ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

ขอถามเกี่ยวกับการร้องเพลงครับ

คือว่า ผมเป็นคนที่ร้องเพลงแล้ว เวลาร้องออกไมโครโฟน เสียงจะเปลี่ยนไปเลย

คือถ้าร้องแบบปกติให้เพื่อนฟังแบบไม่ใช้ไมโครโฟน เสียงผมจะแหบๆ ฟังแล้วเพราะ แต่พอร้องกับไมโครโฟน เสียงจะสูงๆแหลมๆ ไม่มีความเพราะเลย

ทำยังไงดีครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 627
    เป็นเรื่องปกติครับ บางคนเสียงไม่ออกไมค์เพราะมากกก แต่พอขึ้นไมค์นี่เหียก บางคนร้องปากเปล่าไม่เพราะเลย แต่พอขึ้นไมค์มันกลับเพราะสุดยอด

ทางที่ดีที่สุดครับคือการฝึกฝนครับ หาเสียงตัวเองใหม่อีกครั้งเวลาขึ้นไมค์

ขอให้โชคดีครับนักร้องเหมือนกัน

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    ต้องฝึกไปเรื่อยๆครับอิอิ
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อยู่ที่ ไมค์ mixer และ sound engineer

วงผมโดนมาแล้ว 5555
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sentinel12 อ่านกระทู้
    อยู่ที่ ไมค์ mixer และ sound engineer

คอนเฟิร์ม แค่ไมค์กากตัวเดียวจบแล้ว ไปหมดแหละครับ เพราะสัญญาณรับเข้ามันเพี้ยน แล้วยิ่งไปเพี้ยนตัวอื่นอีก
    ซึ่งจริงๆมันมีผลกับเสียงหมดแหละครับ แม้กระทั่งพาวเวอร์ที่ขับลำโพง
    ของยิ่งเกรดดี ไม่ใช่ว่าเสียงมันจะเพราะขึ้น แต่เสียงมันจะเที่ยงตรงกับความจริงมากขึ้นครับ
    อุปกรณ์เครื่องเสียงเหลาเหย่ มันก็มีปัญหาตลอดแหละ ขึ้นอยู่กับว่าคนเล่นคิดจะเช็คมันจริงๆหรือเปล่า
    ก็พยายามอุดรูรั่วช่องโหว่ของอุปกรณ์กันไป เท่าที่ทำได้แหละครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    คอนเฟิร์ม แค่ไมค์กากตัวเดียวจบแล้ว ไปหมดแหละครับ เพราะสัญญาณรับเข้ามันเพี้ยน แล้วยิ่งไปเพี้ยนตัวอื่นอีก
    ซึ่งจริงๆมันมีผลกับเสียงหมดแหละครับ แม้กระทั่งพาวเวอร์ที่ขับลำโพง
    ของยิ่งเกรดดี ไม่ใช่ว่าเสียงมันจะเพราะขึ้น แต่เสียงมันจะเที่ยงตรงกับความจริงมากขึ้นครับ
    อุปกรณ์เครื่องเสียงเหลาเหย่ มันก็มีปัญหาตลอดแหละ ขึ้นอยู่กับว่าคนเล่นคิดจะเช็คมันจริงๆหรือเปล่า
    ก็พยายามอุดรูรั่วช่องโหว่ของอุปกรณ์กันไป เท่าที่ทำได้แหละครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sentinel12 อ่านกระทู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Higashi อ่านกระทู้
    เป็นเรื่องปกติครับ บางคนเสียงไม่ออกไมค์เพราะมากกก แต่พอขึ้นไมค์นี่เหียก บางคนร้องปากเปล่าไม่เพราะเลย แต่พอขึ้นไมค์มันกลับเพราะสุดยอด

ทางที่ดีที่สุดครับคือการฝึกฝนครับ หาเสียงตัวเองใหม่อีกครั้งเวลาขึ้นไมค์

ขอให้โชคดีครับนักร้องเหมือนกัน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LeiTo อ่านกระทู้
    ต้องฝึกไปเรื่อยๆครับอิอิ
    ขอบคุณมากๆนะครับ^^