ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ง่ายๆ สั้นๆ มันเป็น ธุรกิจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraraoo อ่านกระทู้
    อยากถามทุกคนว่าถ้าเขาทำภาพกราฟฟิกสูงๆเหมือนที่เขาบอกในงาน E3 เกมมันจะขายได้สักเท่าไรกันครับ คนที่มีคอมโหดๆมีสักกี่เปอร์เซ็นต์กันครับบนโลกนี้ ยิ่งสเปกสูงคอมยิ่งต้องดีแล้วคอมระดับกลางมันจะได้เล่นหรือครับ สู้ให้ภาพระดับธรรมดาแต่ขายได้เยอะเล่นได้ทุกคน ทำกำไรได้กับคอมระดับกลางๆได้ด้วย

อันนี้ผมมองจาก crysis สมัยก่อนนะครับภาพสวยแต่ยอดขายไม่ค่อยดี เพราะคนที่คอมโหดๆเล่นได้มันมีน้อย จะให้เกมที่ทำเพื่อให้คอมระดับกลางๆเล่นได้ด้วยไปเทียบกับ next gen คงลำบาก
    แล้วทำไมไม่ทำเกมเพลที่กราฟฟิกกลางๆมาตั้งแต่ E3 2012 ละครับ
    และนอกจากภาพจะไม่สวย ยังจะกินเสปคอีก ดูอย่าง sleepingdog ดิ
    ขนาดปรับกลางๆผมว่าภาพมันยังสวยกว่าเลย เกเพลก็หนุกกว่า
    แต่ wd เกมเพลตอนแรกก็สนุก แต่เล่นไปเรื่อยๆ เบื่อง่ายมาก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ถ้าเป็นจริง เค้าก็พูดถูกแล้วนี่ยอดขายชาว PC ไม่ใช่ตลาดหลักสักหน่อย จะทำขายก็ได้ไม่ทำก็ได้ ตลาดหลักจริงๆคือฝั่งคอนโซลเหอะ เค้าพูดผิดตรงไหน

กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ยังไงผมก็รัก ubi เพราะค่ายนี้ทำเกมที่ผมชอบมาหลายเกมมาก ส่วนเรื่อง wd ให้นายจำไว้เป็นบทเรียน แล้วแก้ใข ส่วนพวกกระแสนิยม ก็เบาๆ ลงบ้างก็ได้ แหม่ ด่าซะยังกะเค้าไปเผาบ้านคุณซเห็นแล้วรำคาญเหมือนกัน
    Forever alone !!!! (T____T)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyosuke Ayame อ่านกระทู้

ไม่ตอบนะงับเดียวยาว (น่าจะรู้ๆกันอยู่นะงับว่าเรื่องอะไรที่ผมไม่กล้าพูด)
    เพราะเคยโดนแบนมาแล้วรอบนึง ซึ่งก็สมควรนะครัพ

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    บางทีนะครับ คำว่า This is PC only , Who cares มันไม่ได้แปลอย่างที่พวกคุณคิดนะครับ มันไม่ได้แปลในด้านลบด้วยซ้ำไป ถ้าทีมงานบอกเป็นเรื่องโจ๊ก มันก็โจ๊กจริงๆนะครับ "นี่สำหรับ PC เท่านั้น" , "ใครจะสน?" พวกเค้าไม่ได้บอกว่าเค้าไม่ได้สนใจ PC นะครับ แต่อาจบอกไปทางว่าคงไม่มีใครอุตส่าห์แกะไฟล์แล้วเข้าไปดูโค้ดที่พวกเค้าเขียนกันน่ะครับ ผมไม่ใช่ติ่ง Watch dogs, Ubisoft แต่แค่ไม่ชอบกลับเรื่องแค่นี้ก็แปลกันไปนู่น สำหรับพวกที่บอกว่า WD กั๊กกราฟฟิกนะครับ ตอนนี้ WD กำลังทำ Patch ออกมาแก้ให้ทุกแพลทฟอร์ม

MAJOR GAME FIXES
    • Automatically reconstructed corrupted save files which prevented loading to go further than 90%. Some collectibles may remain unrecoverable.
    • Fixed the issue preventing players from using hacks in game.

GAMEPLAY FIXES
    • Fixed several mission-breaking bugs.
    • Fixed minor mission and item-related issues.
    • Fixed the issue that caused the empty weapon-wheel.

MULTIPLAYER FIXES
    • Fixed several minor respawn issues.
    • Fixed some connection and session joining issues.

PC SPECIFIC FIXES
    • Fixed graphical glitches on Low & Medium settings.
    • Fixed some crashes on SLI configurations.
    • Implemented several performance improvements.
    • Implemented a few control improvements.
    • Fixed issues causing infinite messaging and timing-out when trying to access the Online Shop from the Extras Menu while Uplay is set to Offline mode.
    • Fixed issues connecting to a Multiplayer game.
    • Implemented several mouse modifications.
    • Fixed “Drinking Game” control issue where wrong information was displayed when played with a gamepad.
    • Fixed “Chess Game” control issue.
    • Fixed bug where the invasion setting was never saved.
    • Fixed graphical issues during cut scenes and cinematics.
    • Fixed several graphical and texture bugs.
    • Removed Vista OS check to prevent false positives.
    • Added game version in main menu.

ซึ่งในของ PS3,PS4 แพทช์จะออกมาก่อน หลังจากนั้นค่อยเป็น Xbox 360,Xbox one แล้วของ PC จะตามมาภายในอาทิตย์หน้า เลิกบ่นกันได้แล้วนะครับ ร*คาญ
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    "นี่สำหรับ PC เท่านั้น, ใครจะสน" ผมว่าเขาตั้งใจจะบอกว่าโค้ดส่วนนี้เป็นของ PC
    มันไม่มีเหตุผลเลยที่จะให้ความหมายว่า "แค่ PC" ส่วน ใครจะสนตอนท้าย เหมือนใส่ไว้ขำๆมากกว่า
    ประมาณว่า ไม่ต้องบอกก็ได้ว่านี่ของ PC

ปล.ส่วนตัวเกมในความเห็นผมหลังเล่นจบ มันชัดเจนมากว่ากั๊กไว้ลงภาคต่อ ตัวเกมภาคนี้ไม่ได้แย่แค่ทำไม่ได้เท่าที่คาดหวังไว้
    ผมขอหวังกับภาคต่อของมันต่อไป

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    Geek เท่านั้นถึงจะเข้าใจ ฮ่าๆ

Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    มันมีความหมายประมาณนี้รึเปล่าครับ ประมาณว่าถึง port ลง PC แต่ใครจะมาสนใจที่จะซื้อล่ะ ?

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    ผมว่าดราม่านี้เกิดจากการเข้าใจผิดนะครับถ้าจะให้ดราม่าน่าจะเป็นแบบนี้มากกว่า "This is only PC,who cares"

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    เกมนี้ไม่สนุกเอาซะเลย เล่น มาริโอ้ ดีกว่า

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    บางคนก็มีเหตุผล บางคนก็ไม่มีเหตุผล บางคนก็ใช้อารมณ์ บางคนเเมs่งก็โง่โง่บรม ไม่สนใจข่าว

ภาษาไทยที่เรียนมาครูเขาคงสอนยากไป

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อย่าเอาประเทศไทยเป็นศูนย์กลางครับ คนไทยส่วนใหญ่เล่นpcแถมเถื่อนโครตเยอะ ถามเพื่อนรู้จัก steamไหม มันบอกคือไรว่ะ คนไทยเล่นคอนโซลก็มีแต่น้อยและพวกหลังเขาในกะลาชอบคิดว่าคนเล่นคอนโซลคือพวกมีเงิน ขี้อวด แต่ต่างประเทศตลาดคอนโซลมันใหญ่กว่าpcยอดขายเกมส์รายได้ส่วนนึงก็คอนโซลนี่แหละดูgta vเป็นตัวอย่างได้มีที่ไหนวันนึงปาไป800ล้าน ส่วนpcเคยเห็นยอด gta iv ยังไม่ถึงล้านแผ่นเลยแต่ยอดดาวน์โหลดไม่แน่ใจนะ

ที่ผมพิมพ์มาก็ไม่ได้กระแหนะกระแหนอะไรแต่อยากให้คนเล่นแท้กันเยอะๆจะได้มีเกมส์ดีๆลงpcเยอะๆไง

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    คงกะจะบอกว่า จะสนใจ PC ไปทำไม เพราะถึงทำไป ก็ได้กำไรนิดเดียว

แถมส่วนใหญ่คนที่บ่นโน้น บ่นนี้ได้ซื้อเกมส์ไปเล่นเปล่าก็ไม่รู้

เล่นส่งเข้า Console Next Gen ดีกว่า เพราะ มันยังเล่นเถื่อนไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraraoo อ่านกระทู้
    อยากถามทุกคนว่าถ้าเขาทำภาพกราฟฟิกสูงๆเหมือนที่เขาบอกในงาน E3 เกมมันจะขายได้สักเท่าไรกันครับ คนที่มีคอมโหดๆมีสักกี่เปอร์เซ็นต์กันครับบนโลกนี้ ยิ่งสเปกสูงคอมยิ่งต้องดีแล้วคอมระดับกลางมันจะได้เล่นหรือครับ สู้ให้ภาพระดับธรรมดาแต่ขายได้เยอะเล่นได้ทุกคน ทำกำไรได้กับคอมระดับกลางๆได้ด้วย

อันนี้ผมมองจาก crysis สมัยก่อนนะครับภาพสวยแต่ยอดขายไม่ค่อยดี เพราะคนที่คอมโหดๆเล่นได้มันมีน้อย จะให้เกมที่ทำเพื่อให้คอมระดับกลางๆเล่นได้ด้วยไปเทียบกับ next gen คงลำบาก
    เอ่อคืออยากบอกว่าพอปรับลิมิตภาพสวยแล้วมันกินสเปคลดลงนะ ได้อ่านข่าวก่อนหน้านี้ไหมและที่สำคัญเกมมันมีระบบปรับภาพนะ ถ้าคอมไม่ไหวก็ LOW ได้
    มันไม่เกี่ยวเลยว่าคอมต้องโหดถึงปรับได้สุดคนหละเรื่องกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    มันก็ตั้งแต่แรกแล้วละ ที่เค้าไม่อยากจะทำลง PC เพราะไหนจะเรื่องยอดขาย ไหนจะปัญหาที่จะตามมา ผมว่าคราวนี้ Ubi อาจจะไม่ทำเกมส์ใหญ่ ๆ ลง PC อีกก็เป็นได้. . .
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    รอมันลดเหลือ 150 เหมือน BF3 ละกัน อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81

คิดได้ไงคิดแบบนี้ หาข้ออ้างให้คำโกหกเสร็จสรรพเลย

ถ้าคุณpresentมันออกมาอย่างนึง แล้วพอขายจริงเอาของคุณภาพอีกอย่างมาให้มันก็คือหลอกลวงผู้บริโภคนะแหละ ไม่ต้องอ้างบ้าบอไรหรอก

อีกอย่างนะกราฟฟิคมันสามารถทำให้ปรับlow-ultraได้อยู่แล้วสำหรับคอมทุกระดับ ฟังไม่ขึ้นนะแถแบบนี้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bloodtea อ่านกระทู้
    มันก็ตั้งแต่แรกแล้วละ ที่เค้าไม่อยากจะทำลง PC เพราะไหนจะเรื่องยอดขาย ไหนจะปัญหาที่จะตามมา ผมว่าคราวนี้ Ubi อาจจะไม่ทำเกมส์ใหญ่ ๆ ลง PC อีกก็เป็นได้. . .
    ไม่ต้องทำมาลงก็ดีเหมือนกันนะ เบื่อแล้วเกมค่ายนี้ที่นับวันยิ่งไปมิเตอร์ความกากยิ่งเพิ่มขึ้นเรื่อยๆแถมยังติดโรคคอนโซลมาอีก

แล้วไม่ต้องมาทำงอนหรอก เรารู้กันดีอยู่แล้วว่าไงๆเดี๋ยวass creedภาคใหม่มันก็ลงPC เพราะยอดขายสตีมมันชวนน้ำลายสอแม้ว่าเกมจะออกมาห่วยแค่ไหนก็ตาม หากินกับบุญเก่าไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SickmyDuck : 21st June 2014 เมื่อ 01:44