ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    WING41 Airforce Base
    กล่าวขอบคุณ
    612
    ได้รับคำขอบคุณ: 742

จัดสเป๊กทีครับงบ70,000เกินได้นิดหน่อย เอาไว้เล่นเกมครับ+ทำงานกราฟฟิคครับ

ตอนนี้ผมพอมีสเป๊กในใจอยู่แล้วครับ แต่อยากได้ตัวเลือกอื่นๆอีก อันนี้เอาจอ+UPS+mouse,keybordด้วยนะครับ

ที่ผมตั้งใจว่าจะเอาเลยก็มี

CPU:Intel 3770k
    VGA: GTX 680

นอกนั้นไม่ค่อยฟิกครับ ลองแนะนำมาหน่อยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blizt : 18th May 2013 เมื่อ 10:19

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 740
    งบนี้ GTX TITAN ไม่ก็ 690 ไปเลย
    1,048,576,000 = 1Gb / 524,288,000 = 500Mb / 471,859,200 = 450Mb / 209,715,200 = 200Mb

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    3700k กับ GTX ไททัน ไปเลย เพราะ quadro คงไม่เหมาะแก่การเล่นเกม

ส่วนรายละเอียด อื่นๆ รอ คนอื่นมาจัด สเป็ค เต็มๆ ให้แล้วกัน เชื่อสิ ต้องมี เซ็ทค่าย แดง มาให้เลือก

แนะนำ Fx โผล่มานี่ ฮา เลย นะ 555

กล่าวขอบคุณ
    2,525
    ได้รับคำขอบคุณ: 604
    TITAN หรือไม่ก็690
    FX8350 Corsair H100I GTX 670 OC SLI Crosshair v fomula-z Corsair Vg 16Gb Bus1600 HDD 2.1TB Corsair Ax 850 80 Plus Gold

IMPOSSIBLE IS NOTHING
    ความพยายามอาจไม่ทำให้ทุกคนประสบณ์ความสำเร็จ แต่คนที่ประสบณ์ความสำเร็จล้วนมีความพยายาม
    กล่าวขอบคุณ
    1,565
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Cpu : Ivy Bridge i7-3770K 10250.-
    M/B : ASRock Z77 Extreme4 4050.-
    VGA : Gigabyte GTX 690D5-4GD-B 33900.-
    SSD : OCZ SSD Vector 128GB 4950.-
    HDD : WD Caviar Blue 1TB 64MB EZEX 2050.-
    PSU : XFX ProSeries 750W XXX Edition Semi Modular 3450.-
    Cpu Cooling : Corsair Hydro Series™ H100i 3850.-
    RAM : G.SKILL DDR3 8GTX 2400(4GBx2) 3200.-
    Case : Phantom 410 2900.-
    DVD : ASUS DVD+R/-RW 24x 24B1ST int 590.-

69190.- ณ commore
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Genesis : 18th May 2013 เมื่อ 10:22

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    612
    TITAN ผมถามร้านแล้วเค้าบอกหาไม่ได้เลยครับ และก็อีกอย่างเจ้าที่มีมันไม่มีประกันครับไม่อยากเสี่ยง

อันนี้ที่เซตคร่าวๆ ลืมบอกว่าเอาจอด้วย และที่ไม่เอาพวก690กับ7990เพราะมันจะไม่พอซื้อgaming gear กับ UPS ครับ

CPU:Intel Core i7 3770k
    Mainboard: Gigabyte Z77X UP5 TH
    RAM: Corsair Vengeance 16Gb 1600Mhz
    SSD:Corsair Force GT 120 Gb
    HDD:Western Digital Green 2Tb
    VGA:nVidia GTX 680 GDDR5
    Drive:LITE-ON 24x DVD
    Case: CMStrom Trooper
    CPU Cooling : Corsair H100i
    PSU: Power Coolermaster silent pro gold 1000watt
    Monitor:Sumsung LED 24”

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    254
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Meteorite อ่านกระทู้
    i7 3770K 10250.-
    ASRock Z77 EXTREME IV 4050.-
    G.SKILL DDR3 16GB SR 1600MHz 4550.-
    GIGABYTE GTX 690 33900.-
    3TB WD CAVAIR BLACK 7690.-
    850W CORSAIR AX 80+ GOLD 5990.-
    Xpredator X1 1490.-
    ASUS DVD+R/-RW X24 590.-
    LCD 20" AOC 2890.-
    71400.-
    ไม่รวม UPS อุปกรณ์อื่นๆ เพราะเลือกไม่เป็น กรรม

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blizt อ่านกระทู้
    TITAN ผมถามร้านแล้วเค้าบอกหาไม่ได้เลยครับ และก็อีกอย่างเจ้าที่มีมันไม่มีประกันครับไม่อยากเสี่ยง

อันนี้ที่เซตคร่าวๆ ลืมบอกว่าเอาจอด้วย และที่ไม่เอาพวก690กับ7990เพราะมันจะไม่พอซื้อgaming gear กับ UPS ครับ

CPU:Intel Core i7 3770k
    Mainboard: Gigabyte Z77X UP5 TH
    RAM: Corsair Vengeance 16Gb 1600Mhz
    SSD:Corsair Force GT 120 Gb
    HDD:Western Digital Green 2Tb
    VGA:nVidia GTX 680 GDDR5
    Drive:LITE-ON 24x DVD
    Case: CMStrom Trooper
    CPU Cooling : Corsair H100i
    PSU: Power Coolermaster silent pro gold 1000watt
    Monitor:Sumsung LED 24”
    ความจริง เซ็ท ที่ท่านจัดมามันก็ลงตัวแล้วนะ ไหนจะเผื่อ gaming gear อีก

แรงกระโดด จากที่ท่านใช้อยู่ พอสมควร OC CPU ไป 4.5 ด้วยก็ได้ แรงได้อีก 555

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1
    Intel Core i7 2600K UNLOCK [OC 4.2GHz]-ASUS MAXIMUS IV EXTREME-
    Asus GTX 560 Ti DirectCU II TOP[OC 900GHz]-CORSAIR VENGEANCE 8GB 1600 MHz-Thermaltake Frio OCK Cooler

ของเดิมท่านก็ดีอยู่แล้ว

i7 3770K แรงกว่า i7 2600K เทียบต่อ Ghz แค่ 10-15% และแสนดีร้อนน้อยกว่าอ้ายวีอีก

ท่านแค่อัฟ VGA กับ PSU 2 อย่างก็พอแล้ว +UPS+mouse,keybord 20K ก็เพียงพอแล้ว

ถ้าจะเอาสุดทีนจริงๆ ...!!! ทำงาน 3D เรนเด้อ 16GB ไม่พอในบางทีปริ่มๆ 32GB กำลังดี และแนะนำไปเล่น i7-3930K 3.20 GHz ดีกว่าความแรง CPU ค่อยทิ้งห่างหน่อยจ่ายเงินพอกันแต่ได้แรงกว่าเท่าหางอึ่งไม่คุ้มผมว่าแต่ถ้าท่านพอใจก็อีกเรื่องแล้วแต่ความชอบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dasakorn : 18th May 2013 เมื่อ 13:11

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    612
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dasakorn อ่านกระทู้
    Intel Core i7 2600K UNLOCK [OC 4.2GHz]-ASUS MAXIMUS IV EXTREME-
    Asus GTX 560 Ti DirectCU II TOP[OC 900GHz]-CORSAIR VENGEANCE 8GB 1600 MHz-Thermaltake Frio OCK Cooler

ของเดิมท่านก็ดีอยู่แล้ว

i7 3770K แรงกว่า i7 2600K เทียบต่อ Ghz แค่ 10-15% และแสนดีร้อนน้อยกว่าอ้ายวีอีก

ท่านแค่อัฟ VGA กับ PSU 2 อย่างก็พอแล้ว +UPS+mouse,keybord 20K ก็เพียงพอแล้ว

ถ้าจะเอาสุดทีนจริงๆ ...!!! ทำงาน 3D เรนเด้อ 16GB ไม่พอในบางทีปริ่มๆ 32GB กำลังดี และแนะนำไปเล่น i7-3930K 3.20 GHz ดีกว่าความแรง CPU ค่อยทิ้งห่างหน่อยจ่ายเงินพอกันแต่ได้แรงกว่าเท่าหางอึ่งไม่คุ้มผมว่าแต่ถ้าท่านพอใจก็อีกเรื่องแล้วแต่ความชอบ
    พอดีเครื่องเก่าโดนน้องยึดไปแล้วครับเพราะน้องผมเข้ามหาลัยและเรียนอนิเมชั่นด้วย ส่วนผมช่วงเดือนก่อนก็ยุ่งเรื่องงานบริษัทเลยไม่มีเวลาได้เล่นเกมถึงยอมยกให้
    ตอนนี้เลยจะประกอบเครื่องใหม่สเป๊กเลยไม่ค่อยต่างจากตัวเดิมมาก อันที่จริงก็แทบจะถอดแบบตัวเดิมมาเลย เรื่องแรมถ้าไม่ไหวยังไงอาจจะเพิ่มทีหลังได้ครับเพราะเครื่องนี้เอาใช้ส่วนตัวอยู่แล้ว

อันนี้ส่วนตัว ไม่ได้มาอวยหรือดิสเครดิตแต่อย่างใด แค่แชร์ประสบการณ์
    ต้องบอกก่อนว่าผมเป็นคนที่ศรัทธาในยี่ห้อCorsairพอสมควร อย่างน้อยก็RAM กับ SSD เสถียรดีมาก ไม่งอแงเลย
    ผมเคยใช้SSDของOCZบอกได้เลยว่าไม่เข้าท่าอย่างแรง ขายทิ้งแบบถูกๆเลยปัญหาเยอะมาก ไม่ได้มาดิสเครดิตยี่ห้อนี้นะครับต่างคนต่างวาระเจอของดีหรือไม่แล้วแต่ดวง

ขอบคุณที่แนะนำมานะครับ ถ้าได้ของแล้วยังไงจะถ่ายรูปมาให้ดู ^^

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    ไปเอาเงินมาจากไหนเยอะแยะอ่า
    Facebook :: Buddy Lord

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ของจริง เปล่า เดี้ยวถูกหลอกเหมือน 50K นั้นอีก

คำถามข้อแรก เงินมาจากไหน ข้อสอง สเปคเดินก็ดีอยู่แล้ว จะอัพทำไม ( ยกเว้น VGA )
    คำถามข้อสาม CPU ไม่จำเป็นต้องอัพก็ได้ เพราะเกมส์ส่วนใหญ่ใช้ไม่มาก Core i5 750 2.6 boot 3.0 รุ่นแรก เลยอ่ะ เล่น Crysis 3 ยังได้เลย
    อัพแค่ VGA ก็พอ แล้วถ้าสเปคขนาดนี้ไม่รอ GTX7xx เลยล่ะ

สรุปของตัวเอง งั้นก็กลับไปที่ ข้อแรกใหม่ เพราะ 70K ยังไม่อยากเชื่อเท่าไร

น้องคุณทำงานกราฟฟิค ไม่ต้องห่วง แค่นั้นไม่พอหรอก เพราะยังไง 100% น้องคุณต้องขอ Macbok Pro 1 ตัว อยู่ดี ( ค่านิยม ) คุณรอคอมเก่าได้เลย เดี้ยวไม่ถึง 3 เดือนมันต้องกลับมา

อย่างที่ท่าน dasakorn บอก อัพแค่ VGA และ PSU พอ ส่วนที่เหลือ เก็บต่อ รอ GTX7xx ดีกว่า

ถ้าอ่านจบแล้ว กลับไปอ่านตรงสีแดงซ้ำ ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clean1447 : 18th May 2013 เมื่อ 14:46

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ของจริง เปล่า เดี้ยวถูกหลอกเหมือน 50K นั้นอีก

คำถามข้อแรก เงินมาจากไหน ข้อสอง สเปคเดินก็ดีอยู่แล้ว จะอัพทำไม ( ยกเว้น VGA )
    คำถามข้อสาม CPU ไม่จำเป็นต้องอัพก็ได้ เพราะเกมส์ส่วนใหญ่ใช้ไม่มาก Core i5 750 2.6 boot 3.0 รุ่นแรก เลยอ่ะ เล่น Crysis 3 ยังได้เลย
    อัพแค่ VGA ก็พอ แล้วถ้าสเปคขนาดนี้ไม่รอ GTX7xx เลยล่ะ

สรุปของตัวเอง งั้นก็กลับไปที่ ข้อแรกใหม่ เพราะ 70K ยังไม่อยากเชื่อเท่าไร

น้องคุณทำงานกราฟฟิค ไม่ต้องห่วง แค่นั้นไม่พอหรอก เพราะยังไง 100% น้องคุณต้องขอ Macbok Pro 1 ตัว อยู่ดี ( ค่านิยม ) คุณรอคอมเก่าได้เลย เดี้ยวไม่ถึง 3 เดือนมันต้องกลับมา

อย่างที่ท่าน dasakorn บอก อัพแค่ VGA และ PSU พอ ส่วนที่เหลือ เก็บต่อ รอ GTX7xx ดีกว่า

ถ้าอ่านจบแล้ว กลับไปอ่านตรงสีแดงซ้ำ ด้วย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blizt อ่านกระทู้
    พอดีเครื่องเก่าโดนน้องยึดไปแล้วครับเพราะน้องผมเข้ามหาลัยและเรียนอนิเมชั่นด้วย ส่วนผมช่วงเดือนก่อนก็ยุ่งเรื่องงานบริษัทเลยไม่มีเวลาได้เล่นเกมถึงยอมยกให้
    ตอนนี้เลยจะประกอบเครื่องใหม่สเป๊กเลยไม่ค่อยต่างจากตัวเดิมมาก อันที่จริงก็แทบจะถอดแบบตัวเดิมมาเลย เรื่องแรมถ้าไม่ไหวยังไงอาจจะเพิ่มทีหลังได้ครับเพราะเครื่องนี้เอาใช้ส่วนตัวอยู่แล้ว

อันนี้ส่วนตัว ไม่ได้มาอวยหรือดิสเครดิตแต่อย่างใด แค่แชร์ประสบการณ์
    ต้องบอกก่อนว่าผมเป็นคนที่ศรัทธาในยี่ห้อCorsairพอสมควร อย่างน้อยก็RAM กับ SSD เสถียรดีมาก ไม่งอแงเลย
    ผมเคยใช้SSDของOCZบอกได้เลยว่าไม่เข้าท่าอย่างแรง ขายทิ้งแบบถูกๆเลยปัญหาเยอะมาก ไม่ได้มาดิสเครดิตยี่ห้อนี้นะครับต่างคนต่างวาระเจอของดีหรือไม่แล้วแต่ดวง

ขอบคุณที่แนะนำมานะครับ ถ้าได้ของแล้วยังไงจะถ่ายรูปมาให้ดู ^^

คุณใส่ข้อความสั้นเกินไป กรุณาใส่ข้อความอย่างน้อย 10 ตัวอั
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    เข้ามาอิจฉา+หาความรู้

ปล.งานกราฟิกแบบไหนครับ digital art, ตัดต่อ, 3d หรือanimation หลักๆก็ตามที่ท่าน dasakorn บอกอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    SSD Plextor M5 PRO 128GB 4490.-

ส่องอย่างเดียว ^^
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,132
    SSD เนี่ยถ้าใช้SandForce2 Controller ก็คงอย่าไปหวังอะไรกับมันมากแล้วหละ

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1
    งั้นตัดของเก่าออกแบบว่ามีงบซื้อใหม่ของเก่าไม่เกี่ยว

กล่าวขอบคุณ
    612
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้

อ่า กะแล้วว่าอาจจะมีคนคิดว่าผมเป็นเกรียนมาหลอกจัดสเป๊ก ไม่ต้องห่วงครับไม่เกิน7วัน ถ้าของที่ผมสั่งได้มาครบจะถ่ายรูปมาให้ดูแน่นอนให้รู้ว่าผมไม่ได้เกรียน

ส่วนเงินมาจากไหน ผมทำงานแล้วครับอยู่ที่บริษัท Virusthailab IT Solution Co., Ltd. บริษัทผมรับเขียนโปรแกรมและวิจัยพวกไวรัสคอมพิวเตอร์ในไทยครับรวมไปถึงภัยต่างๆที่มาจากอินเตอร์เน็ท http://virusthailab.com

ความรู้เรื่องคอมแน่นอนผมมี ความรู้เรื่องHardwareผมก็มีเยอะ อันที่จริงสเป๊กพวกนี้ผมจัดเองก้ได้ แต่ผมอยากรู้ว่าใครมีอะไรแนะนำอีกบ้างเพราะผมคิดว่าบางทีผมอาจจะรู้ไม่หมดก็ได้ เลยลองมาศึกษาเพิ่มครับ

ิอะไรที่เราคิดว่ารู้หมด บางทีอาจมีบางอย่างที่ยังไม่รู้ก้ได้

เครื่องเก่าผมที่อยู่ในลายเซ็นก็เคยมาตั้งถามที่นี่ครับงบ50k แถมเอารูปให้ดูว่าเคยซื้อจริง มีจริง

*****เพิ่มเติม******

Macbook Pro 17" ผมก็มีครับแต่อันนี้ผมเอาไว้ทำงาน ไม่มีทางที่น้องผมจะยึดไปจากผมแน่นอน
    เครื่องPCผมเอาไว้เล่นเกม+ทำงานกราฟฟิค เพราะบางโปรแกรมมันไม่มีในMACครับ เลยต้องซื้อPCด้วย

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blizt : 18th May 2013 เมื่อ 16:19

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 29 คนที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ผมก็เข้าใจว่า จะซื้อของใหม่มาทั้งหมด ตั้งแต่ แรก นะ -.- เรื่องเกมนี้แรงกว่า ชัวๆ

แล้วทำกราฟฟิก อยู่ที่ว่า ทำเยอะแค่ไหนมากกว่า ถ้าทำงานไม่ใหญ่มาก การ์ดเล่นเกม แรงๆ ก็เอาอยู่ จากที่สเป็ค จขกท. ที่ลายเซ็น แสดงว่าเคยใช้เป็นเครื่องหลักมาก่อน

ฉะนั้น quadro คงไม่จำเป็น Mac อาจจะมีอยู่แล้วมั้ง

อ่า กะแล้วว่าอาจจะมีคนคิดว่าผมเป็นเกรียนมาหลอกจัดสเป๊ก ไม่ต้องห่วงครับไม่เกิน7วัน ถ้าของที่ผมสั่งได้มาครบจะถ่ายรูปมาให้ดูแน่นอนให้รู้ว่าผมไม่ได้เกรียน

ส่วนเงินมาจากไหน ผมทำงานแล้วครับอยู่ที่บริษัท Virusthailab IT Solution Co., Ltd. บริษัทผมรับเขียนโปรแกรมและวิจัยพวกไวรัสคอมพิวเตอร์ในไทยครับรวมไปถึงภัยต่างๆที่มาจากอินเตอร์เน็ท http://virusthailab.com

ความรู้เรื่องคอมแน่นอนผมมี ความรู้เรื่องHardwareผมก็มีเยอะ อันที่จริงสเป๊กพวกนี้ผมจัดเองก้ได้ แต่ผมอยากรู้ว่าใครมีอะไรแนะนำอีกบ้างเพราะผมคิดว่าบางทีผมอาจจะรู้ไม่หมดก็ได้ เลยลองมาศึกษาเพิ่มครับ

ิอะไรที่เราคิดว่ารู้หมด บางทีอาจมีบางอย่างที่ยังไม่รู้ก้ได้

เครื่องเก่าผมที่อยู่ในลายเซ็นก็เคยมาตั้งถามที่นี่ครับงบ50k แถมเอารูปให้ดูว่าเคยซื้อจริง มีจริง

*****เพิ่มเติม******

Macbook Pro 17" ผมก็มีครับแต่อันนี้ผมเอาไว้ทำงาน ไม่มีทางที่น้องผมจะยึดไปจากผมแน่นอน
    เครื่องPCผมเอาไว้เล่นเกม+ทำงานกราฟฟิค เพราะบางโปรแกรมมันไม่มีในMACครับ เลยต้องซื้อPCด้วย

ยอดเยี่ยม หน้าหงายเงิบ กันเลยทีเดียว ชอบคำนี่จัง " ผมรู้แต่ผมอาจจะ รู้ ไม่หมด " คมบาดนิ้วมาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 18th May 2013 เมื่อ 16:23

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ท่าน จขกท เข้าไปจัดสเปคในเว็ป OCZ ดีกว่าคับ อย่ามาถามคนในเว็ปนี้เลย ผมกะแล้วว่าท่านต้องโดนหาว่าเกรียน 555

กล่าวขอบคุณ
    38

จริงหนูกะจะบอกว่า น้องคุณยังไง ก็คงเอาคอมมาคืนอยู่แล้ว แต่จะเร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับน้องคุณด้วย
    ถ้าไม่รีบก็รอ GTX7xx เลยสิ เพราะอย่างที่บอกน้องคุณเอามาคืนแน่
    น้อยมากที่เข้ากราฟฟิค แล้วใช้คอมประกอบ ส่วนใหญ่ใช้ Mac กัน
    ถ้าใช้คอมประกอบจริง CPU ต้องเป็นถึง Core i7 4770k รุ่นใหม่ล่าสุดอ่ะ Ram 32 GB VGA Nvidia Quadro คงรู้กันอยู่

หรือพูดง่ายๆ คือ น้องคุณนั้นแหละที่ต้องซื้อใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clean1447 : 18th May 2013 เมื่อ 16:33

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    เงินมาจากไหนไม่ใช่เรื่องของเราเลยครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    จริงหนูกะจะบอกว่า น้องคุณยังไง ก็คงเอาคอมมาคืนอยู่แล้ว แต่จะเร็วหรือช้าขึ้นอยู่กับน้องคุณด้วย
    ถ้าไม่รีบก็รอ GTX7xx เลยสิ เพราะอย่างที่บอกน้องคุณเอามาคืนแน่
    น้อยมากที่เข้ากราฟฟิค แล้วใช้คอมประกอบ ส่วนใหญ่ใช้ Mac กัน
    ถ้าใช้คอมประกอบจริง CPU ต้องเป็นถึง Core i7 4770k รุ่นใหม่ล่าสุดอ่ะ Ram 32 GB VGA Nvidia Quadro คงรู้กันอยู่
    ถ้าจะให้เขาจัดอย่างที่ว่าจริงๆ ทำไมไม่แนะนำ แบบท่าน dasakorn ล่ะ CPU ต้องระดับ 6 หัว เช่น i7 3930K ถึงจะเป็น 4770k ก็แรงไม่สู้อยู่ดี

ผมพยามบอกหลายรอบแล้วว่า Quadro ไม่เหมาะกับการเล่นเกม ถ้าไม่ใช้ตัว Top ราคาครึ่งแสนอะนะ อันนั้นคงจะจัดเต็ม เล่น Full HD ก็จะได้อยู่แหละ

แต่ใช้ Macbook เดินอยู่ใน มอ นี่หล่อจริงๆ นะ 555

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    612
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rakmakmild อ่านกระทู้
    ท่าน จขกท เข้าไปจัดสเปคในเว็ป OCZ ดีกว่าคับ อย่ามาถามคนในเว็ปนี้เลย ผมกะแล้วว่าท่านต้องโดนหาว่าเกรียน 555
    ผมเลิดเข้าOCZมานานแล้วครับ

อย่างแรกเลย พอผมตั้งถามแบบนี้ก็มันจะบอกว่า"เกรียน หรือ ไม่ก็อย่าลืมถ่ายรูปมาให้ดูด้วยนะ" ผมยังสงสัยอยู่ว่าเวลาที่มีใครไปตั้งช่วยประกอบคอมสเป๊กสูงมักจะคิดว่าเค้าไม่มีตังซื้อหรือเข้ามาเกรียนด้วย (หนีมาที่นี่นึกว่าจะพ้น)

อย่างที่สอง การอวยยี่ห้อตัวเองแบบเกินหน้าเกินตาไปหน่อย บางคนศรัทธายี่ห้อไหนก็เชียร์จนเวอร์บางทีถึงขั้นไปกัดกับคนที่แนะนำสเป๊กก่อนหน้านี้ก็มีกลายเป็นว่าคนแนะนำกัดกันซะเอง

อย่างที่สาม มหาโจรเยอะครับ ผมเคยซื้อ-ขายในOCZอยู่พักนึง ตอนนั้นขายHDDเกือบโดนโกงแต่โชคดีที่รู้ทัน เลยขายให้คนรู้จักแล้วก็เข็ดเลยครับ

คือJokergamethเนี่ย ผมอยู่ตั้งแต่ยังเป็นบอร์ดเก่าแล้วหล่ะครับ(ไม่รู้ว่าใครทันบ้างแต่หน้าตามันไม่ใช่แบบที่เป็นอยู่ตอนนี้)ผมอยู่เป็นรุ่นแรกๆตั้งแต่ปี2008หรือ2009นี่แหละ แล้วก็เหมือนว่าเว็บมันDatabaseล่ม

เลยทำการรีเว็บใหม่วันที่สมักผมจึงกลายเป็นปี2011อย่างที่เห็น ผมว่าที่นี่อบอุ่นดีครับ ดีกว่าOCZเยอะ สมัยก่อนผมมาเพื่อโหลดเกมจากท่านGIKGOK กับ Ramis 2เทพนี้

แต่หลังเริ่มมีนักอัพหน้าใหม่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆและท่านGIKGOKเหมือนลาวงการไปละ ผมเห็นความเปลี่ยนแปลงหลายๆอย่างในเว็บนี้เยอะครับ ผมยืนยันว่าที่นี่น่าอยู่กว่าOCZเป็นไหนๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Blizt : 18th May 2013 เมื่อ 16:52

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ถ้าจะให้เขาจัดอย่างที่ว่าจริงๆ ทำไมไม่แนะนำ แบบท่าน dasakorn ล่ะ CPU ต้องระดับ 6 หัว เช่น i7 3930K ถึงจะเป็น 4770k ก็แรงไม่สู้อยู่ดี

ผมพยามบอกหลายรอบแล้วว่า Quadro ไม่เหมาะกับการเล่นเกม ถ้าไม่ใช้ตัว Top ราคาครึ่งแสนอะนะ อันนั้นคงจะจัดเต็ม เล่น Full HD ก็จะได้อยู่แหละ

แต่ใช้ Macbook เดินอยู่ใน มอ นี่หล่อจริงๆ นะ 555
    Quadro เนี่ยหนูหมายถึงคอมน้องเขา ( ใช้ทำกราฟฟิคอ่ะ ) ไม่ใช่คอมของ เขา ( ถ้าคอมเขาหนูแนะนำ GTX7xx ดีกว่า ไม่ก็เอา GTX680 SLI กัน สุดยอด ถ้าเพิ่มงบอีกหน่อย GTX690 SLI บระเจ้า ! สเปคในฝันของใครหลายคน )

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ: