ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หัวข้อ: DOTA2 กับ HON

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    เรื่องภาพเสียง DOTA 2 กินขาด ทั้งแสง ควัน ไฟ เสียงฮีโร่ มีเยอะมากๆ

แต่ HON ดีกว่าเรื่องระบบแยกคนเล่น เล่นลื่นกว่า(เซิฟไทย)

JokergameTH
    กล่าวขอบคุณ
    1,316
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,153
    อันนี้คำถามโลกแตกครับ ผมตอบไม่ได้หรอก แต่ชอบdota2เพราะสวย สบายตา มีความละเอียดเอาใจใส่มากๆ

กระทู้เสี่ยงแบบนี้ แนะนำว่าอย่าแหย่กันจะดีที่สุด จะได้ไม่เกินประเด็นดราม่ากันอีก ต่างคนต่างตอบดีที่สุดครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    dota2 ดีกว่าครับ ภาพสวยกว่ามาก แสงเงา ดีกว่า ต้องปรับสุด น่ะ ระบบก็ถือว่าดีในระดับหนึ่ง แต่ห้องที่ใส่พาสเวิดหานี่ เอ้ากันเยอะ ยิ่งกว่า apem thailand ซ่ะอีก

ข้อเสียคือ กินสเปคมาก ถ้าเทียบกับ HON

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Hon ครับ เติมไปเยอะละ

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ชอบจังที่แลกเปลี่ยนความคิดเห็นแบบไม่มดราม่าแบบนี้ ส่วนผมDota2ครับ Zeusผ่าที สะดุ้ง

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    DOTA2 ถ้าชอบ รายละเอียด มันเจ๋งดี เวลา ใกล้ตาย ฮีโร่ที่เราเล่น มันจะมี อาการ "บาดเจ็บ" ให้เห็นด้วย ชอบๆ 555+

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    มีโอกาสได้เล่น Dota2 แล้วตอนแรกมึนกับการ start game ทำไมมันไม่ยอมเข้าเกมนส์ฟ๊ะ เวลาก็นับถอยหลังหมดแล้ว นั่งโง่ตั้งนาน 5555+
    -งงเมนูตอนซื้อของ
    -หาของไม่เจอ (แน่ละ)

ที่สำคัญไอเท็มในป่าก็ต้องไปซื้อในป่าเอาเอง เล่นตอนแรกคิดในใจภาพไม่สวยเลยแฮะ แต่เล่นไปนานๆ ตอนนี้ติดงอมแงม

สรุป ก็สนุกดีนี่ครับ ถ้าไม่เข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งแล้วละก็น่ะ ผมว่าก็ดีครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ParanoidZ อ่านกระทู้
    ชอบจังที่แลกเปลี่ยนความคิดเห็นแบบไม่มดราม่าแบบนี้ ส่วนผมDota2ครับ Zeusผ่าที สะดุ้ง
    ใช่ครับผ่าที่สะดุ้งไปที สกิลเสียงมันแรง!! 555+

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    หลายคนมองข้าม LOL
    จากประสบการณ์ที่เล่นมาหมดแล้ว 3เกม

คห.ส่วนตัวนะ ผม ว่า LOL เจ๋ง สุด ไม่รู้เพราะอะไร มองภายนอก อาจกาก แต่.....ไม่รู้จะอธิบายยังไง
    ได้แต่บอกว่า ลองเล่นดูครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    LOL สนุกนะ แต่ความเสถียรเรื่องสกิลนี่ ผมว่ามันแหม่งๆ

ใจรักจริงให้ HON เกมส์ไว เกมส์เร็วทันใจตามอารมณ์

เกมส์ที่เล่นมาก่อนอย่าง DOTA และเกมส์ที่พัฒนามาอย่าง DOTA 2 ผมให้เป็นรอง

ความเร็วตามอารม์เกมส์ผมให้ HON เท่านั้น
    โน๊ตบุ๊คกากๆ แต่เล่นเกมส์ได้ทุกเกมส์ LoL

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    LOL ครับ -0-

ถ้า Hon กะ DOTA 2 ผมให้ DOTA 2 นะ ,. HON หลังๆมานี่ ไม่มีเรื่อง บาลานซ์ละ

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Igotyoubaby อ่านกระทู้
    hon ระบบการเล่น ดีกว่า dota กราฟฟิคสวยกว่า
    แต่เดี๋ยวเชื่อป่ะต้องมีดราม่า
    555 เค้ารู้ดี*0*

แต่ผมชอบ Hon นะ เสียงและเอฟเฟคมันเล้าใจมากกว่า DotA2 และ LOL ความเห็นส่วนตัวนะ อย่าคิดมาก*0*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golfsasuke : 20th June 2012 เมื่อ 03:57

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Blog Entries
    1
    LOL ผมว่า มันเหมือนอีกเกมไปเลยนะครับ ภาพสวย แมพแปลกๆไป(พวกพงหญ้า ที่อีก 2 เกมไม่มี) สรุป มันแนวเดียวกัน แต่ไม่ได้ทำแบบเหมือนกันมากนัก เทียบกันคงยาก

HoN เน้นเกมไว รุกรับไว ฉับๆตายเลย
    DOTA2 เน้นจังหวะ รอนาน ยืนนาน กว่าจะบวกกัน ยิ่งเกมแมทช์แข่งขัน รอไปเถอะ ว่าจะถึงจุดแตกหักแล้วค่อยบวก

ส่วนตัวชอบ DOTA2 มากกว่า (จริงๆไม่ได้เล่น HoN) เพราะต้องอ่านเกมขาดกว่า บางทีจังหวะบวก ก็บวกไปงั้นๆให้มันเป็นไปตามรูปเกมเฉยๆ จนกว่าเกมจะเข้าไปตามแผน แล้วค่อยตัดสินทีเดียว ถึงหลายๆเกมจะจบตั้งแต่ตอนไล่คิลก็เถอะ

จริงๆแล้ว สำหรับคนที่มอง DOTA2 โดยเทียบจาก DotA เฉยๆ อยากให้มาลองเล่นก่อน ระบบมันก็เปลี่ยนไปมาก โดยเฉพาะระบบแมทชิ่ง ที่ทำให้คนเก่งพอๆกันมาเจอกัน ซึ่งเท่าที่เล่นมา เกมที่สู้สนุกแบบ 50-60 นาที เล่นแบบไม่เบื่อ มีบ่อยมากจนน่าตกใจ เกรียนก็แทบไม่เจอ เพราะส่วนใหญ่พวกนั้น จะ Win น้อย ไม่ก็ Leaver เยอะ เลยไม่ค่อยได้เจอซักที = =

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ParanoidZ อ่านกระทู้
    พวกดราม่า คงเจอกันเยอะจนเบื่อแล้วกระมัง 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AmidoriA : 20th June 2012 เมื่อ 11:35

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ส่วนตัวชอบ Dota 2 อยู่ละ เพราะ HON ลอก Dota มา

ละอีกอย่าง ผู้เล่นระดับโลก เขาเล่น Dota & Dota 2 กัน

เนื่องจากมีความสมดุลมากกว่า

หลายคนอาจเล่นเพื่อความ มัน ความฮา แต่ส่วนตัว ผมเล่นเพื่อชนะมากกว่า

แบบว่าง่ายๆ ระหว่าง ความฮา บ้าพลัง กับความมันและ สมดุล

คุณจะเลือกอะไร เลือกเอาเองละกันครับ