ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    นี่แค่เว็บบอร์ดเกมบนอินเตอร์เน็ทของไทยอันนึงน่ะนะ คนเราหลากหลายชอบและอยากได้อะไรแตกต่างกัน

จะให้มีสาระทุกกระทู้มันทำไม่ได้หรอกครับ ผมว่าเอาจริงๆเราเล่นบอร์ดเกมกันไม่ได้อยากได้สาระกัน100%หรอก (จริงป่ะล่ะ?)

ให้อะไรมันปนๆมาบ้าง (อย่างพวกสุดโต่ง) ผิดหรือถูก ควรลบหรือไม่ ก็ให้คนที่มีหน้าที่เค้ารับผิดชอบตรงส่วนของเค้าไป

แล้วเราไปหากระทู้อะไรที่ตัวเองชอบมาอ่าน มันจะดีกับตัวเราเองมากกว่าไปคอยจับผิดว่ากระทู้ไหนมีหรือไม่มีสาระ

เพราะบางทีสาระก็อยู่ที่มุมมองคนด้วย อย่างผมเองผมก็มองว่าข่าว Review คะแนนเกมไร้สาระถ้าทำต้องเอาเจ้าดังๆมาให้ครบ

ข่าวที่เกี่ยวกับอัพเดท iOS และ Android ก็ไร้สาระ เพราะผมมองว่าทำข่าวเกมมือถือออกใหม่ยังจะดีกว่า

แต่สำหรับคนอื่นเค้าอาจจะรอดูรอฟังและอาจจะเป็นความสนใจของคนตั้งกระทู้เองด้วย

#ไม่ได้ปกป้องกระทู้ไร้สาระ#ลบก็ได้ไม่ลบก็ได้#VRแพงชิบ#Hitmanสนุกดี#รอกระทู้สุดโต่งของคนสุดโต่ง
    #Sazabi Ver.Ka#กรุงเทพร้อนมาก#แบนซ์ซิ่งชนฟอร์ด#Vi so Cereal#Adventure time#Team Marceline
    #จะ#อะไรเยอะแยะ#Batman Beyond#Beak Spider#Max Breaker#ไปเลยแม็กนั่ม!#ไปเที่ยวไหนดี
    RESIDENT EVIL 7 ...ก็เล่นไปเรื่อย >>> https://www.youtube.com/watch?v=Wqb_myYR8Mg

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมไม่มีปัญหานะ มันก็เป็นไปตามกฎบอร์ดด้วย อีกอย่างผมก็ไม่เห็นมันจะไม่ดีด้วยเพราะตัวบอร์ดมันมีเพื่อวัตถุประสงค์นี้อยู่แล้ว
    อันไหนไม่ดีไร้สาระเดี๋ยวมันก็ตกไปเอง มันอาจจะไม่ถูกจริตคุณเองมากกว่า บอร์ดเกมส์ ถ้าคุณจะหาสาระผมว่าคุณมาผิดที่แล้ว

โมเอะ แลนด์
    กล่าวขอบคุณ
    655
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ กิริยาทราม อ่านกระทู้
    บอกหลายทีละ ว่าผมไม่เกี่ยวข้องกับที่เหลือไง มาพนันกันเลยก็ได้ เก่งนักเรื่อง ip ก็เอามาดูกันครับ ว่า ip ตรงกันหรือป่าว
    มากล่าวหาลอยๆ ผมเสียหายนะครับ อย่ามามั่ว
    โอเคครับ ถ้าคุณไม่มีความเกี่ยวข้องกับ กิริยาพร กิริยาดี ก็แล้วไป เอาเป็นว่าตอนนี้เรายังสรุปไม่ได้ ไม่รู้ว่าคุณเป็นคนเดียวกันรึเปล่า

มันก็เป็นธรรมดาที่คนส่วนใหญ่เห็นใครใช้ชื่อคล้ายๆกัน ก็มักจะเกิดการเข้าใจผิดกันเป็นธรรมดา

แต่ถ้า IP คุณไม่ตรงกัน คุณก็ไม่มีอะไรต้องกลัวแล้วครับ แต่ขอเตือนไว้ก่อนนะครับ ถ้าแอดมินตรวจพบว่ารหัสหมายเลข IP ใครตรงกันละก็ สิ่งที่คนๆนั้นจะได้เจอคือ Banned กฏเขามีไว้แล้ว คลิ๊ก

แต่จะว่าไปแล้วบอร์ดเราน่าจะใช้ระบบแบบโชว์ IP ให้เห็นใต้ชื่อให้เห็นกันจะๆตรงกระดานสนทนาไปเลยนะ ใครสมัคร ID กี่รายชื่อก็ปกปิดตัวตนของตัวเองไม่ได้ 55555

ปกติสมาชิกจะไม่สามารถเห็น IP ของคนอื่นได้ มีเพียงแอดมินเท่านั้นที่เห็น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย =Galaxy Ag=Z : 18th March 2016 เมื่อ 16:28

слыхал! но......
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    Blog Entries
    1
    ใครจะมีสาระ หรือไร้สาระ ก็แล้วแต่คนคิดครับ แต่ชื่อบอร์ดนี้ก็บอกอยู่ว่า พูดคุยสบายๆ คลายเครียด ฯลฯ

ถ้าคุณชอบความเป็นบอร์ดตอนสมัยเก่าๆละก็มันหมดไปละครับ ทุกสิ่งทุกอย่างมันพัฒนาไปหมด

น่าเสียดายเหมือนกันนะครับ แต่มันคงเปลี่ยนไปเหมือนอย่างเก่าไม่ได้หรอก ตามความคิดผมนะ