ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,007

Talking [PC] COMMAND & CONQUER : RED ALERT 3 [สงครามโลกครั้งที่ 3 อุบัติขึ้นแล้ว!!!] [FULL-RIP/THAI/PATCH UPDATE 1.12] [MF/Direct Link] 2 GB

COMMAND & CONQUER RED ALERT 3

::Screenshot::

::Video::

รายละเอียดของเกมส์
    กลับมาอย่างยิ่งใหญ่สมกับที่แฟนๆรอคอยแล้วคร้าบบบ นับเป็นเกมส์ Strategy ฟอร์มยักษ์ ส่งท้ายปี 2008 สำหรับ Red Alert 3 ซึ่งเรียกว่าเป็นภาคที่แฟนๆ C&C ชื่นชอบ และนิยมเล่นมากที่สุดก็ว่าได้ เลยครับ เนื้อเรื่องของ เกมส์ Command & Conquer Red Alert 3 ยังคงเป็นการสู้รบระหว่างพันธมิตรและโซเวียต โดยทางด้านฝ่ายโซเวียตสุดแสบ นั้นได้ทำการเดินทางข้าม เวลาไปยังอดีตเพื่อเปลี่ยนแปลงประวัติศาสตร์ที่ทำการ รบแพ้ฝ่ายพันธมิตร เพื่อที่ทำให้จักรวรรดิโซเวียตรัสเซียกลับมายิ่งใหญ่ อีกครั้ง เดือดร้อนถึงฝ่าย พันธมิตรที่ต้องข้ามเวลาตามไปสู้รบปรบมือกันในอดีต และในครั้งนี้เองได้เกิดการจุดประกายไปสู่สงครามโลกครั้งที่ 3 ขึ้น โดยทางโซเวียตได้ทำการเปลี่ยนประวัติศาสตร์และได้ยึด ครองอาณาจักรซีกโลกตะวันออกไว้ได้สำเร็จ อีกทั้งยังได้ผู้ร่วมรบสุดแข็งแกร่งอย่างญี่ปุ่นเข้า ร่วมด้วย ถึงเวลาที่พันธมิตรต้องลุกขึ้นสู้อย่างจริงจังอีกครั้ง แถมคู่ต่อกร ครั้งนี้ไม่ธรรมดาเลย เพราะรวมเอาประเทศฝั่งตะวันออกของโลกไว้อย่างครบครัน โดยเฉพาะญี่ปุ่นนั้นจะมีกองทัพร้ายกาจแค่ไหนรออยู่นะ ศึกครั้งนี้มาพร้อมกับเทคโนโลยีใหม่ๆ มากมาย บวกกับเทคโนโลยีเก่าที่พัฒนาขึ้นมาอีกขั้น ทั้งพลังเทเลพอร์ท เทสล่า พลังล่องหน และรถถังสุดอลังการยิ่งกว่า Mammoth Tank นอกจากนี้ Command & Conquer: Red Alert 3 ยังได้นำฝ่ายเดิมอย่าง Alilies และ Soviet เนื้อเรื่องได้นำเสนอในช่วงสงความเย็นที่จนตอนนี้มันยังไม่รู้จักจบสิ้นเสียทีรวมถึงการพัฒนาอาวุธสงครามที่ล้ำสมัย ผสมความเป็นแฟนตาซียิ่งขึ้น ทว่าได้มีฝ่ายใหม่เข้าร่วมสงครามครั้งนี้อย่าง Empire of the Rising Sun หรือฝ่ายญี่ปุ่น เข้าร่วมด้วย ที่น่าสนใจไปมากกว่านี้คือ Red Alert 3 นำเสนอเนื้อหาในเกมโดยใช้คนจริงๆมาแสดงมากขึ้น เช่นเดียวกันกับ Command & Conquer 3 เพื่อให้ได้เห็นภาพของเหตุการณ์นั้นๆออกมาได้ชัดเจนครับ และ Red Alert 3 ได้หยิบลูกเล่นการซื้อความสามารถหรือยูนิตใหม่จากภาค Generals มาใช้ ในเวลาที่ผู้เล่นโจมตีฝ่ายตรงข้ามได้จำนวนหนึ่ง ผู้เล่นจะได้รับแต้มเพื่อซื้อความสามารถของฝ่ายที่ ผู้เล่นเลือกเล่น และ Superweapon ของ Empire of the Rising Sun คือ Balloon Bomb เพียงแค่เลือกพื้นที่ๆต้องการทำลาย ทว่าฝ่ายตรงข้ามจะสามารถยับยั้งโดยการยิงชิ้นส่วน ของ Balloon Bomb ให้ตกลงพื้น ซึ่งความรุนแรงของ Balloon Bomb ค่อนข้างรุนแรงและสามารถทำลายให้ราบเป็นหน้ากลอง หากได้เล่นเกม Command & Conquer ตัวอื่นๆ จะพบว่าความสำคัญในการจู่โจมทางบกหรือทางอากาศเท่านั้น บางภาคอาจให้ความสำคัญอยู่บ้าง แต่ใน Red Alert 3 ได้มอบช่องทางการโจมตีเต็มรูปแบบทั้งบนบก ทางอากาศและบนน้ำ เพิ่มความซับซ้อนและการรับมือมากขึ้น อีกทั้งยังผลักดันให้ยูนิตทุกประเภทมีความทัดเทียมกันและสำคัญกันทั้งหมด ไม่ใช่ว่าฝ่ายแต่ละฝ่ายมีเครื่องบินอยู่แบบเดียวเท่านั้น รวมไปถึงยูนิต ประเภททหารก็ยังเป็นส่วนที่ทำให้มีความได้เปรียบและไม่อ่อนด้อยเหมือนภาคก่อนๆครับ นอกจากนี้ Command & Conquer : Red Alert 3 ที่คราวนี้มาพร้อมกับฉากการรบต่างๆ ที่ต้องสู้กันเหนือผิวน้ำ ไม่ว่าจะเป็นทางน้ำกับทางน้ำ ทางน้ำกับบนบก และทางน้ำกับกลางอากาศ ที่สุดอลังการจิงๆครับ มันมากๆ บางคนคงได้เห็นภาพมาบ้างแล้ว ยังไงก็พลาดไม่ได้ เลยนะครับ สำหรับเกมส์ๆนี้คร้าบ

System Requirements:
    OS – Windows XP / Vista (32-Bit) / 7
    Processor – XP: 2.0 GHz (Intel Pentium 4 AMD Athlon 2000+ Multiple Cores) / Vista: 2.2 GHz (Intel Pentium 4/AMD Athlon 2200+/Multiple Cores)
    Memory – XP/Vista: 1 GB
    Hard Drive – Media: 6.0 GB / EA Link: 12.0 GB
    DVD Drive - 8X SPEED
    Video Card – NVIDIA GeForce 6800, ATI Radeon X1800 or higher end DirectX 9.0c compatible gfx card
    Sound Card - DirectX 9.0c compatible (Creative Sound Blaster Audigy cards require a Intel P4 2.6 GHz or similar under Vista, Yamaha Xwave-512 not supported)
    Input - Keyboard, Mouse Optional – VoIP Headset

**ขั้นตอนการติดตั้งเกมส์**
    1. โหลดไฟล์มาให้ครบทั้งหมด
    2. แตกไฟล์ด้วยโปรแกรม WinRAR
    3. จะได้ไฟล์ rar มา 1 ไฟล์
    4. แตกไฟล์อีกครั้งพร้อมกับใส่พาส
    5. รันไฟล์ setup.bat
    6. จะมีหน้าต่าง Dos ขึ้นมา ให้กดปุ่มใดๆ เพื่อเริ่มการติดตั้ง (ควรมีเนื้อที่ว่างประมาณ 10 GB ครับ)
    7. รอจนกว่าหน้าจอ Dos จะเป็นสีเขียว กดปุ่มใดๆ เพื่อปิดหน้าต่าง
    8. ลง Patch Thai & Update โดยทำตามวิธีที่แนบไปให้
    9. เข้าเล่นเกมได้ที่หน้าจอ

วิธีติดตั้ง Patch Update
    1. ให้ติดตั้งตัวเกมส์ให้เรียบร้อยก่อน
    2. แตกไฟล์ Patch Update ที่โหลดมา จะได้ไฟล์ดังรูป

3. ทำการติดตั้งเมนูภาษาไทย โดยก๊อปไฟล์ใน Patch Thai ไปวางทับในโฟลเดอร์เกมที่ลงไว้
    4. รัน Ra3 Control Center.bat จากนั้นไปที่ Select Language > Thai เมนูก็จะเป็นภาษาไทยเป็นที่เรียบร้อย
    5. เข้าโฟลเดอร์ Fix Crash แล้วทำตามดังรูปด้านล่าง

6. รันไฟล์ RedAlert3_thai_1.012.exe เพื่อทำการติดตั้ง Patch Update

7. จากนั้นก็ทำการ Crack เกมตามปกติ แล้วลองเข้าเล่นดูครับ

MediaFire
    Part 01 Part 02 Part 03 Part 04 Part 05 Part 06
    Part 07 Part 08 Part 09 Part 10 Part 11

Direct Link [One2Up]
    *โหลดแทน MF ได้ครับ อย่าลืมเปลี่ยนชื่อไฟล์ให้เหมือนกันด้วยนะครับ เช่น Game.part01.rar , Game.part02.rar ตามลำดับ*

Part 01 Part 02 Part 03 Part 04 Part 05 Part 06
    Part 07 Part 08 Part 09 Part 10 Part 11

PATCH UPDATE
    1-Part

PASSWORD จิ้มที่รูปการ์ตูนข้างล่างเบาๆ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mitsu_jung : 29th March 2012 เมื่อ 12:43
    MY GAME CENTER คลิ๊กที่นี่
    รวมเกมสนุกๆ ไว้ที่นี่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Blog Entries
    2
    ขอ Thx คนแรก เลยแล้วกานน ครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เกิดปัญหาแล้วค๊าบบบบบบ

ตอน Patch file RedAlert3_thai_patch1.012.exe ในเครื่องผมมันขึ้นว่า "Internal error - patch not available "

แก้ไขยังไงค๊าบบบบบ TT^TT อยากเล่นมากกกกกก

กล่าวขอบคุณ
    7,032
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    movie น่าดูครับ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    262
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ขอบคุณครับ เล่นได้ไม่มีปัญหา

SNSD Fanclub @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 792
    ขอบคุณครับ ช่วยโหลดไฟล์ pass หลายๆรอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    5,434
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ทีมญี่ปุ่นโหดมากครับ เล่นได้ 100%

SNSD Fanclub @ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 792
    เล่นได้ แน่นอนครับ

เป้นกำลังใจให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอบคุณ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    งงมากครับ ทำตามทุกอย่างแล้ว แต่ว่าแคร๊กไม่ได้ งงจริงๆ = =
    ทำดีเป็นล้านครั้ง ไม่อาจลบล้างความผิดเพียงครั้งเดียว

กล่าวขอบคุณ
    1,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fishdang อ่านกระทู้
    งงมากครับ ทำตามทุกอย่างแล้ว แต่ว่าแคร๊กไม่ได้ งงจริงๆ = =
    ได้ะครับๆ 55+ เล่นได้ 100% ยืนยันครับ ลงผิดไป ก็ลบแล้วลงใหม่ ได้เลยครับ เล่นได้ 10000000000% ^^
    ทำดีเป็นล้านครั้ง ไม่อาจลบล้างความผิดเพียงครั้งเดียว

กล่าวขอบคุณ
    64
    ขอดันดอกนึงนะครับ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ขอบคุณมากครับ ^^
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    โหลดพาสครงไหนอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เล่นได้แน่นอนครับ ภาษาไทยด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tok1802870 อ่านกระทู้
    เกิดปัญหาแล้วค๊าบบบบบบ

ตอน Patch file RedAlert3_thai_patch1.012.exe ในเครื่องผมมันขึ้นว่า "Internal error - patch not available "

แก้ไขยังไงค๊าบบบบบ TT^TT อยากเล่นมากกกกกก

ตอนลง Patch ลองเชื่อมต่อ Internet ไว้ก่อนครับ ของผมก็เป็นเหมือนกัน แต่พอลองเชื่อมต่อเน็ตแล้วมันก็ลงต่อได้ แต่ถ้ายังไม่ได้จริงๆ ก็ลองลงแต่แครกอย่างเดียวครับ ไม่ต้องลงสองอันที่เหลือ
    ปล.อ้างอิงจากเครื่องผมนะ ลองดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    ขอดันอีกรอบครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    thankkkkkkkkkk

กล่าวขอบคุณ
    1,641
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    ขอบคุณครับ หาตั้งนาน
    เล่นได้ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    แก้ไขลิงค์ทั้งหมดให้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    โหลดลงแล้วครับ แต่มันให้ใส่ KEY ก่อนเข้าเกมส์อะครับเลยเล่นไม่ได้ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ (ทำการ crack ต่างๆหมดแล้วนะครับ)

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ smithjer อ่านกระทู้
    โหลดลงแล้วครับ แต่มันให้ใส่ KEY ก่อนเข้าเกมส์อะครับเลยเล่นไม่ได้ ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไหมครับ (ทำการ crack ต่างๆหมดแล้วนะครับ)

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ แก้ไขยังไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    64
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ plurng อ่านกระทู้

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ แก้ไขยังไงครับ
    ลองลบแล้วลงใหม่แต่ไม่ต้องลง Patch 1.12 ดูครับ น่าจะเล่นได้แต่ต้องรอจอดำนานหน่อยเท่านั้นครับ
    เดี๋ยวถ้าอัพโปรเจ็ทต่อไปเสร็จ กะว่าจะอัพตัวเต็ม 5-6 GB กว่าๆ เพิ่มเร็วๆ นี้อย่างแน่นอนครับ

EDIT 21.06 น. : ลืมบอกว่าไม่ต้องใส่ Crack นะครับ ลงเสร็จ ลอง Patch Thai แล้วเข้าเล่นเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mitsu_jung : 5th March 2012 เมื่อ 21:07

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อันนี้เป็นภาค Uprising ปะคับ