ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    มีสิ...ความแก่เนี้ยมันก็ไม่ดีเท่าไรเนอะ
    โว๊ะ ยังไม่แก่ ยัง เฟี๊ยวอยู่เลย อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เมื่อก่อนครูเขาเอาทหารมาเลย ไถกันสดๆมีทรงเดียว ไอ้ทิดลุยไฟ

จากนั้นเด็กตัดผมตามระเบียบ เพราะถ้าร้านตัดยังพอไว้ข้างหน้าได้บ้าง ดีกว่าให้ทหารไถ

ผมเจอไปหลายครั้ง ตัดสกินเฮดประชดเลย

กล่าวขอบคุณ
    2,906
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อยากจะกดไลค์ซัก10ที

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    กระทู้แบบนี้จะยังวนเวียนอยู่ในบอร์ดอีกนานเท่าไรเนี่ย

ระหว่างคนไว้ผมยาวฮิปปี้
    กับคนไว้รองทรงเกือบเกรียน
    ทั้งสองคนแต่งตัวใส่สูทไปสมัครงานบริษัทเหมือนกัน
    ถ้าคุณเป็นคนสัมภาษณ์งานคุณจะมองใครก่อนครับ ?

อยากมีเสรีภาพเป็นของตัวเองก็เชิญอยู่ในสังคมของตัวเองนะครับ อยากไว้ผมหรอเชิญเลยครับไม่ผิดกฎหมายหรอก แต่อย่ามาเรียกร้องเสรีภาพของสังคมคนอื่นนะครับ
    ถ้าอยากมีเสรีภาพร่วมกับผู้อื่นก็ขอให้ยึดถือกฏของสังคม ไม่เช่นนั้นเขาจะมีสังคมกันเพื่ออะไรถ้าคนในสังคมไม่ยอมรับกฎซึ่งกันและกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Capathia : 30th November 2012 เมื่อ 10:19

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    เริ่ดอ่ะ เพึ่งรู้เหตุผลนะเนี้ย ฮาๆ

ขอบคุณจ้า ขอไปแชร์นะ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783

= =" เรื่องนี้พูดยากและชวนให้มาม่าถ้าน้องๆในวัยนี้(บางคน)พูดให้ตายก็ยากจะเข้าใจ มันมีเหตุผลของมันที่ต้องปฎิบัติตามไม่เกี่ยวกับ ผิด รธน. ด้วย พูดยากและยิ่งเด็กสมัยนี้(บางคน)สอนยากยิ่ง จากประสบการณ์โดยตรง
    It's Good For You !!!!!

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ไม่ต้องซีเรียสครับน้องๆ

เดี๋ยวก็ได้ไว้ยาวสมใจแล้วล่ะครับ ไม่ต้องรีบกันหรอก

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    ผมคิดว่าบ้านเราคงร้อนอ่าครับ
    ลายเซ็น

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    เด็กไทยเก็บกดกับเรื่องนี้มาก ถ้าปล่อยให้ไว้ผมยาวได้ คงเละเทะน่าดู

ปล. ผมก็ไม่ค่อยเห็นประโยชน์จากการตัดเกรียนสักเท่าไหร่หรอก มันทำให้เด็กไทยดูเอ๋อๆ แต่มันมีเครื่องแบบนักเรียนไง เลยต้องตัดผมให้เหมาะสมกับเครื่องแบบ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เรียนให้จบ ทำงานหาเงินเลี้ยงตัวเองให้ได้ก่อนครับน้อง
    เมื่อมั่นคง + ประสบความสำเร็จแล้ว
    ยังมีเวลาเหลือเฟือที่น้องจะไว้ผมยาว
    จะเอาให้ยาวเหมือนฤาษี หรือคนป่า ก็ตามสะดวกครับท่าน..

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    เด็กหัวเกรียนวันนี้ โตเมื่อไหร่จะเข้าใจ มันจะคืนสู่สามัญ จะพบว่า มันดูแลง่ายมาก แถมหล่ออีก

ลองได้ครับ โตไปแล้วไว้ไปเลยยาวๆ คุณจะรู้ว่าคุณแปลก! 55555
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    บอร์ดนี้มีแต่เด็ก

Nanii Kyoudai Anime!Group
    ยามเฝ้ากลุ่มNanii Kyoudai Anime!&หมวดCartoon,Anime
    กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    บ้านเค้าไว้ผมยาวกันหมด เหลือแต่บ้านเรา( ̄▽ ̄)
    SSgt.Winter@Nanii Kyoudai Anime ! Group

กล่าวขอบคุณ
    912
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    แค่ตัดผมสั้น ยังทำไม่ได้โตขึ้นจะทำอะไรกินละครับพี่น้อง

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    ปัญหาโลกแตกระหว่างเด็กกับผู้ใหญ่

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    ผมสั้นมันใช่หัวเกรียนซะที่ไหนกันละ แตกต่างกันคนละโลกเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ลองมาตัดทรงนักเรียนบ้างไหมครับ ที่คุณบอกคือผมสั้น ลองตัดเกรียนดูดิครับ เย็นหัวดีเนอะ

บางคนเข้าอาจเก็บกด ที่ตัดผมทรงนี้เพราะตัดเเล้วมันเสียความมั่นใจในตัวเอง

โดนเพื่อนตบเกรียน ก็เก็บกดได้

มันควรเเก้ที่ระบอบการศึกษาตั้งเเต่ตั้นด้วยครับ เริ่มจะเรื่องเล็กๆน้อยยังตัดผม ชุดยูนิฟอร์มยังพอทำเนา

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    จบ ม6 จะไว้ยันตาตุ่ม 5555555+
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Xyria อ่านกระทู้
    ลองมาตัดทรงนักเรียนบ้างไหมครับ ที่คุณบอกคือผมสั้น ลองตัดเกรียนดูดิครับ เย็นหัวดีเนอะ

บางคนเข้าอาจเก็บกด ที่ตัดผมทรงนี้เพราะตัดเเล้วมันเสียความมั่นใจในตัวเอง

โดนเพื่อนตบเกรียน ก็เก็บกดได้

มันควรเเก้ที่ระบอบการศึกษาตั้งเเต่ตั้นด้วยครับ เริ่มจะเรื่องเล็กๆน้อยยังตัดผม ชุดยูนิฟอร์มยังพอทำเนา
    โอ้ ท่านจะแก้ระบอบการศึกษา เหตุผลที่ต้องแก้ เพราะ เก็บกดโดนตบเกรียน โว้ว ๆ ๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เอาอะไรกับการศึกษาไทยที่สอนให้ทุกคนต้องคิดไปในทางเดียวกัน แสดงความเห็นไม่ได้ เถียงไม่ได้ล่ะครับ จะรักอะไรต้องรักเหมือนกับคนส่วนใหญ่ ไม่รักตามจะถูกหาว่าไม่ใช่คนไทย

ไม่พอใจก็ออกไป ใช้กำลังทำร้ายข่มขู่คนที่เห็นต่าง เอากฎหมู่เป็นใหญ่ บลาๆๆๆ

ทุเรศสิ้นดี

กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ดูประเทศนอกสิครับ เค้าไม่จำเป็นต้องตัดเกรียน เค้าก็ฉลาด มีการศึกษา ไม่ก้าวร้าว มีระเบียบได้ (แถมยังเจริญกว่าประเทศเราซะอีก) เพราะฉนั้นจะบอกว่าฝึกระเบียบ ๆ ไม่ได้หรอกครับ เด็กมันคิดไปได้เยอะแล้วสมัยนี้ จะมาฝึกระเบียบกับการตัดผมนี่ผมว่ามันยิ่งทำให้มีปัญหายิ่งกว่าเดิม
    Nobody's Perfect

กล่าวขอบคุณ
    286
    ได้รับคำขอบคุณ: 589
    เอาเวลาไปคิด เรื่อง อนาคตกับการเรียน เถอะครับ

ขอเถียงอีกอย่างนะ ผู้ใหญ่เขาอาบน้ำร้อนมาก่อนคุณ บางทีผมมีปัญหาผมก็ขอคำแนะนำเขาบ่อยๆนะ เขาจะให้มุมมองที่แตกต่าง ในฐานะที่ผมเป็นเด็กรุ่นใหม่ที่เริ่มจะโตแล้ว
    Fuck the world2

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    จะสั้นจะยาว มันก็ไม่ได้เรียนเก่งขึ้น ถ้า****มีตัดฟรี ก็ไม่บ่นกันหรอกครับ ร้านตัดผมเดี๋ยวนี้ แพงชิหัย ไม่ได้ถูก ๆ เลย

หัวเกรียนแต่เรียนกาก ก็เท่านั้นแหละ

มีปัญหาด้านการศึกษา คนนี้เขาอาจไขข้อข้องใจก็เป็นได้ http://www.facebook.com/ajWiriya?fref=ts

บาย