ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1523242526273575 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ช้วยบอกวิธีผ่านด่าน the way of the voice ที่ไปหาพระบนยอดภูเขาทีครับ ผมไปคุยกับพระเเล้วมันบอกให้ทำอะไรซักอย่าง เเต่ผมไปดูใน youtube หน้าจะให้ร้องเเล้วมีพลังออกมา เเต่ผมทำไม่ได้ ไม่รู้ทำยังไง คุยกับพระเเล้วก็ไม่มีตัวหนังสือให้เลือกๆเหมือนในclipe ช้วยทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ goffyjung อ่านกระทู้
    ช้วยบอกวิธีผ่านด่าน the way of the voice ที่ไปหาพระบนยอดภูเขาทีครับ ผมไปคุยกับพระเเล้วมันบอกให้ทำอะไรซักอย่าง เเต่ผมไปดูใน youtube หน้าจะให้ร้องเเล้วมีพลังออกมา เเต่ผมทำไม่ได้ ไม่รู้ทำยังไง คุยกับพระเเล้วก็ไม่มีตัวหนังสือให้เลือกๆเหมือนในclipe ช้วยทีครับ
    ลองเข้า magic แล้วไป short มันจะมีสกิล unfroce อยู๋ เลือกสกิลแล้วใช้ใส่นักบวช

กล่าวขอบคุณ
    229
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    เออ..... คือว่า อาวุธที่ ผมใส่ธาตุไปอะ มันหมดอะครับ ไอ ตรงหลอก เทาๆ อะ มันหมดหลอดแล้วอะ แล้วจะเพื่มยังไงหรอครับ

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ crysis01 อ่านกระทู้
    เออ..... คือว่า อาวุธที่ ผมใส่ธาตุไปอะ มันหมดอะครับ ไอ ตรงหลอก เทาๆ อะ มันหมดหลอดแล้วอะ แล้วจะเพื่มยังไงหรอครับ
    ต้องมี soul gem ครับ วิธีเพิ่มก็ในหน้า inventory กดเลื่อนเลือกไปที่อาวุธ แล้วกด T เลือก soul gem ที่จะใช้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ganandgun อ่านกระทู้
    ไปปราสาทในเมืองม้า ที่เราไปรับเควสฆ่ามังกรครั้งแรกกับพระราชาอะครับ

คนขายบ้านจะอยู่ในปราสาทนั้น หัวเถิกๆหน่อย ลองเดินหาดูนะครับ ถ้าไปมืดๆมันจะนอนอยู่ในห้องมัน

ซื้อแล้วบ้านข้างในจะไม่สวยครับ ถ้าต้องการตกแต่งเพิ่ม ให้คุยกับมันอีกครั้งครับ

ผมตกแต่งครบ บ้านน่าอยู่มากครับ
    หาบ้านไม่เจออะครับซื้อบ้านมาละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ As0236 อ่านกระทู้
    หาบ้านไม่เจออะครับซื้อบ้านมาละ
    ของผมอยู่แถวๆๆ ร้านตีเหล็กครับ ลองดู

กล่าวขอบคุณ
    27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dajimaum อ่านกระทู้
    ลองเข้า magic แล้วไป short มันจะมีสกิล unfroce อยู๋ เลือกสกิลแล้วใช้ใส่นักบวช
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ As0236 อ่านกระทู้
    หาไม่เจอเหมื่อนกัน

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theqqqza อ่านกระทู้
    ของผมอยู่แถวๆๆ ร้านตีเหล็กครับ ลองดู
    มันอยู่ในเมืองใช่ป่ะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    http://www.demonoid.me/files/downloa...0/001669175807 แก้เควส A Cornered Rat ที่ไปคุยกะ Esbern แล้วไม่มีเสียงมันไม่ยอมออกมาจากห้อง โหลดเสร็จ แตกไฟล์ A Cornered Rat fix 157 ไปวางไว้ใน โฟลเดอร์ data ในเกมส์ เปิดเกมส์ไปคุยกะ Esbern ใหม่จะมีเสียงแล้วรอแป๊ปเนิงมันจะเปิดประตูให้เข้าไป ถ้าจะเอาให้จบหมดเกมส์นี้ คงต้องเล่นกันเป็นปี ขนาดผมโกง วาปได้ทำเควสไป 200-300 เควสละ ยังไม่ไปไหนเลยเวลเพิ่ง 20 haha

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    บ้านชื่อ breezehome ครับตรงร้านตีเหล็กนั้นแหละใกล้ๆประตูทางออก

ผมมีสูตรเพิ่ม sneak ด้วย ตอนนี้ 57 และ คือผมเข้ากิลนักฆ่าหน่ะ

ก็นะไปฟันคนในกิลเลย ฟันคนละ 1ดอกแล้วก็ไปฟันคนอื่นเปลี่ยนๆไปเปลี่ยนมาเลื่อยๆแต่ไม่รู้เพราะบัคเควสรึปล่าวนะ

ตอนผมปั้มเวลก็เควส the cure for madness ตอนที่มีคนมุงๆเยอะๆหน่ะแต่อย่าฟันลัวๆละ มันทีละดอกแล้วเปลี่ยน คือ ลองดูละกันครับ
    ก่อนที่จะได้ม้าดำหน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    เจอShouts แนวๆมาครับ ชื่อ Become Ethereal

พอใช้แล้วโดดลงจากที่สูงมากๆไม่ตายครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 125457212 อ่านกระทู้
    บ้านชื่อ breezehome ครับตรงร้านตีเหล็กนั้นแหละใกล้ๆประตูทางออก

ผมมีสูตรเพิ่ม sneak ด้วย ตอนนี้ 57 และ คือผมเข้ากิลนักฆ่าหน่ะ

ก็นะไปฟันคนในกิลเลย ฟันคนละ 1ดอกแล้วก็ไปฟันคนอื่นเปลี่ยนๆไปเปลี่ยนมาเลื่อยๆแต่ไม่รู้เพราะบัคเควสรึปล่าวนะ

ตอนผมปั้มเวลก็เควส the cure for madness ตอนที่มีคนมุงๆเยอะๆหน่ะแต่อย่าฟันลัวๆละ มันทีละดอกแล้วเปลี่ยน คือ ลองดูละกันครับ
    ก่อนที่จะได้ม้าดำหน่ะครับ
    หาบ้านเจอแล้วขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ที่จริงตอนซื้อบ้านเสร็จ มันก็มีเควสขึ้นนะครับ เควสให้ไปหาบ้าน = =

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    แก้พิษ ยังไงอ่ะครับ โดนไปสามพิษล่ะ ยังหายาแก้ไม่ได้เลย

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ J@Y อ่านกระทู้
    แก้พิษ ยังไงอ่ะครับ โดนไปสามพิษล่ะ ยังหายาแก้ไม่ได้เลย
    ใช้ยา disease-curing potion สิครับผม

กล่าวขอบคุณ
    44
    Alduin มันตายงายจัง = =a

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earth2834 อ่านกระทู้
    Alduin มันตายงายจัง = =a
    ฆ่ายังไงครับ ฟันธรรมดาหรอครับ ทำไมของผม ฟันเท่าไหร่ก็ไม่ตาย
    War would end if the Dead could Return

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onmyway อ่านกระทู้
    ฆ่ายังไงครับ ฟันธรรมดาหรอครับ ทำไมของผม ฟันเท่าไหร่ก็ไม่ตาย
    เควสสุดท้ายของเนื้อเรื่องหลักอะครับ ที่มีคนอีก 3 คน ช่วยเรา

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    นี้มีคำถามอีกละพอดีจะเล่นใหม่รอบ3เพราะรอบ2ใช้สูตรบอกตรงๆไม่หนุกเลย

1.อาชีพนักฆี่าสู้มังกรได้หรอมันต้องเนียนเอานิเกราะเบาด้วย

2.อาชีพนักเวทย์ผมจะเล่นสายเสกดาบอย่างเดียวได้ไหมพอดีไม่ชอบใช้เวทย์ไฟอะไรหยังงี้

ขอบคุณเซียนที่ตอบ

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    นี้มีคำถามอีกละพอดีจะเล่นใหม่รอบ3เพราะรอบ2ใช้สูตรบอกตรงๆไม่หนุกเลย

1.อาชีพนักฆี่าสู้มังกรได้หรอมันต้องเนียนเอานิเกราะเบาด้วย

2.อาชีพนักเวทย์ผมจะเล่นสายเสกดาบอย่างเดียวได้ไหมพอดีไม่ชอบใช้เวทย์ไฟอะไรหยังงี้

ขอบคุณเซียนที่ตอบ
    เสกดาบคิดว่าไม่ค่อยแรงนะครับ สู่่ดาบEnchance ไม่ได้ ผมว่าเล่นเวทไปเลย+กับดาบก็ได้ครับสลับไปสลํบมาแล้วแต่สถานการณ์

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    แอบอ่านมาตั้งนานมีคำถามครับ ผมเล่นนักเวทที่ปกติจะใส่ Light Armor เพื่อให้เคลื่อนไหวสะดวก
    แต่ผมไปเห็นPerk ของ Heavy Armor ชื่อ Conditioning บอกว่า เกราะไม่คิดน้ำหนักและไม่ทำให้เดินช้า งี้ผมใส่ Heavy ดีกว่ามั้ยครับ
    แล้วค่อย Enchance เอาสกิลความสามารถร่ายเร็วของชุดนักเวทใส่เกราะหนักอีกที ได้มั้ยครับ

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    มีวิธีตีเกราะสำหรับพวกนักเวทย์ไหมครับ

ผมเล่นเวทย์แต่ชุดไม่เท่เอาซะเลย = =

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gosol อ่านกระทู้
    แอบอ่านมาตั้งนานมีคำถามครับ ผมเล่นนักเวทที่ปกติจะใส่ Light Armor เพื่อให้เคลื่อนไหวสะดวก
    แต่ผมไปเห็นPerk ของ Heavy Armor ชื่อ Conditioning บอกว่า เกราะไม่คิดน้ำหนักและไม่ทำให้เดินช้า งี้ผมใส่ Heavy ดีกว่ามั้ยครับ
    แล้วค่อย Enchance เอาสกิลความสามารถร่ายเร็วของชุดนักเวทใส่เกราะหนักอีกที ได้มั้ยครับ
    ผมสายเวท ใส่ Heavy Armor ครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    อยากรู้ว่าdisenchant ทำที่ไหน และทำอย่างไรบ้างคับ หาวิธีไม่เจอเลยครับ

ออ.มีจุดบอกนิดนึงคับ สำหรับตอนสังหารสำหรับคนใช้ดาบ ที่มันตัดเป็นคัตซีน แล้วโจมตีแบบทีเดียวตาย
    ลองสังเกตแถบพลังศัตรู แล้วดูแถบstamina ของเราให้สูงหรือเต็มไว้ แล้วเล็งเป้าให้แม่นๆ กดแช่แล้วบ่อยดูครับ
    ปล.อันนี้ลองกับศัตรูที่เป็นคนจะเป็นอย่างนี้เกือบทุกตัว ถ้าย่องเข้าด้านหลังที่เดียวดับ

Tags for this Thread