ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ไม่รู้ครับ ส่วนตัวยังใช้ ซิมเบี้ยน อยู่เลย แฟนเก่ามีไอโฟน ก็เคยเล่นแล้ว รู้สึกว่างั้นๆ

ส่วนแอนดอย เพื่อนมีกาแล็คซี่ โน๊ต 10.1 เล่นแล้ว รู้สึกว่าก็เหมือนกัน

แต่ไอโฟนจะเอาไรลงทีต้องผ่านไอจูนตลอด รำคาญมาก เพราะผมต้องทำให้แฟนตลอด มันโง่คอมมาก

ส่วนแอนดอยเสียบ usb ลากโล้ด สบายมือเลย เพื่อนบอกมา

แอพทั้งสอง ไอโอเอสน่าจะมีของดีๆให้เลือกเยอะกว่า แอนดอยก็มีน่ะแต่หายากนิดนึง

ตอนนี้ก็เลยยังไม่รู้ว่าจะเอารุ่นไหน ค่ายไหนดี ส่วนตัวคิดว่าเรื่อง os จะมองข้ามไปเลยไม่สน เพราะเหมือนๆกัน

จะดูในส่วนมองฮาร์ดแวร์เป็นหลัก สเป็ก กันน้ำ กันฝุ่น กันรอย ประมานนี้ สนใจ sony Xp z อยู่เหมือนกัน
    0000000000000000000000

Kingdom of Thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ของเค้าดีอยู่ แต่แพง ใช้งานยาก ลึกลับ ซับซ้อน ซ่อนเงื่อน เพื่อนทรยศ...ถุ้ย เกี่ยวไรกันว่ะ
    Intel(R) Core(TM) i7-3770@3.4Ghz Cooler Master V6 GT ASUS P8P67 PRO Kington Hyper-X 12Gb DDR3 1600 HIS Radeon HD 6870 1GB DDR 5

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ดีไซน์สวย ราคาแพง โอเอสดี แต่เป็นระบบปิด บังคับต่อคอมฯได้เครื่องเดียวซึ่งยุ่งยากในการใช้งานมาก เครื่องสเปคต่ำ..
    ถ้าเปรียบเทียบกับอีกฝั่งแล้ว ความคุ้มค่าเงินที่ต้องจ่าย ถือว่ายังน้อยกว่ามากพอสมควรเลยทีเดียว..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hellraizer : 25th June 2013 เมื่อ 10:25

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ไม่รู้สิแต่ผมกลับชอบIphone นะมันดูเรียบง่ายดี ไม่ยุ่งยาก
    ผมใช้ galaxy note 1 เป็นเครื่องแรกเลยที่ซื้อราคา สองหมื่น T^T
    ก็ไม่มีอะไรแรกๆก็ดีเพราะชอบวาดรูป จดอะไรสะดวก แต่คือแบต
    ไปเร็วมากกก ยิ่งเล่มเกมส์ นี่ อยู่ถึง 2 ชม ให้ก็ดีจะตายและ

ตอนนี้เลยมาใช้ iphone 5 ติดใจ แบนร์นี้มาจาก ipad 3 ครับ
    ผมคิดว่าสเปค ฝั่งนี้มันน้อยจัง = =" แต่เล่นอะไรก็ ok ดีนะ
    เล่นเน็ตก็ ok จอเล็กไปหน่อยแต่ก็ไม่ถึงกับดูไม่ได้
    itune ก็ไม่ยุ่งยาก มันมีอะไรปรับแต่งให้ใช้เยอะแยะ หาเข้าไปสิครับ
    อีกอย่าง app นี่ล่ะที่โดนใจ ^^ เด่วฟรีบ้างลดบ้าง ก็ซื้อง่ายดี
    ของ ad ส่วนใหญ่ผมก็โหลดเถื่อน ฮ่าๆ แต่ก็มันดีไปคนละแบบเนาะ
    สรุปผมชอบ iphone มากกว่า และผมเป็นคนมีเหตุผลมากกว่า
    ใช้แล้วคุ้มๆแน่ ถ้ามันอยู่ในมือผม หึหึ ฮ่าาๆๆ (หัวเราะทำไมว่ะ)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mxckzx อ่านกระทู้
    ที่ แน่ ๆ อเมริกา คนใช้ Iphone แทบไม่มีให้เหน คับ เคยเดิน ไปถามคิดยังไงกับ Iphone ฝรั่งตอบว่า มันห่วยสิ้นดี เจอแต่คนใช้ Android
    ส่วน JP เขาก็มี Docomo ของเขา
    ส่วนพวก KR นิยมใช้ SAMSUNG LG
    KR กลุ่มแบน ยังใช้ iPhone กันเลยนะครับ SS มีแต่เป็น พรีเซ็นเตอร์ ...

JP ไม่กันน้ำขายยาก ..

CH ไม่รองรับ 2 sim ก็ขายยาก จีน ชอบตามกระแสพอๆกัน

อื่นๆ ไม่รู้แล้ว ...

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nightaudit อ่านกระทู้
    ไม่รู้เหมือนกันว่า Ipone ดีตรงไหนไม่เคยใช้เลยบอกไม่ได้ครับ ที่บอกได้คือสเปคมันน้อยกว่าชาวบ้าน..และก็เรื่องการออกแบบรูปทรงมันไม่ตรงใจเรา ราคาแพงกว่า..เหตุผลหลักแค่นี้แหล่ะครับที่ไม่เลือก ส่วนตัวใช้ Nexus 4
    เด็ก Nexus 4 เหมือนกัน ^^

บอกได้เลยว่า ลืมไปซะเถอะ Android ตัวที่แล้ว มา

จากความเห็นส่วนตัวใครไม่รู้ ผมไม่แคร์ -0- เพราะ iOS ผมก็ยังเห็นมันหลอนบางครั้งแค่สาวกไม่ออกมาพูด

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    อยากลอง iPhone อยู่เหมือนกัน เพราะผมเคยใช้ Andorid มาแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    แอปขยะไม่เยอะดี อยากเขียนแอปลง ios แนะนำเลย เยี่ยม แอนดรอน แอปขยะเยอะ ไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    1,325
    ได้รับคำขอบคุณ: 605
    สำหรับผม บริการหลังการขายกับประกันของappleมันดีกว่าเจ้าอื่นเท่านั้นแหล่ะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    จากที่ใช้ ipod 5 iphone 4 มาน่ะ รู้สืกว่า มันง่ายดีระบบ มันจัดมาให้ใช้งานง่าย ไม่ต้องปรับระบบไรมาก แล้วพอเจลก็ง่ายขิ้นไปอีก แล้ววิธีทำไร ในเน็ตก็มีเยอะมาก หาง่าย

ข้อเสีย บางที่ก็เช็ง ๆ ระบบ มันปิดเกีนไป ดูหนังซับ ก็ยากมาก หรือใครมีแอฟไหนเปีดซับ แบบ .sub .idx ได้แนะนำหน่อย ลองมาหมดและ avplayer nplayer บางตัวก็ดูซับได้แต่ ไม่ซัพ เสียง ac3 อีกแบบพวก oplayer ace หรือ ไรเนี่ยและ เช็งมากเรี่องนี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เอาจริงๆนะ android กับ ios มันเทียบกันไม่ได้ เพราะแค่แนวคิดในการสร้างก็แตกต่างกันแล้ว android ถูกสร้างมาให้สามารถนำไปใช้กับอุปกรณ์อะไรก็ได้ ซึ่งตรงส่วนนี้ทำให้มี code คำสั่ง เยอะ เลยเป็นส่วนหนึงทำให้ android ไม่เร็วเท่า IOS แถม android ประมลผลแบบmultitasking เหมือนวินโด คือ เปิดแอฟไว้แล้ว ไปเปิดอีกแอฟ แอฟแรกที่ปิดไว้กับอีกแอฟที่เราเปิดก็จะทำงานอยู่ แต่ ios ถูกสร้างมาเพื่อให้ใช้กับอุปกรณ์ของ apple โดยเฉพาะ ทำให้ ปรับแต่งให้เข้ากับอุปกรณ์ตัวเองได้ และตัด code คำสั่ง ที่ไม่จำเป็นออกไปได้ ทำให้ใช้สเปคน้อย และ เร็ว แต่ ios ไม่ใช่ multitasking เต็มรูปแบบ มันจะหยุดการทำงานของแอฟที่เราเปิดก่อนหน้าไว้ พอใช้ได้ก็ให้ประมวลผลต่อ เลยทำให้ไม่ต้องใช้สเปคเยอะ และ ios เร็วกว่า android

All my loving...
    from the new world, in thailand.
    กล่าวขอบคุณ
    2,670
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,930
    Blog Entries
    2
    พูดตามความจริงนะครับ
    คนไทยไม่ได้มีเงินมากพอที่จะซื้อโทรศัพท์อย่างไอโฟนเครื่องละ2หมื่นกว่าบาทกันทุกคนนะครับ
    คุณลองคิดดู ระบบ Android มันมีหลายยี่ห้อโทรศัพท์มือถือที่ใช้ระบบปฏิบัตการนี้
    ราคามีตั้งแต่ 2000-25000 บาท ครับ ดังนั้นมันจึงเป็นตัวเลือกที่ผู้บริโภคจะเลือกมากกว่า
    ไอโฟนเครื่องละ 2หมื่นกว่าบาทนะครับ

แต่ยังไง ถึงแม้ Android จะมียอดจำหน่ายเยอะกว่า แต่ถ้ารวมราคาทั้งหมด ios ยังเยอะกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ตอนนี้ ios ตอบโจทย์ผมหมดละ ไม่จำเปนต้องไปเเต่งอะไรมากมายถึงเครื่องผมจะเจลก้เหอะ

ทุกวันนี้ก้ไม่ได้ ซิงค์กับitune อยากฟังเพลงโหลดเพลง ก้ทำในapp playtube เพราะเเค่ค้นหาวีดีโอเพลง ดู ก้เท่ากับเเคชเพลงมาเหมือนโหลดมาเก็บไว้ดูทีหลังเมื่อไม่มีเน็ตนั้นเอง(ปัจจุบันอัพเดทเเคชไม่ได้) เเต่มีหลายโปรเเกรม ที่เเคชได้

อยากเอารูปใส่หรอ ผมก้กดเซฟจากในเฟซเอามาลงได้ ปกติก้เล่นเฟซลงรูปในเฟสยุเเล้ว

เหลือไรอีก ถ้าจะบอกระบบปิดทำไม่ได้ โอนถ่ายไฟล์หรอ ปัจจุบันเเอ็ปหลายเเอ็บก้สามารถโอนถ่ายไฟล์ประเภทต่างๆ ผ่านไวไฟได้เฉพาะกับคอมเเละมือถือ เกือบทุกประเภท

ส่งภาพกับเพื่อนมือถือผ่านมือถือหรอ โปรเเกรมก้มี หรือส่งผ่านไลน์ก้ได้

ทุกอย่างมันมีทางออกเสมอเเต่ต้องคิดให้เป็น ที่ผมใช้เพราะความลื่นระบบดี เเอนดรอยใช้มากี่รุ่น ก้ลื่นจิงเเหละ เเต่หน่วงหน่อยนึงนะถ้าเทียบกัน

ทั้งสองค่าย
    ก้ดีเหมือนกันละ เเต่ก้ดีในเเบบที่เราอยากจะให้มันเป็นเพราะเราไม่ได้ใช้เหมือนกัน

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    มันไม่ดีก็ตรงเเฟนผมอยากได้นี้สิ!!! กระเป๋าไม่ใช้เเค่เเฟ๊บน่ะฉีกเลย o___O

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266
    ลอง jailbreak แล้วคุณจะรู้ว่ามันสุดยอดมาก

Facebook.com/nthmaverick
    BKK' / MDH / AKU / LA'
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    ผมใช้ Iphone 5 ครับ มือถือใช้มาก็ไล่ ๆ มา Iphone 3 แล้วก็ไปซบอก แอนดรอยด์อยู่พักใหญ่แล้ว ย้ายกลับมา Iphone 5 จริงๆผมก็ลองมาหมดแล้วนะ เล่น แอนดรอยด์ก็สนุกดีครับ เจาะกันจนเหนื่อยเป็นที่ทับกระดาษต้องเข้าเว็บนอกหาวิธีปลุกผีกันมันส์ แต่อย่างว่าแหละครับ เสปคแรงขนาดไหนก็อืด การจัดการทรัพยากรไม่ดีพอ ถึงจะ ลง rom นอก rom โม แรงครับ แต่ค้างบ่อย app หลุดบ่อย ทำนั้นทีนี้ กว่าจะเล่นเกมส์ได้แต่ละเกมส์งมเอาอยู่นาน บางเกมส์ไม่ซับพอร์ตฮาร์ดแวร์ พอซับฮาร์ดแวร์ ติดซอฟแวร์อีก เคลียแรมบ้าง ปรับนั้นจูนนี้ก็สนุกดีครับ อิ่มตัวผมก็เบื่อที่ต้องคอยมาทำแบบนี้
    แต่ Iphone5 เสปคน้อยกว่าแต่ราคาที่สูงกว่า แต่มันเสถียรครับบ เล่นเกมส์ได้ลื่นกว่าทุกเกมส์บน ios ยืนยันว่าเล่นได้หมด ส่วนเมนูต่าง ๆ ก็สะดวกตามสไตล์ ios เค้านั้นแหละครับ ผมไม่สันทัดการดูหนังในพวกเครื่องมือสื่อสารอยู่แล้วครับ ตอนอยู่แอนดอ์ยจอ 4 นิ้ว 5 นิ้วก็ไม่เคยโหลดมาดู เรื่อง ๆ อื่นก็พอ ๆกัน อยู่ที่เราใช้งานครับ คหสต. จากผู้ใช้งานจริงครับ
    Intel : Core i7 2600k 4.8Ghz. / Nvidia : Gtx 480 Limited Ref Edition.

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ต้องลอง สามารถใช้กับงานได้หลายรูปแบบเลยหละ ยิ่งเรื่องเรียน เรื่องสอบ

เพราะเจ้านี่และ ทำให้ผมรอดมาได้....
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    i-phone กากสุดเลยคับ ลองหาหนังสือพิมพ์ของ M2F วันที่ 26 มิถุนายน 2556 อ่านดูสิคับ แล้วท่านจะรู้ความจริง (มันอาจมีพลังงานบางอย่างอยู่ก็เป็นได้)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    Iphone มันใช้งานง่ายกว่า แต่ข้อเสียผมก็ยังไม่เจอนะ จนมาพบว่า ตั้งแต่ จ๊อป ตาย แล้วคุ๊ค ขึ้นมาแทน ข้อเสีย*****โผล่มาจากไหนไม่รู้เยอะแยะเลย
    สุดท้ายผมว่า Iphone 4 4S ดีสุดละ

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    ส่วนตัวผมชอบ iOS เพราะมันเสถียรมาก ตอนทำงานอะไรหลายๆ อย่างในเวลาเดียวกันไม่มีอาการค้างให้เห็นเลย และใช้ทรัพยากรเครื่องน้อยเมื่อเทียบกับคู่แข่งครับ

แต่ข้อเสียมันก็มีอยู่อย่างบัคเล็กๆน้อยๆ ปัญหาแอพเด้ง,การซิงโครไนซ์ข้อมูลกับ iTune อันแสนจะยุ่งยาก(และราคา ^^" ) แค่นั้นแหละครับ

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ไม่ดีตรง ซื้อ 2 หมื่นอัพ ใช้จริงได้แค่ 3 พัน (ถึงเปล่า)ของผมนะ ข้อดีคือ ขายทอดตลาดราคาดีมาก(ขายไปละ)

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ผมก็เคย 4S Gnexus แต่ตอนนี้ย้ายมา S4 แล้ว จากที่อ่านๆมาเห็นมีคนบอก IOS ลื่นกว่า ผมคิดว่าตอนนี้สาวก Iphone เลิกอ้างความลื่นได้แล้วเพราะว่า ตอนนี้Androidตัวท็อปทั้งหลายลื่นพอๆกับ4Sแล้ว
    ถึงยังจะไม่ถึง Iphone5 ก็เถอะแต่จากการใช้งานก็คือถ้าไม่สังเกตุจริงๆก็คือแทบไม่ต่างกัน Iphone จากที่ข้อดีหลักๆก็คือเรื่องแบตและการจัดการระบบที่ดีกว่า Android ทำให้เล่นได้นานกว่าพอสมควรและมี
    App ขยะน้อยกว่าฝั่ง Android ส่วนด้าน Itune นั้นผมไม่คิดว่ามันเป็นข้อเสียของ Iphone นะเพราะมันก็ไม่ได้ยากลำบากซักเท่าไหร่หรอกที่จะเอาเพลงลงผ่าน Itune สรุปข้อดีก็คือแบตและเล่นง่ายกว่าฝั่ง Android
    แถมบัคของ OS จะน้อยกว่าฝั่งAndroid แต่ไม่นับรวมพวกซีรี่ Nexus นะ ข้อเสียก็คือผมคิดว่าจอมันเล็กเกินไปกับมันเข้าไปตกแต่งระบบได้ไม่มากเท่ากับทางฝั่งAndroid ที่สามารถทำได้แทบทั่้งหมด
    ไม่รู้จะเขียนไรต่อละจบข่าว

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ที่ทำงานผมใช้แต่ไอโฟนกันผมว่ามันลื่นๆดีนะไม่มีค้างเลยแต่ลงเพลงงงหน่อยๆ

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    แบตมันหมดไวดีครับ 555

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ geforce9500 อ่านกระทู้
    i-phone กากสุดเลยคับ ลองหาหนังสือพิมพ์ของ M2F วันที่ 26 มิถุนายน 2556 อ่านดูสิคับ แล้วท่านจะรู้ความจริง (มันอาจมีพลังงานบางอย่างอยู่ก็เป็นได้)
    แหงดิครับ ก็พี่แกเล่นเทียบโดยใช้Geekbenchวัดคะแนน ยังไงก็เสียเปรียบอยู่แล้วครับ เพราะi5 ใช้CPU Dual-Core ชาวบ้านชาวช่องใช้ Quad-Core กันทั้งนั้น(อ้อ ยกเว้น BB Z10) แต่เรื่องความสเถียรหรือความเข้ากันระหว่างฮาร์ดแวร์-ซอฟท์แวร์ i5กินขาด