ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ผมเผลอ ไป ฆ่า npc ที่เป็นคนขายของ ที่สามารถเปลี่ยนอาชีพได้ ตายครับ T^T เล่นต่อหลายชม ไม่เห็นกลับมา ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ streetnews อ่านกระทู้
    ผมเผลอ ไป ฆ่า npc ที่เป็นคนขายของ ที่สามารถเปลี่ยนอาชีพได้ ตายครับ T^T เล่นต่อหลายชม ไม่เห็นกลับมา ครับ
    รอให้เวลาในเกมผ่านไป 7 วัน แล้วลุงแกจะกลับมาใหม่ครับ
    ถ้าต้องการเปลี่ยนอาชีพก็ให้ไปที่เมือง Cassadis(เมืองเริ่มต้น) ตอนกลางคืนแล้วเดินไปสะพานไม้ริมทะเล คุยกับ Ola แล้วคุยอีกครั้งเมื่อไปถึงเกาะ Bitterblack Isle ก็จะเปลี่ยนอาชีพได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ 11

มันขึ้นอย่างนี้อ่ะคับ ทำไงดีคับ T^T เมื่อวานยังเล่นได้อยู่เลย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    608
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    เกมนี้ไม่กิน spec อย่างที่คิดครับ ระดับ core2duo e8600 + hd4770 vram512 ก็เล่นลื่นพอสมควรครับ ระดับ 720p เปิด fxaa(บอกเผื่อคนคอมไม่ค่อยแรงอยากลองครับ)
    ของผมโหลดของ repack blackbox เล่นได้ 100% ครับ

สมาชิกใหม่
    World Of People
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของผมเสียงมันเบาๆ ไม่รู้ว่าเป็นคนเดียวหรือเปล่า??
    "สวัสดี"

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ inviillusion อ่านกระทู้
    ของผมเสียงมันเบาๆ ไม่รู้ว่าเป็นคนเดียวหรือเปล่า??
    ลองเข้าไปที่ Control Panel>Manager Audio Devices>Properties(ตัวที่เปิดใช้)>Enchancements>ติ๊ก Immediate mode กับ Loundness Equalization (กด apply ด้วย)
    ของผมเสียงไม่เบานะแต่ไม่ค่อยดังมากเท่าไหร่ ที่บอร์ดนอกก็เป็น คงต้องรอคนทำ patch แก้มั้งครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thanutsri อ่านกระทู้
    มันขึ้นอย่างนี้อ่ะคับ ทำไงดีคับ T^T เมื่อวานยังเล่นได้อยู่เลย
    'D3DERR_DEVICELOST : getDevice0 – >Reset(&d3dppm)'

-ไปที่ C:\Users\ชื่อ\AppData\Local\CAPCOM\DRAGONS DOGMA DARK ARISEN
    -เปิดไฟล์ config.ini หา VSYNC แล้วแก้ให้เป็น VSYNC=OFF
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GoozE : 24th January 2016 เมื่อ 12:35

กล่าวขอบคุณ
    18
    มี Mods มาแนะนำสำหรับคนที่เล่นตัวละครผู้หญิง ม็อดนี้จะทำให้ผิวตัวละครผู้หญิงดูเนียนละเอียดขึ้น และลบรอยแผลเป็นที่หน้าอกออกไป
    เป็นม็อด 18+ นะ โหลดได้ที่ http://www.nexusmods.com/dragonsdogm...lts/?src_cat=2
    **ต้องสมัครเป็นสมาชิกก่อนถึงจะเห็นม็อดที่เป็น Nuditie ครับ โหลดแล้วอย่าลืมกลับมากด Endorse ให้คนทำม็อดด้วยนะครับ

"Conlin 4k female body and face retexture"

วิธีลงม็อดก็อบปี้ไฟล์ game_main.arc ในโฟลเดอร์ที่ดาวน์โหลดไปวางทับในโฟลเดอร์เกม D:\Dragons Dogma Dark Arisen\nativePC\rom\

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ถามหน่อยถ้าเล่นของเถื่อนแบบmode offlineอยู่ ถ้าเปิดออนไลน์จะเป็นอะไรมั้ย? คืออยากจะไปหาPawnของคนอื่นมาใช้ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ papahamster อ่านกระทู้
    ถามหน่อยถ้าเล่นของเถื่อนแบบmode offlineอยู่ ถ้าเปิดออนไลน์จะเป็นอะไรมั้ย? คืออยากจะไปหาPawnของคนอื่นมาใช้ดูครับ
    ลองแล้วไม่เป็นไรครับ แค่เราไม่สามารถเซิร์จหา pawns ออนไลน์ได้ เปลี่ยนกลับเป็นออฟไลน์ก็เซิร์จหาได้ปรกติ

**เอาม็อดนี้ไปลองไหม "Pawn Stars" http://www.nexusmods.com/dragonsdogma/mods/87/? ม็อดนี้จะเปลี่ยน Pawn ที่เเรนดอมประหลาดและซ้ำๆน่าเบื่อของแคปคอมให้ดูน่าเลือกใช้มากขึ้น
    เช่น มีไฝ มีแผลเป็น แต่งหน้า สีผม หน้าได้รูป ชุดแต่งตัวอาวุธหลากหลาย ฯลฯ ม็อดนี้จะมีแต่เฉพาะ Pawn ผู้หญิงนะครับไม่มีผู้ชาย ซึ่งผมลองมาแล้วยังไม่เจอหน้าเหี่ยวๆหุ่นป้าๆเลย เจอแต่แหล่มๆ
    ก่อนจะลงม็อดก็แบ็คอัพไฟล์อันเก่าไว้ก่อนนะครับ

วิธีลงก็อปี้ไฟล์ romNoraPawnData ไปใส่ในโฟลเดอร์ตัวอย่างนี้ครับ D:\Dragons Dogma Dark Arisen\nativePC\rom\etc\
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GoozE : 27th January 2016 เมื่อ 09:31

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Red face

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GoozE อ่านกระทู้
    ลองแล้วไม่เป็นไรครับ แค่เราไม่สามารถเซิร์จหา pawns ออนไลน์ได้ เปลี่ยนกลับเป็นออฟไลน์ก็เซิร์จหาได้ปรกติ

**เอาม็อดนี้ไปลองไหม "Pawn Stars" http://www.nexusmods.com/dragonsdogma/mods/87/? ม็อดนี้จะเปลี่ยน Pawn ที่เเรนดอมประหลาดและซ้ำๆน่าเบื่อของแคปคอมให้ดูน่าเลือกใช้มากขึ้น
    เช่น มีไฝ มีแผลเป็น แต่งหน้า สีผม หน้าได้รูป ชุดแต่งตัวอาวุธหลากหลาย ฯลฯ ม็อดนี้จะมีแต่เฉพาะ Pawn ผู้หญิงนะครับไม่มีผู้ชาย ซึ่งผมลองมาแล้วยังไม่เจอหน้าเหี่ยวๆหุ่นป้าๆเลย เจอแต่แหล่มๆ
    ก่อนจะลงม็อดก็แบ็คอัพไฟล์อันเก่าไว้ก่อนนะครับ

วิธีลงก็อปี้ไฟล์ romNoraPawnData ไปใส่ในโฟลเดอร์ตัวอย่างนี้ครับ D:\Dragons Dogma Dark Arisen\nativePC\rom\etc\
    ขอบคุณครับ ส่วนMODนี่น่าสนใจมากครับ อยากสร้างฮาเร็มสาวๆพอดีเลย

กล่าวขอบคุณ
    28
    แตกไฟล์นี่ใช้รหัสปะครับหาจากไหนอะ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้
    พิมพ์ AppData ในช่อง Run... เข้าโฟลเดอร์ Roaming>Steam>CODEX>367500>remote
    ทำไมผมหาไม่เจอ T_____T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    Blog Entries
    1
    แปะเดียวมาโหลด ขอบคุณมากครับ
    MISSYOU

Tags for this Thread