ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gakzilla อ่านกระทู้
    ได้แล้วครับผม ขอบคุณมากครับ ^ ^

พอจะมีใครทราบเรื่องปืนมั๊ยครับว่ามันอัพเลเวลยังไง? ให้ใน store บางอันก็เลเวล 3-4 ดาเมจต่างกันเยอะเลยครับ
    อัพไม่ได้นะครับเวลปืนจะได้จากการดรอบจากมอนตามเวลภารกิจยิ่งไปไกลเวลก็สุงขึ้น แต่ปืนก็เก็บๆไว้มั่งนะครับเผื่อจะเปลี่ยนตัวละครเล่น ต้องเริ่มจากlevel1ใหม่

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    Blog Entries
    1
    มีใครเล่นแล้วรู้สึกผิดหวังบ้างรึป่าวคับผมรู้สึกว่าไม่มันเลยน่าเศร้าๆ ผิดหวังอย่างแรงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oops00998 อ่านกระทู้
    คือไม่รู้คิดไปเองเปล่านะ

ภาคนี้ปืนสั้นทั้งคริสทั้งจิลยิงเเล้วเหมือนมันจะอิดมากไม่ค่อยมันเท่าไหร่ วิ่งก็ไม่ได้ (หรือไม่รู้กดปุ่มไหน?) ไม่มีระบบนำทาง(หรือเราต้องคลำทางเองเหมือนภาค 0-3)
    โดยรวมผมชอบภาค 5-6มากกว่าเยอะๆคิดเหมือนกันเลยยยย T Tง่าาา
    ภาพก็ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ปืนก็น้อยแถมม่อนเตอร์ที่เจอถึกชะมัดระบบยิงไม่เล้าใจมุมกล้องแปลกๆ ภาพดูไม่ค่อยลื่นไหลกระสุนก็น้อยม่อนเตอร์คิดไม่ออกเอาม่อนเตอร์ภาค4มันดัดแปลงทำไมกับก้อนเนื้อๆที่ดูเหมือนก้อนเนื้ออะไรสักอย่างดูแล้วไม่น่าตื่นเต้นเท่าภาค6เลยหรือผมคิดไปเองหว่า
    เสียงเพลงบรรยากาศก็ไม่มีหรือมันเบาจนผมไม่ได้ยินสภาพแวดล้อมก็แคบๆโดยรวมผมคิดว่าภาค6ดีกว่าทุกอย่างเลยทั้งภาพทั้งความมัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ebola123 : 23rd May 2013 เมื่อ 16:25

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IL Genuine อ่านกระทู้
    อัพไม่ได้นะครับเวลปืนจะได้จากการดรอบจากมอนตามเวลภารกิจยิ่งไปไกลเวลก็สุงขึ้น แต่ปืนก็เก็บๆไว้มั่งนะครับเผื่อจะเปลี่ยนตัวละครเล่น ต้องเริ่มจากlevel1ใหม่
    .............ได้เเล้วครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 2012 : 23rd May 2013 เมื่อ 18:10
    I5 4570 / ASROCK H87M / RAM CORSAIR VENGEANCE...(BLACK) 16 GB / VGA Palit GTX 760 Jetstream

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ebola123 อ่านกระทู้
    โดยรวมผมชอบภาค 5-6มากกว่าเยอะๆคิดเหมือนกันเลยยยย T Tง่าาา
    ภาพก็ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ปืนก็น้อยแถมม่อนเตอร์ที่เจอถึกชะมัดระบบยิงไม่เล้าใจมุมกล้องแปลกๆ ภาพดูไม่ค่อยลื่นไหลกระสุนก็น้อยม่อนเตอร์คิดไม่ออกเอาม่อนเตอร์ภาค4มันดัดแปลงทำไมกับก้อนเนื้อๆที่ดูเหมือนก้อนเนื้ออะไรสักอย่างดูแล้วไม่น่าตื่นเต้นเท่าภาค6เลยหรือผมคิดไปเองหว่า
    เสียงเพลงบรรยากาศก็ไม่มีหรือมันเบาจนผมไม่ได้ยินสภาพแวดล้อมก็แคบๆโดยรวมผมคิดว่าภาค6ดีกว่าทุกอย่างเลยทั้งภาพทั้งความมัน
    ในที่สุดก็มีเพื่อนแล้ว นึกว่าคิดไปเองคนเดียวซะอีก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BEGINNER' : 23rd May 2013 เมื่อ 19:09
    CPU : AMD Phenom II X6 1090T RAM : Kingston HyperX DDR3 16GB VGA : MSI AMD Radeon R7 370 2G OC EDITION

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ยืนยันว่าเล่นได้นะคับ

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 285
    โปรดอย่าลืมว่า เกมมันพอร์ตมาจาก 3ds เอาไปเทียบชั้นภาค 5 กะ 6 นี่ก็เกินไปหน่อย โดยรวมได้เท่านี้ก็โอเคแล้วนะ

ภาพประมาณ res4.5 เนี่ย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plugxxxx อ่านกระทู้
    ช่วยผมหน่อยครับ ผมอยากเล่น เเต่ปัญหามันไม่เหมือนชาวบ้านเค้า ผมก็ไม่รู้จะทำไงครับ
    ปัญหาเดียวกัน ครับ รอผู้รู้มาช่วยตอบ ของผม จอ 20 นิ้ว

กล่าวขอบคุณ
    104
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plugxxxx อ่านกระทู้
    คือ ของผมมีปัญหาอะครับ สเปคก็เล่นได้นะครับ ผ่านทุกกรณี เเต่เวลาเข้าเกมส์แล้ว จอภาพของผม ไฟจอกระพริบอะครับ เหมือนจอภาพไม่รองรับความระเอียดของเกมส์ จอภาพผมตั้งไว้ที่ 1280*960 ครับ 17นิ้ว คือผมอยากทราบว่ามันเเก้ไขยังไง เพราะการตั้งความระเอียดของเกมส์ต้องเข้าไปตั้งในเกมส์อะครับ ขอความช่วยเหลือด้วยครับ เออเกือบลืม ผมโหลดทั้ง full one2up และ repack one2up ซึ่งเป็นเหมือนกันทั้งคู่ครับ เกมส์มีเสียง แต่จอภาพกระพริบ มันมีโปรเเกรมที่ปรับเเต่งความระเอียดของเกมส์ก่อนเข้าเล่นไหมอะครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ
    ปัญหาเดียวกัน ครับ รอผู้รู้มาช่วยตอบ ของผม จอ 20 นิ้ว

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hallynews อ่านกระทู้
    เล่นเกมอื่นๆเล่นได่ปรกติไม่

ลองปรับจอภาพให้ตํ่าสุด กับ สูงสุดดู
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boon111 : 23rd May 2013 เมื่อ 22:40

กล่าวขอบคุณ
    104
    เล่นได้ปกติครับ ถ้ามีให้ปรับ resolutions ก่อนเข้าเกม

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 148
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zadism อ่านกระทู้
    โปรดอย่าลืมว่า เกมมันพอร์ตมาจาก 3ds เอาไปเทียบชั้นภาค 5 กะ 6 นี่ก็เกินไปหน่อย โดยรวมได้เท่านี้ก็โอเคแล้วนะ

เข้าใจยัง ไอ้ถึก กับไอ้ทุย มาโวยวายเดียวปัดเนียว +555 มีให้เล่นก็เล่นไปเถอะเดียวไล่ให้ไปเล่นเกมตลับซะเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boon111 : 23rd May 2013 เมื่อ 22:37

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไมปรับความละเอียดได้ไม่สุดหน้าจอผมอะครับ แถมภาพไม่ค่อยสวยเลยย ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับบ

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zadism อ่านกระทู้

กระทืบไลค์เลยครับ เม้นนี้

ไม่ใช่ไม่รู้เรื่องแล้วมาบ่น 55

กล่าวขอบคุณ
    3,138
    ได้รับคำขอบคุณ: 735
    ขอบคุณครับ

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    4
    ทำไมผมชอบ กระตุกเป็นช่วงๆอะงงงง สเปคไม่น่ามีปัญหา
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 227
    1
    รู้สึกว่าตัวนี้จะเวิกกว่าภาค 6 เสียอีก ตั้งแต่เล่นซีรี่ย์นี้มา มีภาค 6 ที่เล่นไม่จบ แล้วลบทิ้ง!

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ทำไมเล่นแบบ CO - OP เลือกได้แค่ 3 ด่านเองหว่า มีไครพอจะรู้มั้ยครับ
    Pentium 4 1.8 Ghz AGP ATI Radeon 9200 SE RAM Kingston DDR1 256 Mb

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    เสียดายภาพไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ อารมเหมือนเล่น ps2 เลย ความหลอนลดลงไปเยอะเลย T_T

กล่าวขอบคุณ
    870
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BaBo01 อ่านกระทู้
    ทำไมเล่นแบบ CO - OP เลือกได้แค่ 3 ด่านเองหว่า มีไครพอจะรู้มั้ยครับ
    ต้องเล่น campaign ไปเรื่อยๆครับ มันจะปลดไปเรื่อยๆ ถ้าจะให้ดี เล่นให้จบไปเลย เล่นได้ทกด่านแน่นอน

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลงsignature.weapons.pack ไว้ที่ไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    171
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nickbung อ่านกระทู้
    ต้องเล่น campaign ไปเรื่อยๆครับ มันจะปลดไปเรื่อยๆ ถ้าจะให้ดี เล่นให้จบไปเลย เล่นได้ทกด่านแน่นอน
    ขอให้โชคดีกับด่าน21นะ มีco-opก็ง่ายขึ้นบ้าง แนะนำเวลตัน+ของเต็มตัวพร้อมลุย

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706

ผมเล่นreทุกวัน ภาค 1-6 บอกตามตรง ภาคนี้จัดมาได้ว่าเทพทีเดียว สำหรับเครื่อง 3ds ที่พอร์ตมาเป็น pc (และคงไม่เหมาะถ้าเอาไปเทียบกับภาค5+)
    ให้ความรู้สึกว่าเหมือนกับREมากที่สุดแล้วในภาคหลังๆมา (ถึงแม้จะไม่ได้เป็นผี และที่สำคัญ เหมือนมีความรู้สึกของ Shinji Mikami ลองอยู่ในเกมด้วย)
    ถึงแม้เดี๋ยวนี้คนส่วนใหญ่ที่ไม่ใช่คอREจะคิดว่ามันเป็นเกมActionแรงๆอย่างภาค5-6แล้วพอมาดูภาคนี้จะไม่รู้สึกประทับใจ
    แต่คนเก่าแก่อย่างผมขอบอกว่านี่แหละ เหมาะกับการทำ speed run มากถึง60% เพราะแม่มเสียเวลา scan หาของ เพราะฉนั้น Speed run ถือว่าดีครับภาคนี้

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AODZA อ่านกระทู้
    รู้สึกว่าตัวนี้จะเวิกกว่าภาค 6 เสียอีก ตั้งแต่เล่นซีรี่ย์นี้มา มีภาค 6 ที่เล่นไม่จบ แล้วลบทิ้ง!
    ผมคิดว่าภาค6 มันทำออกมาหลายอารม ต้องปรับความเข้าจัยในตัวเกม เหมือนมันทำให้เราตื่นตัวอยู่ตลอดเวลา แบบว่าวิ่งไปหลบไปเรื่อย มุมกล้องต้องอาศัยความชำนาญนิดหน่อย ที่เน้นที่สุดเลยคือการหลบ ถ้ามองในแง่ดี
    แบบว่าภาคแรกๆตัวเอกยังไม่ค่อยมีประสบการ มาภาคหลังๆตัวเอกมีประสบการแล้วเลยทำให้มันพริ้วๆ มั้งนะ

Tags for this Thread