ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    เพิ่มเพื่อนใน stream ไม่ได้ครับ ช่วยที

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,762
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markza03 อ่านกระทู้
    ของผมลงแครกแล้ว HAS STOP WORKING ลูกเดียวเลยครับเป็นเฉพาะแครก มัลติ นะครับ ลองหลายตัวแล้วก็ไม่ได้สักตัว แครกปกติ มันไม่เป็น ตอนนี้ใช้ของ 3DM v2 อยู่เล่นได้ปกติ
    แต่ถ้าลงงตัวอื่นมัน HAS STOP ลูกเดียวเลยครับ ใครพอมีวิธีแก้ไหม
    เช็ค steam ดูครับ แล้วลง mp ถูกที่หรือป่าว?

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lipzz อ่านกระทู้
    เพิ่มเพื่อนใน stream ไม่ได้ครับ ช่วยที
    ฟังก์ชั่นนี้จะปลดต่อเมื่อมีการ add key เกมลงในไอดีนั้นๆอย่างน้อย 1 เกม
    ถ้าหาไม่ได้ ให้ไปขอ invite dota2 ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    พี่ครับตอบผมที Black Box Co-op ได้ไหมครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    เข้ามายืนยันให้ครับว่า Blackbox สามารถเล่น MP ได้

1.ติดตั่งตัวเกมส์ตามปกติ (ปิดแอนตี่ไวรัสด้วยครับเพราะมันจะไปลบไฟล์ steam)
    2.ทำการก๊อบปี้ Crack MP ทับลงที่ตัวเกมส์ครับ
    3.เปิดโปรแกรม steam และทำการสมัคร ID ให้เรียบร้อย

คำเตือน สำหรับใครที่ติดตั่งตัวเกมส์ Blackbox และเข้าเล่นเนื่อเรื่องหลักไปแล้ว เมือทำการติดตั่ง Crack MP เซฟเกมส์ตัวเก่าจะหายไปนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yousellgun : 24th March 2013 เมื่อ 23:13

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ขอถามไรหน่อยครับ
    ทำไมเวลาแอดเพื่อนใน Steam มันขึ้นว่าจำนวนเพื่อนของคนนั้นเกินกำหนด ทั้งๆที่ยังไม่มีเพื่อนสักคนเลยครับ
    พอดีผมจะแอดเล่นกับเพื่อนน่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    697
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yousellgun อ่านกระทู้
    เข้ามายืนยันให้ครับว่า Blackbox สามารถเล่น MP ได้

1.ติดตั่งตัวเกมส์ตามปกติ (ปิดแอนตี่ไวรัสด้วยครับเพราะมันจะไปลบไฟล์ steam)
    2.ทำการก๊อบปี้ Crack MP ทับลงที่ตัวเกมส์ครับ
    3.เปิดโปรแกรม steam และทำการสมัคร ID ให้เรียบร้อย

คำเตือน สำหรับใครที่ติดตั่งตัวเกมส์ Blackbox และเข้าเล่นเนื่อเรื่องหนังไปแล้ว เมือทำการติดตั่ง Crack MP เซฟเกมส์ตัวเก่าจะหายไปนะครับ
    ขอบคุณที่บอกครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    กดพูดยังไง คับ ผมมีไมค์ไม่รู้พูดยังไง

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    vocallife แอดมาหาทีเด้อ แอดใครไม่เป็นเลย

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ถ้าเราเล่นแท้แล้วเพื่อนเล่นปลอมได้ไหมครับ

World-Class Player
    กล่าวขอบคุณ
    176
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ erobankoza อ่านกระทู้
    กดพูดยังไง คับ ผมมีไมค์ไม่รู้พูดยังไง
    เปิดไมค์แล้วพูดได้เลยครับ

DKZ
    กล่าวขอบคุณ
    265
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ผมอยากได้วิธีปิดไมค์อ่ะครับ ชอบแบบ กดพูดมากกว่า

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    เพิ่มเพื่อนไม่ได้เลยอ่ะครับ มันบอกว่าเพื่อนเต็มอะไรนี้แหละ ทำยังไงหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ID : korpongz Name : Jason

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    อยากจะถามว่าปิดไมค์ในเกมยังไง ผมไม่อยากได้ไมค์ในเกมอ่ะ -*-
    Origin & Steam : Nirvash-Th & 'Nirvash

กล่าวขอบคุณ
    5
    สำหรับ RE6 เรื่องบัค งดกระจายข่าวผิดๆ

ไม่ว่าคุณจะใช้ตัวเกมตัวไหน crack ตัวไหนก็ติดบัคได้ทุกตัวครับ

เพราะบัคที่เกิดเป็นที่ตัวเกม official เพราะงั้นต้องรอ official Patch เท่านั้น
    งดกระจายข่าวผิดๆว่า ใช้ตัวนั้นไม่ติดบัค เพราะบัคที่เกิดเป็น Random คือคุณอาจจะเจอบัค หรือไม่เจอบัคก็ได้ คุณอยู่กับดวงของคุณ หากคุณติดบัค ให้ลอง Restart Checkpoint ดูก่อน ถ้าไม่ได้ให้ skip ด่านนั้นไปก่อน โดยเลือก chapter ถัดไปแทนครับ

http://steamcommunity.com/app/221040...4424028029379/
    http://steamcommunity.com/app/221040...4424112675991/
    http://steamcommunity.com/app/221040...4424084064893/
    อ่านเพิ่มปัญหาทั้งหลายที่ของแท้เจอเช่นกันครับ
    http://steamcommunity.com/app/221040/discussions/0/

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZeMaGreEn อ่านกระทู้
    อยากจะถามว่าปิดไมค์ในเกมยังไง ผมไม่อยากได้ไมค์ในเกมอ่ะ -*-
    มันปิดได้แต่ไมค์ตัวเองครับ แต่ไมค์คนอื่นต้องให้คนอื่นปิดเอง เราทำอะไรไม่ได้ ส่วนไมค์ตัวเองไปปิดได้ใน steam เลยครับ เปลี่ยนเป็นแบบ push to talk ก็ได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    เพิ่มเพื่อนไม่ได้เลยอ่ะครับ มันบอกว่าเพื่อนเต็มอะไรนี้แหละ ทำยังไงหรอครับ
    เพื่อนใน steam เต็มได้ครับ ถ้าเต็มให้ลบเพื่อนทิ้งบ้าง

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    เป็นเกมที่เล่นคนเดียวแล้วไม่สนุกเท่าไร แต่พอ co op เท่านั้น อะไรก็เกิดขึ้นได้ 555555+

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    TANAKON JINO M

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    เช็ค steam ดูครับ แล้วลง mp ถูกที่หรือป่าว?

ฟังก์ชั่นนี้จะปลดต่อเมื่อมีการ add key เกมลงในไอดีนั้นๆอย่างน้อย 1 เกม
    ถ้าหาไม่ได้ ให้ไปขอ invite dota2 ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ
    ลองเช็คดูแล้วครับ สตีมก็ปกติ ลองลบลงใหม่ก็ไม่หาย ส่วนแครก ผมว่าผมก็ลงถูกที่นะ เอาไว้ท่เดยวกับตัวเกม
    !!!SEIZE THE DAY!!!

INCARCERATE
    กล่าวขอบคุณ
    331
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    มีโหมด เล่นมากกว่า2คนไหมครับ?

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Arbadius'z อ่านกระทู้
    มีโหมด เล่นมากกว่า2คนไหมครับ?
    มีโหมด Agent Hunt อย่างเดียวครับที่เล่นเกิน 2 ได้ แต่เล่นไม่ยืดครับ เพราะเด๋วแพ้ หัวห้องก็ออกเกมแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ID 024540967

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    เข้าgreenluma แล้วไม่มีไอค่อนขึ้นที่มุมบนขวาหมายความว่ายังไงครับ??

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nunz อ่านกระทู้
    ผมก็เป็นนะครับตอนแรกๆ ผมใช้ pc เพื่อนผมใช้ notebook เพื่อนผมตั้งห้องเอง แล้วชวนผมเข้าไป ปรากฏว่าระหว่างโหลดเข้าไปเล่น เพื่อนผมหลุดจากห้องซะงั้น ผมเลยตั้งห้องเองแล้วชวนเพื่อนแทนก็ไม่หลุดอีกเลย ไม่รู้เกี่ยวกับอะไร
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gametoon อ่านกระทู้
    คน host ควรจะมีเน็ตที่เสถียร ไม่งั้นคน join จะหลุดได้ง่ายครับ บางคน host ไปด้วย download ไปด้วย อันนี้จะมีผลครับ โดยเฉพาะพวก bit เพราะระบบเป็น online ถ้า timeout เยอะๆมันจะหลุดเองครับ
    ความเสถียร Net จริงหรอ 14Mbps Cable ของ True ผมก็ว่าเสถียรแล้วนะ (เล่นคนเดียวเหมือนไม่มีปัญหา เจอตอนที่ Join กันจากในวง Lan นี่แหละ Invite มาโหลดแล้วหลุดตอดล หาทางแก้ไม่ถูกเลย Port อะไรมันชนกันป่าวหนอ)

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ czcrystallis อ่านกระทู้
    ความเสถียร Net จริงหรอ 14Mbps Cable ของ True ผมก็ว่าเสถียรแล้วนะ (เล่นคนเดียวเหมือนไม่มีปัญหา เจอตอนที่ Join กันจากในวง Lan นี่แหละ Invite มาโหลดแล้วหลุดตอดล หาทางแก้ไม่ถูกเลย Port อะไรมันชนกันป่าวหนอ)
    อันนั้นเป็นโพสเก่าครับ ตอนนั้นยัังไม่คิดว่าปัญหาเกิดจากตัวเกมครับ เพราะวันแรกที่เล่นไม่เจออะไรเลย
    สาเหตุจริงๆ น่าเป็นที่ตัวเกม มีปัญหาเรื่องการเชื่อมต่อครับ ต้องรอ patch แก้ เพราะของแท้ก็เจอปัญหานี้เหมือนกันครับ

ปล. Resident Evil 6 ไม่มี Lan ครับ ต่อให้คุณอยู่วงเดียวกันก็ต้องออกไป online กันข้างนอกอยู่ดีครับ