ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 9 จากทั้งหมด 18 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 7891011 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

หัวข้อ: PS2 Games Collection

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Blog Entries
    1
    ไช่เล่น กับ PCX2 ได้มะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    มีปัญหาเรื่องเกมส์ Radiata Stories (U) ครับ พอผมแตกwinrar เเล้วจะได้ไฟล์ iso ขนาด 4.4GB มา เเต่ไม่สามารถนำไปเล่นใน pcsx2ได้ เม้าท์อิมเมจก็ไม่ได้ พอผมเปิดด้วยโปรเเกรม poweriso จะเห็นข้อมูลข้างในมีเพียงไฟล์สามไฟล์
    ไฟล์เเรกนามสกุล img ขนาด 270kb
    ไฟล์ที่สองนามสกุล 62 File ขนาด 507 KB
    ไฟล์ที่สามนามสกุล CNF ขนาด 1 KB
    ตอนเเรกนึกว่าไฟล์เสีย แต่ข้อมูลข้างบนนี้ได้จากไฟล์ที่ซ่อมเรียบร้อยเเล้วครับ ขนาดของทั้งหมดรวมกันยังไม่ถึง 4GB เลย
    ผมต้องทำยังไงครับถึงจะเล่นได้ หรือต้องใช้โปรเเกรมอื่นเปิด?

หยุดอัพโหลดเกมส์
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CRIticz อ่านกระทู้
    มีปัญหาเรื่องเกมส์ Radiata Stories (U) ครับ พอผมแตกwinrar เเล้วจะได้ไฟล์ iso ขนาด 4.4GB มา เเต่ไม่สามารถนำไปเล่นใน pcsx2ได้ เม้าท์อิมเมจก็ไม่ได้ พอผมเปิดด้วยโปรเเกรม poweriso จะเห็นข้อมูลข้างในมีเพียงไฟล์สามไฟล์
    ไฟล์เเรกนามสกุล img ขนาด 270kb
    ไฟล์ที่สองนามสกุล 62 File ขนาด 507 KB
    ไฟล์ที่สามนามสกุล CNF ขนาด 1 KB
    ตอนเเรกนึกว่าไฟล์เสีย แต่ข้อมูลข้างบนนี้ได้จากไฟล์ที่ซ่อมเรียบร้อยเเล้วครับ ขนาดของทั้งหมดรวมกันยังไม่ถึง 4GB เลย
    ผมต้องทำยังไงครับถึงจะเล่นได้ หรือต้องใช้โปรเเกรมอื่นเปิด?
    -*- ถ้าไอเกมส์นี้รองหาอีมูตัวเวอร์ล่าสุด มาใช้ครับ ผมเล่นได้ แต่้ต้องเปลียน plugin ของ GS เป็น SSE4 แล้วคลิกถูกที่ nagative แล้ว run ใหม่รับรองว่าเล่นได้ แต่กระตุกนะ ผมเลยเอาไปเล่นกับเครื่องนะถ้าเป็นเกมส์นี้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อยากได้ พวก super robot มั่งงับ thank งิ

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๛S•ldier๛ อ่านกระทู้
    นี่เล่นบน psp อย่างเดียงเลยใช่ไหมครับ
    แป่ว เล่นได้เฉพาะ emulator pcsx2 กับ เครื่อง playstation 2 เครื่องเล็ก และ เครื่องอ้วน!

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ๛S•ldier๛ อ่านกระทู้
    ถ้าอย่างนั้นอัพ emulator pcsx2 หน่อยครับเด๋วโหลดมาคนล่ะverion
    emulator มันก็ไม่ใช้ว่าจะสเถียรหมดซะทุกอย่างนะครับ ถ้าจะโหลดไปในหมวด emulator เลยดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณอย่างแรงๆครับ
    ps2หาเกมส์ยากมาก

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenchou! อ่านกระทู้
    -*- ถ้าไอเกมส์นี้รองหาอีมูตัวเวอร์ล่าสุด มาใช้ครับ ผมเล่นได้ แต่้ต้องเปลียน plugin ของ GS เป็น SSE4 แล้วคลิกถูกที่ nagative แล้ว run ใหม่รับรองว่าเล่นได้ แต่กระตุกนะ ผมเลยเอาไปเล่นกับเครื่องนะถ้าเป็นเกมส์นี้
    ลองเเล้วครับ ยังเล่นไม่ได้อยู่ดี เศร้ามากมายย T_T พอจะมีวิธีอื่นอีกไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    Stella Deus The Gate Of Ethernity ไฟล์ 3 หายครับ ช่วยเเก้ให้ที

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CRIticz อ่านกระทู้
    Stella Deus The Gate Of Ethernity ไฟล์ 3 หายครับ ช่วยเเก้ให้ที
    นายลบทิ้งทุกแพทที่นายโหลดไปเลยครับ เพราะเดียวผมอัพให้ใหม่ แต่จะช้า หรือ จะนานกว่าจะอัพ มีคนทำพฤติกรรมที่ไม่ดี ผมเองก็ไม่รู้จะูพูดยังไงกับเขาดี เขาแจ้งไฟล์ไปทาง mediafire ให้ลบไฟล์ของผมออก เดียวผมบีบไฟล์ทิ้งไว้ก่อน คราวนี้ผมจะไม่ลบ part ในเครื่องออกก่อนละกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenchou! : 13th September 2011 เมื่อ 03:05

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณมากๆๆๆครับอยากเก็บไว้สะสมเกมส์เก่า

กล่าวขอบคุณ
    10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenchou! อ่านกระทู้
    นายลบทิ้งทุกแพทที่นายโหลดไปเลยครับ เพราะเดียวผมอัพให้ใหม่ แต่จะช้า หรือ จะนานกว่าจะอัพ มีคนทำพฤติกรรมที่ไม่ดี ผมเองก็ไม่รู้จะูพูดยังไงกับเขาดี เขาแจ้งไฟล์ไปทาง mediafire ให้ลบไฟล์ของผมออก เดียวผมบีบไฟล์ทิ้งไว้ก่อน คราวนี้ผมจะไม่ลบ part ในเครื่องออกก่อนละกัน
    T-T เกมส์ที่อยากเล่นดันเล่นไม่ได้ ยังไงก็จะรอครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    Final Fantasy X Internation ทำไมเม้าส์อิมเมจแล้ว เปิดไฟล์แล้วไม่มีตัวติดตั้งอะครับ มีแต่ไฟล์อะไรไม่รู้ ช่วยแก้ไขทีครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ManRz อ่านกระทู้
    Final Fantasy X Internation ทำไมเม้าส์อิมเมจแล้ว เปิดไฟล์แล้วไม่มีตัวติดตั้งอะครับ มีแต่ไฟล์อะไรไม่รู้ ช่วยแก้ไขทีครับ
    อ่อ นายไม่ต้องใ่ส่ใจตอน Mount Image หรอกครับ ไฟล์ในนั่นมันก็ไฟล์แปลกๆอยู่แล้วครับ ไม่ต้องใส่ใจตรงส่วนนี้ครับ

แต่ไม่จำเป็นต้อง Mount image ครับ

ผมไม่รู้ว่านายจะเอาไปเล่นกับอะไรนะครับ
    แต่ถ้าเกิดจะเอาไปเล่นกับเครื่อง ให้เตียมแผ่น DVD ไว้ได้เลยครับ และ โปรดตรวจความจุของแผ่นนั่นๆว่าความจุมันห้ามเกินเท่าไร และ ไฟล์เกมด้วยครับ
    โหลดโปรแกรม imgburn มาใช้ง่ายที่สุดครับ
    ทำการ Write image file to disc ดูตรงช่อง Source มี icon โฟลเด้อที่มีแว่นขยายแปะไว้ใกล้ๆ ที่อยู่ด้านขวาของคำว่า Source คลิกมันซะ แล้วหาไฟล์เกมส์ที่จะเอาไปเล่นกับเครื่อง ต้อง .iso .nrg อื่นๆ แต่ถ้าเกิด ของนาย นามสกุล .iso มันไม่โชว์ละก็ไม่ต้องแปลกใจไป
    เปิดโฟลเด้ออะไรก็ได้ไปที่เครื่องมือ tools เลือก Folder Options... ให้ยกเลิกติ๊กถูกที่ Hide Extensions for known file types แล้วคลิก ok ที่นี้ก็กลับไปดูใหม่ นามสกุล มันก็โชว์ครับ ที่นี้ก็กลับไปที่โปรแกรม imgburn เลือก Write Speed: 2.4x แล้ว คลิก write ที่ เป็นรูป icon ซีดี
    แล้วก็ next ต่อๆไป จนมันขึ้นว่า Success เสร็จ ที่นี้ ก็เปิดเครื่อง PS2 ใส่แผ่นลงไปเล่นได้ชัวครับ แต่ถ้าไม่อ่านคงคิดได้อย่างเดียว SPCH-XXXXX ของแต่ละเครืองนั่นๆ แต่ถ้าเก่าเกินผมคิดว่าบางเกมส์อาจจะไม่อ่านนะครับ
    แต่ถ้าเกิดใช้ SPCH-90006 ละก็รับประกันได้เลยว่าไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

แต่ถ้าเกิดเอาไปเล่นกับอีมู ละก็ผมจะไม่ขอตอบใดๆตรงส่วนนี้ละเหนือย มันไม่มีอะไรชัวหรอกนะ ถ้าเป็นอีมู ทั้งกระตุกบ้าง จู่ๆเล่นเกมส์อยู่กับโปรแกรม PCSX2 เล่นแล้วจอมืด ผมเองไม่รู้ตอบยังไงเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenchou! : 15th September 2011 เมื่อ 01:52

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    Rogue Galaxy part10 หายครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tnnvincent อ่านกระทู้
    Rogue Galaxy part10 หายครับ
    อ่ารอก่อนละกันเพราะยังไงผมต้องอัพใหม่หมดทุก part แน่นอนครับ! รอไปก่อนคงอีกนานกว่าจะอัพ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenchou! : 15th September 2011 เมื่อ 08:46

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 67
    Final Fantasy XII โหลดมาเเตก เป็นไฟล์ rar ได้ 3.89 g แต่พอเเตกอีกทีทำไมไม่มีไฟล์ iso เลยอะครับ ปล. ช่วยหาวิธีเเก้ทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Front Missoin 4 โหลดเเล้วเล่นได้ 1000% ครับ
    ปล ผมเล่นกะ PS2 นะครับ เลยไม่มีภาพยืนยัน

กล่าวขอบคุณ
    51
    Final Fantasy XII โหลดมาเเตก เป็นไฟล์ rar ได้ 3.89 g แต่พอเเตกอีกทีทำไมไม่มีไฟล์ iso เลยอะครับ ปล. ช่วยหาวิธีเเก้ทีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bellken อ่านกระทู้
    แต่ถ้าเกิด ของนาย นามสกุล .iso มันไม่โชว์ละก็ไม่ต้องแปลกใจไป
    เปิดโฟลเด้ออะไรก็ได้ไปที่เครื่องมือ tools เลือก Folder Options... ให้ยกเลิกติ๊กถูกที่ Hide Extensions for known file types แล้วคลิก ok ที่นี้ก็กลับไปดูใหม่ นามสกุล มันก็โชว์ครับ
    ถึงรูป icon ของนายจะเป็นแฟ้ม winrar แต่จริงๆถ้าตามข้างบน นามสกุล มันก็จะรุบุให้ครับ ว่า ไฟล์ นั่นคือ .rar หรือ .iso ไม่ต้องใส่ใจตรง icon ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zenchou! : 15th September 2011 เมื่อ 22:06

กล่าวขอบคุณ
    51
    tools ใน winrar ใช่มะ ของเราไม่เห็นมี Folder Options..... เลยอะ

กล่าวขอบคุณ
    70
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bellken อ่านกระทู้
    tools ใน winrar ใช่มะ ของเราไม่เห็นมี Folder Options..... เลยอะ
    ไปใน my computer หรือ โฟลเด้อตัวไหนก็ได้ครับ แล้วมันจะมี tools อยู่ครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    โอเคได้เเละครับขอบคุณ จขกท. มากนะครับที่ตอบทุกคำถาม ^^

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ขอบคุณมากๆครับยังโหลดไม่หมดเลย Dragon quest8 ผมเล่นแล้วมันกระตุกมากๆ แต่พวกmonster hunterเล่นได้ลื่นปกติ
    มีใครเป็นเหมือนผมบ้าง

Tags for this Thread