ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rachata911 อ่านกระทู้
    เอาจิงๆผมไม่ค่อยชอบคำพูดแบบนี้นะไอ "มีตังประกอบคอม แต่ไม่มีปัญญา ซื้อของแท้ไงจ๊ะ " ตังมันหมดไปกับค่าคอมหมดแล้วไง กว่าจะเก้บเพื่อซื้อเกมได้ แล้วเกมเถื่อนเนี่ย มันดีอย่างคือ ลองก่อนว่าคอมเราเล่นได้มั้ย

จากใจ คนเคยซื้อเกมแท้ เกือบ 2 พัน แต่ คอม เล่น ไม่ ได้..........(ทั้งๆที่สเป็คเกินที่มันต้องการต่ำสุด) GGWP
    แต่เอาจากใจจริงๆนะ....บางพวกมันก็ชอบอ้าง อ้างอย่างเดี๋ยวไม่มีตัง.....แต่มันเอาตังไปฟุ่มเฟือยอย่างอื่น ไม่ว่าจะของแดรกแพงๆหรือของแบรนเนม ...... ตัวอย่างจากเพื่อนใกล้ตัวเลย คนมันจะเถื่อนไงมันก็เถื่อน .......... คนมันจะแท้ ถึงเขาต้องประหยัดเพื่อซื้อของที่ถูกลิขสิทธิ์ แดรกมาม่าให้บางพวกมันเยาะเย้ยว่าโง้. . . แต่มันคือการกระทำทีถูกแล้วนะเฟ้ย- - อย่างน้อยพวกนี้ก็ไม่ได้ขโมยนะเว้ย

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    ถ้าไม่มีเกมเถื่อนเกมแท้ราคาจะอยู่ที่พันปลายๆถึงสองสามพันขึ้นไปแน่นอน อย่าดีใจหรือเสียใจเว่อร์ฯเกินไปเลย คิดให้รอบด้าน คนสร้างเกมก็ต้องการกำไร(ที่มากที่สุดเท่าที่เขาคิดว่าควรที่จะต้องได้)

ส่วนคนเล่นแท้ก็ต้องขอบคุณพวกเกมเถื่อนที่ทำให้ราคาเกมแท้ถูกลงมา ส่วนใครจะเล่นเถื่อนก็อย่าไปยุ่งกับเขา เพราะคุณไม่ได้ซื้อเกมให้เขาเล่น ไม่ได้ให้เขากิน เดี๋ยวค่ายเกมเขาก็ลดราคาลงมาให้พวกคุณจับต้องได้เองน่ะ

ถามจรีิงๆน๊ะ ถ้าเกมราคา 2-3 พัน จะมีสักกี่คนที่ซื้อไหว (ขาย 5-8 ร้อยค่ายเกมอยู่ได้มีกำไร คนซื้อแท้มากขึ้น แต่ดันขายตั้งหลายพัน ก็ต้องต่อว่าการตั้งราคาของค่ายเกมด้วย ที่มุ่งหวังผลกำไรมากจนเกินไป ถึงจะถูกครับ..)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hellraizer อ่านกระทู้
    ถ้าไม่มีเกมเถื่อนเกมแท้ราคาจะอยู่ที่พันปลายๆถึงสองสามพันขึ้นไปแน่นอน อย่าดีใจหรือเสียใจเว่อร์ฯเกินไปเลย คิดให้รอบด้าน คนสร้างเกมก็ต้องการกำไร(ที่มากที่สุดเท่าที่เขาคิดว่าควรที่จะต้องได้)

ส่วนคนเล่นแท้ก็ต้องขอบคุณพวกเกมเถื่อนที่ทำให้ราคาเกมแท้ถูกลงมา ส่วนใครจะเล่นเถื่อนก็อย่าไปยุ่งกับเขา เพราะคุณไม่ได้ซื้อเกมให้เขาเล่น ไม่ได้ให้เขากิน เดี๋ยวค่ายเกมเขาก็ลดราคาลงมาให้พวกคุณจับต้องได้เองน่ะ

ถามจรีิงๆน๊ะ ถ้าเกมราคา 2-3 พัน จะมีสักกี่คนที่ซื้อไหว (ขาย 5-8 ร้อยค่ายเกมอยู่ได้มีกำไร คนซื้อแท้มากขึ้น แต่ดันขายตั้งหลายพัน ก็ต้องต่อว่าการตั้งราคาของค่ายเกมด้วย ที่มุ่งหวังผลกำไรมากจนเกินไป ถึงจะถูกครับ..)
    ขออึ้งแปป...คนเล่นแท้ ต้องมาขอบคุณคนเล่นเถื่อน ที่ค่ายเกมเขาขายแพงไม่ใช่เพราะพวกคนเล่นเถื่อนมันเยอะหรอครับ เพราะจำนวนที่ขายได้ลดลง ราคาต่อหน่วยก็ต้องเพิ่มขึ้น ไม่งั้นบริษัทก็เจ๊ง

ผมไม่เห็นว่าคนที่เล่นเถื่อนจะมีประโยชน์อะไรเลย ไม่จำเป็นต้องไปขอบคุณด้วยซ้ำ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ราคาเกมแท้ในสังคมที่ไม่มีเกมเถื่อนมันไม่โดดเว่อร์หรอกครับ ดูอย่าง ps4 สิ ไม่มีเกมเถื่อน แต่เกมแท้ยังแผ่นละ 1500-2000 เอง
    ราคานี้คือรวมเงินค่าลิขสิทธิ์ที่จ่ายให้โซนี่ไปแล้วนะ ยิ่งถ้าเป็นแบบ digital ยิ่งถูก แถมก็มีลด 50% อยู่เรื่อยๆ บางเกม 6-7 ร้อยก็มี
    ดังนั้นต่อให้เกม pc ไม่มีเถื่อน มันไม่มีทางแพงกว่าเกมคอนโซลไปได้ครับ คอนโซลเขาชูจุดขายเครื่องถูกเกมแพง ส่วนของพีซีก็คือเครื่องแพงเกมถูก ดังนั้นเกม pc สามพันนี่เว่อร์ไปล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย headshot deluxe : 15th February 2016 เมื่อ 14:52
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    2,200 เกมเเลกเลยที่ผมทุ่มจ่ายแต่ คงเป็นเกมเดียวเเหละที่ยอมซื้อตอนมันออกใหม่ๆ แถมไม่ลดอีกด้วย พอดีเป็นเกมที่ผมเล่นจบมาทั้ง ภาค 1-2 แล้วด้วย ก็เลย สอยภาค5 ภาคสุดท้ายมา เพราะต่อไปคงไม่มี Kojima มาเป็น ผู้กำกับ ให้ภาคต่อของเกมนี้อีกแล้ว ผมเลยยอมเสีย 2,200 เพื่อเล่นเกมนี้ แบบปรับ Low แค่ขอให้ได้เล่น จะว่าไปมันก็ไม่เเพงน่ะ ถ้าคนที่ชอบจริงๆ ส่วนเรื่อง Crack ผมว่ามันมีประโยชน์มากเลยน่ะ ก่อนผมสอยเกมนี้ผม โหลดเถื่อนมาลองกับเครื่องก่อน พอรู้ว่าผ่านเล่นได้ ผมสอยแท้เลย ยอมรับว่าตัวเเคร๊กมีประโยชน์ตรงนี้เเหละ อีกอย่าง จอยถูกๆ ราคาร้อยกว่าบาทก็เล่นกับตัวแคร๊กได้ ถ้าของแท้ หมดสิทธิ์ ผมว่ามันมีข้อดีอยู่น่ะ แต่อย่าเอาไปใช้ในทางที่ไม่เป็นประโยชน์ หรือทำให้ใครเดือดร้อนจะดีกว่าครับ โตๆกันแล้ว
    PachkitHouse สนใจห้องติดต่อ 053-814759 ต่อ 0 ติดต่อที่พักกับผมได้ราคาพิเศษครับ
    ปล.ที่ทำงานผมเองครับ ถ้ามาพักเชียงใหม่ฝากด้วยน่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 205
    เช็คข่าวล่าสุดมาหละครับ! สรุปเป็นข่าวปลอมจ้าๆๆๆๆๆ กร๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ปล.หลบตีนแปป

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ซึ่งกระทู้นี้เป็นเรื่องของตรรกศาสตร์และการใช้เหตุผลครับ โดยคำว่าตรรกะวิบัติก็ตามชื่อเลย นั่นก็คือการอ้างเหตุผลที่ลวงผู้ฟังหรือผู้อ่านให้ยอมรับเหตุผลที่ไม่ควรจะเป็น ตรงนี้หลายคนคงน่าจะเจอกับดราม่าที่มีคนเถียงกันเรื่องการเล่นเกมแท้-เกมเถื่อนกันมาบ้างแล้ว และก็จะมีบางยูสเซอร์โผล่มาอ้างเหตุผลประมาณว่า "แล้วคอมบ้านเอ็งล่ะใช้ Windows แท้รึเปล่า" อะไรประมาณนี้

ในกรณีของการอ้างลักษณะนี้ (ถ้าไม่ได้โยงไปที่เรื่องบ้านจน เลยต้องเล่นเกมเถื่อน) ส่วนใหญ่จะตรงกับตรรกะวิบัติที่มีชื่อเรียกว่า Ad Hominem (โจมตีคู่สนทนา) ครับ โดยมันเป็นการยกเรื่องอื่น ยกสิ่งที่ไม่เกี่ยวข้องมาตอบโต้ ไม่ได้สู้ในประเด็นนั้นๆ (พูดถึงเกมแต่โยงไปที่ Windows) และก็แน่นอนว่ามันไม่ได้ทำให้สิ่งที่บุคคลผู้กล่าวตอบโต้กลับกลายเป็นคนที่มีความชอบธรรมขึ้นมาได้ เพราะข้อเท็จจริงที่ว่าเล่นเกมเถื่อนเป็นสิ่งที่ผิดก็ยังคงอยู่ และการที่กลับใจจากเล่นเถื่อนมาเล่นแท้ก็เป็นเรื่องที่ควรทำ และเขาก็ควรมีสิทธิชักชวนให้คนหันมาเล่นแท้ด้วยเช่นกัน

ดังนั้นแล้ว การเล่นเถื่อนมันไม่น่าจะใช่สิ่งที่ควรนำมาอ้างครับว่าเพราะฐานะยากจน...จึงเล่น / เพราะฉลาดกว่า...จึงเล่น / หรือประหยัดกว่า...จึงเล่น ถ้าอยากเล่นเถื่อนขนาดนั้นก็ควรเล่นอยู่เงียบๆ ไปดีกว่า และถ้าคิดว่าตัวเราเป็นเกมเมอร์คนนึงในวงการเกมไทย การอุดหนุนเกมแท้มันก็เป็นฟันเฟืองสำคัญในการผลักดันในวงการเกมในไทยมันโตและเดินหน้าต่อไปได้ครับ ต่างชาติเขาก็กล้ามาลงทุนในตลาดบ้านเรามากขึ้นด้วย

‪#‎สิ้นหวังเกมมิ่ง‬

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    Blog Entries
    6
    ปรัญญาของการเล่นเกม กล่าวไว้ว่า

เล่นเถื่อนควรอยุ่เงียบๆอย่าไปตรรกะอ้างคุยกะคนเล่นแท้และไปด่าคนเล่นเถื่อน ทั้งที่ตัวเอง เล่นเถื่อนอยุ่

เล่นแท้ก็ควรอยุ่เงียบๆคุยกันในกลุ่ม มีเพื่อนชักชวนมาเล่นแท้อธิบายการเก็บเงินยังไงอดทนยังไง ไม่ใช่ไปด่าคนเล่นเถื่อน อย่างเดียว

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    5555555555555555555555555555555555555555555555555555555555555 สะใจเหวยยย

วุ้ววววว ก้่ากๆๆๆๆ

กระดี่ได้นํ้า 555555555

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้
    ปรัญญาของการเล่นเกม กล่าวไว้ว่า

เล่นเถื่อนควรอยุ่เงียบๆอย่าไปตรรกะอ้างคุยกะคนเล่นแท้และไปด่าคนเล่นเถื่อน ทั้งที่ตัวเอง เล่นเถื่อนอยุ่

เล่นแท้ก็ควรอยุ่เงียบๆคุยกันในกลุ่ม มีเพื่อนชักชวนมาเล่นแท้อธิบายการเก็บเงินยังไงอดทนยังไง ไม่ใช่ไปด่าคนเล่นเถื่อน อย่างเดียว
    ตามนี้เลยถูกต้อง
    อยากให้เกมแท้ออกใหม่แบบแผ่นราคาสัก1000 แบบโหลดสัก7-800
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ annlive อ่านกระทู้
    ตามนี้เลยถูกต้อง
    อยากให้เกมแท้ออกใหม่แบบแผ่นราคาสัก1000 แบบโหลดสัก7-800
    ซื้อกล่องสิครับ ราคา 899 เอง เกมใหม่ๆ หน่ะ ใน Steam ปาไป 1700-1800

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,307
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ONE OK ROCK อ่านกระทู้

+1 ให้ไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    ซื้อกล่องสิครับ ราคา 899 เอง เกมใหม่ๆ หน่ะ ใน Steam ปาไป 1700-1800
    เอาเข้าจริงๆราคาขนาดนั้นไม่ใช้ทุกเกมทีไทยนำเข้าจะถูกขนาดนั้นน่ะครับเกมกล่องบางเกมยังแพงกว่า steam ซะอีก

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    เอาเข้าจริงๆราคาขนาดนั้นไม่ใช้ทุกเกมทีไทยนำเข้าจะถูกขนาดนั้นน่ะครับเกมกล่องบางเกมยังแพงกว่า steam ซะอีก
    ตอนนี้ก็หลายเกมหล่ะครับ

เอาเด่นก็ Division Farcry Primal Tom Clancy's Rainbow Six Siege นี่ราคากล่องแค่ 899 เอง

ถึงบางเกมจะแพงกว่าบน steam อย่าง Madmax แต่มันก็ปรับราคามาให้ค่าครองชีพแถบนี้แล้ว ดังนั้นจะอ้างว่าเกมแท้แพงเกินไปก็คงไม่ใช่ละครับ