ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 539
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ narutosims อ่านกระทู้
    ใครเล่นแล้วมีเสียงแหลมๆแทรกตอนเริ่มเพลงมั่งอ่ะคับหรือผมเป็นคนเดียว ???
    ลองเข้าไปปิด boost ของไมค์ดูครับ ใน Control panel> Sound > Recording > Nicrophone > Level แล้วปิด Microphone boost ออกให้หมดครับ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    ของผมแตกไฟล์ได้ปกตินะ มันเป็นไฟล์นามสกุล 7z ครับ ลองใช้ 7zip หรือ winrar ดู
    ผมก็แตกไม่ได้ครับ ใช่ winrar แตกทั้งซ่อมทั้งโหลดใหม่ก็ไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nomember อ่านกระทู้
    ผมก็แตกไม่ได้ครับ ใช่ winrar แตกทั้งซ่อมทั้งโหลดใหม่ก็ไม่ได้ครับ
    งั้นเดียวอัพใหม่ให้ครับ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ผมเล่นมาแล้วครับ เล่นยากพอสมควร กดเฟรตมั่วไปหมด

สาย 6 มันขึ้นให้กด เฟรต 3 แต่ต้องกดเฟรต 2 ถึงจะติด

เล่นๆไปบางที กดไม่ติดสักเสียง ต้องออกเข้าใหม่ เงิบ

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ผมเล่นมาแล้วครับ เล่นยากพอสมควร กดเฟรตมั่วไปหมด

สาย 6 มันขึ้นให้กด เฟรต 3 แต่ต้องกดเฟรต 2 ถึงจะติด

เล่นๆไปบางที กดไม่ติดสักเสียง ต้องออกเข้าใหม่ เงิบ
    ลองเข้าไปในโฟลเดอร์เกมแล้วเปิดไฟล์ rocsmith.ini ขึ้นมาครับ แล้วแก้ ForceWDM=1 ดู

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ผม soundcheck ยังไม่ผ่านเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผมเสียบแล้วไฟดูดครับ

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tenz อ่านกระทู้
    ผม soundcheck ยังไม่ผ่านเลย
    ตีขึ้นลงเร็วๆเรื่อยๆเลยครับ มันทำยากหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    334
    ขอบคุณมากๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เล่นได้ >< แต่อัดเกมแล้วไม่มีเสียงเข้าเลย เซง

กล่าวขอบคุณ
    156
    ตอน sound check พอมันบอกให้ make some noise ผมดีดยังไงเกนมันก้อไม่ขึ้นอ่ะคับ ใครพอมี save ตอนที่ sound check เสดแล้วขอหน่อยได้ไหมคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tenz : 3rd November 2012 เมื่อ 10:01

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tenz อ่านกระทู้
    ตอน sound check พอมันบอกให้ make some noise ผมดีดยังไงเกนมันก้อไม่ขึ้นอ่ะคับ ใครพอมี save ตอนที่ sound check เสดแล้วขอหน่อยได้ไหมคับ
    มันไม่ขึ้นเลยหรือขึ้นแล้วแต่ยังไม่ผ่านครับ แล้วก็ตอนดีดมีเสียงไหม

เพราะไม่ยังงั้นต้องลองไปปรับค่าเสียงเข้าของ Microphone ดูก่อน

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    มีเพลงแค่นี้เหรอครับ มีให้โหลดอีกป่ะครับ *-*

กล่าวขอบคุณ
    156
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aequitas อ่านกระทู้
    มันไม่ขึ้นเลยหรือขึ้นแล้วแต่ยังไม่ผ่านครับ แล้วก็ตอนดีดมีเสียงไหม

เพราะไม่ยังงั้นต้องลองไปปรับค่าเสียงเข้าของ Microphone ดูก่อน

มีเสียงแต่ไม่ขึ้นอ่ะคับ

กล่าวขอบคุณ
    156
    เย้ๆ ผ่าน sound check แล้ว แต่พอเล่นจิงกดยังไงมันก้อไม่ได้

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    - - เปลี่ยน ForceWDM=1

แล้วเข้าเกมส์ไม่ได้เลย หนักกว่าเก่า

ปล. เพลงน้อยไปนะ

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    - - เปลี่ยน ForceWDM=1

แล้วเข้าเกมส์ไม่ได้เลย หนักกว่าเก่า

ปล. เพลงน้อยไปนะ
    ที่แรกผมก็เปลี่ยนนะ กดไม่ได้เลย ได้แต่ดีดป่าว เปลี่ยนเป็น 0 เหมือนเดิม ดีเลยที่นี้ ยังไงเนี๊ย *-*

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    นิดนึงนะครับ ผมว่าเกมนี้ไม่ค่อยเหมาะสำหรับกีต้าร์ที่มีคันโยกแบบ Floyd Rose ซักเท่าไหร่ครับ (จูนลำบาก - -" ) เสียงเกินไป +2 ไม่ได้เลย = ="
    I Love Mugi >,<

กล่าวขอบคุณ
    1,287
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,383
    มันเล่นยากหรือป่าวครับ ผมก็พอเล่นกีตารได้นิดๆ อยากเล่นบางที่บ้านมี ไฟฟ้าอยุ่ได้ฟรีมายังไม่เคยจับเลย --
    .....................................

คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

กล่าวขอบคุณ
    205
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fifa25420115 อ่านกระทู้
    มันเล่นยากหรือป่าวครับ ผมก็พอเล่นกีตารได้นิดๆ อยากเล่นบางที่บ้านมี ไฟฟ้าอยุ่ได้ฟรีมายังไม่เคยจับเลย --
    เล่นยากง่ายก็แล้วแต่เพลงครับ มันมีโหมดฝึกเทดนิดต่างๆด้วย สไลด์ ตีคอร์ดทาบ การดีดโน็ตรัวๆ มันจะมีให้ฝึกอยู่

กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ผมเข้าเกม แล้วมันขึ้น เป็นหน้าจอดำๆ อ่าครับ แล้วที่จอมันก็ขึ้นว่า analog out of range 90.3 kHz / 72 Hz อ่ะครับ แต่เสียงมันก็ยังไปของมันปกติอ่าครับ เป็นปัญหาที่หน้าจอหรืออะไรอะครับ หน้าผมของ LG รุ่นอะไรไม่ทราบ แต่ขนาด 1280x1024 อ่าครับ ช่วยทีอยากเล่นมาก T^T

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    จะลองดูน่าสนุกจัง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลองเล่นแล้วครับสนุกดี เล่นได้แต่ระหว่างเล่นต้องอุดสายตลอดเลยอ่ะ ไม่งั้นมันจะหอน - - ยกมือแค่นิดเดียวก็หอนแล้วอ่ะ เป็นเพราะคุณภาพของสายแจ๊ครึป่าวครับหรือว่า เป็นเพราะคอมผมไม่ได้ต่อกราวมันเลยหอนแบบนี้อ่ะ ปล.สายแจ๊คที่ผมใช้ราคาแค่400 กว่าบาทเอง เล่นกีตาร์ปกติเปิดgain สูงๆ มันยังไม่หอนหนักเท่าในเกมส์เลย = = ผมลองปรับตามที่จกขท.บอกแล้วครับมันก็ไม่หายอ่ะ ช่วยบอกทีครับว่าต้องแก้ยังไง

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ใครเล่นแล้วดีเลยมั่ง ผมเล่นดีดแล้วมันหน่วงๆยังไงไม่รู้ ใครมีวิธีแก้ช่วยหน่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    29
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kissanasx อ่านกระทู้
    ใครเล่นแล้วดีเลยมั่ง ผมเล่นดีดแล้วมันหน่วงๆยังไงไม่รู้ ใครมีวิธีแก้ช่วยหน่อยๆ
    เข้าไปเปิดไฟล์ Rocksmith.ini ในโฟลเกดอร์เกมแล้วแก้ LatencyBuffer=6 ให้น้อยลงตามที่ต้องการครับ ของผมปรับเป็น 1