ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 22 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 101819202122 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankzaa อ่านกระทู้
    เกมมันเซฟออโต้เองครังแรกตอนไหนครับ
    ใช้ crack ของ อะไร ครับ 3DM หรือ ALI213

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    มีวิธีหาคนไหมคับ อยากได้วิศวกร
    ทริก
    1.เกมนี้ใครมีสกิล วิศวกร หมอ นักเคมีนี้ห้ามส่งไปเลยนะ บางทีสร้างบ้านจำเป็นต้องใช้คนพวกนี้ ถ้าใกล้จะตายให้รีบออกก่อนมันจะนอนแมว
    2.ของที่ต้องสร้าง แบบไฟร์บังคับ ห้องพยาบาล ฟาร์ม โรงซ่อมรถ ห้องสมุด ห้องนอน คลัง ส่วนห้องอาหาร ครัว ยิมไม่จำเป็นเท่าไหร่
    3.บ้านที่ดีที่สุด คือโกดังซ่อมรถ ล่าง ซ้ายนั้นแหละ แต่ก็มีข้อเสียคืออัพเกรดโรงซ่อมรถไม่ได้ อีกที่่คือสวนสนุกแต่ว่าแถวนั้นหาของยากกว่าโกดังแต่สวนสนุกนี้
    4.ถ้าไปทำเควสหรือบุกบ้านแดงไม่ชัวร์แนะนำให้เอาเพื่อนไปเพิ่ม
    5.ไม่ชัวให้วิ่งหนีเลยอย่าฝืนสู้ มีรถก็ให้รีบขึ้นรถ
    6.ระวังอย่าตายโง่ๆมองดูทางให้ดีก่อนจะทำอะไร ผมตายหน้าบ้านมา2รอบแล้ว feralดักหน้าบ้าน1รอบ กะอีกรอบไปตายข้างบ้านสู้ไม่ไหวโดนรุมตาย
    7.ถ้าทรัพยากร เต็มไม่ต้องไปฝืนเก็บ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    State of Decay Key Bindings

1, copy SODKB.exe to the game directory (and StateOfDecay.exe put together)

2, double click to run SODKB.exe for key settings

http://www.upload-thai.com/download....620fa193ae13d5

State of Decay Update แนะนำลงเกมส์ใหม่ แล้วอัพเดต

วิธีอัพเดต

รันไฟล์อัพเดต เลือกไดร์ที่ติดตั้งเกมส์ ( D:/State of Decay) รอจนเสร็จ จะมีหน้าต่าง cmd ขึ้นมาแล้วรอให้มันขึ้น (Y/N) ให้พิม n ไปแล้ว enter รอให้เสร็จโดยสังเกตุจากถ้าเสร็จแล้วจะมี Press Any key to continoues (ไล่ลงอัพเดตตั้งแต่ 2-6 แล้วค่อยแก้ Crack อันล่าสุด)

State.of.Decay.Update.2-FTS (45MB)

http://www.putlocker.com/file/0E99EB0827FCFCCC

State.of.Decay.Update.3-FTS (requires Update2) (25MB)

http://www.putlocker.com/file/CDAFC5838B73F687

State.of.Decay.Update.4-FTS (requires Update3) (40MB)

http://www.putlocker.com/file/7205B0FF7B09DACD

State.of.Decay.Update.5-FTS (requires Update4) (25MB)

http://www.putlocker.com/file/77BB76CA49E42C34

State.of.Decay.Update.6-FTS (requires Update5) (25MB)

http://www.putlocker.com/file/745AD1DD36E49846

ถ้าผมอับถึง 3 ที่อยู่หน้าแรกแล้ว ผมอับ 4 ได้เลยมั้ยคับ

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chutterbaby อ่านกระทู้
    ใช้ crack ของ อะไร ครับ 3DM หรือ ALI213
    ผมลงมันทั้ง 2 อย่างเลย - - เกี่ยวมั้ยครับ ขอวิธีหน่อยครับ แงๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 11rd อ่านกระทู้
    State of Decay Key Bindings

1, copy SODKB.exe to the game directory (and StateOfDecay.exe put together)

2, double click to run SODKB.exe for key settings

http://www.upload-thai.com/download....620fa193ae13d5

State of Decay Update แนะนำลงเกมส์ใหม่ แล้วอัพเดต

วิธีอัพเดต

รันไฟล์อัพเดต เลือกไดร์ที่ติดตั้งเกมส์ ( D:/State of Decay) รอจนเสร็จ จะมีหน้าต่าง cmd ขึ้นมาแล้วรอให้มันขึ้น (Y/N) ให้พิม n ไปแล้ว enter รอให้เสร็จโดยสังเกตุจากถ้าเสร็จแล้วจะมี Press Any key to continoues (ไล่ลงอัพเดตตั้งแต่ 2-6 แล้วค่อยแก้ Crack อันล่าสุด)

State.of.Decay.Update.2-FTS (45MB)

http://www.putlocker.com/file/0E99EB0827FCFCCC

State.of.Decay.Update.3-FTS (requires Update2) (25MB)

http://www.putlocker.com/file/CDAFC5838B73F687

State.of.Decay.Update.4-FTS (requires Update3) (40MB)

http://www.putlocker.com/file/7205B0FF7B09DACD

State.of.Decay.Update.5-FTS (requires Update4) (25MB)

http://www.putlocker.com/file/77BB76CA49E42C34

State.of.Decay.Update.6-FTS (requires Update5) (25MB)

http://www.putlocker.com/file/745AD1DD36E49846
    แล้วอัพเดท 1 ละครับ ใช้ของเจ้าของกระทู้เลยเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bankzaa อ่านกระทู้
    แล้วอัพเดท 1 ละครับ ใช้ของเจ้าของกระทู้เลยเหรอ
    ใช่ครับ แต่เสริมนะครับ อัพเดททั้งหมดสามารถใช้แคร็กของ 3DM ได้ไม่จำเป็นต้องลงแคร็กFTS ใหม่ครับ
    ตอนนี้ Update 6 ผมก็ยังใช้แคร็กของ3DM ที่เป็นของUpdate1-3 ได้ไม่มีปัญหา ระวังลงแคร็กตัวใหม่
    แล้วต้องเล่นใหม่หมดนะครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    189
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ถามหน่อยครับ จะมีตัวเกมที่สมบูรณ์ออกมาไหมหรือเราต้องคอยอัพเดทตามตลอดเลยครับ
    ถ้ามีตัวสมบูรณ์จะมี co-op ไหม ผมเคยอ่านเจอว่ากำลังพัฒนาอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PINK อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ จะมีตัวเกมที่สมบูรณ์ออกมาไหมหรือเราต้องคอยอัพเดทตามตลอดเลยครับ
    ถ้ามีตัวสมบูรณ์จะมี co-op ไหม ผมเคยอ่านเจอว่ากำลังพัฒนาอ่ะครับ
    มีครับข่าวบอกออกตอนปลายปีนี้ ของ pc ครับ มี dlc ด้วย รอครับรอ ผมก็รอ ปลายปีนี้

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ไปคุยกับตัวที่จะเป็นแล้วมองขวามือจะมีคำสั่ง

ปล.จะย้ายกันทำไมครับ ไม่สร้างเพิ่ม ? ผมสรัางเพิ่มกระจ่าย สวนผัก ที่พัก บ้านใหม่ อัพเกรดบ้าน ห้องพยาบาล มันทำได้ครับ รึพวกท่านไม่รู้ กัน ?

ดูกันสะนี้ไง ในบ้านอัพอยู่ยังไม่เส็จต้องรอก่อน แปลงผัก ห้องพยาบาล ส่วนอันสุดท้ายยังคิดไม่ออกจะอัพอ่ะไรมันมีให้เลือกหลายอัน - -'' ที่จอดรถด้านหน้าก็อัพได้แต่คิดไม่ออกอีกอ่ะ

ปล.ดีอย่างกดอัพแล้วออกเกมเข้าใหม่ไม่ต้องรอ มันอัพให้เลยตอนเราไม่เล่นแค่กดอัพ

ผมว่าก็หน้าจะมีปัญหาอยู่หรอกนะ มันเป็นตัวทดลองเล่น ไม่ใช่ตัวเต็มครับ

อันนี้ผมก็รู้ครับ ผมเลยตัดใจอัพดีกว่า ไม่ย้ายเพราะ ผมก็หาไม่เจอ - -''
    ทำแบบในภาพทำยังไงครับ เข้าเมนูในส่วนไหน ผมงง

กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ champ6025 อ่านกระทู้
    มัน save ได้ไหมคับ เล่นไกลละพอ กดออก แล้วเข้าเกมใหม่ก็เริ่มใหม่เลย = =
    ผมเป็นเหมือนกัน ตอนนี้เซฟได้ยังครับของคุณ ถ้าได้แล้วบอกผมด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peacepe2 อ่านกระทู้
    ถ้าใครเล่นเเล้วมีปัญหาตรงไหน ไม่เข้าใจ โพสถามได้นะครับ ถ้าผมพอรู้ จะเข้ามาตอบให้นะครับ ยกเว้นปัญหาด้านเทคนิคเช่น เล่นไม่ได้ อืด กระตุก เซฟไม่ได้ อันนี้ต้องใช้ความพยายามเองนะครับ
    ขอวิธีการสร้างสิ่งก่อสร้างต่างๆในเกมหน่อยครับ ยกตัวอย่างมาก็ได้ว่าต้องเข้าตรงไหน ไปตรงไหน กดตรงไหน ขอบคุณครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rutsayam อ่านกระทู้
    ขอถามคนที่เซฟเกมได้นะครับ คือพวกคุณเซฟเกมไว้ที่ไหนหรอครับ การที่ไม่สามารถเซฟเกมได้มันเกี่ยวกับการที่เอาเกมไปลงไว้ที่Drive D หรือป่าวครับ
    ตอนนี้คุณเซฟได้ยังครับ ถ้าได้คือทำยังไง

กล่าวขอบคุณ
    624
    ของผมเล่นได้ปกติจนบัดนี้ แต่ที่มีปัญหาก็คือตั้งแต่ลงเกมแรก ๆ แล้ว(จากไม่ได้อัพเดทจนอัพเดท6แล้ว)ใช้
    Taunt ไม่ได้ทั้ง ๆ ที่กด คลิกซ้าย+Q แล้วแต่มันก็ไม่เกิดอะไรขึ้นเลย แต่บีบแตรรถอะไรได้ปกติ แต่ใช้อันนี้ไม่ได้เลย
    ทำให้ภารกิจล่อซอมบี้ด้วยเสียงต้องใช้ประทัดตลอดเปลืองมาก ไม่ทราบว่ามีใครเป็นแบบผมบ้างหรือเปล่าครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ล่อซอมบี้ด้วยเสียง ใช้ปืนที่เสียงดังๆก็ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ปลูกผักยังไงบอกทีครับพี่น้องผม งมไม่เจอมาหลายวันแล้ว ช่วยด้วย helpme

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ได้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่ยังเซพเกมส์ไม่ได้ครับ ผมทำได้แล้ว และ มัน ออโต้เซพได้ด้วย (แล้วแต่คนจะทำตามนะครับ สำหรับผมโอเคเลย)

อย่างแรกเลยผมลบตัวเกมส์ที่เคยใช้ออกเลยครับแล้วโหลดใหม่ (ก็ของกระทู้นี้นั้นล่ะครับโหลดมาเลย)
    ปิดแอนตี้ไวรัส (สิ่งผมใช้ของ AVAST)หลังจากโหลดเสร็จ
    เวลาลงก็ลงตามขั้นตอนที่เจ้าของกระทู้บอก คือ เมื่อแตกไฟล์ตัวเกมส์เสร็จแล้วอย่าพึ่งเข้าเกมส์ครับ
    จากนั้นก็โหลด UPDATE 1 มา ลงอัพเดทก่อนครับ แล้วตามด้วยแครก พอ Update 2 ก็ ลง อัพเดทเสร็จแล้วก็อปแครกไปวางจากนั้นมันจะมีแครก 3DM ก็ลงทับตามไป
    อัพเดท 3 ก็เหมือนกัน ลงอัพเดทก่อนแล้วก็ตามด้วยแครกครับ พอทำเสร็จแล้วผมกลัวมันจะเป็นเหมือนเดิม ผมเลยลองเล่นผ่าน steam ดูเอาครับ วิธีก็
    โหลด Steam มาจากเว็บเลยครับ (บนมุมขวาจะมีให้เลือกติดตั้ง) พอลงเสร็จก็สมัคร ID ไปเลยครับ
    พอเรียบร้อยหมดแล้ว ก็เข้า Steam ครับ เข้าไปยังหัวข้อ คลัง แล้วก็ ที่มุมซ้าย จะมีคำว่า +เพิ่มเกมส์ กดเข้าไปมันแล้วเลือก เพิ่มเกมส์ที่ไม่อยู่บน Steam จากนั้นก็เปิดหาไปยัง
    โฟร์เดอร์ที่ตัวเกมส์เราอยู่เลือกตัวเกมส์ StateOfDecay แค่นั้นละครับ แล้วก็กดเล่นเกมส์ผ่าน steam ไปเลย

ผมทำแบบนี้แล้วก็เซพออโต้ให้เลยครับ ลองทำดู ถ้าคิดว่ามันยุ่งยากก็ลองหาวิธีอื่นดูเอานะครับ
    ผมก็แย่เลย มือสมัครเล่นไม่ค่อยชำนาญทำมั่วๆ จนได้เฉยเลย เลยเอามาบอกครับ
    ขอบคุณครับ ผมทำตามทุกขั้นตอนตอนนี้เซฟได้แล้วครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    624
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ langkhao อ่านกระทู้
    ล่อซอมบี้ด้วยเสียง ใช้ปืนที่เสียงดังๆก็ได้ครับ
    มันค่อนข้างเปลืองกระสุนนะครับ(ยกเว้นแต่จะโกงเกม) ใช้ท่าเยาะเย้ยนี่ประหยัดหลาย ๆ อย่างได้มาก แต่ตัวเกมของผม
    เหมือนจะมีปัญหาแต่อันนี้อันเดียว ตอนนี้เปลี่ยนวิธีใหม่ละ ใช้รถล่อแทนเอารถเข้าไประยะแล้วกดแตรก็ใช้ได้เหมือนกัน
    ประหยัดไปอีกแบบ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ถ้าเป็นเควสผมใช้ประทัดนะ กะนาฬิกาปลุก ปกติไม่ค่อยได่้ล่อหรอก เจอก็หลบ ไม่หลบก็ฆ่าทิ้ง

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผม SAVE เกมไม่ได้ครับ ลองทุกวิธีแล้วทั้งตั้งค่าแล้วกดออกมันขึ้น save แต่พอออกเกมมามีแต่ new game อ้ะทุกรอบเลยแก้ยังไง T^T

กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Desperado อ่านกระทู้
    ผม SAVE เกมไม่ได้ครับ ลองทุกวิธีแล้วทั้งตั้งค่าแล้วกดออกมันขึ้น save แต่พอออกเกมมามีแต่ new game อ้ะทุกรอบเลยแก้ยังไง T^T
    ตอนนี้ผมเซฟได้แล้ว ผมทำตาม montreepot ครับ ดีใจมากๆ ทำตามผมแบบละเอียดเลยนะ
    1.ลบเกมออกจากเครื่อง ไม่ให้เหลือแม้แต่ไฟล์เดียว 2.ถ้ามีสตรีมอยู่แล้วก็ให้ลบออกด้วย
    3.โหลดตัวเกมใหม่ทั้งหมด 4.โหลดสตรีมใหม่ 5.ปิดแสกนไวรัสก่อนแตกไฟล์เกม
    6.แตกไฟล์เกมเสร็จอย่าเพิ่งเข้าเกม 7.ลงอัพเดท 1 ตามด้วยแคร๊ก ลงอัพเดท 2
    ตามด้วยแคร๊ก 3dm ที่มาด้วยกันในนั้น ลงแค่ 3dm อย่างเดียวพอห้ามลงแคร๊กที่เขียนว่า crack เฉยๆ
    แล้วก็ลงอัพเดท 3 ตามด้วยแคร๊ก 8.อย่าเพิ่งเปิดเกมให้ลงสตรีมให้เรียบร้อยสมัครล็อคอินไว้
    9.เพิ่มเกม state of decay ลงไปในสตรีม 10.เล่นผ่านสตรีม กดเล่นทุกครั้งที่จะเล่น กันเหนียว
    ....ลองดูครับ ตอนนี้ผมเซฟได้แล้ว.....

กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ montreepot อ่านกระทู้
    สำหรับคนที่ยังเซพเกมส์ไม่ได้ครับ ผมทำได้แล้ว และ มัน ออโต้เซพได้ด้วย (แล้วแต่คนจะทำตามนะครับ สำหรับผมโอเคเลย)

อย่างแรกเลยผมลบตัวเกมส์ที่เคยใช้ออกเลยครับแล้วโหลดใหม่ (ก็ของกระทู้นี้นั้นล่ะครับโหลดมาเลย)
    ปิดแอนตี้ไวรัส (สิ่งผมใช้ของ AVAST)หลังจากโหลดเสร็จ
    เวลาลงก็ลงตามขั้นตอนที่เจ้าของกระทู้บอก คือ เมื่อแตกไฟล์ตัวเกมส์เสร็จแล้วอย่าพึ่งเข้าเกมส์ครับ
    จากนั้นก็โหลด UPDATE 1 มา ลงอัพเดทก่อนครับ แล้วตามด้วยแครก พอ Update 2 ก็ ลง อัพเดทเสร็จแล้วก็อปแครกไปวางจากนั้นมันจะมีแครก 3DM ก็ลงทับตามไป
    อัพเดท 3 ก็เหมือนกัน ลงอัพเดทก่อนแล้วก็ตามด้วยแครกครับ พอทำเสร็จแล้วผมกลัวมันจะเป็นเหมือนเดิม ผมเลยลองเล่นผ่าน steam ดูเอาครับ วิธีก็
    โหลด Steam มาจากเว็บเลยครับ (บนมุมขวาจะมีให้เลือกติดตั้ง) พอลงเสร็จก็สมัคร ID ไปเลยครับ
    พอเรียบร้อยหมดแล้ว ก็เข้า Steam ครับ เข้าไปยังหัวข้อ คลัง แล้วก็ ที่มุมซ้าย จะมีคำว่า +เพิ่มเกมส์ กดเข้าไปมันแล้วเลือก เพิ่มเกมส์ที่ไม่อยู่บน Steam จากนั้นก็เปิดหาไปยัง
    โฟร์เดอร์ที่ตัวเกมส์เราอยู่เลือกตัวเกมส์ StateOfDecay แค่นั้นละครับ แล้วก็กดเล่นเกมส์ผ่าน steam ไปเลย

ผมทำแบบนี้แล้วก็เซพออโต้ให้เลยครับ ลองทำดู ถ้าคิดว่ามันยุ่งยากก็ลองหาวิธีอื่นดูเอานะครับ
    ผมก็แย่เลย มือสมัครเล่นไม่ค่อยชำนาญทำมั่วๆ จนได้เฉยเลย เลยเอามาบอกครับ
    ขอบคุณวิธีของคุณมากเลยครับ ผมลองทำซ้ำแบบละเอียดตอนนี้เซฟได้แล้่ว ดีใจมาก *-*

กล่าวขอบคุณ
    20
    ผมทำแล้วครับ ก็ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Desperado อ่านกระทู้
    ผมทำแล้วครับ ก็ไม่ได้
    ทักมาในจดหมายครับผมจะบอกนะ ด่วนๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    20
    ทักมาในจดหมายครับผมจะบอกนะ ด่วนๆๆ
    แล้วถ้าเซฟได้แล้วจะดูยังไงอ่าครับ