ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeltaForcesTron อ่านกระทู้
    อืม นับวันยิ่งเละเทะ เมื่อก่อน jokergameth ไม่เคยเละเทะขนาดนี้มาก่อน คงจะรู้ว่าผมพูดถึงอะไร เดี๋ยวนี้มันเป็นแฟชั่นหรือไงกันนะ ตั้งผิดหมวดทุกวี่ทุกวัน เพราะไม่รู้ หรือ อยากดัง
    ในกระทู้นี้ เห็นโพสคล้ายๆแบบนี้หลายโพสแล้ว - -

เขานำข้อมูลดีๆมาให้ ให้ลองไปดูเหมือนกับReviewเกมที่มาลงบ่อยๆ แทนที่จะขอบคุณกลับไปว่าเขา - -

ถ้าแบบนั้น กระทู้รีวิวเกมที่พี่ๆในบอร์ดJokergamethทำออกมาซะอลังการ มีสาระ น่าชมเหมือนกระทู้นี้ ก็ไปว่าเขาด้วยสิ -*-

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BATMAW
    กล่าวขอบคุณ
    2,019
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,263
    อยากให้ทำเรื่องหักมุมแบบว่าคนที่โดนเผานั้นไม่ใช่โกสต์ครับ แค่เอาหน้ากากของโกสต์ไปใส่เท่านั้น
    เป็นทหารในหน่วยของโกสต์คนนึงที่ยอมสละชีวิต เพื่อให้โกสต์ตัวจริงได้หนีไปกับข้อมูลลับที่ไอนายพลมันต้องการไปซ่อนครับ
    และกลับมาอีกทีใน Modern Warfare 3 !!! เป็นแบบนี้คงจะสนุกพิลึก 555555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[Chelsea_FC]- : 26th September 2011 เมื่อ 09:53

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxllollxx อ่านกระทู้
    โดนยิงอ่ะ ไม่ใช่ที่่หัว อันนี้น่าจะถูกต้อง เพราะตาโดนที่หัวเเบบระยะเผาขนจริงๆ ตัวคงจะล้มลงเเบบตัวไม่เอียงเลย (เห็นๆจากในหนังอ่ะนะ)

ส่วนเรื่องโดนเผา อันนี้ผมคิดว่า เกมเค้าคงไม่เจาะจงไรมากกับฉากเผานี้ ผมคิดว่าโดนเผาหมดเเหละ ถึงเผาเรากับ ..... (ใครจำไม่ได้) ไฟมันต้องลามอยู่ดี ถ้าเอาจริงๆนะ

สุดท้ายคิดว่า Ghost ตายเเล้วละครับ (หรือไม่อาจจะมี DLC เสริมก็ได้ ถ้าแฟน Mw เรียกร้องมาก Ghost Return !!!)

ผมเห็นด้วยนะ เพราะดูจากน้ำมันแล้วไม่ใช่น้อยๆถ้ามันเผาเรา มันก็ลาม ไปที่ โกสท์ ได้นะ

ไฟมันจะลุกไหม้ที่เราคนเดียว เป็นไปไม่ได้หรอกนะผมว่า
    !!!SEIZE THE DAY!!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    แน่นอน GHOT ยังไม่ตาย 100 เปอร์เซ็น วันนั้นยังนั่งคุยกับ GHOT ที่โรงบาลอยู่เลยฮ่า GHOT ฝากมาบอกว่า เจอกันแน่ BF3
    สุดยอดเลย ghost เอาความยิ่งใหญ่กลับมาให้ได้
    THANK ------------- LIKE / LOAD -------------- LOVE

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    คลิปสุดท้าย fake

2 คลิกแรกวินิจฉัย ได้มีเหตุผลดี

ทำให้เรามัวแต่อินตอนนั้นว่า ตายทั้งคู่

ก็คนสร้างเค้าบอกมาแล้วอ่ะว่ามันยังไม่ตายย!!

ไฟที่เผาน่าจะเผาเพราะกลบเกลื่อน

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    ดูดีๆว่ามันราดน้ำมันแค่ตัวเรา แต่ ghost ไม่ได้โดนราดน้ำมันด้วย แล้วเป็นแค่มันเผาเรา ถ้า ghost แกล้งตายจริง ผมว่าคงไม่ โง่ อยู่ให้เผาหรอครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hopmbnzatou อ่านกระทู้
    ผมว่า Ghost ยังไม่ตายนะครับเพราะว่าผมเคยอ่านในเว็บไซต์นึงของฝรั่ง เค้าบอกว่า Ghost ยังไม่ตายเพราะว่าตอนที่ Ghost โดนยิงอ่ะครับเค้ายังไม่ตายเห็นเค้าบอกว่าไม่แกล้งตายก็สลบไปครับ และอีกอย่างเค้าบอกว่าตอนที่เราโดนไฟเผาให้สังเกตุดีๆครับ ไอ้ตัวโกงมันเผาเราคนเดียวนครับไม่ได้เผา Ghost ไปด้วยเพราะว่ามันคิดว่า Ghost ตายไปแล้วครับ
    เนอะจริง ๆ ด้วย Ghost นายจะตายไม่ได้นะ

.:: Dream Theater ::.
    Somewhere On The Earth
    กล่าวขอบคุณ
    837
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    ถ้า MW3 มีเพิ่ม DLC แบบว่าเพิ่มเนื้อเรื่องย้อนประวัติ Ghost ให้แฟนๆได้หายคิดถึงก็น่าจะดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ตายแล้ว คับส่วนคลิปที่ 3 ผมเคยดูมันมีเป็นตอนๆเป็นคนแสดง

I Love Kobato
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,975
    เออ จริงด้วยเผาแต่ Roach แต่ ghost ไม่ได้เผา

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ่านจาก วิกิของ COD ประวัติของ Ghost ในช่องตารางสถานะมีคำว่า KIA ย่อมาจาก Killed In Action ตายในระหว่างสงคราม ชีวิตในหน้าที่ ไม่รู้ว่าน่าเชื่อถือได้เเค่ไหน

http://callofduty.wikia.com/wiki/Sim...Ghost%22_Riley
    ฉันรักคน ยิ้มเเป้น...

กล่าวขอบคุณ
    1,018
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ l2th38est อ่านกระทู้
    ผมคิดว่า ถ้า กลับมา น่า จะเป็นคนใหม่ นะ

คนเก่า ไฟ คอก ขนาดนั้น คงกลับมาไม่ได้หรอก....!
    ขอให้ไม่กลับมาเหมือนReznovนะ

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    ไม่ เผา ไร ครับ ดู คริป ดีๆ มี ไฟ ลุก อยู่ ข้างๆ ดู ดีๆ (ดูดี ย้ำ ดู ดีๆ )

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    โดนเผาเห็นๆหยั่งงั้นถ้าไม่ตายนี่ มันก็คงเป็น ghost จริงๆแล้วล่ะบรึ๋ย!!

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    เหอๆ ถ้า Ghost ไม่ตาย
    Shaphard ก็ไม่ตายครับ
    สังเกตุที่มีดมันปักที่ ลูกตา ไม่ได้ปักที่หัว ก็แสดงว่าันั้นแค่ สลบ ? หรือ แกล้ง ตาย
    กลับกันถ้าเกิด Ghost โดนยิง ที่ไหล่ นั้นก็หมายความว่า สลบ หรือ แกล้ง ตาย ??
    Ghost ที่โดนเผา อาจจะโดนเผาจริงๆ เพราะปรับ มุมกล้องให้เป็น FPS จะดูเหมือน
    โดนเผา สอง คน

ไม่รู้สิครับ ความคิดส่วนตัว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย The Run : 26th September 2011 เมื่อ 11:15

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    โกส มันดังกว่าพี่โซปกะลุงไพรซ์ อีกวุ้ย 555555

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ไม่ต้องถกเถียงว่าตายหรือไม่รอดูใน MW3 ก็จะรู้เองล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 509
    -*- แหมะแหล่งข่าวใหญ่ซะัจนหน้าเชื่อถือกันเลยทีเดียว Youtube ^^ รู้หรือเปล่าครับว่า เว็บนี้ คนที่เอาคลิปเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้มาลงต่างก็ต้องการสร้างกระแสทั้งนั้น ทำให้คนคิดไปเอง

มันอาจจะทำให้คุณคิดว่า ไอคนในเงาตะึคุ่ม ๆ หรือไอโก๊สอะไรนั่น กลับมาแล้วกลายเป็นซอมบี้วิ่งไล่กัดคนทั้งเกมต้องคอยระวังเหมือนกับว่ามันเป็น เนเมซิซ ใน RE 3 ก็ได้ ผมไม่ใช่ไม่ชอบมันนะครับ

ส่วนตัวผมก็ชอบมันเหมือนกับคนที่เล่น COD ทุกคน ไม่ใช่แค่เกมนะครับ คลิปหนังก็มี ยกตัวอย่าง หนังเรื่อง เดอะเมททริกซ์ หนังจบแค่ภาคสามพระเอกตาย แต่ในยูทูป สามารถมีตัวอย่างภาคสี่ให้คุณดูได้

โดยการเอาตัวอย่างหนังเรื่องอื่น ๆ มาประติดประต่อ หนังเรื่องอื่น ๆ ทีว่า ต้องมีไอนักแสดงคนเดียวกับ หนังเดอะเมททริกซ์ ด้วย ผมนั่งดูแล้วก็สมเพศ เออมันทำไปได้ อย่างว่าแหละครับ อย่าไปปักเชื่อเป็น

ตุเป็นตะ

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ผมว่าฉากเผาอะ ยังไงก็โดน Ghost อยู่แล้วละ(น้ำมันไหลไปโดน) ส่วนตายไม่ตายก็แล้วแต่ Ghost อาจใส่ชุดกันไฟก็ได้ - - (ไม่ใช่โผล่มาแบบ Reznov ใน Blackops นะ - - )

ส่วนบางคนอาจจะมองว่าไร้สาระ ปัญญาอ่อน หรืออะไรก็แล้วแต่ก็แล้วแต่จะคิดกันครับ ของอย่างนี้มันก็แค่ดูเพื่อความสนุก ลุ้นเล่นๆกันเฉย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GamerSync : 26th September 2011 เมื่อ 11:23

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    Ghost จะเป็นยังไงก็ช่างหัวมันเถอะ
    ผมอยากเห็นหน้าไอ้โรชมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ผมอ่านเจอครับ
    If you look closley at one of the clips from the MW3 trailer you can see a guy in a vest, headphones, sunclasses, and a mask. You cannot see the face comepletly because its to dark(on purpose) because Infinity Ward doesnt want us to know Ghost is alive but they are giving out hints. Also on the mission Loose Ends on MW2 while your playing as Roach, shepard shoots Roach (you) and shoots ghost but it look to be in the shoulder from the blood spot so Ghost probaly passed out for a minute. Also only Roach is covered with gasoline, not Ghost but people say thats a glitch. now before you get sad cause you think Ghost was actually burned, earlier in that mission Ghost said " Why do we have to wear this fire proof vest?" and he said "we" so that could also mean Roach is alive. So since Ghost had on a fire proof vest he was not killed from the fire. Even though Roach also had a fire proof vest on he probaly bleed to death from being shot by shepard. The other two guys on the mission, scarecrow and Ozone were killed while running through the woods at the end of the mission by mortars. OK, so when shepard and his men left, Roach died but Ghost was waking back up from being passed out. What people dont remember is that there were two more guys on the mission, they were a sniper team. The two man sniper team was Archer and Toad and they watch from a safe distance as roach and Ghost were shot and lit on fire. They could not save them cause there were too many of shepards men. So after Shepard and his men left, Archer and Toad noticed movement in the fire( it was Ghost) so they ran over there and quickly drug Ghost out of the fire. They thought Roach was dead so didnt help him but i think Roach survived also. So Archer and Toad took Ghost to safety. I dont think anybody else nows Ghost is alive but SOAP, PRICE, TF 141 and everybody else is going to be real happy to see Ghost alive. Also there was a picture taken of the people that were still alive at the end of the game and Ghost was in it. The last bit of evedence is from somebody that helped make the game. that guy is Infinity Ward worker, Robert Bowling and he said " You have not seen the last of ghost" which gives 100% proof that Ghost is alive. So there is alot of proof that Ghost is alive so PLEASE dont believe anyone if they say Ghost is dead because GHOST IS ALIVE! Everybody will see when MW3 come out in November 2011 that Ghost will be in the game ALIVE! Its not just me saying all this stuff, its ALOT of poeple agreeing Ghost is ALIVE! LONG LIVE GHOST!!!!

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PAK อ่านกระทู้
    อ่านจาก วิกิของ COD ประวัติของ Ghost ในช่องตารางสถานะมีคำว่า KIA ย่อมาจาก Killed In Action ตายในระหว่างสงคราม ชีวิตในหน้าที่ ไม่รู้ว่าน่าเชื่อถือได้เเค่ไหน

http://callofduty.wikia.com/wiki/Sim...Ghost%22_Riley

เออจริงแฮะ ตอนเล่นจบแล้ว มันมีรายชื่อขึ้นนี่น่ะ ว่าบุคคลดังต่อไปนี้ ได้เสียชีวิตลงในหน้าที่ มีชื่อของ Ghost ด้วยนิ รู้สึกจะอะไร Simon ๆ อะไรสักอย่างนี่เน้อะ แล้วมันจะรอดมาได้ยังไงน่ะ

แต่จะว่าไปเกมส์มันก็เกมสืแหละ อาจจะมีอะไรให้ เราได้ลุ้นและตกใจก็เป็นได้

ขนาด MW2 ยังงงเลย ไอ้ทรงผมบาดใจนี่มันใคร(ว๊ะ) 5555+

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    shepard ก็ยังไม่ตาย

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    ก็คนทำเกมเค้าอยากให้รอดมันก็มีทางรอดได้นะครับแบบเฮียPriceไงที่ตอนสุดท้ายของMWแรกจบเรามองคนอื่นมันก็ขึ้นชื่อนะแต่มองไปที่Priceไม่เห็นชื่อแล่ว

ตอนแรกก็นึกว่าตายมาโผล่อีกทีที่คุกของMW2ซะงั้น - -

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    เกมไม่ใช่โลกจริงเเยกกันให้ออก มันไม่มีข้อเท็จจริงไดๆทั้งสิ้น ก็เเค่เเฟนคลับเพ้อกันไปเอง ตัวละครเกมก็เเค่เดินไปตามเนื้อเรื่อง มันจะไปมีข้อเท็จจริงได้ยังไง = =

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: