ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    330
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,291
    Blog Entries
    1
    ต้องเริ่มแต่เด็กๆ ไม่อ่อนดัดง่าย ไม้แก้หักง่าย55+

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    เราควรจะอนุรักษ์ ภาษาไว้ใช้นานๆ นะ

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    โฮ้ย ไม่อยากเลย ไม่ชอบอังกฤษอะ

กล่าวขอบคุณ
    554
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jakajanwax อ่านกระทู้
    ดีมากเลยครับ ไทยเราก็เสียเปรียบตรงนี้ไง เพราะไม่เคยเป็นเมืองขึ้นของใครทำให้พูดอังกฤษไม่เป็นกัน =.=
    ถ้ามาพูดใกล้ๆ ผมนี่จะกระโดดเตะก้านคอ บรรพบุรุษรักษาเอกราชไว้ให้เป็นประเทศที่ไม่เป็นเมือง ขึ้นของตะวันตก คุณพูดแบบนี้เท่ากับดูถูกประเทศตัวเอง
    แล้วอีกอย่างถ้าอยากพูดอังกฤษเก่งมันอยู่ที่ความพยายาม ไม่ใช่หาข้ออ้างจำไว้

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    ผมว่า ก็ดีแล้วนี่

แต่ช่วงแรกอาจจะยากหน่อย

ปล.แต่จะมีใครทำตามที่โรงเรียนประกาศไหมละนั่น

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ให้ผม พิมพ์คุยกันเป็น En ได้อยู่นะ แต่เวลาพูดกันนี่สิมันนึกออก แต่คำด่า 555

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    จะได้พูดอังกฤษละนายกดีจัง
    Hi~~~~~

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    แล้วจะเรียนภาษาไทยกันไงละทีนี้

The KOP
    กล่าวขอบคุณ
    4,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    ผมโคตรไม่เก่งอักฤษครับ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meen41286 อ่านกระทู้
    แล้วจะเรียนภาษาไทยกันไงละทีนี้
    อังกฤษทั้งวัน1วันภาษาไทยทั้งวัน6วัน ดีปะ
    Hi~~~~~

-[HARDCORE GAMER]-
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    หึ อาจารย์บางท่านยังสอนผิดๆถูกๆเลย

GFAQS SyBer2[BB]
    กล่าวขอบคุณ
    4,061
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,269
    หัน มา ท่อง ก-ฮ วันละตัว ดีกว่าไหม????

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    อะไรกัน... ไทยยังพูดไม่ชัดเลยนะ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RES_PAUL อ่านกระทู้
    อืมๆ เป็นความคิดที่น่ากระโดดตบด้วยส้นเท้าดีตริงๆ อิอิ (คนเรายิ่งแก่ยิ่งงี่เง่าน่ะว่าไหม ?)

ก่อนจะกระแด๊ะไปอังกฤษน่ะหันมาดูเด็กๆหน่อยภาษาประจำชาติมันยังไม่รอดเลยไอ้หนู = =''
    มันงี่เง่างั้นหรอ?จะให้ไปเริ่มเอาชาติไหนครับสังคมเค้าไม่รอพวกล้าหลังหรอกครับ (คำว่าล้าหลังไม่ได้หมายความว่าภาษาไทยล้าหลัง) จะไปรอให้ภาษาไทยเเน่นตอบได้ทุกหลักก่อนหรอ? ถามหน่อยมีซักคนในนี้มั๊ยที่รู้หลักภาษาไทยสามารถตอบได้ทุกอย่าง ให้พูดอังกฤษคนที่พูดไม่ค่อยได้หรือมีความรู้ไม่พอที่จะพูดจนคล่องก็จะได้เเรงผลักดันจากการที่ให้มีการพูดเนี่ยเเหละภาษาต่างประเทศเรียนหลักอย่างเดียวไม่พอหรอกเค้าต้องคุยกันจริงด้วยไม่งั้นเรียนหลักเป็นชาติก็ยังพูดกันชาวต่างชาติไม่คล่องหรอก ให้พูดอังกฤษ 1 วันมันไม่ได้ให้เลิกเรียน ไม่ได้ให้เลิกใส่ใจที่จะอณุรักษณ์ภาษาไทยซักหน่อย คนที่ใช้ภาษาไม่ถูกมันก็เป็นเพราะตัวของเค้าเองโรงเรียนเคยสอนให้ใช้ภาษาวิบัติหรอ? ภาษาไทยรู้หลักไม่กระจ่างมันพูดไม่ได้เลยหรอ มันจะหายไปเลยหรอ? ผมคิดว่าคนสมัยก่อนยังไม่รู้หลักภาษาเลยมั๊งเเต่ภาษาไทยยังคงอยู่ได้เเม้ตอนนี้จะมีภาษาวิบัติก็เถอะ เเล้วอีกอย่างนายทุเรศมากนะใช้คำพูดดูถูกเเสดงชั้นเชิงใส่คนอื่น มันเเสดงให้ผมเห็นอย่างที่นายบอกว่า ยิ่งเเก่ยิ่งงี่เง่า! เเต่จะเเก่จริงรึเปล่านะ... เเล้วพวกที่บอกว่าไม่ชอบกลัวภาษา ไม่ทำให้เก่งขึ้นเนี่ยเปลี่ยนความคิดมั่งนะครับไม่ใช่ไม่ตั้งเรียนใจมัวเเต่บ่น ขี้เกียจไปวันๆ ไม่ตั้งใจทำอะไรอย่างจริงจังประเทศชาติคงจะดีขึ้นหรอก คนยุคสมัยนี้เค้าต้องพยายามศักยภาพในตัวเองให้เยอะๆเเล้วครับ ไม่งั้นมันก็จะกลายเป็นพวกไม่เจริญคอยตามตูดคนอื่นนั่นเเหละ ประเทศอื่นในอาเซียนเด็กเค้าก็พูดอังกฤษได้เกือบทั้งนั้นเเล้วมีเเต่ไทยล่ะมั๊ง!! ป.ล.เเล้วเค้าก็ไม่ได้ทิ้งภาษาประจำประเทศเค้าด้วย!!

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    i used to an student like you then i took an fucking arrow to the knee!!!!!!!!!

ใครทักอะไรผมตอบไปงี้หมดอะ
    http://bf3stats.com/stats_pc/auzaa123 มันเอาลงไงแว้ = =

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    เห็นอ่านมาหลายคอมเม้นละนะ "เอาภาษาตัวเองให้รอดก่อน" "ควรจะอนุรักษ์นะ" "ยังพูดไทยไม่ชัดเลย" "แต่ความคิดคนก้าวหน้าอะนะ แต่ผมเกลียดคำนี้มากๆ กลัวภาษามันจะครองประเทศไทย" เดี๋ยวนี้ ต่างชาติเข้ามาบ้านเยอะแยะ ถ้าไม่รู้จักพูดให้เป็น แล้วต่างชาติเขาจะมองเรายังไง ?

ผมว่านะ ถ้า่มันรุ้จักแยกแยะ รู้จักการนำเอาไปใช้นี่ ผมว่าจะเป็นประโยชน์มากกว่า สำหรับความคิดผมนะ ให้มันหัดอ่านกันก่อนดีกว่ามั้ง พูดยังไม่รอดกันเลย

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-=JKG=-
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 557
    วันนี้ผมจะทำตัวเงียบๆ ไม่ค่อยพูดจากับใคร

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    ไม่คิดไรมากเพระไม่ได้เรียนแล้ว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    799
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    เยี่ยมครับผมอยากพูดแบบ Inter มานานแล้ว !!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 412
    ขนาดผมเป็น EP ครูให้พูดอังกฤษตลอดคาบยังแทบไม่มีคนพูดเลย -*-

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    เอาภาษาไทยให้ รอดก่อนเถอะ

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    OMFGGWTFBBQ?

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,646
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ winnerau อ่านกระทู้
    i used to an student like you then i took an fucking arrow to the knee!!!!!!!!!

ใครทักอะไรผมตอบไปงี้หมดอะ
    ใช้ a ครับ ไม่ใช่ an

Bye , Sha la la la la
    PonyVille , Equestria
    กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 441
    เอามาฝาก สำหรับผมเป็นบทความที่ดีบทนึงเลยนะ ลองอ่านกันดูครับ

วิธีเอาตัวรอดของบัณฑิต ยุคประชากร 7 พันล้านคน

http://www.pantip.com/cafe/silom/top...B11440699.html

ใครจะ TL : DR ก็แล้วแต่นะ

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    วิยาลัย ผม โดนละครับ จะเริ่ม เมษา รึยังไงนี่แหละ จำไม่ได้ ผอ.เป็นคนพูดเอง
    แถมยังมีมุกติดตลกด้วยว่า วันนั้น วิทยาลัย คงจะเงียบทั้งวัน
    !!!SEIZE THE DAY!!!