ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Love 3DS ^^
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karn2540 อ่านกระทู้

555 ทำใจเว่ยย ของเรา GEN 4 ของเซฟอะ =.='' **ป.ล. อยาได้ iPhone 4S โคตรๆๆๆ
    4 เหมือนกัน

.::. [X]enon คิดถึงจัง ?
    [ณ: JokerGameTH ]
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 805
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RIAD:MAz อ่านกระทู้
    4 เหมือนกัน
    อ๋ออ G4 เทพๆๆๆ 555

Love 3DS ^^
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ karn2540 อ่านกระทู้
    อ๋ออ G4 เทพๆๆๆ 555
    ไปเยี่ยม center กุมั่งเสะ

กล่าวขอบคุณ
    212
    Gangstar Rio: City of Saints

ที่ขอมาได้แล้วครับบบ ^^''

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 82
    iphone3G
    v. 4.2.1
    ทำได้ป่าวครับ ยังไม่เเน่ใจ อ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ title556 อ่านกระทู้
    iphone3G
    v. 4.2.1
    ทำได้ป่าวครับ ยังไม่เเน่ใจ อ่าๆ
    ถ้าเจลเบลคเล่วก็น่าจะเล่นได้ครับ ^^'

กล่าวขอบคุณ
    206
    ถ้าเจลเบลคเล่วก็น่าจะเล่นได้ครับ ^^'
    ท่านครับๆ ผมทำตามเเล้วมัน ไม่ได้ เเถมเครื่องมันก็เปิดไม่ติดด้วยอ่า ทำไงดีครับๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ title556 อ่านกระทู้
    ท่านครับๆ ผมทำตามเเล้วมัน ไม่ได้ เเถมเครื่องมันก็เปิดไม่ติดด้วยอ่า ทำไงดีครับๆๆ
    กรรม วิธีที่บอกไป เป็นของ V 4.3.3 ถ้ายังไงรอบ รีสตอเครื่อง ด้วย itune ดูครับๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    206
    กรรม วิธีที่บอกไป เป็นของ V 4.3.3 ถ้ายังไงรอบ รีสตอเครื่อง ด้วย itune ดูครับๆๆ
    ได้เเล้วครับๆๆ ที่ผมทำจนมันดับไม่ตื่นก็เพราะผมกดจนมันหมดเวลานับครับ เเต่ในคลิปถ้ากดตามStep มันจะกดเเปปเดียวเเล้วได้เลย
    เเละผมหาวิธีมาให้ท่านใดๆๆที่iPhone ของท่านกลายเป็นที่ทับกระดาษเเล้ว(ถ้ายังอยู่กับตัวท่าน เพราะมีคนทำเเล้วดับก็ขายทิ้งเลย)
    พอดีมันมีวิธีเเก้คือ
    1.เปิดโปรแกรม Redsn0w
    2.เลือก Firmware ตามตัวเครื่อง
    3.ติ๊กที่ Just Boot Tethered right now. เเทน
    4.กด Next
    5.กดPowerจนกว่ามันจะสัญญาน(ตอนนี้เครื่องดับไม่ตื่น) รอเครื่อง Boot ขึ้นมา(ลืมตาดูโลกใหม่) แค่นี้ก็สามารถใช้โปรแกรมได้ปกติทั้งหมดเเล้วครับ(ทุกอย่างกลับคืนมาหาเรา)
    ตอนเเรกจะบ้าตาย กว่าจะหาวิธีทำให้เครื่องเปิดติด เเต่พอทำได้ผมก็ไม่ต้องห่วงเรื่องนี้อีกเเล้ว เกิดอาการโลภมาก อยากจะJailbreak อีกสักรอบ(เพราะอยากได้เกมส์มากๆ)
    ในที่สุดผมก็ทำได้ฮะ ทำ3รอบ เกือบหมดหวังล่ะ ทำครั้งที่4สุดๆๆๆ ท้ายก่อนนอน ณ เวลา5ทุ่มจะเทียงคืนเเล้ว กดตามคลิป บะ ได้สะงั้น
    เเละก็ขอขอบคุณท่านมากครับที่ช่วยเหลือ เเละเกมส์เเรกที่ลงได้ก็คือ Plants vs Zombies ครับ

กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้เเล้วครับๆๆ ที่ผมทำจนมันดับไม่ตื่นก็เพราะผมกดจนมันหมดเวลานับครับ เเต่ในคลิปถ้ากดตามStep มันจะกดเเปปเดียวเเล้วได้เลย
    เเละผมหาวิธีมาให้ท่านใดๆๆที่iPhone ของท่านกลายเป็นที่ทับกระดาษเเล้ว(ถ้ายังอยู่กับตัวท่าน เพราะมีคนทำเเล้วดับก็ขายทิ้งเลย)
    พอดีมันมีวิธีเเก้คือ
    1.เปิดโปรแกรม Redsn0w
    2.เลือก Firmware ตามตัวเครื่อง
    3.ติ๊กที่ Just Boot Tethered right now. เเทน
    4.กด Next
    5.กดPowerจนกว่ามันจะสัญญาน(ตอนนี้เครื่องดับไม่ตื่น) รอเครื่อง Boot ขึ้นมา(ลืมตาดูโลกใหม่) แค่นี้ก็สามารถใช้โปรแกรมได้ปกติทั้งหมดเเล้วครับ(ทุกอย่างกลับคืนมาหาเรา)
    ตอนเเรกจะบ้าตาย กว่าจะหาวิธีทำให้เครื่องเปิดติด เเต่พอทำได้ผมก็ไม่ต้องห่วงเรื่องนี้อีกเเล้ว เกิดอาการโลภมาก อยากจะJailbreak อีกสักรอบ(เพราะอยากได้เกมส์มากๆ)
    ในที่สุดผมก็ทำได้ฮะ ทำ3รอบ เกือบหมดหวังล่ะ ทำครั้งที่4สุดๆๆๆ ท้ายก่อนนอน ณ เวลา5ทุ่มจะเทียงคืนเเล้ว กดตามคลิป บะ ได้สะงั้น
    เเละก็ขอขอบคุณท่านมากครับที่ช่วยเหลือ เเละเกมส์เเรกที่ลงได้ก็คือ Plants vs Zombies ครับ

ว้าววว เป็นวิธีที่เยี่ยมมากครับบ ผมเองก็เพิ่งรู้ 555 ขอเอาขึ้นหน้าแรกนะ จิบิๆ >o<

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    รู้สึกว่า Dino cap มันเป็นลิ้งค์ของ Cut the rope นะครับ ท่านเจ้าของกระทู้แก้ไขด้วยครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    206
    มาขอรับ Need for Speed Hot Pursuit ไปเล่น ล่ะครับ
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ starscream อ่านกระทู้
    รู้สึกว่า Dino cap มันเป็นลิ้งค์ของ Cut the rope นะครับ ท่านเจ้าของกระทู้แก้ไขด้วยครับ ขอบคุณครับ
    แก้เแล้วครับบ ขอบคุณสำหรับ ข้อมูล ^^'

มาขอรับ Need for Speed Hot Pursuit ไปเล่น ล่ะครับ
    ขอบคุณครับ
    เชิญดูดตามสบายฮะ ^^' อบากได้เกมอะไรบอกมาเลยค้าบบ ^o^'

กล่าวขอบคุณ
    206
    Need for Speed Hot Pursuit เล่นได้ฮะ ตอนเเรกลงไมได้ ลืมดู ว่ายังไม่ได้ลง installous (Restore ใหม่ เเล้ว jailbreak รอบ2)
    ถ้ายังไงก็ ช่วยเพิ่ม เกียวกับ gpSPihone หน่อยน่ะฮะ อยากเล่น Pokemon มากๆ ดูวิธีคนอืนเเล้วมันทำไม่เป็นอ่าครับ

It's gonna be OK !!
    กล่าวขอบคุณ
    743
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    รบกวน จขกท อัพ Tiny wing ให้ทีครับ
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ i3utterfly อ่านกระทู้
    รบกวน จขกท อัพ Tiny wing ให้ทีครับ
    ลง ให้แล้วครับ ^^'

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1
    มีใครอัพเดทเป็น 5.0.1 แล้วบ้างครับ ของเดิมผมเป็น 5.0 เขาบอกว่าเป็นบั๊กทีทำให้แบตหมดเร็ว
    เลยส่ง 5.0.1 มา แต่เว็บฝรั่งเขาบอกว่าไม่แตกต่าง บางคนบอกเร็วกว่าเดิม เลยลองเสี่ยงดู
    ส่วนเรื่องแอป ขอเสพของแท้ดีกว่า อัพเดทได้ ^^

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~RIP~ อ่านกระทู้
    มีใครอัพเดทเป็น 5.0.1 แล้วบ้างครับ ของเดิมผมเป็น 5.0 เขาบอกว่าเป็นบั๊กทีทำให้แบตหมดเร็ว
    เลยส่ง 5.0.1 มา แต่เว็บฝรั่งเขาบอกว่าไม่แตกต่าง บางคนบอกเร็วกว่าเดิม เลยลองเสี่ยงดู
    ส่วนเรื่องแอป ขอเสพของแท้ดีกว่า อัพเดทได้ ^^
    ก็ถ้าเล่นแบบเจลก็ ดีตรงที่ไม่ต้องจ่ายตัง แต่มันออนไลค์ไม่ได้อัพเดทไม่ได้ด้วย ถ้าเล่นแล้วชอบหรือยังไง สนับสนุนให้เล่นแท้ครับ ^^'

กล่าวขอบคุณ
    743
    อัพ Robotek ให้ด้วยครับ ด่วน ๆ เดิ้วววว
    อย่าพ่นลมหายใจทิ้งไปวัน ๆ เหมือนกับ ตด

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ i3utterfly อ่านกระทู้
    อัพ Robotek ให้ด้วยครับ ด่วน ๆ เดิ้วววว
    Robotek เกมใน แอนครอยครับบ ไม่มีใน IPA

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    ขอบคุณ ครับบบบ หา มา นาน ละ BTF BAD 2 เนียยย อิอิ
    Hoolywood Undead

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอเกมส์ Rocket Mania หน่อยครับ
    ^^"

กล่าวขอบคุณ
    743
    Robotek เกมใน แอนครอยครับบ ไม่มีใน IPA
    แป่ว งั้นเปลี่ยน
    - Touchgrind เกมส์สเกตบอร์ด
    - Feed Me Oil แนว Puzzle
    - Blighted Earth แนว TowerDefend
    - Fantastic Knight แนว RPG
    - Samurai II แนว RPG
    - Lost Earth HD แนว TowerDefend
    - Shining Core แนว Action+Puzzle
    - Dofus : Battles อันนี้ RPG อยากได้มาก ๆ
    - CrazyControl + CrazyControl 2 2D น่ารัก ๆ

พอก่อน ๆ เดียว จขกท เหนื่อยแย่ ยังไงก็รบกวนหาให้ด้วยนะครับ ติดตามมาตลอด เจ้านี้เเหละ ของเค้าดีจริง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย i3utterfly : 20th November 2011 เมื่อ 23:20

กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,268
    รบกวนขอถามไรหน่อยครับ

ไอพอดของผมเจลเบรคแล้วอ่ะครับปรกติก็โหลดแอปใส่ไอทูนแล้วก็ลงตามปกติได้ไม่มีปัญหา แต่หลังๆนี่ลงทีไรเออเร่อตลอดเลยอะครับผมโหลดในinstallous 4 ยังเออเร่อเลย ตอนนี้ผมก็เลยได้แต่โหลดแอปฟรีจากไอพอดโดยตรงอะครับ ผมเลยยังไม่รุเลยว่าเครื่องผมเปนไรหรือควรจะทำยังไงดี ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ
    กดขอบคุณกันซักนิดจิตเบิกบาน

กล่าวขอบคุณ
    212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tartp114 อ่านกระทู้
    รบกวนขอถามไรหน่อยครับ

ไอพอดของผมเจลเบรคแล้วอ่ะครับปรกติก็โหลดแอปใส่ไอทูนแล้วก็ลงตามปกติได้ไม่มีปัญหา แต่หลังๆนี่ลงทีไรเออเร่อตลอดเลยอะครับผมโหลดในinstallous 4 ยังเออเร่อเลย ตอนนี้ผมก็เลยได้แต่โหลดแอปฟรีจากไอพอดโดยตรงอะครับ ผมเลยยังไม่รุเลยว่าเครื่องผมเปนไรหรือควรจะทำยังไงดี ใครรู้ช่วยบอกด้วยครับ

ลองรีสตอแล้วเจลอีกครั้งดีมั้ย ระวังพักเน้อออ ^^'

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: