเหอะ ถ้าวิเคราะห์เป็นก็น่าจะรู้นะ ออกไปก็มีแต่ปากเสียงกับกำลังที่เสียไป ไอพวกนี้อย่าไปคิดอะไรมากครับ เป็นได้แค่ พอนซ์ ให้ คิงหลอกเดินไปตายแหละครับ คนที่เขารักประเทศจริง ๆ ไม่มีมายืดเยื้อ 6-7 เดือนแบบนี้หรอกครับ มันต้องเด็จขาด กับประชาธิปไตยห่วย ๆ แบบนี้ เรื่องพวกนี้มันก็แค่ผลประโยชน์ก้อนโตหรือก้อนน้อยเท่านั้น ไอพวกที่ไปเดิน ๆ ทั่วไปก็มีแต่โดนล้างสมองเท่านั้นแหละ ขาดหลักเหตุผล และการคิดวิเคราะห์ ถือเป็นบุคคลที่ไม่น่าสรรเสริญ และไม่ได้ทำเพื่อชาติครับ

(อย่ามา ดราม่ากับผมนะครับ แค่บอกตามความรู้สึกในตอนนี้เฉย ๆ เพราะเพื่อน ๆ ผมไม่กล้าคุยการเมืองกับผม)
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ผมมาซื้อก๋วยเตี้ยวให้แม่ครับ

G€TZUM!
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ปญอ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ยินดีด้วยครับ . . . เพื่อนคุณถูกล้างสมองไปเรียบร้อยแล้วครับ . . . .

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    โลก โลก โลก !!!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    งี่เง่ามากกก เพื่อนคุณอะ เล่นเกม = พวกแดกชาติ? ตรรกะโง่ๆ เป็นผมตัดเพื่อนกับมันเลย แล้วจะไม่พูดดีๆกับมันด้วย (เห็นแล้วขึ้น)
    เจ็บแค่นี้ไม่ตายหรอกโว้ยยยย T^T

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    ผมจะโทรเปิดเฟสไทม์ แล้ว ยกนิ้วกลางให้

เหมือนคนไม่ชอบทุเรียน ก็บังคับกันกิน ไม่กินไม่ใช่พวก (เข้าใจป่ะ)

แล้วถ้ากลับมาเจอกัน ผมเอามีดแทงครับ

บอกว่าอีกฝ่ายเค้าก็อยากกู้ชาติเหมือนกัน

#ผมเอาจริงด้วยนะ ผมแทงมาแล้วนะคนรักชาติอ่ะ เลือดขาวไหลทะลัก
    I believe I can't fly. Because I not have anything to fly

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ก็เเค่พวกคลั่งแหละครับ มันมีทั้ง2ฝ่ายแหละคือพอรับฟังข้อมูลฝั่งหนึ่งมากๆเข้าก็จะเป็นแบบนี้แหละครับ เหมือนบางแห่งในประเทศไทยแถวๆหนึ่ง ถ้าคุณเป็นคนแปลกหน้าไปเดินตลาดคุณก็จะโดนถามว่าเป็นเสื้อ...มั้ยถ้าไม่ใช่ก็ไม่ขายของให้ อะไรแบบนี้เป็นต้น
    ตอนนี้ก็ปล่อยๆเค้าไปเถอะครับ ใครเตือนอะไรก็ไม่ฟังหลอก เดี๋ยวซํกพัก ก็รู้สึกตัวได้เอง

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    ไม่ต้องกลัวครับท่าน เดี๋ยวก็ได้เพื่อนคืน(มั้ง) รัฐประหาร(อีก)ละนิ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    เมื่อวานเพื่อนผมคนนึงก็มาปรึกษาเรื่องนี้ ผมคบมันตั้งแต่ ม.ต้น

มัน สี เขียว

เพื่อนตัวเหตุสี ขาว

ซื่อมันทั้ง2คนเนี๊ย ก็โพสการเมืองลงFacebook กันนั่นแหละแต่คนละมุม

แล้วไอ้คนที่อยู่สี เขียว

มันก็จะโดน สีขาว รุมด่ากัน ว่าตาสว่างเหอะ จนทะเลาะกันจนถึงขนาดตัดเพื่อน

ผมอะบอกมันไปว่า ถ้ามันเลือกสีมากกว่าเพื่อน แสดงว่า

มัน ไม่ได้เลือกสีเพราะเหตุผล มันเลือกเพราะ คนหมู่มาก

มิตรภาพของเพื่อนจึงขาด เพราะความหน้ามืดมัวดิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 22nd May 2014 เมื่อ 18:39

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ขอบายเถอะครับ เพื่อนแบบนี้

ผมมีเพื่อนอยู่ 3 คน ดีนะ เรานั่งเล่นเกมเหมือนผม

กล่าวขอบคุณ
    131
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    ผมก็ไม่เห็นว่านายจะไปโต้ตอบอะไรเลย แต่กลับโดนเพื่อนมันมันด่าให้อย่างเดียวเลยนะครับ

ก็งงอยู่ว่าผิดอะไร ทำไมต้องเสียเพื่อน

เขาอาจจะอยู่ในอารมณ์ชั่ววูบ รอซักพักเดี๋ยวเขาเย็นลงดูอาจจะกลับมาดีกันเหมือนเดิมละครับ

เรื่องการเมือง มันจำเป็นมั้ยที่จะต้องตัดเพื่อน ผมกับเมียผมอยู่กันคนละสีเสื่อยังไม่เห็นจะเลิกกันเลย ลองคิดดีๆนะครับ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ปล่อยมันไปเถอะครับ เพื่อนแบบนั้นอย่าไปเก็บไว้เลย งี่เง่าเกินไป