ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ติ่งนี้มันดิ้นดีจริงๆดิ้นทุกกระทู้ที่เกี่ยวกับ WD เลย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้
    กราฟฟิคงั้นๆ คุณปลดลิมิต WD แล้วปรับสุดถ่ายโชว์ผมหน่อยจิงับ (ผมยังสุดไม่ได้เลยต้อง All low) ไม่ใช่อะไรนะเห็นคุณบอกงั้นๆ ผมอยากเห็นคุณปรับสุดโชว์ (พร้อมปลดลิมิตกราฟฟิคมันด้วย)

ไม่ตอบนะงับเดียวยาว (น่าจะรู้ๆกันอยู่นะงับว่าเรื่องอะไรที่ผมไม่กล้าพูด)
    รายได้จาก PC ผมว่าไม่น้อยไปกว่าทาง Console มากนะ

The Division
    ..::--ฉะเชิงเทรา-::..
    กล่าวขอบคุณ
    3,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,263
    ผมมีเกมนี้ใน Uplay และหลังจากลองแกะดูก็พบ........

และขอฝากถึง Ubi

ถ้ามึ...พูดงี้ก...ไม่ซื้อ Unity นะ

MY RIG ASUS STRIX GTX 970 I5 4460 8 GB of Ram GALAX SSD GAMER 120 GB

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ถ้ายอดขายใน PC ผมว่ามันก็ต้องต่ำกว่า console อยู่แล้วล่ะ เพราะช่องทางในการหาของเถื่อนมาเล่นมันชั่งง่ายและรวดเร็วยิ่งนัก
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้
    กราฟฟิคงั้นๆ คุณปลดลิมิต WD แล้วปรับสุดถ่ายโชว์ผมหน่อยจิงับ (ผมยังสุดไม่ได้เลยต้อง All low) ไม่ใช่อะไรนะเห็นคุณบอกงั้นๆ ผมอยากเห็นคุณปรับสุดโชว์ (พร้อมปลดลิมิตกราฟฟิคมันด้วย)
    ทำไมต้องปรับสุดครับ ? เกมก่อนมันจะออก ทาง Ubisoft เขาคุยไว้เยอะ พอเกมออกมาแล้วเป็นไงครับ ภาพอย่างดรอป ไม่เหมือนคลิป Demo
    จะแขวะอะไร ให้มันมีเหตุผลด้วยนะครับ ไม่ใช่เด็ก...

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Blog Entries
    1
    ริงเกมต่างนี่ ชาว pc เล่นของเเท้มีเยอะกว่า คนที่เล่นบน console อีกนะ ถึงมันจะมีไอ้คนที่เล่นของเถื่อนอยู่ด้วยก้เถอะ เเต่ผมว่าตลาด pc ก็ยังใหญ่อยู่น่าจะให้ความสำคัญเน่อ Ubi คุงถ้ามันเป็นจริงนะ

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    ถ้าผมผิดก็ช่วยบอกด้วยนะ
    คือว่า This is PC only, who cares.
    มันน่าจะแปลว่า นี่มันสำหรับ PC อย่างเดียว ใครจะแคร์ (ถึงจะจี๊ดเหมือนเดิมก็เหอะ *-* )
    ถ้าจะแปลแบบที่ จขกท ว่า มันต้องเขียนว่า This is only PC, who cares. (นี่มันแค่ PC ใครจะไปแคร์)
    หรือว่ามันใช้ได้เหมือนกันครับ อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ
    ป.ล.ถ้าแปลแบบที่ผมว่า มันก็แปลกๆอยู่เนอะ เหอๆ
    แบบที่คุณแปลถูกแล้วครับ มันสลับความหมายกันไม่ได้หรอก
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    Ubisoft's financial report , Q4 2013/14 sales by platform PC 24% 360 22% PS3 20% PS4 13% XB1 7% ของPCได้ 24% ส่วนของคอนโซลได้76% ของคอนโซลขายได้ดีกว่าเห็นๆเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    ถ้าเป็รเรื่องจริงถือว่าแย่มากๆ เลยละครับ แต่อารมณ์พี่แกคง ทนไม่หว 555

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ตอนแรกผมให้อภัยเขานะ แบบ เออลองเชิงดูภาคแรก ภาค 2 ก็น่าจะดีกว่า กำลังจะซื้อเลย
    ตอนนี้ขอบอกเลย "ภาค 2 ไม่เล่น ไม่ซื้อ"

สำหรับ AC unity ผมไม่พลาดครับ ไม่ว่ายังไง ซี่รีย์นี้ไม่เคยหลอกผมนะ

กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ไม่รู้เรื่องเป็นไงนะ ผมว่าคนที่ไม่เล่น PC อย่ามาก่อดราม่าดีกว่า เพราะคนที่เล่น PC ไม่ได้เป็นที่คุณคิดทั้งหมด
    ลองสักวัน Console ตกอยู่ในสถานการณ์เดียวกับ PC ตอนนี้สิ คุณจะคิดอย่างไร ใจเขาใจเราครับ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastshadow อ่านกระทู้
    Ubisoft's financial report , Q4 2013/14 sales by platform PC 24% 360 22% PS3 20% PS4 13% XB1 7% ของPCได้ 24% ส่วนของคอนโซลได้76% ของคอนโซลขายได้ดีกว่าเห็นๆเลยครับ
    ก็เพราะ Ubisoft ทำตัวแบบนี้หละครับมันเลยไม่มีคนอยากซื้อ Uplay ก็ห่วยแตก (เห็นเขาว่างั้น)

ปล ผมก็พยายามอุดหนุดเกมแท้นะ แต่ไม่ไช่กับค่ายนี้

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastshadow อ่านกระทู้
    อย่าแยกแค่ PC - Console สิครับ แยกแพลตฟอร์มให้หมดสิคุณ
    จากที่เห็นถ้าเทียบกันรายตัว PC ขายได้ % เยอะที่สุดเลยนะครับ
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    72
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DAggErlS อ่านกระทู้
    อย่าแยกแค่ PC - Console สิครับ แยกแพลตฟอร์มให้หมดสิคุณ
    จากที่เห็นถ้าเทียบกันรายตัว PC ขายได้ % เยอะที่สุดเลยนะครับ
    เห็นด้วยครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    รายได้จาก PC ผมว่าไม่น้อยไปกว่าทาง Console มากนะ
    งั้นคุณลองไปหาข้อมูลมาดูครับ ผมเดาส่งเดชแบบไม่ต้องคิดเลย Console ขายดีกว่าและทิ้งห่างด้วย ไม่งั้น GTA ก็ลง PC ตั้งแต่แรกแล้ว มีเหตุผลอะไรที่ไม่ลง ยกเว้นกลัว ขายไม่ออกยังไงล่ะ หุหุ

ไม่มีการตลาดใดๆทั้งนั้น ถ้า PC ขายดีจริงๆ คงไม่กั๊กไว้ให้ PS Xbox360 เพราะมันรู้ๆกันอยู่ว่าฝ้ายไหนขายดี ถ้าจะเกทับ ไป เกทับ เรื่อง ปรับกราฟฟิกได้สวยกว่า บลาๆ เถอะครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    1
    ใครว่าอะไรไม่รู้ ผมไม่ชอบใช้จอยเล่นเกม และผมก็รัก pc
    ubiทำแบบนี้ นิสัยไม่ดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    2
    ขำวะจะมีวันไหนไหมที่ joker game จะไม่เถียงกันเรื่องนี้

มันจะสำคัญอะไรที่ว่าจะลง pc หรือ คอลโซล หรือไม่แค pc หรือ คอลโซล
    ถ้าคุณอยากเล่นจริงๆผมเชื่อได้ถ้ามันลงเครื่องไหนคุณก็ต้องหาเครื่องนั้นมาเล่นมันไม่สำคัญหรอกว่าจะเป็น pc หรือ คอลโซล

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    ผมลองเล่นดูแล้วครับ.. แล้วให้เพื่อนพิสูจน์ด้วยปรากฏว่า
    สนุกแต่ mini game ที่เอาลูกบอลสลับไปมาแล้วให้เราทาย (เล่นแบบว่าเอาจริงเอาจังมาก เนื้อเรื่องไม่สน)
    ยิ่งระบบขับรถนี้ยอมรับว่าแย่มาก ตอนแรกผมก็ไม่ฟังที่เขาบอกว่าห่วยๆ กันนะ
    เพราะว่า Ubisoft เคยทำเกมแนวขับรถได้ดีมากที่ผมประทับใจเลย (พวกเกม Drive ซีรีย์เอ้ย Test Drive เอ้ย)
    แต่พอมาลองWatch Dogs เองรู้เลยว่ามันห่วยยังไง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanutpop อ่านกระทู้
    สมควรยังไงครับ?
    ติ่งอะครับติ่ง.. เห็นอวยหลายกระทู้เกี่ยวกับ Watch Dogs แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    จะตีกันเองทำไมครับ ก็มีคนแกะของ Uplay ให้ดูแล้วนิ
    แต่สำหรับผมไม่สนด้วยซ้ำ ชอบก็ซื้อเล่นก็ซื้อกันไปเรื่อย ไม่ชอบก็ไม่ต้องซื้อ ง่ายๆ ไม่เห็นต้องมีจัวะ กันเองเลยนิครับ
    ค้ายไหนดีไม่ดี จะเถียงกันทำไม เด๋ว พอเจ้งก็รู้เองแหละ อันไหนดีอันไหนไม่ดี เอ...แต่ว่าเจ้งเพราะ โหลดเถื่อนกันก็มีนี่หว่า... เอออออออคิด คิด คิด คิดไปก็ปวดหัว!!!!
    เลิกคิดเหอะ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    สรุปแล้วมาเถียงกันเรื่องคอนโซล พีซีซะงั้น
    บ้าหรือเปล่า ใช้ที่ e3 2013 บอกว่าใช้ PS4 รันนะครับ แบบนี้ PS4 จะไม่น่าโกรธกว่าเหรอครับ แถมทางฝั่งนี้เค้าปรับไม่ได้ด้วย
    จะเถียงทำพะโล้กันข้ามรุ่นทำไมครับ ไม่ว่าเครื่องไหนมันก็ดรอปเหมือนกันหมด มาโทษยอดขายดีขายไม่ดีเพื่อ?
    ไปช่วยกันบ้า ยูบิจะไม่ดีกว่าเหรอครับ? ตอนนี้ ดิวิชั่น ก็โดนดรอปอีกตัวแล้ว แล้วฝั่งคอนโซลเอง มันทำง่ายครับ เพราะมันไม่มีแพค เทกเจอร์ ถี่ๆแบบพีซี
    ไม่ต้องทำบ่อย ไม่ต้องมาเขียนโค้ด ความละเอียดจอ จะเฟรมเรท ซิงค์ บัพ option นู่นนี่ มากมายน่าเบื่อ
    สู้ลงคอลโซลไปเลย ไม่ต้องมี option ยุ่งยาก เกมกินเครื่องก็จัดเฟรมซะ 30 ถ้าไม่ไหวก็ดรอปเหลือ 720p สบายๆ เอ้าเกมเล่นได้ลื่นอีกนี่ งั้นเอา 720p วิ่ง 60 ก็แล้วกัน
    โหลด MOD ภาพมา มันเพิ่ม option การตั้งปุ่นคีย์บอร์ดด้วยนะครับ มีตัวหลักกับตัวรอง ผมงี้อึ้งไปเลย แค่ option ตัวนี้มันยังปิด

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ToshirO อ่านกระทู้
    ถ้าผมผิดก็ช่วยบอกด้วยนะ
    คือว่า This is PC only, who cares.
    มันน่าจะแปลว่า นี่มันสำหรับ PC อย่างเดียว ใครจะแคร์ (ถึงจะจี๊ดเหมือนเดิมก็เหอะ *-* )
    ถ้าจะแปลแบบที่ จขกท ว่า มันต้องเขียนว่า This is only PC, who cares. (นี่มันแค่ PC ใครจะไปแคร์)
    หรือว่ามันใช้ได้เหมือนกันครับ อันนี้ผมไม่รู้จริงๆ
    ป.ล.ถ้าแปลแบบที่ผมว่า มันก็แปลกๆอยู่เนอะ เหอๆ
    น่าจะใช้ Just ครับ This is Just a PC who cares?
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    72
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Run อ่านกระทู้
    ผมลองเล่นดูแล้วครับ.. แล้วให้เพื่อนพิสูจน์ด้วยปรากฏว่า
    สนุกแต่ mini game ที่เอาลูกบอลสลับไปมาแล้วให้เราทาย (เล่นแบบว่าเอาจริงเอาจังมาก เนื้อเรื่องไม่สน)
    ยิ่งระบบขับรถนี้ยอมรับว่าแย่มาก ตอนแรกผมก็ไม่ฟังที่เขาบอกว่าห่วยๆ กันนะ
    เพราะว่า Ubisoft เคยทำเกมแนวขับรถได้ดีมากที่ผมประทับใจเลย (พวกเกม Drive ซีรีย์เอ้ย Test Drive เอ้ย)
    แต่พอมาลองWatch Dogs เองรู้เลยว่ามันห่วยยังไง

ติ่งอะครับติ่ง.. เห็นอวยหลายกระทู้เกี่ยวกับ Watch Dogs แล้ว
    ผมไม่ไช่ติ่งนะ TT แต่ก็ยอมรับว่าเคยเป็นก่อนที่จะเล่นเกมนี้ หลังจากเล่นไปได้ซักพัก ก็ตามนั้นครับ ==''

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    งั้นคุณลองไปหาข้อมูลมาดูครับ ผมเดาส่งเดชแบบไม่ต้องคิดเลย Console ขายดีกว่าและทิ้งห่างด้วย ไม่งั้น GTA ก็ลง PC ตั้งแต่แรกแล้ว มีเหตุผลอะไรที่ไม่ลง ยกเว้นกลัว ขายไม่ออกยังไงล่ะ หุหุ

ไม่มีการตลาดใดๆทั้งนั้น ถ้า PC ขายดีจริงๆ คงไม่กั๊กไว้ให้ PS Xbox360 เพราะมันรู้ๆกันอยู่ว่าฝ้ายไหนขายดี ถ้าจะเกทับ ไป เกทับ เรื่อง ปรับกราฟฟิกได้สวยกว่า บลาๆ เถอะครับ

ตามที่เขาบอก PC เยอะสุดนะครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมว่าจบๆ ดีกว่าครับ Ubisoft ทำอะไรเดียวเขาได้รับกรรมเอง ถ้าข่าวขนาดนี้คงต้องออก Patch มาแก้แน่
    ส่วนตัวผมคิดว่าเกมนี้ถึงภาพมันจะดีขึ้น มันก็ไม่ช่วยให้เกมนี้สนุกขึ้นหรอกครับ เกมเพลย์ก็น่าเบื่อ สนุกบ้างไม่สนุกบ้าง
    ระบบ UPlay ก็ห่วย เพราะเป็นแบบนี้แล้วไม่ปรับปรุง คนจึงไปหาระบบอื่น

ถ้าสงสัยกันมากให้ใครก็ได้มาเปรียบเทียบกราฟฟิก ระหว่าง PC กับ Console สักทีจะได้รู้กัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunt77 : 19th June 2014 เมื่อ 22:42

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้

ตามที่เขาบอก PC เยอะสุดนะครับ
    ถ้าเป็นงี้ ถ้าเป็น Ubi โครตใจหายเลย ทำยอดได้นำ Xbox360 ได้แค่ 2% แลกกับทุนที่ทำพอร์ทมา PC คงยุ่งเอาเรื่อง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    ผมว่าจบๆ ดีกว่าครับ Ubisoft ทำอะไรเดียวเขาได้รับกรรมเอง ถ้าข่าวขนาดนี้คงต้องออก Patch มาแก้แน่
    ส่วนตัวผมคิดว่าเกมนี้ถึงภาพมันจะดีขึ้น มันก็ไม่ช่วยให้เกมนี้สนุกขึ้นหรอกครับ เกมเพลย์ก็น่าเบื่อ สนุกบ้างไม่สนุกบ้าง
    ระบบ UPlay ก็ห่วย เพราะเป็นแบบนี้แล้วไม่ปรับปรุง คนจึงไปหาระบบอื่น

ถ้าสงสัยกันมากให้ใครก็ได้มาเปรียบเทียบกราฟฟิก ระหว่าง PC กับ Console สักทีจะได้รู้กัน
    อัด Utra เครื่อง PC สวยกว่า คมกว่า ครับ