ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    คนที่เป็นเอ็ดเป็นคนที่ชอบกินเป็ดมากเกินไปครับ

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ส่วนใหญ่แหกศีลข้อ 3 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    เห็นคนในนี้ เคยเอาข้อมูลเกี่ยวยารักษา HIV มาลงด้วย เคยอ่านอยู่ เห็นว่า รักษาหายได้ประมาณ 98 เปอร์เซ็ต จดทะเบียนแล้วด้วย

จริงเท็จแค่ไหนไม่รู้

อยากถามคำถามเดียวว่า โรค เอดส์ มีต้นจำเกินมาจากอะไรกันแน่ เอาแบบสาระเลยน่ะ (เห็นว่ามันมาจากลิง)
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644

Exclamation

เอดส์ยังรักษาไม่ได้นะครับ

ที่บอกให้กินยา น่ะ มันเป็นยาต้านไวรัสครับ ทำให้เป็นเอดส์ ช้าลง นับสิบปี ครับ พูดง่ายๆคือ อายุยืนยาวเกือบเท่าคนปกติครับ แต่ต้องดูแลตัวเองดีๆ ไม่นอนดึก ไม่กินเหล้าสูบบุหรี่ ทานอาหารมีประโยชน์ ทำให้ดีที่สุดเท่าที่ทำได้ครับ

อธิบายนิดนึงนะครับ เอดส์ มี 2 ระยะหลักๆ คือ ระยะได้รับเชื้อ(1.ติดเชื้อแล้ว/แพร่เชื้อได้ 2.ยังไม่ได้เป็นเอดส์แต่แค่ได้รับเชื้อเอดส์) และก็ ระยะเป็นเอดส์(ภูมิต้านทานไม่ไหวแล้ว มันก็เลยครอบงำเป็นโรคเอดส์เต็มตัว)

ปัจจุบันเทคโนโลยีก้าวหน้าไปมาก ยาต้านเชื้อ ทำงานได้ดีมาก และ มีทางเยียวยาหลายทาง มีทางรักษาสำหรับผู้ที่ดื้อยาด้วย

ใครที่เป็นก็ได้แต่ภาวนาขอให้มนุษย์คิดยารักษาให้หาย 100% ได้ก่อนที่จะเป็นเอดส์เต็มตัวนะครับ เหอๆ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมไม่ค่อยรู้หรอกนครับ แต่ เอดส์ ไม่ติดผ่านทางน้ำลายแน่นอนครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ถ้าให้ถามเขา เขาคงตอบว่า ไม่เป็น แต่ใครจะไปรู้หล่ะว่าตัวเองเป็นไม่เป็น
    แต่ถ้าไม่เคยมีไรกับใครทั้งคู่โอกาสเป็นก็เกือบ 0 แล้วคะ ><

** แล้วอยากถามมั่งคะว่า

มีไรกับแฟนบ่อยมาก จน...อักเสบ แล้วหมอบอกให้ใช้ยาเหน็บ ตอนนี้หายแล้ว แต่กลัวเป็นอีก จะมีผลไรในอนาคตป่าวคะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    HIV เป็นเชื้อไวรัสชนิดหนึ่งซึ่งการขยายพันธ์ุของเชื้อไวรัสทั่วไปคือการเข้ายึดเซลล์ต่างๆเพื่อใช้ทรัพยาการในเซลล์นั้นๆทำการจำลองตัวไวรัสขึ้นมาให้ พอเซลล์นั้นถูกใช้จนหมดสภาพก็จะตายไป เซลล์ไวรัสก็จะแพร่ออกมาไปโจมตีเซลล์อื่นๆ ในกรณีของ HIV มีแย่ตรงเซลล์เป้าหามายของมันคือระบบภูมิคุมกันของเราที่เป็นเม็ดเลือดขาวชื่อว่า CD4 ซึ่งเป็นภูมิคุมกันที่สำคัญมากในร่างกาย ในระยะแรกของการติดเชื้อผู้ป่วยจะไม่มีอาการเพราะเม็ดเลือดขาว CD4 ยังมีเพียงพออยู่ ร่างกายเองก็พยายามสร้างขึ้นมาทดแทนด้วย แต่มันก็เหมือนการป้อนอาการให้กับ HIV จะเกิดจากต่อสู้เช่นนี้ไปเรื่อยๆ จะถึงเวลาที่เม็ดเลือดขาวถูกยึดจนหมด เมื่อถึงเวลานั้น ร่างกายจะหมดซึ่งสิ่งป้องกัน เชื้อโรคต่างๆที่คนปกติสามารถต่อสู้ได้ก็จะเข้ามาทำร้าย ในรายที่อาการหนักก็จะพอการติดเชื้อแทรกซ้อนมากมาย มีการติดเชื้อราที่ผิวหนัง ในปาก หรือแม้แต่ในสมอง ผู้ป่วยจะตายจากการติดเชื้อเหล่านั้น
    เรื่องการรักษาต้องยืนยันตรงนี้ว่า ยังไม่มีการรักษาให้หายขาดได้ การรักษาที่ทำอยู่คือการป้องการการขยายของเชื้อในร่างกาย สรุปง่ายๆคือ ยาไม่ได้ฆ่าไวรัสแต่ป้องกันไวรัสไม่ให้ขยายพันธุ์ ซึ่งการใช้ยา
    ต้องใช้ถึงสามชนิดพร้อมกันเนื่องจากเชื้อไวรัสมีการดื้อยาที่เร็วมาก จุดประสงค์การรักษาคือการคงจำนวน CD4 ให้อยู่ในระดับที่ป้องกันโรคได้นานที่สุด
    การติดต่อติดต่อทางเลือดแล้วสารคัดหลั่ง เช่น อสุจิ น้ำหล่อลื่นในโพรงมดลูก การติดจากแม่สู่ลูก ส่วนในเสมหะและน้ำลายมีการศึกษาว่าแทบไม่มีเชื้ออยู่เลย หากจะติดเชื้อจากน้ำลายต้องกินน้ำลายประมาณ 1 ลิตร
    เชื้อ HIV เป็นไวรัสครับ ไม่มีความสัมพันธ์ุการโรคหนองในซึ่งเป็นแบคทีเรีย ความสะอาดหรือสกปรกก็ไม่มีผล เพราะเชื้อติดต่อภายในกระแสเลือดเท่านั้น
    ปล. HIV ไม่ใช้ AIDS นะครับ ทางการแพทย์การติดเชื้อ HIV หมายถึงผู้ที่มีเชื้อในกระแสเลือดแต่ยังไม่มีอาการผิดปกติ กลุ่มนี้สามารถกินยาต้านไวรัส(ไม่ใช้ยาฆ่าไวรัสนะ)หากกินยาได้ดีก็สามารถเป็นคนปกติได้
    นานเป็น 10 ปี ส่วนAIDS จะใช้กับกลุ่มที่มีการติดเชื้อและเชื้อได้ทำลายระบบภูมิคุมกันจนมีอาการติดเชื้อแทรกซ้อนแล้วจะมีการแบ่งความรุนแรงเป็น A B C(แย่สุดจองวัดรอเลย)
    มีข้อสงสัยอะไรอีกถามได้นะคับ มาแลกเปลี่ยนความรู้กัน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    808
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    เคยใช้เข็มหมุดจิ้ม สิว อ่ะ 555 คงไม่เป็นไรหรอก

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    บอกตรงๆว่า กระทู้นี้ เยี่ยมไปเลย ฮ่ะๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ถ้าทวารหนักจะติดเชื้อได้ง่ายกว่าครับ เพราะมันไม่ใช่รูธรรมชาติ ถ้าอีกฝ่ายเป็นผู้ชายจะมีโอกาสเป็นน้อยกว่าผู้หญิงครับ เพราะผู้หญิงมันจะค้างอยู่ในร่างกาย

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    เอ่าผมชักจะงง สรุปไอ้HIV อะไรเีี้นี้ย มันเกิดจากอะไร

อ่่านๆมาเห็นแต่บอกว่าติดต่อกันทางโน้นทางนี้
    แล้วไอ้ต้นเชื่อมันจะมาไงอ่่ะคับ ผมก็พอรู้นะเรื่องพวกนี้เรียนสุขะมา กับเปิดอ่านๆ --"
    แต่ไม่รู้จะเข้าใจเหมือนคนอื่นๆป่าว

เอาตามผมเข้าใจนะ ผู้ชายกับผู้หญิงคู่แรก ซิงๆ ไม่เคยโดน ไม่มีโรคอะไรทั้งนั้น จั๊บกันเองสดๆ ไม่ใส่ถุง ระเบิดใน ไม่เป็นเอดใช่ไหมครับแบบนี้ อ่าอันนี้คงจะเข้าใจ
    คู่ต่อมา ผู้ชายมั่วมา กับผู้หญิงซิง ฟิตแปะ จั๊บกัน กรณีแรก ใส่ถุง อันนี้มีโอกาสติดใช่ไหม เพราะผู้ชายมันมั่วมา
    กรณี2 ระเบิดใน อันนี้ติดชัวอยู่แล้ว
    อันที่ผมยกตัวอย่างมาผมเข้าใจถูกไหม

ต่อนะ แล้วไอ้คนแรกที่มันเป็นHIVนิ มันติดมาจากไหน คนปกติแบบเรานิ อยู่ดีๆก็เป็นหรอ --"

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jabbawockeez70 อ่านกระทู้
    เอ่าผมชักจะงง สรุปไอ้HIV อะไรเีี้นี้ย มันเกิดจากอะไร

อ่่านๆมาเห็นแต่บอกว่าติดต่อกันทางโน้นทางนี้
    แล้วไอ้ต้นเชื่อมันจะมาไงอ่่ะคับ ผมก็พอรู้นะเรื่องพวกนี้เรียนสุขะมา กับเปิดอ่านๆ --"
    แต่ไม่รู้จะเข้าใจเหมือนคนอื่นๆป่าว

เอาตามผมเข้าใจนะ ผู้ชายกับผู้หญิงคู่แรก ซิงๆ ไม่เคยโดน ไม่มีโรคอะไรทั้งนั้น จั๊บกันเองสดๆ ไม่ใส่ถุง ระเบิดใน ไม่เป็นเอดใช่ไหมครับแบบนี้ อ่าอันนี้คงจะเข้าใจ
    คู่ต่อมา ผู้ชายมั่วมา กับผู้หญิงซิง ฟิตแปะ จั๊บกัน กรณีแรก ใส่ถุง อันนี้มีโอกาสติดใช่ไหม เพราะผู้ชายมันมั่วมา
    กรณี2 ระเบิดใน อันนี้ติดชัวอยู่แล้ว
    อันที่ผมยกตัวอย่างมาผมเข้าใจถูกไหม

ต่อนะ แล้วไอ้คนแรกที่มันเป็นHIVนิ มันติดมาจากไหน คนปกติแบบเรานิ อยู่ดีๆก็เป็นหรอ --"

เอดส์เนี่ยต้นกำเนิดจริงๆ มันเป็นโรคของลิงครับผม เกิดอยู่ในลิงเท่านั้น

แต่อยู่ดีไม่ว่าดี คนดันไปมีเพศสัมพันธ์กับลิงหรือไปกินลิงดิบๆ เช่นผ่ากะโหลดแล้วเอาหลอดเจาะสมองแล้วดูดกินเลยทำให้โรคนี้ติดมา เชื้อเลยมีวิวัฒนาการ จึงมีผลกับคน แล้วก็ติดกันเรื่อยมาครับ

สรุปคือ ไข้หวัด 2009 นั้นจริงๆเป็นโรคของหมู คงสรุปได้เหมือนกันว่า คงมีไอ้บ้าที่ไหนซักคนไปกินหมูดิบ ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spermz : 2nd November 2012 เมื่อ 22:54

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    808
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jabbawockeez70 อ่านกระทู้

คนปกติแบบเรานิ อยู่ดีๆก็เป็นหรอ=นั่นดิผมก็อยากรู้และกลัวก็เคยมีอะไรแต่กับแฟน แฟนก็ซิง ผมก็ซิง มาก่อน และเรื่องเข็มก็เข็มหมุดนี่แหละทิ้มสิวอย่างเดียวอ่ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมเคยโดนหมามันเลียปากอ่ะ แล้วเห็นเพื่อนบอกว่าหมามันไปเลียผ้าอนามัยมา แต่มันเลียเหนือปากผมไปนิดนึงง่ะ เป้นไรเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    เชื้อไวรัสมาได้ยังไง มันมาจากไหน อันนี้ Google ช่วยได้

ถ้างั้นผมขอบรรยยายการป้องกันการติดเชื่อเอดส์แล้วกันนะครับ สั้นๆนะ การที่จะติดเชื้อไวรัส HIV ก็คือการมีเพศสัมพันธ์กันระหว่าง ชายกับหญิง รวมทั้ง ชายกับชาย และหญิงกับหญิง

อันแหน่ บางคนอยากรู้อ่ะดิว่าหญิงกับหญิงติดเชื้อเอดส์กันได้อย่างไร เพราะไม่มีการสอดใส่ของอวัยวะเพศ ถ้าจะให้บรรยายเรื่องนี้ ก็คงต้องเป็น 18+ ล่ะนะ แต่ไม่เป็นไรหรอก ถือว่าเป็นความรู้ และวิทยาทานให้เด็กรุ่นใหม่

หญิงสาวสองคนที่มีเพศสัมพันธ์กัน มันจะติดจาก น้ำจากช่องคลอด, ตกขาว, น้ำจากเลือดประจำเดือน, น้ำนมแม่ โดยตัวที่จะนำพาไปแพร่เชื้อ...

คุณเข้าใจถูกแล้ว นั่นก็คือนิ้วมือนั่นเอง ที่เราได้ฟังกันกัน บ่อยๆ นั่นแหละ นิ้วเย็นๆ หรือจะสู้เอ็นอุ่นๆ o_O เออนั่นแหละ แต่ก็มักจะโดนสวนกลับมา ว่าชอบเย็นๆมากกว่า - - ยังไม่หมดๆ การ oral sex ก็มีโอกาสทำให้ติดเชื้อได้เหมือนกัน ยังไงน่ะเหรอ ก็การที่ใช้ปากเลียตรงส่วนอวัยวะเพศเสร็จแล้ว มาดูดปากกันต่อ พวกน้ำต่างๆ ในช่องคลอด มันก็จะมาติดในลิ้นของทั้งสองคน แล้วถ้าเกิดเปลี่ยนมาออรัลใหม่ อันนี้ถ้าไม่บอกคงจะรู้ใช่ไหม ว่าจะเกิดอะไรขึ้น

ต่อไปนี้ก็จะเป็นพวกกลุ่มเสี่ยงนะครับ พวกชอบเที่ยวกลางคืน, โสเภณี [แต่ก็มีรายงานว่า วัยรุ่น-วัยทำงานติดเชื้อมากกว่าโสเภณีซะอีก], ชายรักชาย[สาเหตุที่เสี่ยง เพราะมักจะไม่ชอบใส่ถุงยาง], ผู้ที่มีปัญหาทางครอบครัว[เช่น ครอบครัวแตกแยก], อื่นๆ

ย้ำๆ โอกาสที่จะติดเชื้อเอดส์มีทางไหนบ้าง? อันนี้ลองถามอากู๋ดูนะครับ

แต่ผมจะอธิบายสั้นว่า เอดส์มันมาจากของเหลวในร่างกายของผู้ที่ติดเชื้อเอดส์แล้ว การมีเพศสัมพันธ์กับผู้ที่ติดเชื้อเอดส์ การใช้ของมีคมกับผู้ที่ติดเชื้อเอดส์ อื่นๆ

อย่าประมาทเป็นอันขาดไม่ว่ากับใคร ควรจะใส่ถุงยางอนามัยก่อนทุกครั้ง ไม่ใช่ใส่เฉพาะที่เราคิดว่าเป็นกลุ่มเสี่ยง ถ้าคิดเช่นนี้ อันนี้ผิดมหันต์!

อ้อลืมไป ถ้าปากเป็นแผล ถ้าจูบกันหรือ oral sex มีโอกาสสูงที่จะติดเชื้อเอดส์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Shanbo : 4th November 2012 เมื่อ 02:32

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ siroek อ่านกระทู้
    คนปกติแบบเรานิ อยู่ดีๆก็เป็นหรอ=นั่นดิผมก็อยากรู้และกลัวก็เคยมีอะไรแต่กับแฟน แฟนก็ซิง ผมก็ซิง มาก่อน และเรื่องเข็มก็เข็มหมุดนี่แหละทิ้มสิวอย่างเดียวอ่ะ
    เข็มอยู่ในกลุ่มของมีคม ซึ่งถ้าเอาเข็มเจาะเข้าไปในร่างกายไม่ว่าส่วนใดของผู้ที่ติดเชื้อ แล้วถ้าอีกคนที่ไม่ได้ติดเชื้อนำมาใช้เจาะในร่างกาย ก็มีโอกาสสูงที่จะทำให้ติดเชื้อเอดส์ครับ

เชื้อเอดส์มาจากของเหลวในร่างกายของผู้ที่ติดเชื้อเอดส์

กล่าวขอบคุณ
    4,676
    ได้รับคำขอบคุณ: 108
    ถ้าผม FAP มันจะเป็นไมเนี่ย 555
    อยากจะถามถ้าFAPมีโอกาศเป็นโรคอะไรได้บ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ong30850 อ่านกระทู้
    ถ้าผม FAP มันจะเป็นไมเนี่ย 555
    อยากจะถามถ้าFAPมีโอกาศเป็นโรคอะไรได้บ้างครับ
    หนองในเทียม สังคัง กรณี fap แล้วไม่ล้างออก

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    808
    โล่งอกทันทีครับที่ได้เห็นที่ท่านเขียน ขอถามอีกคำถามหนึ่งครับ มีอะไรกับแฟนบ่อยนี่ เป็นไรไหมครับ แต่แฟนไม่เคยมีไรกับใครนะ ผมด้วย

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    808
    ข้างบนมาแรงเลย