ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    เชื่อผมครับ เกมนี้ สนุก ผมก็เกมเมอร์เล่นทุกรูปแบบ

RO1 ก็สนุกอีกแบบ RO2 ก็อีกแบบ

ผมชอบยิ่งกว่า FFXIV เสียอีก ซื้อมาก็ดองไว้อยู่นั้นแหละ เล่นแล้วเสน่ย์ต่างกันตรงไหนรู้ไหม

FFXIV เงื่อนไขสกิว และซับคลาสอิงจากเลเวล เมื่องเลเวลถึงก็อัพได้เลย ไม่มีอัพ 1-5 เพื่อให้แรงขึ้น ไม่มีแบ่งสาย แถมคูลดาวยกแผง ผมละงงจริงๆ

อย่างว่า ระบบของเขา ก็สนุกดี แต่ เหตุเป็นเพราะผมเล่นกับเพื่อนๆในเซิฟ SEA มาก่อน เลยรอให้มันเปิดเซิฟไทย อย่างน้อยก็เล่นแล้วพิมได้สื่อสารสดวกกว่านอก

ต้องเล่นไปสักระยะ เหมือน 9YIN ระบบมันดี หากใครชอบผลิกแผลงสกิว เปิดไหนก็ก่อน จบมอนด้วยท่าไหน นั้นแหละ เกมนี้มันสนุกตรงนี้
    ffxiv ผมก็ไม่ชอบตรงคูลดาว ยกแผงเหมือนกัน บางสกิลกดใช้ได้ทันทีไม่มีเวลาร่ายเวท แต่กดสกิลอื่นต่อเลยไม่ได้ต้องมารอคูลดาว มันก็ไม่ต่างจากสกิลที่ต้องร่ายเวทเลย ต้องมารอเมือนกัน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    เกมส์นี้สนุกมากๆคะแนนเต็มให้เต็มในทุกๆด้าน เข้าสังคม ลงดัน ล่าคาร่า โหยมันส์สุดๆ เพลินๆเลยอ่ะ
    ทำให้ผมใช้ภาษาอังกฤษดีขึ้นมากๆอีกด้วย แต่ไม่ว่าเกมส์จะดีขนาดไหนถ้าตกมาอยู่ในมือของ AS Thai แล้วหล่ะก็
    เกมส์นั้นทุกเรจทุกราย =w= โปรกินตังค์ไม่ต้องพูดถึงงงง แนะนำเล่น sea สังคมดีฝุดๆ >_<

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ถ้ามองในมุมมองเกมปกติ ก็เข้าเกณฑ์มาตรฐานในระดับหนึ่งครับ แต่ก็ไม่ได้อะไรมาก เพียงแต่ยิ่งเล่นความสนุกยิ่งลดลง เซิฟนอกผมราวๆ30 40 ก็เลิกละ(ยิ่งความสมดุล ต่างกันมากเกินไป) อาจเป็นความชอบส่วนบุคคล ถ้าเป็นมุมมองของRO ก็ง่ายๆครับหาดีไม่ได้เลย จะเรียกว่า เกมขายชื่อก็ได้มั่ง ถ้าจะทำออกมาแบบนี้ไม่สู้เปลียนชื่อหรืออย่าใช้ ro2 เลย จะ ro fantasy ro remix อะไรก็ว่าไป แต่แบบนี้ เฟลบรรลัย ความเห็นส่วนตัวละนะ ก็ว่ากันไป ตามจริงผมก็อยากให้ลองด้วยตัวเองนะ จะได้รู้ๆเอง ไม่ต้องพูดอะไรมาก ส่วนคนจะเล่นก็แนะนำอย่าจริงจังมากไป หรือเติมเงินครับ เพราะอาจเสียใจในภายหลัง ความแนะนำส่วนตัวอีกละ แล้วแต่คนนะ ผมอาจแปลกไปเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dekdee852 : 18th October 2013 เมื่อ 09:44

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    เกมส์นี้สนุกมากๆคะแนนเต็มให้เต็มในทุกๆด้าน เข้าสังคม ลงดัน ล่าคาร่า โหยมันส์สุดๆ เพลินๆเลยอ่ะ
    ทำให้ผมใช้ภาษาอังกฤษดีขึ้นมากๆอีกด้วย แต่ไม่ว่าเกมส์จะดีขนาดไหนถ้าตกมาอยู่ในมือของ AS Thai แล้วหล่ะก็
    เกมส์นั้นทุกเรจทุกราย =w= โปรกินตังค์ไม่ต้องพูดถึงงงง แนะนำเล่น sea สังคมดีฝุดๆ >_<
    ผมว่าค่ายเกมในไทยส่วนใหญ่ก็เป็นแบบนี้หมดแหละครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ถ้าเอาชื่อRO2 ออกไป เกมนี้ก็ไม่ได้มีอะไรน่าประทับใจเลย ก็เกมเดิมๆ mmo เกาหลี วิ่งเควส ลงดัน แล้วก็ปล่อยมาเข้าไทยช้าไป มันหมดยุคเกมแบบนี้แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zinman อ่านกระทู้
    ถ้าเอาชื่อRO2 ออกไป เกมนี้ก็ไม่ได้มีอะไรน่าประทับใจเลย ก็เกมเดิมๆ mmo เกาหลี วิ่งเควส ลงดัน แล้วก็ปล่อยมาเข้าไทยช้าไป มันหมดยุคเกมแบบนี้แล้ว
    ใช่ๆนี้แหละสาเหตุที่เกมมันดูไม่มีไรน่าสนใจดูพื้นๆ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    เดี๋ยวนี้เหรอผมไม่ได้เล่นเกมค่ายไหนในไทยเลยครับ

เล่นแต่เกมนอกหมดทุกอย่างเลย

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ถ้าไม่ติดเรื่องมุมมอง ในเกม ระบบอื่นๆ ผมว่าทำมาดี มาก เพราะเซิฟนอกเล่นจน เวล 30 ไม่รู้เล่นไปได้ไง เล่นๆไปเด่วก็ชินเองละ มุมมอง ยกเว้น เวลามันตีมอนตรงใต้ต้นไม้ ไม่รู้จะทำมาเกะกะ ทำซากไร ต้นไม้ - -
    CPU:Core i5 2500K M/B:ASUS P8P67 VGA:ASUS ENGTX560Ti DCII TOP Ram:Kingston Hyper X 4GB 1600 HDD:WD Blue 500GB AAKX DVD:LG DVD-RW GH-24NS psu rx630ss Case:Zalman Z9 Plus

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    นี่เขาเรียกว่า เล่นไม่เป็นครับ ไม่รู้จักระบบของเสเตตัสจริงๆ ทำไมผมถึงพูดได้ว่ามันสนุก
    อย่างแรกเลย ระบบสังคม เกมนี้เน้นหลักๆ คือปราตี้ หาทีมซับพอตคนในทีม แบ่งหน้าที่กันเวลาลงดัน

สเตตัสและกาด จะส่งเสริมให้ตัวคุณสู้กับมอนได้มากน้อยแค่ไหน ก็คือ มันแยกย่ิอยมาก ไม่ใช่แค่เลเวลสูงแล้วจะสู้ได้เลย
    การอัพต่างๆ ต้องให้สอดคล้องกัน ยิ่งระบบสกิว เราจะไม่สามารถอัพเต็มได้ทุกสกิว คือ ในคลาส 1 สามารถพลิกแผลง
    เล่นเป็นได้หลายสาย อาทิ พรีชโจมตี พรีชซับพรอด พรีชสองสาย และอื่นๆอีก เน้นตามความจำเป็นของสกิว เป็นตัวอย่าง

ซึ้งทำให้ผู้เล่นได้คิดและออกแบบ สกิวเริ่มต้น และจบศัตรูที่ต่างกัน ได้เปรียบเสียเปรียบต่างกัน คือความหมายเลือกการโจมตีแบบสุ่มได้เลย
    รายละเอียดของสกิวก็ง่ายมาก อ่านเข้าใจ จะเก่งหรือจะอ่อน ก็อยู่ที่การอัพว่าถูกสายไหนแค่นั้นแหละ

อีกอย่างเกมนี้เน้นเป็นกิจกรรม เควสคาราก็สนุก ให้คุณหาเพื่อนๆ ไปล่าฉายาที่มาพร้อมด้วยสเตตัสพิเศษให้ดูเท่
    มันกิจกรรมสังคมที่ทำออกมาดูดีมาก ยิ่งลงดันไม่ต้องพูดถึง แค่คุณหาเพื่อนให้ครบ แจกตำแหน่งหน้าที่ เท่านี้ก็ไม่น่าเบื่อ

เกมนี้ข้อเสียคือมันตันอยู่ีที่เลเวล 50 และกิจกรรมต่างๆก็จะลดน้อยลง หลังๆก็มีเข้าแค่โครัสเซียม กับล่าของ
    ซึ้งใครอยากหาเกมเล่นระยะสั้น ประมาณ 3-4 อาทิตย์ เกมนี้ขอบอกว่าเป็นคำตอบที่ดี ผมไม่ได้มองโลกในแง่ดีเกินไปนะ

แต่เสนย์ของเกม นึกให้เหมือน 9YIN เคยเล่นหรือเปล่า ทั้งปราณและชีพจร การออกสกิวมันมีผลให้คุณแพ้ชนะ
    ไม่ใช่ออกสกิว 1 2 3 4 แล้วจบๆไป ลองดู ลองมีสังคม หาเพื่อนลุยปราตี้กันเสียก่อน และศึกษาระบบที่มันพยาขายออกมา

ถ้าเทียบกับภาคเก่า ผมไม่รู้ว่าจะเอามาเทียบกันทำไมนะ ผมได้อวยอะไรมากมาย แต่อยากให้ลองเปลี่ยนมุมมอง
    และพยามดูจุดขายของมันดูก่อน (ระบบสกิวคล้ายๆกับ Dragon nest)

หาก FFXIV ทำแบบนี้บ้าง เรื่องสกิว ป่านนี้ผมเล่น FFXIV ไม่เลิืกแล้วละครับ ตอนนี้เล่นเพราะรอ BF4 รอลุย 555
    เกมออนไลน์ทุกเกม มันก็สนับสนุนระบบสังคมหมดครับ

เกมออนไลน์ทุกเกม มันกสามารถจะลงดันคนเดียวหรือเป็นตี้ได้ครับ

ยิ่งหลังๆ ถ้าของถึง wizard ก็ลงดันคนเดียวได้ครับ

ที่คุณพล่ามมามันก็มีเหมือนเกมออนไลน์ตลาด ดาดๆทั่วไปแหละครับ

มันไม่ใช่จุดเด่นอะไรใหม่ๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Msguzs อ่านกระทู้
    ผมไม่รู้ผมชอบเกมส์ 9yin นะ สนุกดี

แต่ตอนนี้ไม่ได้กลับไปเล่นละ เพราะเป็นเกมส์ที่ต้องใช้เวลามาก

จริงอยู่ที่มี ให้จ่ายตัง 300 เพื่อให้มันเล่นเอง แต่เงิน 300 เนี้ยผมว่าผมเอาไปซื้อ อย่างอื่นดีกว่าแฮะ

แต่เกมส์ 9yin เขาดีจริงๆนะครับ T T
    เห็นด้วยครับ เกมนี้สนุกมาก สำหรับคอหนังจีน

เพราะมันได้อรรถรส เหมือนในหนังจีนเลย

เสียอย่างเดียวระบบโคมแดง ซึ่งมันน่าจะสนับสนุนระบบนี้

ให้มันเห็นผล และเกิดความแตกต่างมากที่สุด แต่กับทำให้มันง่ายๆ

น่าเสียดายมากเลยครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมถือคติว่าเกมไหน solo play ไม่ได้ถือว่าไม่สมบูรณ์แบบเท่าไหร่นะ ต้องพึ่งปาตี้อย่างเดียวเน้น ต้องพึ่งปาตี้อย่างเดียว มันก็ได้รับแค่อารมณ์เดียว

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    เคยลองแต่ RO89 อ่ะครับ เอ้ยกำโทดที

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 225DCC5F อ่านกระทู้
    เคยลองแต่ RO89 อ่ะครับ เอ้ยกำโทดที

เว็ปตำนานเลยนะนั้นน่ะ แหะๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ลองเทสRo2แล้วรุ้สึกว่า .... มันยังไม่โดนใจเลยอ้ะ T T

แล้วก้9yinเป็นเกมส์ที่ดีมากๆเลยนะในสายตาของผมคือระบบเกมส์มันเยอะดี ให้อิสระกับเราเยอะอยากทำไรก็ทำ มันก้ไม่ได้เล่นยากอย่างที่คิดหรอกครับแค่ต้องทำความเข้าใจกับมันนิดนึงรับรอง คุณสนุกกับมันแน่ๆ ^^"

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    เห็นด้วยครับ เกมนี้สนุกมาก สำหรับคอหนังจีน

เพราะมันได้อรรถรส เหมือนในหนังจีนเลย

เสียอย่างเดียวระบบโคมแดง ซึ่งมันน่าจะสนับสนุนระบบนี้

ให้มันเห็นผล และเกิดความแตกต่างมากที่สุด แต่กับทำให้มันง่ายๆ

น่าเสียดายมากเลยครับ
    ผมว่ามันอยู่ที่ดวงล้วนๆเลยนะระบบโคมแดงแต่เอาจริงๆ โคมแดงไม่ค่อยส่งผลเท่าไหร่หรอกครับ อย่างน้อยก็ไม่เหมือนเซิฟ NA ตอนนั้นเล่นเอามาวางขาย - -*