ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bigspy77 อ่านกระทู้
    ครับใช่ครับ แต่ผมคงจะเอาไปคิดรวมกับส่วนต่างด้วยหน่ะครับ ยังไงก็okครับ
    เห็นด้วยครับถ้ารวมส่วนต่างที่ต้องแลกมาผมว่าไม่คุ้ม ชีวิตหมอ(จบใหม่) กว่าจะดีขึ้นหรือเรียกว่าสบายก็ต้องผ่านการทำงานหรือเรียนต่อไปอีกระยะเวลาหนึ่งนะครับ เรียนตั้ง 6 ปียังต้องเรียนต่ออีก....โอ้ววว.....
    ป.ล. ที่ผมพูดถึงก่อนหน้าคือ รพ.รัฐ รพศ.ต่างๆ นะเดียวเข้าใจผิดกันไปไกล

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Beam-GuitarPro อ่านกระทู้
    แพทย์นี้เงินดีนะ แต่ตอนสอบเข้านี่ก็ยากอยู่แล้ว แถมตอนเรียนนี่โคตรยากกกเลย
    ตามนี้ครับ นักเรียนปีสุดท้ายที่เป็นเอคซเทิร์น ไม่ต้องบรรยาย
    6ปีเทียบเท่ากับ ป.โทร เอามาเทียบกับสาขาอื่นไม่ได้หรอก เงินมันก็เยอะอยู่แล้วอาชีพสุดหินขนาดนี้ ใครคิดจะเรียนคิดให้ดีๆ อย่าตามกระแสนิยมหรือเพื่อน ทำงานที่เรารักและใช่ตัวเรามากที่สุดก็พอ

เดียวนี้คนเห็นแก่เงินเยอะ พวกอาจารย์หมอบอกผมมาแบบนี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    หมอถึงจะเงินเยอะ แต่ก็ทำงานหนักไม่มีเวลาส่วนตัว แถมยังอยู่กับเชื้อโรคอีก เสี่ยงๆ

แต่หมอก็เป็นอาชีพที่ถึงจะเรียกค่ารักษาแพงแค่ไหนก็ไม่มีใครคิดต่อรองราคา

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมเตรียมอดตายแล้วครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    โปรแกรมเมอร์ งานด้านไอทีครับ เงินเดือนเริ่มต้นสูง แล้วแต่บริษัทด้วยนะ
    จบปีนึงเยอะ แต่ที่ว่างเยอะมากกก เพราะส่วนใหญ่จบมาแล้วทำงานไม่ได้ครับ ฝีมือไม่ถึงนั่นเอง = =

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ผมคิดว่าการทำงานแรกๆ เพิ่งจบมาใหม่ๆ เหมือนการหาประสบการณ์ เรื่องเงินเดือนเลยไม่เครียดเท่าไร 9 พันกว่าก็อยู่ได้แล้ว

แล้วนักฟุตบอลอาชีพล่ะ เดือนนึงเท่าไร อันนี้ไม่จำกัดวุฒิน่ะ จบ ป.4 ก็เล่นได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILOVEKUN : 27th November 2012 เมื่อ 10:32
    ลายเซ็น

ผู้บันทึกประวัติศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 486
    เรียนวิศวะคอมครับ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    มีแต่คนเห็นวิศวะเงินดีก็เลยเฮกันไปอ่ะ สุดท้ายก็แย่งงานกัน ไม่มีทางได้งานหรอกถ้าไม่เก่งจริง
    ปีหนึ่งๆคนจบวิศวะเท่าไร ? การแข่งขันเริ่มขึ้นแล้วสำหรับนักเรียนม.ปลายที่กำลังเลือกเรียนวิศวะ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILOVEKUN อ่านกระทู้
    ผมคิดว่าการทำงานแรกๆ เพิ่งจบมาใหม่ๆ เหมือนการหาประสบการณ์ เรื่องเงินเดือนเลยไม่เครียดเท่าไร 9 พันกว่าก็อยู่ได้แล้ว

แล้วนักฟุตบอลอาชีพล่ะ เดือนนึงเท่าไร อันนี้ไม่จำกัดวุฒิน่ะ จบ ป.4 ก็เล่นได้
    นักฟุตบอลไทย ถ้าระดับ TPL ก็น่าจะประมาณ 50,000(ทีมเล็ก) - 300,000(ซุปตาร์ทีมใหญ่) เลย

มีพี่ที่รู้จักกันแกเล่นอยู่ Division2 เงินเดือนน่าจะ 20,000 กว่าๆ เล่นไม่นานออก Civic ป้ายแดงกับ Honda Phantom แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    588
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    วิศวะอย่างเดียวผม ฮ่าฮ่า
    คนที่มีความคิดจะเป็นเถ้าแก่ จบป.4 ก็เป็นเถ้าแก่ได้......ที่จบปริญญาโท แต่คิดจะเป็นลูกจ้างมันก็เป็นลูกจ้าง ทั้งชีวิต

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ของผมเล่นดนตรีได้เดือน 37000 ยังไม่พอใช้เลยทั้งลูกเมียและพี่น้องอีก

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    เจ้าหน้าที่ธุรการจะมีตังพอกินไหมอะ
    DDDDDDDDD

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ onizuka0035 อ่านกระทู้
    ของผมเล่นดนตรีได้เดือน 37000 ยังไม่พอใช้เลยทั้งลูกเมียและพี่น้องอีก
    ดนตรีอะไรครับน่าสนใจมมาก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    ผมทำงานได้ปีละ 100000 เหรียญ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    707
    ได้รับคำขอบคุณ: 755
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gokusen อ่านกระทู้
    ผมเรียนเอกคอมอยุ่ครับ จบมาว่าจะหางานเกี่ยวกะคอมทำอยุ่ น้าผมทำเกี่ยวกะคอมพิวเตอร์ได้เงินเดือน 20000+ กว่าๆ ถ้าโบนัสด้วยก็30000อ่ะ

เรื่องจริงหรือป่าวครับดนตรีอะไรได้ตั้ง30000 มันมีด้วยหรอ เอาความจริงมาพูดดีกว่าครับ พิมแบบนี้ผมก็พิมได้น่ะ

เอ้า ปากๆๆๆ