ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

อาการเป็นแบบนี้ต้องแก้ยังไง

the realtek network controller was not found if deep sleep mode is enabled please plug the cable

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    cable เน็ตมีปัญหา

สายเน็ตมีปัญหา

รอเรปล่างช่วยตอบครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    เป็นที่การ์ด LAN ครับ ลองเช็คดูใน device manager ว่ามี driver อยู่รึเปล่า ถ้ามีเข้าไปเช็ค status ว่ามันขึ้น working properly รึเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    199
    ขอบคุณครับ

มันเกี่ยวกับฟ้าผ่าหรือเปล่า

เพราะหลังฟ้าผ่าเสร็จคอมมันค้างเลย

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toeyzalnw อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ

มันเกี่ยวกับฟ้าผ่าหรือเปล่า

เพราะหลังฟ้าผ่าเสร็จคอมมันค้างเลย
    ถ้าคอมโดนฟ้าผ่า ป่านี้คอมท่านคงพังไปแล้วละ แต่ไม่แน่ว่า ตัวโมเด็ม/เร้าเตอร์ หรือเสาส่งสัญญาณ อาจเจ๋งชั่วคราวก็ได้ครับ แต่สายแลนไม่เป็นไรหรอกมั้ง

ยังไงก็ลองทำตามวิธีที่ ท่านอื่นแนะนำก่อนครับ เพราะผมก็มั่วไปเรื่อยๆ ฮ่าๆๆๆ ขำได้อีก
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    199
    คือว่ามันต่อเน็ตไม่ได้เลยมันบอกว่าไม่มีไดร์เวอร์

เป็นตั้งแต่ไฟตก

กล่าวขอบคุณ
    199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuKy อ่านกระทู้
    เป็นที่การ์ด LAN ครับ ลองเช็คดูใน device manager ว่ามี driver อยู่รึเปล่า ถ้ามีเข้าไปเช็ค status ว่ามันขึ้น working properly รึเปล่า
    ต้องทำยังไงครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    มันก็เป็นไปได้นะ เรื่องไฟตกไฟกระชาก ผมเคยถอดปลั๊ก switch ออกทีการ์ดแลนเสียเลย ซวยจริงๆ

ต้องทำยังไงครับ
    ก็ลองลง driver ใหม่ดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SuKy อ่านกระทู้
    มันก็เป็นไปได้นะ เรื่องไฟตกไฟกระชาก ผมเคยถอดปลั๊ก switch ออกทีการ์ดแลนเสียเลย ซวยจริงๆ

ก็ลองลง driver ใหม่ดูครับ
    ลงแล้วครับ มันขึ้นthe realtek network controller was not found if deep sleep mode is enabled please plug the cable แบบนี้

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ข้อสงสัย แลนออนบอร์ดอาจจะพังไปแล้วลงไดเวอร์ได้แต่ใช้งานไม่ได้

เคยเจอมาหลายเครื่อง มีแลนการ์ดแยกมาลองเสียบเทสดูก็แจ่มเลย

ปัจจุบันเครื่องที่ผมใช้อยู่ ก็ต้องใช้แลนแยก ที่บอร์ดเน่าไปแล้ว

แต่อาจไม่ใช่ก็ได้นะครับ ลองลบไดเวอร์เก่าทิ้งแล้วลองลงใหม่อีกรอบครับ

กล่าวขอบคุณ
    199
    ขอบคุณทุกคำตอบ

เดี๋ยวต้องเอาไปช่อมแล้ว