ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ดูผลการโหวต: จะเชียใครชนะ

ผู้โหวต
95. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • สติง

11 11.58%
  • คิซารุ

36 37.89%
  • เกรย์ ฟลู บัสเตอร์

14 14.74%
  • อาโคคิยิ

43 45.26%
  • โรส

15 15.79%
  • เก็กโคโมเลีย

18 18.95%
  • ครอบบร้า

12 12.63%
  • แม็คเจลแลน

34 35.79%
  • ลักซัล

20 21.05%
  • เอลเนล

40 42.11%
สำรวจความนิยมหลายตัวเลือก
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saphira อ่านกระทู้
    แ้ล้วแกไม่มีจินนาการเลยเหรอครับ เอะอะอะไรก็สู้ไม่ได้ ดูท่านายตงไม่้เคยดู แฟรี้เทล ตอยที่พวกดราก้อนสเลเยอย์สูเ้ใช้เไหมคระบ
    นี้แค้ถามความเห็นของทุกคนว่าเชียใคร ถ้าเกิดเขาเอามาทำ เป็นกาตูนให้ดูนะ
    ผมยอมรับว่าผมอวยลูฟี่นะ แต่ผมก็ดูแฟรี่เทลยอมรับว่าเป็นการ์ตูนอีกเรื่องนึง
    ผมขอถามคุณกลับละกัน คุณเคยดู onepiece รึเปล่า?
    ถ้าคุณเคยดูนะ คุณก็จิตนาการเอาเองละกัน ว่าใครได้เปรียบ แต่อย่าเอา พลังฮึดแบบพระเอกๆมาอ้างละ

(ปล. คนที่ว่า ฝั่งขวาไม่มีฮาคิโจมตีไม่ได้นะ ผมว่ามีแค่เกรย์เท่านั้นแหละคับที่เสียเปรียบ เพราะคนอื่นเป็นดราก้อนสเลเยอร์ มีร่างกายที่หลอมและจับธาตุของตัวเองได้ ทำให้ทดแทนฮาคิได้ แต่ในส่วนของคอบบร้ากับ แม็กเจเลน ไม่จำเป้นต้องมีฮาคิคับ เพราะแม็กเจเลนไม่ใช่สายโรเกีย เป้นแค่สายพารามิเซียคับ)
    แล้วก้ขอเดานะ
    1. ลัสซัสชนะ
    2. ไม่แน่ใจ
    3. เก็กโคโมเลีย
    4. อาโอคิยิ
    5. คิซารุ

แล้วถ้ามีคนอยากรู้ ว่านัตสึจะชนะมั้ยถ้าสู้กับเอส ของบอกเลยว่าผมก็ไม่แน่ใจถ้าดูผ่านเอสจะเสียเปรียบ แต่เอสก็สู้ด้วยพลังธรรมดาๆเก่งเหมือนกัน
    แต่ถ้ามีคนเอานัจสึไปจับคู่กับ อาคะอินุ และก็ คุณจับคู่ผิดแล้ว และนัตสึแพ้แน่ๆ แบบตายแน่ๆ เพราะพลังของอาคะอินุ เป็นพลังแม็กม่าคับ มันมีทั้งดิน ไฟ แร่ธาตุ(เหล็ก) มารวมๆกัน กลายเป้นหินร้อน แต่ให้นัตสึกินไฟได้ แต่ถ้าโดนหินตีไปเรื่อยๆ ก็ไม่น่ารอด
    ถ้าจะมีคนที่สู้กับอาคะอินุได้ น่าจะเป็น กาซิล เกล็ดเหล็กของเค้าน่าจะพอทดไฟได้แปปนึง แล้วอย่างที่บอก มันมีแร่ธาตุ กับดินอยู่ในตัว อาคะอินุด้วย ถ้ากาซิลสามารถบุกเขาประชิดถ้า(ถ้าทำได้นะ) ก็มีสิทธิ์ชนะ

.... ปกติผมจะชอบพิมๆๆแล้วลบ แจาขอโพสต์หน่อยเถอะ กับเรื่องนี้แล้วห้ามใจไม่อยู่วะ ผมมันบ้าวิเคราะห์พลังงงงงงงง

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมว่าทั้งหมดหน้าจะสู้ เอเนลูไม่ได้นะครับ เจอสายฟ้า 100ล้านโวลต์เข้าไปเดี้ยงแน่ 5555

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Yabua อ่านกระทู้
    ผมว่าทั้งหมดหน้าจะสู้ เอเนลูไม่ได้นะครับ เจอสายฟ้า 100ล้านโวลต์เข้าไปเดี้ยงแน่ 5555

เออ ลัคซัส สู้ได้นะครับ เพระมันเป็นสายฟ้า ต่อให้ 1 ล้าร หรือ แสนล้านก็รับได้
    MY CENTER ^

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    One Piece โกงที่ สาย โรเกีย ทำให้ทุกอย่างผ่านตัวไปได้
    ส่องอย่างเดียว

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เอเนล วาปได้อะ = =
    มันโทร่าบวกกับพลังสายฟ้าของมันสามารถระบุคนและรับฟังบทสนทนาคนอื่นได้

วิธีสู้ ก็ เอเนลใช้หอกที่มีความร้อน วิ่งไปจิ้มลัคซัส
    ลัคซัสทำอะไรไม่ได้อะไม่มีฮาคิ = = มันติดอยู่ตรงนี้

ท่านี้ทำให้ผมชอบ เอเนล
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย goblin2536 : 11th July 2013 เมื่อ 22:07

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ผมว่านะกลุ่มคนพวกนะละเก่งที่สุดแล้ว 555+

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 158
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jomzababin อ่านกระทู้
    ลักซัส น่าจะชนะเพราะกินสายฟ้าได้....

แต่ที่เหลือก็ไม่แน่ใจ...เพราะฝั่งขวา โหดๆทั่งนั่น....
    ไม่ชนะอยู่ดีแหละ เอเนล มี มันโทร่า(ฮาคิแห่งการสังเกตุ)

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    สู้ 1-1 ขวาชนะหมด

ถ้าสู้เป็นทีม ซ้ายชนะครับ เพราะพลังมิตรภาพทำให้ Status999

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ถึงกินพลังอีกฝ่ายได้ ก็ใช่ว่าจะทำให้ฝั่งโรเกียหมดพลัง เพราะมีแค่สิ่งเดียวที่กักพลังผลปีศาจได้
    ก็คือ "หินไคโร" ถ้าฝั่งแฟรี่เทลไม่รู้ก็จบ...แถมยังมีฮาคิอีก

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    วิเคราะห์ทุกคู่แบบสมเหตุสมผล ไม่อวย เพราะ ผมดูทั้งสองเรื่อง
    1.ลัคซัส vs เอเนล

- ดราก้อนสเลเยอร์สายฟ้า (รุ่น 2) เจอกับ สายฟ้าจริงๆ ลัคซัสได้เปรียบตอนแรกเพราะกินสายฟ้าได้ แต่อย่าลืม ลัคซัสกินไม่ได้ทั้งหมดถ้าเกินขีดจำกัดก็รับไม่ไหวเหมือนกัน
    แต่เอเนลใช้ได้เป็น 100ล้านโวลต์ ถ้าลัคซัสกินได้ก็ชนะ กินไม่ได้ก็แพ้ (ไปตีความกันเอาเอง)

2.คอบร้า vs แมกเจลแลน

-สูสีมาก เพราะ พิษทั้งคู่ และ คอบร้ามีหูทิพย์ได้ยินไปทั่ว ได้ยินมากไป(รึป่าว) แมกเจลแลนคงโจมตีไม่โดน ส่วนแมกเจลแลนมีท่าพิษกินพิษ(พิษสีแดงๆ)ยิ่งโดนยิ่งลาม (ไปตีความเองต่อ)

3.โร้ค vs โมเลีย

-โมเลียชนะขาด เพราะ มันตัดเงาได้

4.เกรย์ vs อาโอคิยิ

-เกรย์ใช้เวทน้ำแข็ง เจอกับ น้ำแข็งจริงๆ ก็สูสีกันในระดับนึง แต่ เกรย์เสียเปรียบคือ เกรย์เป็นมนุษย์แท้ๆที่ทนความเย็นได้มากกว่าชาวบ้าน ถ้าอาโอคิยิแช่แข็งก็ตายได้เหมือนกัน

5.สติง vs คิซารุ

-คิซารุชนะขาดลอย สติงตายแน่ๆ สติงเป็นมังกรแสงกินแสงเพิ่มพลังก็จริง แต่ มันตามคิซารุไม่ทัน คิซารุเคลื่อนที่ความเร็วแสงได้ยังไงๆสติงก็ตามไม่ทัน

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    ชอบกระทู้แบบนี้จัง มันสู้กันด้วยการวิเคราะพลังดี ทำให้คิดตามไปด้วย ไม่เหมือนไอ่ตัวอะไรสักอย่าง ที่อ้างแต่ copy พลังๆ กินๆอะไรสักอย่างนี้ละ = =

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ทิฐิสูงอย่างเทียบไม่ติด
    กล่าวขอบคุณ
    737
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    น่าจะสู้ได้นะ อาจจะอยู่ในสภาพสูสีกันทุกคนเลยก็ได้ เพราะไม่จำเป็นต้องมีฮาคิพวกดราก้อนสเลเยอร์ก็โจมตีศัตรูที่เป็นธาตุได้ ตัวอย่างเช่น ฉากที่นัตสึสู้กับมังกรเพลิง(ที่เป็นเพลิงทั้งตัว) ก็สู้มาแล้ว(แถมไปกัดเค้าอีก) เพราะงั้นการจะสู้กับสายโรเกียจำเป็นต้องใช้ฮาคินี่ตัดออกไปได้เลย

การพัฒนาพลังของฝั่งแฟรี่เทลก็ใช่ว่าจะด่อย ทีมแฟรี่เทลก้าวหน้ากันเร็วมาก(เร็วจนเหวอ) แล้วยิ่งดราก้อนสเลเยอได้สู้กับศัตรูที่มีธาตุของตัวเองนี่ยิ่งเหมือนเอาน้ำมันไปราดกองไฟ(ความรู้เพิ่มเติม : ดราก้อนสเลเยอไม่จำเป็นต้องกินธาตุของตัวเองอย่างเดียวก็ได้ ตัวอย่าง กาซีลเป็นธาตุเหล็กยังกินเงาได้ นัตสึเป็นไฟ ก็ยังกินสายฟ้าได้ แต่มีผลข้างเคียงนิดหน่อย ปัจจุบันนัตสึใช้ทั้งไฟ และสายฟ้า)

เพราะงั้น 5vs5 นี่ ฝั่งแฟรี่เทลที่จะแพ้ก็คงมีแค่เกรที่เป็นนักเวทย์ธาตุน้ำแข็งอย่างเดียว(เพราะเพิ่มพลังด้วยน้ำแข็งไม่ได้) แต่ถ้าเป็นการสู้ 5vs5 แบบสุ่ม ทีมแฟรี่เทลอาจจะแพ้หมดรูปไปเลยก็ได้
    ค่อยๆ ขยับมันช้าๆ ดีกว่าปล่อยไว้อยู่กับที่นะ "ชีวิต" น่ะ

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    มันไม่ท้าทายเลยอ่ะ ขอโหดๆหน่อยสิฮ๊า...

ไม่งั้นผมตั้งเองนะฮ๊า...
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ portroyal111 อ่านกระทู้
    มันไม่ท้าทายเลยอ่ะ ขอโหดๆหน่อยสิฮ๊า...

ไม่งั้นผมตั้งเองนะฮ๊า...

จะเอาโหดแบบไหนละท่าน นี้เราจับคู่ ได้แค่ 6 คนเองนะครับ
    เดียวต่อไปจะลองจับคู่ มาถามอีก
    MY CENTER ^

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652
    ขอแค่มีสุมดเล่มนี้.......