ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ผมดูตั้งแต่เขาเปิดช่องใหม่ๆ จนมาเป็น Lawbreaker อ่ะ 555

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ถ้าพูดถึงการแคสเกมทั่วๆไป เขาก็สนุกดีนะ มันเหมาะสำหรับคนที่ไม่มีตังค์ซื้อเกม ก็สามารถเข้าถึง content ของเกมเหล่านี้ได้

แต่ความจริงแล้ว การเล่นเอง กับการดูเขาแคส นี่มันคนละเรื่องกัน การแคสมันไม่สามารถบอกในบางเรื่องที่คนทำเกมพยายามทำ อันนี้ต้องเล่นเองถึงจะรู้
    อย่าง COD ghost นี่ดูแคสแล้วสนุกนะ แต่เล่นเองแล้วจะรู้ว่ามันมีจุดอ่อนยังไง

สรุปว่า ส่วนตัวผมชอบนะ แต่รู้ว่าการดูแคสมันไม่ได้ตอบโจทย์ทั้งหมด ส่วนใครจะชอบขนาดคลั่งไคล้ มันก็เรื่องของเขา ที่บางทีเราไม่ค่อยชอบ นั่นอาจจะเป็นเพราะเป้าหมายในการดูสื่อ มันไม่เหมือนกัน (แต่ถ้าเป้าหมายของวัยรุ่นบางคนมันดึ่งลง อันนี้ไปวิจารณ์วัยรุ่นเป็นคนๆเถอะครับ)

เรื่องดราม่า ผมว่าเราควรแยกให้ออกไปเลยนะครับ ว่าอันนี้แสดงความเห็นต่าง หรือว่า ด่าโดยไม่ลืมหูลืมตา คือมาเล่นว่าดราม่า มันไม่ได้บอกว่าเราคุยอย่างโง่ๆขนาดไหนน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    คนเราไม่ได้ยืนจุดนั้นไม่รู้หรอกครับ อย่าไปว่าเขาเลยส่วนตัวผมไม่ได้ติดตามงานแคชเกมอะไร แต่ผมถือว่าเขามีความพยายามครับ
    CPU: INTEL I5-4440 3.1GHz, RAM: G.SKILL 8GB, VGA: Asus GTX 760 DrectCUII OC 20GB, HDD Seagate 1TB, PSU: AeroCool 850W Case: ZalMan Case Z12 Plus 3FAN

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    ต้องหามาอ่านซะแล้วว แต่มันเป็นเรื่องที่จำเป็นต้องดราม่าด้วยเหรอครับเนี่ย -3-

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    อันที่จริง สำนักพิมพ์ เขาไม่ค่อยแคร์ เรื่องกำไร เท่าไรหรอก ถ้าคนเขียนจ้างมา แล้วจ่ายเอง

อันที่จริงๆ หลังๆ นี้แทบไม่ได้ดูของ LBK เลย ( หลังจากที่พี่แกไปอัพสเปคมา ก็รู้สึกว่า หลังๆจะทำแต่ AF มากกว่า )

ส่วนใหญ่จะไปดู HR ไม่ก็ Xcrosz ไม่รู้สิ แต่รู้สึกว่า ทั้ง 2 คนนี้ แสดงอารมณ์มาได้มากกว่า

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    หลังๆ หายไปเลย
    เหมือนจะไปสนใจทางด้านที่ตัวเองรักอย่างการทำดนตรี ทำอนิเมชั่น ไปซะส่วนใหญ่
    คุณออย อาจจะไม่ใช่แคสเตอร์ ที่ดีเลิศอะไร แต่ด้วยความเป็นคนไทยคนแรกๆ ที่เริ่มลองทำ ก็เคยมีคนสนใจ
    ทางสำนักพิมพ์ เองก็คงจะหยิบประเด็นเรื่องราว ความเป็นมา แรงบันดาลใจ ส่วนอื่นๆ มาบอกเล่ามากกว่า
    สุดท้ายแล้ว ตอนนี้ดูเหมือนทิศทางจะเปลี่ยนแปลงไปแล้ว เน้นงานดนตรีเป็นหลัก แต่จู่ๆ ไม่กี่วันที่ผ่านมา ก็หันมาแคสเกมรัวๆ หลายคลิป
    สงสัย เพราะหนังสือจะวางขายมั้ง เลยทำคลิปเรียกกระแสหน่อย เดี๋ยวคนลืมว่าไม่ได้แคสนานแล้ว

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    หนังสือเล่มแค่150บาทก็ยังมีดราม่านะเอ่อ คลิปแคสเกมส์ของคุณออยผมก็เคยดูตลกดีหนุกหนานเห็นชัดอยู่ว่าไปได้อีกไกลไม่ได้หยุดแค่นักแคสเกมส์หรอก

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    ไม่ดูครับ จะเป็นใครก็ไม่ดูทั้งนั้น อิอิ

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    จริงเเล้วๆ เห็น Pewdiepie เคยบอก อยู่ว่าเงิน ทั้งหมด ที่เขาได้มา นั้นไม่ใช่มีเเค่ Cast game เห็นบอกว่า พี่เเกเขา ขาย Artwork ด้วย

ส่วนตัวนั้น คิดว่า มันเว่อเกินไป - - ถึงจะเห็นพวก Cast game ขายเสื้อกะเถอะ เเต่ ..หนังสือเลยเหรอ อืมโอเค

"ก็ไม่รู้สินะ"

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ดีครับ มีความสามารถ มีความคิดริเริ่มดี หาความก้าวหน้าในชีวิตตัวเอง แถมยังได้ทำสิ่งที่ชอบ ถ้ามัวแต่มานั่งกลัวคนพวกที่ไม่ชอบๆ วันๆก็คงไม่ต้องทำอะไร
    เจ๋งดีครับ เป็นกำลังใจให้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ผมก็รู้จักเขานะ ผมยอมรับว่าเขาทำผลงานด้านนี้เก่งมาก ทั้งเฟรช แอนนิเมชั่น ตั้งแต่ตอนที่เขาอยู่TGMTแล้วทำGarry mod เขาพยายามมาก

แต่ดันมาเสียตรงที่เขาเริ่มเคสเกมส์แล้วใช้คำแบบหยาบๆนี่หล่ะ ใครจะว่าผมโลกสวยก็เถอะ แฟนคลับเขาที่เป็นเด็กก็เยอะ แล้วก็แคสเกมส์ตามแบบใช้คำหยาบๆ ผมเข้าใจว่ามันจะใช้เรียกความฮาได้ แต่ผมไม่ชอบเลย

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    พวกแคช นี่ อย่างpewdiepie lawbreaker heartrocker ผมดูพวกเขาเพราะเกมผี เนื่องมาจากไม่กล้าเล่นเอง555
    เขาทำหนังสือ ก็ไม่เห็นจะแปลก เขาก็ถือเป็นnet idol ทีมีชื่อเสียงมากคนนึง คนซื้อเยอะอยู่แล้วผมว่า
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ว๊า!!! ผมลืมไปได้ไงว่าคนที่นี่เค้า เเอนตี้ นักเเคสเกมไทย เเต่คุยกันดีๆ ก็ได้ครับ ผมขอร้อง ความคิดต่างกันก็อธิบายกันด้วยเหตุผล อย่าเเขวะ อย่าประชดกัน
    Edit
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bave233 อ่านกระทู้
    มันไม่ใช่ ดราม่ากับ LBK ครับ

มันเป็น ดราม่ากับการเเคส เกม

ป.ล ผมก็อยุ่นะยุคนั้น เเล้วก็ยุค ดินสอ HB
    ใช่ละ เเต่ผมว่าคนก็เเปลกเนอะ พวกที่ชอบบอกว่าดู pewdiepie เเล้วก้มาเหยียบเเคชเกมไทย ส่วนตัวผมดูหลักๆก็ LBK HRK BRF เเต่ที่ผมไม่ชอบก็มีเยอะอย่าง xcrosz เนี่ยรู้สึกเเกทำอะไรไม่เป็นธรรมชาติเลย เเต่ผมอาจจะไม่ชอบเค้าเพราะดู เด็กก็ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ezio Auditore : 12th May 2014 เมื่อ 13:16

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อย่าทะเลาะกันเลยครับ คนเรามันต่างความคิดเห็นนะ บางคนชอบบางคนไม่ชอบก็อย่าทะเลาะกันเลย แสดงออกทางความคิดเห็นกันให้พอควรนะครับ เราควรจะต้องเคารพความคิดเห็นของคนอื่นด้วย
    WHO I'm

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    ผมไม่ได้อะไรนะครับ เพราะเมื่อก่อนก็เคยดู แต่การที่ใช้คำว่าริเริ่มเนี่ย ผมหมั่นไส้สุดๆ แล้วไงล่ะครับ เค้ายังบอกเลยว่าคนอื่นในไทยก็แคสก่อนเค้าแต่กลับมาใช้คำว่าริเริ่ม หมั่นไส้หวะครับ

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    จริงๆพวกนักแคสท์เกม ผมก็ไม่ได้ดูหรือติดตามอยู่แล้วนะ

แต่ล่าสุดที่ Outlast ออก DLC ใหม่มาเล่นไปสักพักมันกลัว

ผมเลยไปหาดูคนอื่นเล่นดีกว่า ได้ไปดูของ HRK

ส่วนตัวก็คิดว่าสนุกดีเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    goodgoodgood

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมก็เคยดูของ LBK อย่างบ้างนะ นานละ
    เดี๋ยวนี้มาดู HRK กับ BayRiffer ซะส่วนใหญ่ สนุกดี

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    ผมเฉยๆนะ เมื่อก่อนเคยดูตั้งแต่สมัยยังไม่เปลี่ยนชื่อเป็น LBK (แชแนลโดนแฮครัวๆ)

ยอมรับว่าคำหยาย กับ สบถ เยอะมาก แต่ถ้าจะดูเอาฮาก็ดูได้

แต่อย่ามาดราม่ากับเรื่องงุ้งงิ้งพรรค์นี้เล้ย

#HaterGonnaHate

#~ZixCroDiuS~#
    กล่าวขอบคุณ
    839
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,361
    Blog Entries
    4
    ผลงานของ LBK ชอบงานพากษ์อื่นๆมากกว่านะ ฮาดี ^^
    พบกับสาระบันเทิงเพื่อคอเกมโดยเฉพาะ >> VisualGamerTH

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TsunaZ อ่านกระทู้
    สงสัยคิดว่าดังมากกกก 555555
    เรารู้ว่านายเคยดู
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชีวิตเป็นของเรา
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    ผมเข้าไปดูแต่ best vines กับ ทำอนิเมชั่น ไม่ค่อยได้ดูเขาเล่นเกมเท่าไร

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    คนไนนี้เขาไม่ค่อยชอบ LBK เท่าไหร่ นะ ครับ เมื่อก่อน เคยมีดราม่า ไนนี้ด้วย จำไม่ได้ว่าดราม่า อะไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toko2041 : 12th May 2014 เมื่อ 12:47

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[Ideas are bullet proof]_
    [In the world there is No War and Corruption]
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 974
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toko2041 อ่านกระทู้
    คนไนนี้เขาไม่ค่อยชอบ LBK เท่าไหร่ นะ ครับ เมื่อก่อน เคยมีดราม่า ไนนี้ด้วย จำไม่ได้ว่าดราม่า อะไร

มันไม่ใช่ ดราม่ากับ LBK ครับ

มันเป็น ดราม่ากับการเเคส เกม

ป.ล ผมก็อยุ่นะยุคนั้น เเล้วก็ยุค ดินสอ HB

รู้สึกสติตัวเองไม่เต็ม
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    อ่อ ที่หายไปนี่ไปทำหนังสือหารายได้เสริมสินะ