ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 121

ลง driver การ์ดจอแล้วเครื่องค้างครับ ช่วยผมที

คือ ตอนใช้วินโดตัวเดิมมันไม่เป็นอะไรครับ แต่หลังจากผมลงวินโดใหม่ แล้วลง ไดร์เวอร์การ์ดจอ พอเข้าดูหนัง หรือ เล่นเกม เครื่องก็ค้างตลอดเลยครับ

เปลี่ยนทั้งลงวินโดใหม่ (และลองลงตัวเดิมดูแล้ว) ลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ (และลองลงตัวเดิมเช่นกัน) ปัญหาก็ยังไม่หายเลยครับ . . เวลาเปิดเครื่องได้แต่นั่งดูเฉยๆ ฮือ~ ช่วยด้วยครับ

แต่ว่าก่อนลงไดร์เวอร์การ์ดจอผมสามารถดูหนังได้อ่ะครับ . . แต่ลงแล้วก็เป็นเหมือนที่ว่ามาอ่ะครับ

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    มีวิธีเช็คว่าปัญหามันเกิดจากการ์ดจอหรือเปล่าก็คือลองถอดการ์ดจออกก่อนแล้วเข้าไปดูหนังดูครับ
    ถ้าไม่กระตุก(มาก)ปัญหาก็น่าจะเกิดจากการ์ดจอครับ แต่จะฟันธงไปเลยว่ามันเกิดจากการ์ดจอก็คงจะไม่ถูกเลยทีเดียว
    ผมว่าปัญหามันอาจจะเกิดมาจากการลงวินโดว์แล้วเราลงไดรเวอร์ไม่ครบก็ได้ ลองใช้ Genuis Driver ลองช่วยหา
    ไดรเวอร์ที่ไม่มีดูครับ
    ปล.วินโดว์อะไร สเป็คเครื่องที่ใช้ ต้องบอกมาด้วยนะครับ ไม่งั้นเดากันตายเลย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ลองลงไดร์เวอร์ รุ่นก่อนตัวที่ลงไปดูครับ หรือเป็นรุ่นล่าสุด รุ่นที่มีปัฯหาเอาดองไว้ก่อน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: