ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GariTo อ่านกระทู้
    ผมว่าทุกคนตีความคำว่า เกม ผิดไปนะ -.-
    เกมออนไลน์ที่ทุกคนเรียกกันน่ะ ความจริงมันเรียกว่า MMO หรือ Massive Multiplayer Online หมายถึง เกมที่มีระบบอนไลน์ขนาดใหญ่ และเน้นออนไลน์
    ส่วนเกมทั่วไป ที่ทุกคนเรียกว่าออฟไลน์น่ะ มันก็เรียกว่าเกมธรรมดานั่นแหละ เพราะเกมจำพวกนี้มันก็มีระบบออนไลน์มาให้แทบทุกเกมอยู่แล้ว -.-

คำว่าเกมแบบที่ 2 มันก็เสียตังค์ อยู่แล้ว มิหนำซ้ำ นอกจากจะเสียให้เกม มันยังต้องเสียค่า DLC ต่างๆ อีก แยกกันไปอีก ในบางเกม ก็จะเสียเงินจริง เพื่อเติมเงินในเกม
    อย่าง The Sims อยู่ดี

ถ้าจะเน้นคำว่า เกมออฟไลน์ กับ เกมออนไลน์ ไปด่าเด็กเกรียนนะครับ ผมว่ามันรู้สึกใช้ไม่ได้แล้วล่ะ
    เห็นด้วยครับผม เกมส์กล่องพวก Arma พวก Team fortress เห็นวัยรุ่นด่าพ่อล้อเเม่กันประจำ ขึ้นอยู่ที่ตัวบุคคลเเล้วเเหละครับ ที่เห็นพูดด่ากันเก่งๆนั้นคือที่ตัวเด็กครับที่เห็นว่าเยอะกว่าเพราะเกมส์ออนไลจะเข้าถึงได้่ง่ายกว่าครับผม

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    Blog Entries
    1
    ผมเล่นทั้งออฟไลน์กับออนไลน์ครับแต่ออนไลน์หลังๆนิไปเล่นเกมในสตีมเอา เบื่อเกมออนไลน์ที่เปิดในไทย

กล่าวขอบคุณ
    304
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผมชอบเล่นทั้ง 2 แบบแหละ แบบว่าวันไหนอยากเล่นออนไลก็เล่นแต่ไม่เติมเล่นพอหาย อยากพอ

ส่วนออฟไลเกมไหน มันติน่าสนเก็บเงินจัดแท้สิครับรออะไรล่ะ 55+

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    หน้าที่ของเกรียนคือการแสดงออกถึงความเกรียน และ เกมออนไลน์มันก็เป็นช่องทางหนึ่งในการแสดงออกเท่านั้น แต่เนื่องจากระบบเกมออนไลน์ บางเกม มันทำให้คนเล่นยิ่งเชื่อจริงๆว่า เขาสามารถทำได้ในทีนี้ อันนี้แหละที่คุณเรียกว่าปากดี ยิ่งเรื่องนี้เกิดขึ้นกับเด็ก เขาจะเรียนรู้ที่จะแบบนี้ในที่อื่นๆไปด้วย

กล่าวขอบคุณ
    84
    ได้รับคำขอบคุณ: 335
    เล่นเกม Online ไม่เติมสู้เค้าไม่ได้ ปล.เล่นฟรี เเต่เติมเดือนละ 300+ เอาไปคุณดู
    เล่นเกม offline ไม่เติมยังไงก็สู้ได้ ปล.เเผ่นเเพง เเต่ผมก็ยอม

Metal Rock
    กล่าวขอบคุณ
    1,040
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,811
    1
    เกมออนไลน์(เกมฟรีแถวร้านเกมเด็กปากดีเล่นกันเยอะๆ)คือเกมที่ระยัมที่สุดเท่าที่โลกเคยเจอมาครับ

เมือก่อนผมก็เล่น แต่ผลคือ สู้ไม่ได้ ผมจะยกตัวอย่างเกมสุดท้ายที่ผมเคยเล่น(เกมออนไลน์)คือ PB โหส้วนตีน ผมบอกตรงๆผมขอโม้เลยแหละว่าผมแม่นหัวมาก เพื่อนๆผมที่ว่าเก่งๆยังยอม ผมยิงแต่หัวแล้วหัวตลอด ผมยศ 3*(พลเอก) หลังๆมีพวกหน้ากากมาผมก็เริ่มเซง แต่ยังสู้ไหวแต่ก็เสียเปรียบเพราะแมร่*กันหัวแตกได้ตั้งหลาย% หลังๆมา แมร่* กัน head shot ได้ แบบเกือบ 100% รุ่นแพงๆที่ออกมาด้านหลังๆ ผมถึงกับอยากเลิกแต่ก็ยังเสียดายตัว

หลังๆมา วันนั้นผมไปเล่น วางระเบิด ผมแพ้มัน (แพ้ยับ) คิดดูว่า + กันทีไรผมแพ้ตลอด ผมใช้ AUG A3 มัน Kriss ผมยิงหัวมันโดนทุกครั้งที่ผม + มันแต่มันเสือกไม่ตายหมวกหลุดทุกครั้ง

ผมจะอธิบายศัพคุณมันให้

มันมีตัวละครเติมเป็นตัวผู้หญิงเลือด+120 หรือ 115 นี้แหละผมจำไม่ค่อยได้ ไอเทม + HP อีก 15% รวมเลือดทั้งหมดมี 132 แล้วก็สรุป

-มันมี หน้ากากที่กัน head shot ได้เกือบ 100%(หน้ากากรุ่นใหม่)
    -มีตัวละครผู้หญิงตัวใหม่เล็กพริ้วยิงยากสั*ๆ มีเลือก 132 จากปกติมีกันแค่ 100
    -เกราะกันกระสุน 15% (กัน 15%+เลือก 132 น่ะครับ จากใจ ระยัม)
    -ไอเทมเปลี่ยนสุนไป 25%
    -ไอเทมสลับปืนไปขึ้น 50%
    -มีใหญ่ๆที่คลิกขวาฟันรอบเดียวตาย ท่าผมจำไม่ผิดมีดอันนี้มันต้องเติม
    -ปืนพกทองคู่ที่มีให้เติมซื้ออย่างเดียวในยุคนั้น ผมจำได้

**ผมดูได้ไง ก็ผมหาว่ามัน hack ไงครับเพราะผมยิงมันยังไงๆกไม่ตาย ยิงหัวหัวก็ไม่แตก ยิงตัวผมก็ตายก่อน เพราะผมตัว เดิมๆไม่ได้เติมอะไรสักอย่างอย่างมีแค่หมวกแดงอันเดียว พอผมหาว่ามัน hack มันก็เลยอธิบาย ความเทพของมันให้ผมรู้(เทพเติมไง)

หลังจากนั้นผมก็ไม่เเตะเกมที่มันมีระบบเติมเงินที่มีแต่ไอเทมได้เปรียบอีกเลย ลาขาดยาวววววว ผมเลยมาเล่นพวก COD พสก Co-op กัน ฮาๆ แล้วขาดไม่ได้ DOTA แต่ HON ผมเล่นได้ 1 เดือนผมลบทิ้งไปล่ะ ผมไม่อยาก อธิบายว่า HON มันมีอะไรทำไมถึงลบทิ้งเดี๋ยวจะเกิดดราม่าป่าวๆครับ แล้วท่าใครอยากรู้คุณก็ลองโหลดมาเล่นดูเองเดียวรู้เองครับ สำหรับ HON

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ผมเล่นได้ทุกแนวนะ ข้อดีของเกมออฟไลย์คือ เกมค่อนข้างสมดุล ภาพสวยกว่าไม่มีค่าโน้นนี้และไม่ต้องต่อเน็ต(เน็ตกากๆของทรู)ทำให้ใช้เน็ตทำอย่างอื่นได้ แต่ก็มีข้อเสียคือเกมส่วนใหญ่ค่อนข้างสั้น
    ส่วนเกมออนไลย์มันดีตรงที่ตัวละครสวยกว่า(สาวๆสวยกว่าเยอะ โดยไม่ต้องลงmodให้ยุ่งยาก)และเล่นได้ยาวๆ แต่ข้อเสียคือต้องต่อเน็ต(รวมถึงเกมออฟไลย์รวมถึงเกมออฟไลย์ต่อเน็ตด้วย) แถมค่ายเกมไทยก็ห่วยมาก เกรียนไทยก็เยอะ สมดุลก็น้อย(ขนาดยอมซื้อกล่องเล่นอย่างกิลวอร์ก็ยังเจอระบบmallเลย)

พวกไร้เพื่อนอย่างผมไม่ค่อยแคร์หรอกนะเล่นหลายคนได้ ขอแค่เกมสนุก ภาพสวย ระบบดีก็พอละ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ชอบเล่น off line ครับ เสพย์เนื้อเรื่องและสนุกด้วยเพราะชอบเล่นเกมใหญ่ๆ

ถ้า online ก็แบบพวก battle field3 เกมดังๆครับ ถึงจะสนุกไม่ต้องเติมเงิน ฝึกภาษา ด่าฝรั่ง 55555
    I Don't need Weapons I got logic

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ส่วนตัวชอบเล่น ออฟไลน์ มากกว่าครับ มันเชิงเหมือนดูหนัง แต่เรามีส่วนร่วมไปด้วย โดยส่วนตัวก็เป็นคอหนังอยู่แล้วด้วย

ลองลงมาจะเป็นเกมแนว co-op เนื้อเรื่อง หรือ arcade เล่นขำๆกับเพื่อนเพราะอยากทำกิจกรรมร่วมกับเพื่อนโดยที่ไม่ต้องออกไปทำอะไรให้เดือดร้อนใคร

ส่วนเกมออนไลน์นานๆจะเล่นที แต่เวลาเล่นก็ไม่ค่อยเข้าสังคมอยู่ดีเล่นอยู่แต่กับหมู่เพื่อน ไม่ค่อยอยากคบหากับคนแปลกหน้าเสียเท่าไหร่
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมเล่นทั้ง 2 แบบนะ

แต่ผมจะเอียงไปทาง Off มากกว่า On โดยส่วนตัวผมเล่นเกมแปบ ๆ ก็เบื่อแล้ว ยกเว้น เกมฟุตบอล 555

เชื่อไหมผมซื้อ FIFA12/FIFA13 แต่ผมเล่น มัลติไป 3-4 ครั้งเองแต่ผมไม่รู้สึกเสียดายเงินเลย

ทางกลับกันเล่น Online ผมเบื่อสังคมในเกมเบื่อคนที่มาเกรียนใส่ ซะมากกว่า
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    1
    ผมเล่นแต่ออฟไลน์ครับช่วงนี้ เกมส์ออนไลน์ เดี่ยวนี้น่าเบื่อมีแต่เกมส์แนวลงดันเก็บเวล ขอบายดีกว่า

หssม
    Pichit , Phitsanulok
    กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 638
    ชอบ moba ด่าคนอื่นมันดี

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlueFriday อ่านกระทู้
    OFFLINE/

เมื่อก่อนผมเองเป็นคนที่เล่นทั้งเกมออนไลน์และเกมออฟไลน์ [ตอนนี้ไม่ค่อยได้เล่นเกม กำลังอยู่ในช่วงรำลึกการ์ตูนในวัยเยาว์]

บางครั้งผมชวนเด็กๆ ที่เล่นเกมออนไลน์ให้ลองเล่นเกมออฟไลน์ เด็กพวกนี้ชอบเล่นพวกเกมแนวเก็บ Level หรือเล่นกับเพื่อนๆ ด้วยกัน
    คำตอบที่ได้ : จากพวกเด็กๆ จะเป็นไปในเชิงว่าไม่ชอบ น่าเบื่อ ไม่ถูกใจ ไม่สนุกเมื่อไม่ได้เล่นกับเพื่อน บางคนถึงขั้นไม่อยากแตะเลย

และผมเคยชวนเด็กๆ ที่เล่นเกมออฟไลน์มาลองเล่นเกมออนไลน์ดู
    คำตอบที่ได้ : จากเด็กที่เล่นเกมแนวออฟไลน์จะเป็นไปในเชิงที่ว่า ไม่อยากเสียเงินเติมนู้นนี้ โปรเยอะ แถมเกรียนยิ่งเยอะกว่าด้วยซ้ำ

? สิ่งที่สงสัยคือ

เด็กทั้งสองกลุ่มที่เล่นเกมกันคนละแนว โดยเฉพาะเด็กบางคนที่เล่นเกมออนไลน์ผมได้ชักชวนให้ลองเล่นเกมแนวออฟไลน์
    แนะนำถึงจุดน่าสนใจของเกมออฟไลน์ แต่เด็กพวกนี้ก็ไม่คิดที่สนใจ แถมบางคนใช้คำว่า "เกมออฟไลน์กราก"
    ทำให้ผมสงสัยว่าบางคนไม่ชอบเกมออฟไลน์เลยหรอ จากจำนวนที่ผมได้สำรวจก็ประมาณ 22 คนที่ไม่ชอบเกมออฟไลน์ จากทั้งหมด 30 คน

และมีข้อสงสัยเพิ่มเติมที่ว่าถ้าสังเกตเด็กทั้งสองกลุ่ม ในจำนวนเด็กที่เล่นเกมคนละแนวที่ถึงขั้นเรียกได้ว่า "ติดเกม"
    เด็กทั้ง 2 กลุ่ม มีนิสัยที่แตกต่างกัน นี้ไม่ใช่ผลสำรวจนะครับ เพียงแต่ผมสังเกตเห็นถึงนิสัยของเด็กที่แตกต่าง แต่ก็มีปัจจัยหลายๆ เรื่องที่มีผลต่อนิสัยด้วยเช่นกัน

หรือพูดกันง่ายๆ ตามสไตล์ Main Forum เด็กที่เล่นเกมออนไลน์บางคน ย่ำบางคนมีนิสัยเกรียนเหลือหลายจริงๆ ในชีวิตจริงที่ผมมองดูเด็กๆ พวกนี้
    พวกคุณเคยสังเกตกันไหมกับเด็กบางคนเดี๋ยวนี้พูดกันเก่งจริงๆ หรือถ้าจะพูดให้ถูก บางคนนี้ปากเก่งจริงๆ โดยเฉพาะเวลาที่ได้คุยเรื่องเกมในวงเพื่อนฝูง
    แต่ผมเองก็พอเข้าใจว่ามันอาจจะไม่ใช่แนวที่พวกเขาจะชอบก็ได้ แล้วพวกคุณมีความคิดอย่างไรกับเกมแนวที่คุณเล่นละว่าชอบแนวออฟไลน์หรือออนไลน์เพราะอะไร ?

สุดท้ายอย่างที่บอกไว้ในตอนแรกผมเองก็เป็นคนที่เล่นทั้งเกมออนไลน์และออฟไลน์ แต่ไม่ว่าอย่างไรเกมก็ถูกสร้างขึ้นมาเพื่อตอบสนองความบันเทิง
    อย่าหักโหมที่จะเล่นจนไม่เป็นอันดูแลสุขภาพ หรือใช้เงินอย่างฟุ่มเฟือยไปกับการสร้างความเทพที่ถูกสมมุติขึ้น

online ก็มีแต่เดิมๆอ่ะไม่เห็นพัฒนาเท่าไหร่เลย ไม่ว่าจะเป็นยิงกันฟันกัน เอาตัวละครผู้หญิงเป็นหลัก เอานมมาล่อคนเล่นอย่างเดียว ไปดูได้เพียบ offline ดีกว่า ไม่เสียเงินสักบาท ไม่ต้องจองเครื่อง ไม่ต้องเติม
    ไม่ต้องเสี่ยงมีเรื่องในร้าน ไม่ต้องตายคาร้าน offline อยากเล่นอันไหนก็โหลดเอา กราฟฟิกสุดยอดอลังการงานสร้างเต็มอิ่มทุกโสดประสาทสัมผัส เหนือจินตนาการ เหนือความคาดหมาย เล่นอยู่กับบ้านทำไรได้มากกว่าเล่นเกม
    เล่นเกมที่ร้านก็ได้แต่เล่นเกมทำไรอย่างอื่นไม่ได้ไม่สะดวกไม่เป็นส่วนตัว จะเปิดดูนู่นนี่นั่นก้ไม่ได้ ให้เดาเองว่าอะไร
    สรุป เล่นอยู่กับบ้านดีสุด เล่นแล้วไม่เดือนร้อนครอบครัว เดือดร้อนโรงเรียน เดือดร้อนผู้อื่นก็เล่นไปเถอะครับ ที่สำคัญอย่าไปจริงจังกับมันมากมันก็แค่เกมนะครับ คิดถึงอนาคตของตัวเองบ้าง

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    เกมออฟไลน์ต้องเสียเงินซื้อ (ของแท้) ส่วนออนไลน์ไม่ต้องซื้อแต่ก็ต้องมีการซื้อ Item เพื่อมาทำให้ตัวละครเราเก่งขึ้น อุปกรณ์ส่วนเสริมต่างๆ มากมาย บลาบลา แต่เราจะไม่เติมก็ได้แต่ไม่เก่ง

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ไม่รู้แหะ แต่ละคนยกเอาหลักการอะไรมาเยอะแยะมากมาย จะ ออฟ จะ ออน มันก็เกมเหมือนกัน ถ้านึกถึงเกม มันก็ให้ความสนุก เพลิดเพลิน มิใช่หรือ ? บางคนบอกสูบเนื้อเรื่อง บางคนบอกสูบกราฟฟิค งั้นผมถามหน่อย สิ่งที่คุณหวังจาก เนื้อเรื่อง & กราฟฟิค คืออะไร ? จะออฟ จะออน ไม่

สำคัญหรอกผมว่า คุณเล่นแล้วสนุก เล่นแล้วคลายเคลียดก็พอแล้วมั้ง รักจะเล่นเกมแล้วจะแอนตี้เกมทำไม ในเมื่อมันก็คือสิ่งที่เรียกว่า เกมเหมือนกัน ไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นก็แค่นั้น ไปว่าเกมกากคุณลองเล่นหรือยัง เต็มที่กับมันหรือยัง ? ถ้าพูดเรื่องเสียตัง ถ้าคุณไม่ได้โหลดเถื่อนเล่น มันก็เสียตัง

เหมือนกันแหละเผลอๆ เกมแท้ที่บางคนมี มูลค่าเยอะกว่าเทพทรูไม่รู้เท่าไหร่แล้วมั้ง จริงปะ ? อันนี้ผมพูดถึงเรื่องเงินนะเผื่อจะมมีคนมาอ้างว่า ได้เล่นหลายเกมกว่า เล่นเกมๆเดียว มันก็จริง แต่ มันก็เสียเงินเหมือนกันมิใช่หรือ ? คุณมีปัญญาซื้อเกมแท้ แล้วทำไมคนเหล่านั้นเค้าจะไม่มีเงินเติมเกม

ที่เค้าชอบ ไปว่าเค้าไม่ได้นะครับ แล้วอีกอย่างคนเติมเกมออนไลน์ไม่ใช้มีแต่เด็กหัวเกรียนนะ คนมาการมีงานทำเค้าเติมกันไม่เห็นจะเดือดร้อนอะไรเลย ผมอยากฝากคนบางคนหน่อย คุณเป็นคนเล่นเกมเหมือนกันแล้วจะไปว่าอีกคนเพียงเพราะเค้าชอบในสิ่งที่คุณมองว่ามันแย่ หน่ะหรือ ? คนเล่น

เกมเหมือนกันน่าจะเข้าใจนะครับ ที่เค้ายอมเติมก็อาจจะเหมือนที่คุณยอมซื้อเกมที่คุณชอบก็ได้นะ ^^ ใครชอบอะไรก็ปล่อยเค้าเถอะ คุณชอบอะไรก็ทำต่อไป ไม่ต้องเสียดสี ไม่ต้องให้ร้าย ยากนักหรือไง

ปล.ที่เขียนมาเพราะเห็นแล้วขัดใจบางคน ที่เจอแต่สิ่งแย่ๆ แล้วเก็บเอามาพูดว่าเกมออนไลน์เป็นอย่างนั้น เล่นเกมออนไลน์ก็เหมือนสังคมนึงอะ มีทั้งคนดี และไม่ดี ปะปนกันไป ความสนุกของเกมออนไลน์คือ 'เพื่อน' ครับ กราฟฟิคไม่ต้อง เนื่องเรื่องไม่มี แค่ได้เฮฮา ได้มีกิจกรรมร่วมกัน ผมมองไม่ออกอะไรจะสนุกไปกว่าเล่นเกมกับเพื่อนแล้วหล่ะ ?

สุดท้ายก็อยู่ที่ความชอบของคนอยู่ดีเรื่องแบบนี้บังคับกันไม่ได้จริงไหม ? เค้าไม่ชอบอย่างที่เราชอบ ก็ปล่อยเค้า คนรอบชอบอะไรไม่เหมือนกันเนาะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    Online : DotA2 , League Of Legends
    Offline : พวกเกมส์ Lan (ภาพสวยเล่นกับเพื่อน) ยอมเสียตังทีเดียวดีกว่า ค่อยๆเสียแบบ เกมส์เก็บเวลอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,219
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ผมชอบ ออฟไลน์แล้ว + มัลติ มากกว่า เพราะว่าเด็กเกรียนน้อยครับแล้วเวลาเราเล่นก็ไม่ต้องเติมอะไรเพิ่มเติมเพื่อเทพ (ไม่นับDLC 5555) เล่นสบายๆ แถมถ้ามี Coop นี้สนุกไปใหญ่เลย ส่วน Online นี้ก็เล่น แต่ Moba ครับแค่นั้นแหละ แนวอื่นเล่นไม่ใหวจริงๆ 55 เท่าที่ผมลองคิดดูว่าทำไมมัลติเกมออฟไลน์มันถึงมีเด็กเกรียนน้อยคนนัก ก็ทราบมาว่า 1.ไม่มีตังซื้อ 2.เล่นยาก(ก็เอ็งเอาแต่เติมปืนแล้วเมื่อไหร่ฝีมือมันจะพัฒนาเล่า55) 3.เครื่องเล่นไม่ใหว (ออฟไลน์เดี๋ยวนี้มีภาพโหดๆทั้งนั้น 55 ) 4.ชอบวัดคุณภาพเกมส์ด้วยเรื่องของกราฟฟิกเท่านั้น (ผมเข้าใจว่าคนที่วัดคุณภาพเกมนั้นจะวัดจาก อารมณ์ตัวเอง บางคน ก็วัด กราฟฟิก เกมเพลย์ อะไรพวกนี้ เด็กหัวเกรียนมักวัดด้วยภาพเกมอย่างเดียว (บางคนเท่านั้น))

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ผมว่าประเด็นที่เด็กว่าเกมออฟไลน์กากนั่น คงไม่ได้มีซับซ้อนหรอกครับ เพราะเขามีกำแพงภาษาทำให้เขาไม่เข้าใจอะไรในเกมมากมาย
    ซึ่งเกมออนไลน์ส่วนใหญ่จะแปลงเป็นภาษาไทยให้แล้วทั้งนั้นซึ่งพวกเขาสามารถเข้าถึงได้ง่ายมาก และอีกอย่างเด็กไม่ชอบเนื้อเรื่อง
    หรือเรื่องราวอะไรที่มันซับซ้อนหรอกครับ ถ้าคุณลองให้เด็กเล่นเกมพวกไฟท์ติ้งพวกเขาก็จะติดงอมแงม แต่ลองให้เล่นเกมRPGสิ
    ไม่ถึงครึ่งชั่วโมงเลิกทุกราย และสำหรับเด็กเกมภาพสวยหรือไม่นั้นไม่สำคัญ(เลิกคิดเรื่องCrysisไปได้เลย) พวกเขาต้องการอะไรที่มัน
    ง่าย ๆ เข้าถึงได้ทันทีในเวลาที่เล่น ลองสังเกตเกมที่ทำออกมาให้เด็กเล่นสิครับว่ามันแทบไม่มีอะไรเลยนอกจากเกมเพลย์ง่าย ๆ เปิดแล้ว
    เล่นได้ทันทีบางเกมอาจจะไม่มีเนื้อเรื่องเลยด้วยซ้ำ แต่เด็กกลับชอบเกมพวกนี้ แต่เกมเมอร์ผู้ใหญ่หรือเกมเมอร์ฮาร์ดคอร์นั้นแค่เห็นก็เมินแล้ว
    ซึ่งเราจะเอามาตรฐานการเล่นเกมของเราไปเทียบกับเด็กไม่ได้หรอกครับ พวกเขาไม่ได้ซับซ้อนอะไรอย่างที่จขกท.คิดหรอก
    ปล.ถ้าจะให้เทียบเป็นการ์ตูนไรเดอร์ก็คงประมาณเด็กชอบดูเดนโอมากกว่าไฟซ์แหละครับ อะไรที่ต้องคิดตามมาก ๆ เด็กจะไม่ชอบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 11th September 2013 เมื่อ 06:45

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    สำหรับผม ผมเล่นเกมออนไลน์ที่เป็นเซิฟนอกแล้วพยายามหาสังคมคนไทยที่เล่นเซิฟนอกด้วยกัน แล้วดูว่าเข้ากันได้ไหมไปเรื่อยๆอ่ะครับ จนตอนนี้ที่เล่นอยู่จริงๆก็มี War Thunder อ่ะครับ เป็นเกมที่ระบบเจ๋งดีทั้งภาพทั้งความสมจริง
    ส่วนออฟไลน์ผมก็เล่นเสพเนื้อเรื่องกับกราฟฟิคกันไป ถ้าเกมไหนดีมากๆจนถึงเข้าเส้นก็สนับสนุนของแท้กันไป
    ก็ตามนี้แหละครับ

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    ได้ สองแบบ อ่ะ ผมอ่ะ รุกและรับ

Shockolate
    Rayong , Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    352
    ได้รับคำขอบคุณ: 368

ลืมเกม H ไปได้ไง ชอบมากเลย ต้องแอบเล่น

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    เล่นให้สนุกอย่ายึดติดกับเกม คติผมครับ แต่ตอนนี้ก็แทบไม่ได้เล่นแล้วทั้งเรียนทั้งงานตีขนาบข้างเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เสียเงินตรงไหนครับผมไม่เห็นเสียเลยสักบาทค่าไฟค่าเน็ตยังไม่เสียเลยโหลดทุกวันเกมไหนมาใหม่มี DLC ก็โหลดเก็บไว้ เก็บไว้ลงให้คนอื่นอีกได้เงินอีกด้วย โหลดเกมไม่พอหนังก็โหลดไม่เคยเข้าโรงหนัง เพลงก็โหลดๆก็ลงขายให้คนอื่นอีกกำไรชีวิต
    ชีวิตนี้ไม่เคยเสียเงืนให้กับพวกนี้เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PreciousTar อ่านกระทู้
    เกมออฟไลน์ต้องเสียเงินซื้อ (ของแท้) ส่วนออนไลน์ไม่ต้องซื้อแต่ก็ต้องมีการซื้อ Item เพื่อมาทำให้ตัวละครเราเก่งขึ้น อุปกรณ์ส่วนเสริมต่างๆ มากมาย บลาบลา แต่เราจะไม่เติมก็ได้แต่ไม่เก่ง
    ผมเล่นของเถื่อนก็มันแล้วครับจะชื้อทำไมของแท้