ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    1

IDM Optimizer ตัวเสริม IDM ช่วยให้โหลดเร็วแรงเต็มสปีด + DM 6.12.6 Full + Patrh

คำแนะนำ

โปรแกรมนี้จะช่วยปรับค่าให้ IDM โหลดแรงขึ้นโดยไม่ต้องไปแก้ไข Registry และไม่ติดตั้งลงเครื่อง

วิธีใช้... IDM Optimizer

1.ให้ปิดโปรแกรม IDM ก่อน

2.จากนั้นเปิด IDM Optimizer แล้วคลิกที่ Maximize Now !

3.จะมี popup เด้งขึ้นมาแจ้ง ให้กด OK

4.เปิด IDM แล้วลอง test ดูเล๊ย

IDM Optimizer มันจะช่วยเซ็ต IDM ให้วิ่งเต็มสูบ 16 ช่อง ส่วนวิ่งกี่ k อยู่ที่เน็ตเรากับเซิร์ฟเวอร์

ถ้ารูสึกว่าโหลดช้าลง กดคืนค่าได้ ใช้เฉพาะเวลามันไม่เซ็ตเป็น 16 ท่อ

โหลดที่นี่

IDM Optimizer แคร็กแล้ว

http://www.mediafire.com/download.php?52wne4fn85e9ib2

IDM 6.12.2 Full มีตัว Patrh

http://www.mediafire.com/download.php?ev892y556cqyx4x

แถม cFosSpeed 7.01 Build 1924 Beta + ตัว Reset แนะนำตัวนี้เพราะไวรัสไม่ร้อง

http://www.mediafire.com/download.php?7pmdomsl1n0m22b

โดย MoOnoiCp <--- พลาส.
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย moonoicp : 16th July 2012 เมื่อ 08:20

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    เจ๋งมากๆเลยครับ แต่ไฟล์cFosSpeed 7.01 Build 1924 Beta + ตัว Resetมันคือโปรแกรมอะไรหรอครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FAX-IV อ่านกระทู้
    เจ๋งมากๆเลยครับ แต่ไฟล์cFosSpeed 7.01 Build 1924 Beta + ตัว Resetมันคือโปรแกรมอะไรหรอครับ
    ตัว Reset ก็คือตัวรีเซ็ทวัน ให้กลับมาใช้ได้อีก จาก30วัน พอใช้ไปสัก29วัน ก็ Reset มัน

ก็จะกลับมาใช้ได้ 30 วันอีก ทำวนไปวนมาก้ใช้ได้ตลอด มานนั้น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ moonoicp อ่านกระทู้
    ตัว Reset ก็คือตัวรีเซ็ทวัน ให้กลับมาใช้ได้อีก จาก30วัน พอใช้ไปสัก29วัน ก็ Reset มัน

ก็จะกลับมาใช้ได้ 30 วันอีก ทำวนไปวนมาก้ใช้ได้ตลอด มานนั้น
    เขา น่าจะถามว่าโปรมแกรมอะไว้ทำอะไร? มากกว่ามั้ง
    ตอบ ก็ไว้จัดคุณภาพในการอัพโหลด หรือดาวโหลด ของอินเตอร์เน็ต ให้เสถียนครับ โปรแกรมตัวนี้ก็ดีเหมือนกันครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เร็วจริงครับ แต่รู้สึกว่าจะช่วยแค่ 4-5ชั่วโมง ต้องรีกลับ

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    เหมือนเดิมครับสำหรับผม แถมยัง low speed ตอนเริ่มแรกอีกแต่พอรอไป 5-10 วิก็กลับเป็นเหมือนเดิมครับ
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้