ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

pgslot

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    แล้วจะรอดูว่า Capcom จะขี้เกียจอีกรึป่าว ไม่สิ อีกแค่ไหน

ล่าสุดก็ Resident Evil Revelation 2 เอาของเก่ามาใช้หากินแบบนี้บ่อยๆ ไม่ดีนา~~~
    OPPAI~~MISSILE!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อยากเล่นสาวๆมานาน น่าจะมีเนื้อเรื่องของสาวๆสั้นๆหน่อยก็ดี

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Pondparis อ่านกระทู้
    จำได้ว่าภาค 3 สู้ตอนสุดท้าย vergil มันตกลงไปแล้วไปเจออะไรบางอย่างหนินา
    หลังสู้เสร็จกับดันเต้ก็ตกลงไปครับสักพักมี 3 จุดแดงๆขึ้นมารู้สึกนั้นและราชาปีศาจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    มั่วกันไปหมดละครับ ทริช ไม่ได้ขโมยดาบของเวอร์จิล ไปนะครับ ดาบของเวอร์จิลโดนค้นพบโดยกลุ่มภาคี (ค้นพบในภาพที่แตก) เอามาวิจัย ซ่อม เพื่อจะเอามาเปิดประตูปีศาจ แต่บังเอิญว่า เนโร ไปพบเข้า แล้วมีะไรบางอย่างที่ทำให้ดาบซ่อมแซมตัวเองกลับมาครับ (สปอยเลยละกัน ว่าเนโร คือลูกแท้ๆของเวอร์จิลครับ นั่นเป็นเหตุผลที่ว่าแขนของเนโรถึงเป็นอย่างนั้น ไม่ได้โดนปลูกถ่ายมาครับ)

ส่วนที่ดันเต้ไม่ยอมรับงาน เพราะขี้เกียจตามสไตล์ครับ ซึ่งงานนี้เลดี้ เป็นคนนำมาเสนอให้ดันเต้ทำครับ จนทำให้ทริช ต้องขโมยดาบสปาต้า (ดาบใหญ่สีแดง) ซึ่งเป็นดาบของพ่อดันเต้ ไปมอบให้กับทางภาคี (โดยปลอมตัวเป็นเด็กใหม่ในภาคีชื่อว่า กลอเรีย) ทำให้ดันเต้ถึงยอมรับงานนี้ครับ เพราะต้องไปตามดาบคืนแล้วก็เมื่อดันเต้เจอกับเนโรตอนต้นเกมส์ ทำให้ดันเต้อยากจะทำงานขึ้นมาจริงๆจังๆครับ เพราะรู้สึกว่าเด็กคนนี้มีพลังบางอย่างอยู่ ที่เหลือก็ไปตามต่อในเกมส์เอาละกันนะครับ

ความเห็นอื่นๆ ไม่ทราบว่าเอามาจากไหนนะครับ แต่ยืนยันครับ ว่ามั่วร้อยเปอร์เซน ที่ว่าทริช ขโมยดาบเวอร์จิลไป นั่นก็ไม่จริงครับ แถมอีกอย่างครับ ดันเต้ขี้ยานั่น ชื่อเกมส์คือ DmC ครับ ใช้ m ตัวเล็ก แต่ดันเต้เสื้อแดงผมหงอก นี้ใช้ชื่อเต็มว่า DMC ครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pine อ่านกระทู้
    ทริช เปนคนขโมยเอาไปให้ตะหาก ดันเต้ แกเลยต้องไปตามเอาดาบพี่ตัวเองกลับมา (ถ้าจำไม่ผิดนะ ประมานว่าตอนแรก ดันเต้ ไม่คิดจะรับงานนี้ด้วยซ้ำ สุดท้ายแกก้อต้องไป ละไปเอาดาบคืน) ถ้าในตามเนื้อเรื่องคือ เวอจิลมาเมืองนี้ก่อน เนโร จะเกิดอีก ละมันก้อไปไข่ไว้ เกิดออกมาเปนเนโร เท่าที่เหนในตัวอย่าง น่าจะเปน ฉากที่เวอจิล มาครั้งแรก ซึ่งก้อคือก่อน ภาค 4 จะเริ่ม อาจจะเพิ่มเนื้อเรื่องมาให้นิดหน่อยว่า เนโร่ เกิดมาได้ยังไงละมั้ง
    ทริชมาจากไหนอีก ทริชโขมยดาบ sparda ต่างหากอย่ามั่วครับส่วนมือของ nero ผมไปอ่านมาละว่าไม่ได้โดนปลุกถ่ายหรือมีใครเอาไปให้ทั้งนั้น Devil Bringer เป็นของ nero อยู่แล้วแต่ไม่ได้แสดงหน้าตาที่แท้จริงออกมาครับ
    สักพัก nero ได้รับบาดเจ็บตรงมือแล้วก็เกือบแพ้แต่พลังปีศาจตื่นขึ้นหลังจากนั้น nero ก็ปิดบังแขนตัวเอง(ฉากเปิด DMC4)

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    ทริชมาจากไหนอีก ทริชโขมยดาบ sparda ต่างหากอย่ามั่วครับส่วนมือของ nero ผมไปอ่านมาละว่าไม่ได้โดนปลุกถ่ายหรือมีใครเอาไปให้ทั้งนั้น Devil Bringer เป็นของ nero อยู่แล้วแต่ไม่ได้แสดงหน้าตาที่แท้จริงออกมาครับ
    สักพัก nero ได้รับบาดเจ็บตรงมือแล้วก็เกือบแพ้แต่พลังปีศาจตื่นขึ้นหลังจากนั้น nero ก็ปิดบังแขนตัวเอง(ฉากเปิด DMC4)
    เนโร ไม่ได้บาดเจ็บครับ ที่ใส่ปลอกแขนใส่เฝือกนั่น เพราะปิดบังตัวเองครับ เนื่องจากเนโรกับคิริเอะ ชอบพอกัน เนโรจึงมาเข้าภาคี ในการปราบปีศาจต่างหากครับ แต่เพราะนีโรมีมือปีศาจมาตั้งแต่เด็ก ทำให้ต้องปกปิดตัวเองครับ เพื่อไม่ให้ภาคีรู้ครับ เพราะภาคีเป็นกลุ่มคนที่ไล่ฆ่าปีศาจครับ (โดยหารู้ไม่ว่าหัวหน้าภาคี (ลุงแก่ๆ) นั่นแหละปีศาจเองหนะครับ )

GHOST
    กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เนื้อเรื่องซับซ้อนจัง ปกติเล่นเอามันอย่างเดียว
    INTEL I5 4440 ASROCK H81M-VG4 R2.0 kINGSTON HYPERX FURY DDR3 8GB 4*2 GALAX GTX 750 TI EXOC TSUNAMI BLACK STROM550 w 80+ E5500 ASROCK G31M-GS R2.0 DDR2 2GB ASUS GT730

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    Although it has not been explicitly explained how Nero received the Devil Bringer, there is an Order of the Sword report stating that Nero received an injury to his shoulder before the events of the game.[4] According to Nero after aquiring Yamato, "From that day forth, (his) arm changed, and a voice echoed 'Power, give me more power'

อ้างมาจาก DevilMayCryWikia -..- ปล มือ nero ไม่ได้เป็นแบบนั้นตั้งแต่เด็ก ไปอ่านซะแล้วค่อยว่ามา 555+
    http://devilmaycry.wikia.com/wiki/Devil_Bringer

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ parisj007 อ่านกระทู้
    Although it has not been explicitly explained how Nero received the Devil Bringer, there is an Order of the Sword report stating that Nero received an injury to his shoulder before the events of the game.[4] According to Nero after aquiring Yamato, "From that day forth, (his) arm changed, and a voice echoed 'Power, give me more power'

อ้างมาจาก DevilMayCryWikia -..- ปล มือ nero ไม่ได้เป็นแบบนั้นตั้งแต่เด็ก ไปอ่านซะแล้วค่อยว่ามา 555+
    http://devilmaycry.wikia.com/wiki/Devil_Bringer
    Wiki คนนอกก็สามารถมา แก้ไขข้อความได้ครับ ไม่ถือว่าเป็นข้อมูลที่เชื่อถือ แต่ผมว่านายน่าจะไปหานิยายมาอ่านซะนะ หลังจากทำเกมส์ภาค 4 เสร็จแล้ว แคปคอมได้ทำนิยายการ์ตูน เนื้อเรื่องเสริมของ DMC4 ออกมา อธิบายหมด ว่าใครเป็นพ่อ ใครเป็นแม่ ทำไมเวอร์จิลถึงไปที่ ฟอจูน่า ไปหาอ่านซะนะครับ จะได้ชัดเจนว่า แขนของเนโร เกิดขึ้นมาตอนไหนครับ

ปล. อย่าไปเชื่อในเว็บไซต์ วิกิมากมายครับเนื่องจากเป็นเว็บไซต์แบบเปิด ทุกคนที่มาอ่านสามารถแก้ไขข้อความและสั่งให้แสดงผลได้ทันที ทำให้ข้อมูลที่ได้รับอาจไม่ถูกต้องครบถ้วนครับ

ปล.2 นิยายที่แต่งขึ้นมานั้น เป็นคนเดียวกันกับที่แต่งเนื้อเรื่องให้กับเกมส์ภาค 4 ครับ แต่หลังจากลาออกจากแคปคอมแล้ว ได้ทำการแต่งนิยายขึ้นมาเพื่อขยายเนื้อหาจากตัวเกมส์ครับ ซึ่งแคปคอมก็ได้ออกมาประกาศว่า เนื้อหาในนิยายและตัวเกมส์นั้น เป็นเรื่องเดียวกันครับ ซึ่งนิยายนั้น มีชื่อว่า Devil May Cry 4 Deadly Fortune ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dearlove : 24th March 2015 เมื่อ 16:19

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    co op ได้ปะครับ
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    จำได้ตอนนั้นบอสไฟตัวแรกอลังกาลมาก คำรามที บอสที่สู้มันส์สุดน่าจะเป็นพี่ชายของคีรีเอ ฟันจนโล่มันแตกถึงจะฟันเข้า บอสที่เกลียดสุดก็ไอรูปปั้นเพราะ ต้องปีนไปฟันผลึกให้หมดก่อน

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    เห้ย เบื่อ ค่ายนี้ ชอบเอาเกมมารีเมก คือ หาเงินง่ายไปวะ บอกเลย คือเเทนที่จะพัฒนาเกมใหม่ๆมา
    เมื่อก่อนชอบค่ายนี้นะ เเต่เดี๋ยวนี้รู้สึกว่า เยอะไป

ゆっくり~ ゆっくり~ だね。
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    น่าจะหากินแบบภาคที่แล้วครับ คือ เพิ่มคัดซีนใหม่แต่ใช่ด่านเดิมเนื้อเรื่องเดืม แต่เพิ่มคัตซีนของตัวละครแต่ล่ะตัวเฉยๆ เนื้อเรื่องของเวอร์จิลที่มาเมืองนี้คาดว่า น่าเป็นเป็นเนื้อหาก่อนหน้าภาคสามครับ เห็นลือๆกันว่า ที่จริงเวอร์จิลเป็นพ่อแท้ ของเนโร่ เองเลยด้วย (เห็นเค้าลือกันมานะไม่จริงหรือมั่วชัวร์หรือไม่)

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    น่าสนก็จริง

แต่อยากได้ DMC 5 มากกว่า เมื่อไหร่จะมีข่าวออกมาซะที

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    มันก็มีภาค 5 ตั้งนานแล้วไม่ใช่หรอ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ผมชอบ เลดี้ กับ ทริช มากๆเลย ^^
    [ RYOSHIKI = GOOD MAN ]

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    เนโร มันมีแขนปีศาจมาแต่เกิด เนื้อเรื่องในเกมก็บอกไว้แบบนั้น ว่าเป็นลูกครึ่งปีศาจ มีสายเลือดของราชาปีศาจสปาด้า

พอเนโรไปเจอดาบยามาโตะ ของเวอจิล ก็คือของพ่อตัวเองนั่นแหละ

ความที่เป็นลูกมียีนส์ของพ่อ ดาบเลยตอบสนอง ซ่อมตัวเอง และยอมรับเป็นเจ้านาย

แขนของเนโรก็เลยเปลี่ยนสภาพที่แท้จริง มีพลังเพิ่มขึ้น เพราะได้ดาบของพ่อ

และเรื่องในเกมก็ยังบอกอีกว่า แขนขวาของเนโรเป็นเป็นพลังของราชาปีศาจสปาด้า

ดันเต้พอสู้กันเนโร และเห็นใช้ดาบของพี่ชายตัวเองได้อย่างสมบูรณ์ ก็แน่ใจได้ทันทีว่า เนโรเป็นหลาน เลยคืนดาบให้ไปใช้
    (บทพูดไม่ได้พูดแบบนี้หรอก แต่เนื้อเรื่องมันเป็นแบบนี้ เพราะดาบยามาโตะยอมรับเวอจิลเป็นเจ้านายคนเดียว และคนที่ใช้ได้คือคนที่มีสายเลือดเดียวกันเท่านั้น ก็คือสายเลื่อดแห่งราชาปีศาจสปาด้า ซึ่งดันเต้ยังใช้ดาบยามาโตะได้ไม่สมบูรณ์เท่าเนโรเลย)

เนื้อเรื่องมันก็อยู่ในเกมหน่ะแหละ เล่นใหม่ตั้งก่ะภาค 1-4 เลย สุดมันส์

ภาค 5 มันยังไม่มานะครับ ถ้ามีภาคพิเศษออกมาแบบนี้ ไม่เกินครึ่งปีเด่วภาค 5 ตามมา เหมือนตอนภาค 3 พิเศษ ไม่นานก็มีภาค 4 ตามมา

ส่วน DmC Devil May Cry ไม่ใช่ภาค 5 นะครับ เป็นเนื้อเรื่องของดันเต้ กับ เวอร์จิล ตอนยังละอ่อน เป็นภาค 1 ของเนื้อเรื่องใหม่ ที่ไม่เกี่ยวข้องกับเนื้อเรื่องเดิม เป็นโลกคู่ขนาน ใช้ตัวละครเดิม

ชื่อเรื่องภาคปกติจะเป็น Devil May Cry เฉย ๆ ไม่มี DmC ข้างหน้า และชื่อย่อคือ DMC
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GamesWants : 24th March 2015 เมื่อ 20:31

กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    ผมไปหามาในนิยายอะ

“ครั้งหนึ่ง เนโรเข้าไปช่วยคีรี่ย์ที่พาเด็กๆเข้าไปเดินเล่นในป่า และบังเอิญว่าแขนขวาของตนกลับกลายเป็นแขนปีศาจ ในทันทีที่เขาต่อสู้ ซึ่งเนโรก็คิดว่าแขนของเขามันอาจจะรอวันเป็นอย่างนี้ตั้งนานแล้ว เหมือนอย่างผีเสื้อกลายเป็นดักแด้ เขาคิดว่าถึงเวลาแล้วที่จะต้องกลายเป็นใรคซักคน ซึ่งหลังจากที่ได้แขนนั่นมามันก็มีประโยชน์ในการต่อสู้เป็นอย่างมาก มันจะดูดกลืนชิ้นส่วนของปีศาจและแข็งแกร่งขึ้นทุกครั้ง และผลจากการที่เขาทำงานคนเดียว จึงทำให้เขาสามารถใช้มันได้อย่างเต็มที่ โดยที่เมื่อทำงานเสร็จเขาก็กลับไปแจ้งข่าวให้กับคนในภาคี”

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    co op ได้ปะครับ 2
    https://www.instagram.com/ez.shirt/ เสื้อยืดสวยๆคุณภาพดีครับ 199.- ลองดูก่อนได้ครับผม ผมทำเองนะ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    ขาดทุนเยอะสินะ
    สงสัยหาทุนสร้างเกมใหม่แน่ๆเลย ฮึบๆ
    #เราเข้าใจนาย Capcom
    #อย่าสนใจผม ผมโลกสวย

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    ปลูกถ่ายแขน!?

วิกิที่เชื่อนักหนานี่ตกลงได้อ่านจริงๆมั้ย
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    co op ได้ปะครับ 2
    ไม่ได้ครับ ไม่มีระบบนี้ เล่นได้คนเดียว

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ก็โอเอครดีครับ เล่นได้หลายตัวละคร
    DEVIL MAY CRY 4

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ netgulood อ่านกระทู้
    มันก็มีภาค 5 ตั้งนานแล้วไม่ใช่หรอ
    นั้นไม่ใช่ภาค5 ครับเเค่ DMC เฉยๆไม่ใช่ 5 เช้าใจนะ

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    ไอ้หมู cappppppppppppppppppppppppppppppppppp เรื่องแบบนี้ละกินขาดจนเป็นนิสัยแล้วเฮ้ย