ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1
    ผมไม่เคยซื้อแท้คับ และไม่อยากซื้อด้วย

(ถ้าเป็นเมื่อก่อนตอน 2006)

ผมไม่อยากเล่นเถื่อนครับ เกมเถื่อนมันกาก พาไวรัสเข้า เครื่องอีก ผมถึงไม่อยากเล่น เพราะคอมผม ****เล่นเกมเถื่อนแล้วค้างโดยไร้สาเหตุ

(จากข้อความด้านบน ไม่ใช่ข้ออ้างการเล่นแท้ ของผมนะ แต่มันก็เป็นเรื่องจริงกับคอมผม)

ของจริงคือ

ผมไม่เคยคิดที่จะลองโหลดเถื่อนมา ลองเชิง มันส์เปล่า อะไรพวกนี้ ผมไม่ต้องดูรีวิว จาก Youtube เกมไหนอยากเล่น กดซื้อแทนทันที ไม่เคยคิดว่า มันส์ หรือ ไม่มันส์ทั้งนั้นแหละ ทำไมอะก็คนมัน โหลด(แต่แท้)แล้วมันผิดหรือไง ผมสนุกกับการเล่น ของแท้ ทั้ง Pc Pspvita Ps3 เกมไหนที่ผมสนใจก็กดซื้อไม่คิดหน้าคิดหลัง มี SP อย่างเดียวก็ไม่สน MP ไม่สนุก ก็ไม่แคร์ ขอแค่ซื้อแท้เท่านั้นแหละ พอใจสุดๆ แหล่งให้ซื้อนั้น มากมายเหลือเกิน ไม่ได้มีแต่ Steam ซักหน่อย Amazon ก็มี เกมลดราคาดีกว่า Steam บางเกมด้วย เกมไหนซื้อกล่องก็ซื้อ ผ่าน Zest พวก ซีรีส์ ยาวๆเช่น COD ผมก็จัดแต่กล่อง หรือเกมไหนอยากจัดกล่องก็ซื้อได้ ไม่เคยมีปัญหาเรื่อง ธนาคาร หรือการโอนเงิน (บ้านผมอยู่ห่างจากตัวเมือง 13 กิโล ซึ่งแถวบ้านไม่มี ธนาคารที่จะโอนได้ เลยต้องเข้า ตัวเมืองประจำ) เกมไหนในไทยไม่มีขายแบบกล่องก็ จัดชุด Import จากนอกประเทศเข้ามาก็ จบ ไม่จำเป็นต้องอ้าง ว่า "อยากได้กล่องแต่ในไทยไม่มีขาย" แล้วอีกอย่าง ถึงผมมีเงิน ผมก็ไม่เคย คิดถึงคอมของตัวเอง ว่าเล่นได้ไม่ได้ จัดแท้****มาก่อน เล่นได้ไม่ได้ค่อยว่ากัน (คอมผมสเปกเมื่อประมาณ 6 ปีที่แล้วยังเล่น BF3 ลื่นอยู่เลยแต่ Low นะ)
    ผมที่บ้า Anime , Game , Music ไปพร้อมๆกัน มัเงินก็บริหารดีๆซื้อได้ละ Anime ซื้อ บางเรื่อง(ชอบจริงๆ) แต่โมเดล ไม่ว่าจะเรื่องไหน(ที่เคยดูแล้วชอบ) ก็ซื้อหมด เกม Ps3 ผมก็ซื้อแท้ ไม่เคยเกียงว่ามันส์ไม่มันส์ เพลง ก็ซื้อจาก itune มามากกว่า 20 เพลงละ(แต่ตอนนี้ลืมไปแล้วว่า id อะไรเลยต้องซื้อใหม่)

สรุป ผมอยากให้ทุกท่านที่ โหลดเถื่อนคิดนิดนึงว่า โหลดเถื่อนดีแล้วหรอ??
    อยากเป็น Gamer เปล่า?? อยากมีแคลดังเป็นของตัวเองเปล่า?? ทุกอย่างต้องเริ่มที่ของ แท้ครับ ^^

ปล.นอกเรื่องไปนิด ก็ขออภัย
    Road to Trophy Hunter

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    2ปีได้ละมั้งที่ผมไม่ได้เล่นเกมของปลอมเลย ทั้ง ps3 360 ขนาดตอนไปซื้อ 360 รู้ทั้งรู้ว่ามันเล่นก๊อปได้แพงกว่ากันไม่กี่พันผมยังไม่เอาเลยเหอะๆยอมลำบากหาแผ่นก็ยาก แพงก็แพง อย่าว่าแต่เกมเลย หนังผมก็ซื้อ BD 3D แทบตลอด แต่บางครั้งมันก็อดน้อยใจไม่ได้นะเราตรงไปตรงมา ซื้อแท้เล่นแท้ตลอด แต่เกมยังไม่ทันออก พวกเล่นเถื่อนตั้งกระทู้ได้เล่นกันสะแล้ว แต่ผมก็ไม่อะไรหรอกจะยึดมั่นเล่นแท้ต่อไป ไม่มีเงินก็อดทน ผมจำได้เลยตอน Uncharted 3 ออกใหม่ๆตอนนั้นยังเรียนอยู่ปีสุดท้ายเพิ่งซื้อ ps3 อยากเล่นมากแต่ไม่มีเงินซื้อ ยอมอดทนเดือนกว่าเพื่อเก็บตังไปสอยมาเล่น แรกๆก็คิดนะว่าจะมีปัญญาซื้อเกมเล่นหรอวะ แผ่นแพงขนาดนี้ แต่เอาไปเอามา 2ปี จัดมาเกือบ 80เกม ตอนนี้ทยอยขายไปเยอะละ เหลือติดบ้านอยู่ 40กว่าแผ่นเป็นเกมที่ตัดใจขายไม่ลงเพราะชอบ และเกมที่เพิ่งซื้อแล้วยังไม่ได้เล่นอีก ส่วนที่เหลือคงรอขายหลังจบ Beyond two souls พร้อมเครื่อง แล้วเอาเงินไปสานต่อ Ps4 กับ Xbox one แทน

ส่วน PC ไม่ได้เล่นเลย เล่นแต่เกม online FB youtube ละก็เข้าเว็บ บลา ๆ แต่เกมผมอยู่ในสตีม 30กว่าเกมเลยนะเกมเก่าๆ ซื้อมาเกมละ 1-3ร้อยเอง ตอนมันลดราคาโหดๆ ไม่รู้ซื้อมาทำไมไม่ได้เล่น เหอะ ๆ

สุดท้ายฝากถึงคนเล่นเถื่อนหน่อยครับ

ผมรู้ว่าแผ่นแท้มันแพง เงินมันไม่ใช่หามาง่ายๆ แต่คุณลองคิดดู สิ่งที่ได้มาง่ายๆ มันจะมีคุณค่าอะไร ? ผมเล่นปลอมมาตลอดตั้งแต่เด็ก ไม่ว่าจะ ps1 ps2 หรือ pc จุดสังเกตคือถ้าเล่นแล้วไม่ชอบโยนแผ่นทิ้งบ้าง ลบทิ้งบ้างละก็หาโหลดเกมใหม่ ? ทั้งที่ยังไม่ได้ลองทำความเข้าใจกับมันเลย ถ้าทำแบบนี้มันไม่มีแรงจูงใจในการเล่นเลยครับ
    คุณลองใช้เวลาเก็บเงินสัก 2 อาทิตย์แล้วสอยเกม สัก เกมมาเล่นดูสิ ความสนุกตอนเล่น การใช้เวลากับมันจะเพิ่มขึ้น จริงๆ อาจจะเพราะเสียดายหรืออะไรไม่ทราบ แต่มันทำให้เราเข้าถึงเกมได้มากขึ้นจริงๆนะ ลองดูครับ ซื้อแท้เล่นแท้ ถ้าทุกคนช่วยกัน ไม่แน่อนาคตเราอาจจะได้เล่นเกม ภาษาไทยกันก็ได้นะครับ อุดหนุนของแท้กันเยอะๆนะครับ