ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803

Post [SCP-TRANSLATION PROJECT]SCP-207 สุดยอดเครื่องดื่มสร้างยอดมนุษย์สงสัยต้องหามาดื่มบ้างแล้ว ตอนที่ 1

ภาพจริงของ SCP-207 มีลักษณะเหมือนขวดโึค๊ก

ก่อนจะอ่านบอกก่อนเลยนะครับว่าห้ามถามว่ามันเป็นเรื่องจริงหรือเรื่องแต่งอ่านเพื่อความบันเทิงก็พอไม่ต้องไปคิดมาก
    ถ้าอยากถามว่าเรื่องจริงหรือเรื่องแต่งให้ไปตั้งกระทู้ถามที่อื่นขอร้องเลยนะครับ

โค้ดเนม:SCP-207 ระดับวัตถุ:ปลอดภัย

วิธีจัดเก็บ
    )SCP-207 ถูกเก็บไว้ในกล่องเหล็กขนาด 1m x 05m x 05m ซึ่งเป็นกล่องแบบกันน้ำ(ไม่เป็นสนิมและน้ำเข้าไม่ได้
    ผู้ถือกุญแจที่ใช้เปิดกล่องคือ หัวหน้าทีมวิจัยการกักเก็บแบบพิเศษในพื้นที่ปิดล้อมคนปัจจุบัน ซึ่งเจ้า SCP-207 จะถูกเก็บไว้ที่นี่ตลอดเวลา
    ในพื้นที่นั้นใึีครจะเข้าหรือจะออก ต้องถูกค้นตัวเพื่อหาอาหารหรือเครื่องดื่มที่ติดมากับตัวซึ่งห้ามนำไปในบริเวณนั้นและห้ามอะไรออกมาด้วย
    และหากคนที่บ้าไปกินไอ้ SCP-207-1 เข้าจะต้องถูกกักตัวทันทีเพื่อรอการวิจัยถึงอาการที่จะตามมาในอนาคต

รูปพรรณสัณฐาน

[B]SCP-207 ถูกบรรจุลงเป็นขวดในรูปของน้ำอัดลมยี่ห้อ โค้ก รูปแบบของขวดนั้นมีอยู่ทั้งหมด 24 แบบ ซึ่งเรียกตามตัวหนังสือ A-X เช่น
    แบบที่ 1 SCP-207-A แบบที่ 2 SCP-207-B อะไรประมาณนี้ และใน 24 ขวดนี้ มีขวด B ถูกเปิดแล้วและหากต้องการเปิดขวดอื่นต้องให้นักวิจัยระดับ 4 อย่างน้อย
    2 คนเห็นชอบด้วย(สงสัยมีอะไรเกิดขึ้นล่ะมั้งถึงต้องใช้คนระดับสูง) SCP-207 ทุกขวดถูกติดฉลากอย่างชัดเจนแล้วยังมี อย ด้วยเหอๆ ส่วนน้ำที่อยู่ข้างในขวดนั่นถูกยืนยันแล้วว่าเหมือนกันทุกขวดและน้ำข้างในนั้นไม่ว่าด้วยเหตุผลอะไรก็ตามไม่ควรเอามากินเลย(ยกเว้นเพื่อการทดลอง) ของเหลวพวกนั้นถูกกำหนดโค้ดเนมให้ว่า SCP-207-1 และจากการทดลองพบว่าเป็นสารเคมีอันตรายในระดับ 2 แถมไม่ว่าจะเก็บมันไว้นานเท่าไหร่ก็ไม่มีื่ท่าว่ามันจะเปลี่ยนแปลงเลย มันคงเป็นสีเดิม กลิ่นเดิม รสเดิมและคุณสมบัติเดิมตลอด และขวดไหนที่ถูกเปิดแล้วจะต้องแยกน้ำออกจากขวดแล้วเอาขวดไปรักษาไว้ ส่วนน้ำเอาไปทำวิจัย

บทบรรยาย

จากการทดสอบคุณสมบัติพบว่ามันมีค่าของน้ำตาลและคาเฟอีนสูงกว่าน้ำอัดลมทั่วไป นอกจากนี้ยังมี[ข้อมูลปกปิด] เมื่อตัวทดลองดื่มมันเข้ามันส่งผลให้คนที่ดื่มมันไม่จำเ้ป็นต้องนอนหลับหรือพักผ่อนอีกถึงแม้จะำพยายามนอนยังนอนไม่ได้(คือต้องตื่นตลอดเวลา ทรมานสุดๆเวลา 8 ชั่วโมงที่ไม่ต้องนอนก็ไม่รู้จะเอามาทำไมคนอื่นเค้าก็นอนกันหมด) ถึงแม้จะตัวทดลองจะถูกฉีดยาสลบก็ยังไม่หลับ(บร๊ะเจ้า) ถึงแม้ว่าสมมติฐานที่ Dr.C█████ ตั้งไว้จะ[ข้อมูลปกปิด] SCP-207-1 ถูกใช้ในการทดลองไปทั้งหมด 5 ลิตร แต่ถึงแม้จะดื่มไปมากกว่านี้ผลของมันก็ยังคงเหมือนเดิม แต่เอฟเฟคของมันไม่ได้มีแค่นี้ นอกจากมันจะช่วยให้ไม่ต้องพักผ่อนแล้วมันยังช่วยให้เครื่องยนตร์ทำงานได้ดีขึ้น นอกจากนี้ยังช่วยให้ประสาทสัมผัสคมมากขึ้นแล้วยังช่วยเพิ่มความสามารถทางร่างกายด้วยเช่น ยืดหยุ่นขึ้น แข็งแรงขึ้น อะไรพวกนี้และเมื่อดูจากกราฟความสามารถของร่างกายที่ได้จากการดื่ม SCP-207-1 ความสามารถทางกายภาพจะเพิ่มขึ้น 50% ในทุกๆ 6 ชั่วโมง นอกจากนี้มันยังช่วยเพิ่ม IQ ของตัวผู้ดื่มขึ้นอย่างมากจนกลายเป็นฉลาดที่คิดได้อย่างรวดเร็ว ตัดสินใจทำสิ่งต่างๆได้อย่างสุดยอด

จบตอนที่ 1 ครับวันนี้ผมมีธุระเลยต้องแบ่งสองตอน
    แปลโดย:jobpowell
    Credit:xxxlnwjung1@JKG

สำหรับคนที่อ่านแล้วไม่ต้องกด Thanks นะครับแต่ขอล่ะช่วย Comment ดันกระทู้เพราะที่ผมมานั่งแปลก็เพื่อให้คนอื่นได้อ่านกันแถมตัวผมเองก็ชอบเรื่องนี้ด้วยก็เลยไม่อยากอ่านเฉยๆ เห็นหลายๆคนอยากอ่านด้วยก็เลยแปลมา
    สำหรับคนที่แนะนำตอนนี้มาคือคุณ AofLiverpool นะครับก็ขอขอบคุณด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ asalost อ่านกระทู้
    อยากให้แปลเป็นกระทู้เดียวแล้วอัพเดทไปเรื่อยๆอะครับ ผมกลัวจะไม่เจอครบทุกอัน - -
    ไม่ต้องกลัวครับ เดี๋ยวผมทำสารบัญใส่ลายเซ็นไว้

อีกเรื่องวันนี้การแปลคงจะติดขัดนะครับเพราะ TOT เน่าเข้าเว็บนอกไม่ได้ ผมจะเล่น LINE คุยกับแฟนก็ไม่ได้เฮ้อเซ็ง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cakenakub01 อ่านกระทู้
    ชอบบทความแบบนี้จังเลยครับ
    ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 3rd May 2012 เมื่อ 09:01

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อยากลองชิม

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    อยากลองชิม
    เหมือนกันครับ ถ้ามีจริงๆนะ ได้กินนี่แหมขายขวดล่ะ แสนก็ซื้อ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ให้ผมเลือกบ้างได้ไหม บอกตรงๆ ผมชอบผลงานคุณ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    222
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    เจ่งๆ อยากลองติดอย่างเดียวกินเเล้วนอนไม่หลับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,117
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    ให้ผมเลือกบ้างได้ไหม บอกตรงๆ ผมชอบผลงานคุณ
    ใครจะเลือกก็ได้ทั้งนั้นแหละครับ ผมแปลให้หมดแหละ เพราะผมก็ชอบอ่านเรื่องนี้เหมืิอนกัน ถ้าจะเลือกก็รีบบอกมาเลยครับเพราะตอนนี้มี รออีก 2-3 คิว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชีวิตน่าเบื่อ บอกเลย
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 787
    Blog Entries
    1
    น่าลองดีนะ IQ เพิ่ม เสียตรงไม่ได้หลับไม่ได้นอน

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    อยากกินอ่ะ เวลาสอบนี่กินแทนแบรนด์ เลย

ไอ้ SCP ชนิดนี้ ผมแนะนำให้กินตอนก่อนสอบ มันจะเป็นอะไรที่ "อลังกึ้ง" มาก (ขอยืมทั่น RainbowBoy)

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 767
    3
    ซื้ออะไรกินก่อนเข้าสอบ Onet อะไรประมาณนี้ = =
    งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 391
    โหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหหห ทั้งหมดที่มีตัวนี้น่าลองกินมากที่สุด

เสียง:ปังๆๆ!!! ตูมๆๆ!!! ฟิ้วๆๆ!!!

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    SCP มาแรงแฮะ - -"

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    จ.ข.ก.ท. ไปซื้อหน้าปากซอยให้กินหน่อยสิครับ!! เผื่อจะมีสักขวดในตู้แปลงเข้ามา ถ้ากินแล้วจะได้หายร้อน แถมยังมีพลังด้วย ยืดหยุ่น!!
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    ถ้ามีขาย ของคู่กัน คือ ถุงยางง !!!

If you know what i mean.

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    แอบใส่ม้าลงไปอ้ะป่าวววววว~~~~

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ต่อไปคงที SCP ขี้ฝุ่น =w=
    SUCK JKG !!!!

Yeah Toast! xD
    Inside The Waffle
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 997
    มีเเต่เรื่องscpเเฮะ เออ เเต่เราก้ชอบนะ จขกท.หามาเยอะๆๆๆๆน้าาาา

วะฮ่าๆๆ *0*

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อยากให้แปลเป็นกระทู้เดียวแล้วอัพเดทไปเรื่อยๆอะครับ ผมกลัวจะไม่เจอครบทุกอัน - -
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คนเดินดิน
    กล่าวขอบคุณ
    830
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,563
    เรื่องลึกลับนี่แหละชอบดีนักแล
    "He who loses money, loses much; He who loses a friend, loses more; He who loses faith, loses all."

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    ประโยชน์เยอะโคตรอันนี้ น่าลองดื่ม

แต่ถ้า ง่วงนอนแล้วดื่มเข้าไป ทำให้ไม่ต้องพักผ่อน ไม่ง่วงนอน พอครบ 8 ชั่วโมง จะมีผลอะไรไหมน้า อย่างเช่นปวดหัวอะไรอย่างนั้น

ปล.ขอบคุณครับที่ทำให้ตามคำขอ

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,488
    สักจะชอบ SCP แล้วสิ น่าสนใจดี

แต่บางตัวก็น่ากลัว อย่าง SCP-173 ทำให้ไม่กล้าเข้าห้องน้ำเลยกลัวมันมาข้างหลังมาหักคอ 555

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    รสชาติจะเป็นอย่างไรหน้อ !?
    Facebook :: Buddy Lord

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    กินแล้วสงสัยจะกลายเป็นไอ้ตัวนี้

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    501
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    กินตอนเช้าไงครับ แค่นี้ผลเสียเรื่องทำให้นอนไม่หลับก็ไม่เป็นเรื่องกวนใจอีกต่อไป

44. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    น่าลองนะครับเนี่ย =w=
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl

46. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

A7X foREVer
    กล่าวขอบคุณ
    1,861
    ได้รับคำขอบคุณ: 985
    1
    ใช้ตอนสอบล่ะได้เต็มแน่ๆ
    [CENTER][B]Avenged Sevenfold foREVer

48. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: