ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kachanking อ่านกระทู้
    แบบนี้รึเปล่า วาดรูปสามเหลี่ยมไปเรื่อยๆ จะได้ภาพที่ใหญ่ขึ้นเรื่อยๆจนกลายเป็นรูปวงกลม (หวังว่าจะไม่มีเงื่อนไขอะไรในการทำโจทย์เพิ่มขึ้นมานะ)

เผื่อใครดูรูปไม่รู้เรื่อง (กล้องมือถือตัวละไม่กี่พัน) จุดตรงกลางคือจุดศูนย์กลาง วาดสามเหลี่ยมครอบมันไว้ แล้ววาดสามเหลี่ยมต่อออกไปเรื่อยๆ
    ยังไม่ใช่ครับ มันยังเหลือพื้นที่บางส่วนครับ

บอกใบ้
    http://image.ohozaa.com/view2/wsBylSxamgOuCZ9z
    โดยให้ทุกด้านของรูปเขี้ยวในรูปมัรัศมีความโค้งเท่ากันนะครับ
    เชิญคิดต่อยอดได้เลย

ผมเชื่อ คนไทยทำได้

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    วงกลมนี่ เป็นรูปร่างเหมือนเค้ก หรือ วงกลม 2 มิติ เฉยๆ ครับ?

กล่าวขอบคุณ
    14,834
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ protokas อ่านกระทู้
    วงกลมนี่ เป็นรูปร่างเหมือนเค้ก หรือ วงกลม 2 มิติ เฉยๆ ครับ?
    2มิติครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    จงตัดวงกลม ออกเป็นกี่ส่วนก็ได้ โดยให้ทุกส่วนเหมือนกัน แต่การตัดนั้นห้ามตัดผ่านจุดศูนย์กลางเด็ดขาด
    edit จะตัดเป็นจุดๆ ก็ได้ แต่แน่นอน มันตัดเส้นผ่านศูนย์กลาง

ตกลงคือ 1.ห้ามตัดผ่านจุดศูนย์กลาง 2.ห้ามตัดผ่านเส้นผ่านศูนย์กลาง
    หรือ ตัดผ่านเส้นผ่านศูนย์กลางได้ แต่ห้ามตัดจุดศูนย์กลาง

กล่าวขอบคุณ
    14,834
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nonglll อ่านกระทู้
    จงตัดวงกลม ออกเป็นกี่ส่วนก็ได้ โดยให้ทุกส่วนเหมือนกัน แต่การตัดนั้นห้ามตัดผ่านจุดศูนย์กลางเด็ดขาด
    edit จะตัดเป็นจุดๆ ก็ได้ แต่แน่นอน มันตัดเส้นผ่านศูนย์กลาง

ตกลงคือ 1.ห้ามตัดผ่านจุดศูนย์กลาง 2.ห้ามตัดผ่านเส้นผ่านศูนย์กลาง
    หรือ ตัดผ่านเส้นผ่านศูนย์กลางได้ แต่ห้ามตัดจุดศูนย์กลาง
    เอาเป็นว่าอย่าไปยุ่งกับจุดศูนย์กลางเลย ให้ตัดครอบมันเลยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ข้อ 2. ตอบ ไม่เกิน2

กล่าวขอบคุณ
    14,834
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ psk023 อ่านกระทู้
    ข้อ 2. ตอบ ไม่เกิน2
    ข้อ2 ตอบ2ครับ ไม่ใช่ไม่เกิน2 ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    เหมือนว่าจะต้องเขียนรูปสามเหลี่ยมที่เป็นเส้นโคงเรื่อยๆจนกว่า

จะว่างเป็นรูป3เหลี่ยมตรงกลางรูปวงกลม แต่ผมไม่แน่ใจ เพราะ ผมไม่ค่อยเก่งคณิตมาก

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14,834
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nonglll อ่านกระทู้
    ไม่ผ่านครับ เพราะกลางเส้นแบ่งหยิงหยางมันตรงกับศูนย์กลางพอดีครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaninKung อ่านกระทู้
    เหมือนว่าจะต้องเขียนรูปสามเหลี่ยมที่เป็นเส้นโคงเรื่อยๆจนกว่า

จะว่างเป็นรูป3เหลี่ยมตรงกลางรูปวงกลม แต่ผมไม่แน่ใจ เพราะ ผมไม่ค่อยเก่งคณิตมาก
    ใช่ครับ แนวคิดมันเป็นแบบนั้น ถ้าทำโจทย์นี้ได้ จะหล่อมาก คนไทยทำได้ไม่ถึง10คนนะ โจทย์นี้

ชอบ FAP เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    429
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    เฉลยทีครับ จขกท. อยากรู้ ผมโง่คณิต