ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 69 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 1959676869707179119169 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,701 ถึง 1,725 จากทั้งหมด 5900
    ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DiwHikaru อ่านกระทู้
    S.S.Zelbess & Valentine's Clan (Beta Test) Update 23/9/2012

รายละเอียด

สถานที่พบเจอท่าน้ำเมือง Riften (เรือ S.S.Zelbess)

ตอนเจอตัวละครจะโป้อยู่ในเรือ แต่ผมได้ใส่เครื่องแต่งกายไว้แล้วแต่ไม่โชว์ ท่านต้องใช่คำสั่งแลกเปลี่ยนเอาเครื่องแต่งกายออกจากตัว Npc แล้วใส่เข้าไปใหม่ หรือ ท่านจะหาชุดมาใส่ให้ NPC เอง ส่วนอาวุธอยู่ในหีบสมบัติครับ

S.S.Zelbess

Valendia Valentine / Archer Blow Stun

Lesalia Valentine / Archer

Termina Valentine / Knight Sword & Shield

(Loli) Londobell Valentine / Summoner & Ice Wizard

S.S.Zelbess & Valentine's Clan (Beta Test)
    Mod ตัวนี้ยังไม่เสร็จดีอยากให้ท่านที่โหลดไปใช้พบเจอปัญหาโปรดแจ้งผมด้วยนะครับ

*เพิ่มเรือและอื่นๆในตัวเรือ

Spell : Party Healer ทำให้ตัวละครของเราเมื่อเหลือเลือด 40% ในขณะต่อสู้และอยู่ใกล้ Npc
    Npc จะฮิวให้เรา Credit : Cerwiden Follower-Companion SMART by Mujuro

Spell : Heal Area ซึ่งทำให้เวลาตัวละครของเราที่อยู่ใกล้ๆ CM ที่กำลังฮิวตัวเองเราจะได้รับฮิวนั้นด้วย
    และศัตรูจะไม่ได้รับฮิวนั้นเกือบทุกตัว

คำแนะนำ CM แต่ละตัวมีความสามารถในการต่อสู้ค่อนข้างสู้ ถ้าท่านไม่อยากยืนดู CM ซัดศัตรูจนหมอบโดยที่ท่านยังไม่ทันทำอะไรเลยก็พาไปลุยกับท่านที่ละ 1 - 2 คนนะครับ

(สำคัญอ่านก่อน)สำหรับท่านที่เคยลง MOD CM Valentine's Clan 3.3 การจะอัพเดทเป็น MOD S.S.Zelbess & Valentine's Clan (Beta Test) นั้น จำเป็นต้องพา npc กลับไปยัง Riverwood inn ก่อน ถอดอุปกรณ์ทุกอย่าง และทำการยกเลิกการติดตาม แล้วออกจาก Riverwood inn ทำการเซฟ ออกจากเกม ถอด Mod ตัวเก่าออก แล้วค่อยลงตัวใหม่

S.S.Zelbess & Valentine's Clan (Beta Test)

CM Valentine's Clan 3.3

ตัวนี้ Ver. เก่าสำหรับใครมีปัญหา เช่น ไม่ได้ยกเลิกเพื่อน Ver.เก่า แล้วลง ver.ใหม่ แล้วมีปัญหา ฯลฯ

CM Valentine's Clan 3.3 Full Version

Thank you very much
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Credit : Mod ทรงผม ApachiiSkyHair by Apachii
    Credit : Mod เผ่าพันธุ์ The Ashen - Oriental Beauty Race by Seren4XX and RadioRagae
    Credit : Mod รูปร่าง Calientes Female Body Mod Big Bottom Edition -CBBE- by Caliente
    Credit : Mod หูแมว Khajiit Cat Ears - Craftable headwear by calyps
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    สอนวิธีการสร้าง CM และ สถานที่ถ่ายภาพสวยๆ Mod Fox Cafe v0.3 จากคุณ Werewolf
    ข้อมูล Perk , Spell และ Shout จากคุณ Sylphine Sylphgale
    คำปรึกษา จากคุณ neootagon
    คำแนะนำในการปรับแก้ Status ให้สมจริง จากคุณหมี ronphon
    Mod Testing คุณ pam
    และทุกๆคนที่มาโหลดและเยี่ยมชม
    ขอบคุณครับ

สามารถใช้โปรแกรม NMM (Nexus Mod Maneger) ลงได้

ปล.MODที่ว่ามาไม่ร‹วมเครื่องแต่งกายในรูปทุกชนิด(ยกเว้นหูแมว)...ใครโหลดไปแล้วเครื่องแรงๆกราฟิกส์งามๆเอารูปมาลงจะดีมากเลยครับ
    ผมเอาไปด้วยได้ 1 คนทำยังไงให้เอาไปด้วยได้ 2 คนครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hero23093060 อ่านกระทู้
    ผมเอาไปด้วยได้ 1 คนทำยังไงให้เอาไปด้วยได้ 2 คนครับ
    ลง Mod UFO ครับ พาไปได้มากกว่า 1 คน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ unpossible อ่านกระทู้
    มีใคร ใช้ mod war inskyrim กับwar zone คู่กันแล้ว ใช้ได้ปกติมั่งครับ อยากลง ทั้งคู่เลย

ใครใชทั้ง2แล้ว เป็นไงรบกวนบอกทีครับ

เห็นในเว็บ nexus บอก war in skyrim ไม่พัฒนาต่อแล้วไม่ใช่เหรอครับ ผมว่าใช้แต่ warzone ดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stepmeup2 : 18th January 2013 เมื่อ 22:04

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    มีใคร ใช้ mod war inskyrim กับwar zone คู่กันแล้ว ใช้ได้ปกติมั่งครับ อยากลง ทั้งคู่เลย

ใครใชทั้ง2แล้ว เป็นไงรบกวนบอกทีครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อยากได้ Monster Mod มาก แต่สงสัยจะถูก hidden หรือไม่ก็โดนลบไปซะแล้ว
    ป.ล. PM หา จขกท. ก็ไม่ได้ ตอนส่งระบบมันฟ้องว่าข้อความท่านเต็มอีก โอ้ววว
    สนับสนุนการใช้ ภาษาไทย อย่างถูกต้อง

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noi อ่านกระทู้
    อยากได้ Monster Mod มาก แต่สงสัยจะถูก hidden หรือไม่ก็โดนลบไปซะแล้ว
    ป.ล. PM หา จขกท. ก็ไม่ได้ ตอนส่งระบบมันฟ้องว่าข้อความท่านเต็มอีก โอ้ววว
    vgunetwork ลิ้งยังโหลดได้อยู่ สมัครด้วยนะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Noi

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    vgunetwork ลิ้งยังโหลดได้อยู่ สมัครด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับเดี๋ยวลองดูซะหน่อย
    สนับสนุนการใช้ ภาษาไทย อย่างถูกต้อง

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    สีผิวกับสีหน้า มันไม่ตรงกันอะครับ ผมที่ผ่านมาลงตัว Pretty face กับ ผิว Sophai ไป มันจะเป็นไรมั้ยครับ ก่อนหน้านั้นก็มีลง Sweet pack ไปอีก จริงมันเป็นก่อนลง Sweet pack อีกครับ พอจะแก้ไรได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ขอวิธี ตั้งค่า Skyrim community uncap (ม็อดที่เพิ่มขีดจำกัด lv กับ skill) หน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สมัครไม่ได้ตอบคำถามมันไม่ถูงงมาก

กล่าวขอบคุณ
    120
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    สมัครไงครับผมตอบคำถามมันไม่ถูกงงมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thebenza อ่านกระทู้
    สมัครไงครับผมตอบคำถามมันไม่ถูกงงมากครับ
    ผมจำได้ว่าผม login ใช้ facebook account เอาอ่ะ ลองตอบ read the rules and faq ดูดิไม่รู้ถูกหรือเปล่า

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    120
    ผมจำได้ว่าผม login ใช้ facebook account เอาอ่ะ ลองตอบ read the rules and faq ดูดิไม่รู้ถูกหรือเปล่า
    ขอบคุณท่านมากครับ ตอบคำตอบที่ท่านบอกแหละครับสมัครได้แล้ว หา mod นี้มานาน ขอบคุณๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ขอความช่วยเหลือครับ ทำไมบางที พวกชุด ตัวละครอะไรมันเป็นสีม่วงอะครับใครเป็นมั่งม่ะ ? พอมันเป็นสักพักก็หลุด ทั้งๆที่ผมไม่ได้ลง mod อะไรเลยทั้งสิ้นเป็นตัวเกมส์ ธรรมดาๆเลย ของ steam มีแค่

High Resolution Texture Pack (Free DLC) ที่ทาง steam เขามีให้โหลดฟรี ใครรู้วิธีแก้ช่วยบอกทีเน้อเซงมาก ขอบคุณ
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ใส่ http://fox6000.org/bbs/forum.php?mod...hread&tid=3175 แล้วมันต้องไปหาจากที่ไหนเหรอครับชุดนี้ และผมใส่อาวุธที่เค้าบอกมี 50 แบบเข้าไปแล้วก็หาไม่เจอเหมือนกันครับ ลองใส่สูตร smithing 100 แล้วก็ไม่ขึ้นเลยอะครับ ผมก็มือใหม่อะครับ
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    4

คิดถึง Skyrim จังเล้ยยยย !! พึ่งถอย HearthFire มา (หลังชาวบ้านเขาตลอด)
    ว่าจะกลับมาเล่นแล้วววครับ ><

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    DLC dragonborn มาแล้วววววววว ใช้ได้ 5 ก.พ. ><

http://store.steampowered.com/dlc/72850/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PassT_T : 26th January 2013 เมื่อ 22:09

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,667
    1
    จขกท ไม่อัพเดทแล้วหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    สาวน้อยอัศวินเจไดกับสกิล Maximum Drive!!!

Catch me if u can !!
    กล่าวขอบคุณ
    584
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ใครพอมีลิงค์ war in skyrim , monster mod , monster war อยู่ไหมครับ ไฟล์ของ nexus ไม่มีแล้ว

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    หวัดดีครับ มือใหม่ครับผม พอดีเล่น Skyrim มานานแล้ว ก็นึกอยากสร้างสาวๆดูบ้าง เห็นสร้างกันสวยๆทั้งนั้นเลย อยากรู้วิธีสร้างบ้างครับ ลองโหลด Mod มาทำดูบ้างแล้วก็ยังไม่ Ok สงสัยว่าปั้นหน้ากันยังไง พอทำเองแล้วก็เพี้ยนสีผิวแปลกๆ ใครพอช่วยแนะนำได้มั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอถามหน่อย Frostfall - Hypothermia Camping Survival นี่มันใช่กับตัว skyrim ที่โหลดมาจากเว็บนี้ได้รึเปล่า เห็นในเว็บโหลด Frostfall - Hypothermia Camping Survival มัน ไม่ค่อยแนะนำหน่ะคับ ช่วยบอกหน่อยว่ามันมีปัญหาอะไรจุดใหนรึเปล่า

สนุกกับชีวิต
    กล่าวขอบคุณ
    1,867
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,791
    จองรอโหลดดดดด

กล่าวขอบคุณ
    999
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devildust2 อ่านกระทู้
    ขอถามหน่อย Frostfall - Hypothermia Camping Survival นี่มันใช่กับตัว skyrim ที่โหลดมาจากเว็บนี้ได้รึเปล่า เห็นในเว็บโหลด Frostfall - Hypothermia Camping Survival มัน ไม่ค่อยแนะนำหน่ะคับ ช่วยบอกหน่อยว่ามันมีปัญหาอะไรจุดใหนรึเปล่า
    หากสามารถเข้าเล่นเกมได้ปรกติก็สามารถลง Mod ได้ครับ แต่ต้องดูด้วยว่าตัว Mod สำหรับเวอร์ชั่นไหน ต้องการ Dawnguard หรือ Heartfire หรือเปล่า SKSE เวอร์ชั่นไหน ก็ลงตามให้ครบก็จะเล่นได้ปรกติครับ frostfall ผมใช้อยู่เกมผมเวอร์ชั่น 1.8 Dawnguard + Heartfire ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aekkaluk อ่านกระทู้
    หวัดดีครับ มือใหม่ครับผม พอดีเล่น Skyrim มานานแล้ว ก็นึกอยากสร้างสาวๆดูบ้าง เห็นสร้างกันสวยๆทั้งนั้นเลย อยากรู้วิธีสร้างบ้างครับ ลองโหลด Mod มาทำดูบ้างแล้วก็ยังไม่ Ok สงสัยว่าปั้นหน้ากันยังไง พอทำเองแล้วก็เพี้ยนสีผิวแปลกๆ ใครพอช่วยแนะนำได้มั้ยครับ
    อันนี้คงต้องแล้วแต่ความชอบครับแต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน ก่อนอื่นก็ต้องหา Mod body ก่อน CBBE/UNP อะไรแบบนี้ ต่อไปก็หาหน้า Envision Univision Character enhance พวกนี้แหล่ะ ต้องระวังด้วย บางตัวใช้ด้วยกันไม่ได้ ลงแล้วหน้ากับตัวสีอาจจะไม่เหมือนกัน นอกจากนั้นก็ยังมี Mod ผม ตา คิ้ว อะไรพวกนี้ ต้องลองหาเอาอ่ะครับใน nexus แล้วแต่ชอบ Backup Data ไว้ด้วยก็ดีครับเผื่อลงแล้วเจ้ง เจ้งบ่อย ๆ ค่อย ๆ ชิน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stepmeup2 : 3rd February 2013 เมื่อ 22:46

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aekkaluk อ่านกระทู้
    ขั้นต้นก็ลองหาหน้าสำเร็จรูปไปก่อน โดยลบmodที่เกี่ยวกับหน้าตา ผิว รูปร่างก่อนนะ หลังจากนั้นพอเป็นแล้วค่อย customเอง ใน เน็กซัสหาหน้าสำเร็จรูปง่ายนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    สอบถาบหน่อยครับ คือผมกดดูแผนที่แล้วไม่เห็นลูกศรอะไรเลยอะครับทำยังไงดี ขนาดmarkจุดก็แล้วก็ยังไม่เห็นอยู่ดีแก้ไขยังไงอะครับผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    ( ป.ล. ลูกศรที่ว่านี้คือบอกว่าเราอยู่ตรงไหน แต่หมู่บ้านยังเห็นอยู่อะครับ )