ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

โปรแกรม Social Club นี่คืออะไรอะครับ

(พอดีกระทู้เมื่อกี้เขียนหัวข้อผิด) อยากทราบว่า โปรแกรม Social Club นี่ เอาไว้ใช้ทำอะไรแล้วจำเป็นต้องลงไหม
    เช่นเกมจีทีเอ ขอบคุณครับ

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ผมเคยลง l.a. noire แล้วมันขึ้นให้ลง ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าใช้ทำอะไร ผมก็ยังไม่เคยไปหาข้อมูลมาเหมือนกัน รอผู้รู้มาตอบละกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ko555555 อ่านกระทู้
    ผมเคยลง l.a. noire แล้วมันขึ้นให้ลง ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าใช้ทำอะไร ผมก็ยังไม่เคยไปหาข้อมูลมาเหมือนกัน รอผู้รู้มาตอบละกันครับ
    ขอบคุณมากเลยครับคุณ ko555555 ส่วนเรื่องลบผมหาไม่เจออะ ปกติมันจะมีให้ลบ นี่หาไม่เจอเฉย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    เป็นโปรแกรมจัดการลิขสิทธิ์ของค่าย rockstar ครับ
    เหมือนที่เกมค่าย ubisoft บังคับลง uplay
    เกมค่าย ea บังคับลง origin
    เกมค่าย valve (สมัยก่อน) บังคับลง steam นั่นแหละครับ

ถ้าเกมแท้ก็ต้องลงครับ ไม่มีทางเลือกอื่น ถ้าไม่ลงก็คือไม่ได้เล่น ลงแล้วต้องสมัครสร้างบัญชีด้วย
    หน้าที่หลักๆ คือเป็นการตรวจสิทธิ์ว่าเราเป็นคนซื้อเกมมาจริงๆ พอสมัครแล้วมันจะให้ใส่คีย์ที่มากับแผ่น แล้วผูกคีย์กับบัญชีเรา
    คนอื่นจะเอาคีย์ไปใช้อีกไม่ได้ ส่วนตัวเจ้าของเกม ถ้าไปเล่นเครื่องอื่นก็ไม่ต้องไปกรอกคีย์ใหม่ แค่ใช้บัญชีเดิมก็เล่นได้เลย
    มันมีไว้อำนวยความสะดวกและความปลอดภัยให้กับคนซื้อเกมแท้น่ะครับ นอกจากนี้ยังมีฟังก์ชั่นอื่นๆ เช่น เพิ่มเพื่อนได้ แชทกับเพื่อนได้ หรือมี achievement ให้เก็บ

ส่วนถ้าเป็นเกมเถื่อนก็หาทางจัดการกันเอาเองครับ แต่ละเกมมันใช้วิธีไม่เหมือนกัน
    แต่ผมเดาว่าถ้าคุณไม่รู้จัก social club นี่คงเล่นเถื่อนชัวร์ๆ เพราะคนเล่นแท้น่าจะรู้จักโปรแกรมลักษณะนี้มานานแล้ว
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    เป็นโปรแกรมจัดการลิขสิทธิ์ของค่าย rockstar ครับ
    เหมือนที่เกมค่าย ubisoft บังคับลง uplay
    เกมค่าย ea บังคับลง origin
    เกมค่าย valve (สมัยก่อน) บังคับลง steam นั่นแหละครับ

ถ้าเกมแท้ก็ต้องลงครับ ไม่มีทางเลือกอื่น ถ้าไม่ลงก็คือไม่ได้เล่น ลงแล้วต้องสมัครสร้างบัญชีด้วย
    หน้าที่หลักๆ คือเป็นการตรวจสิทธิ์ว่าเราเป็นคนซื้อเกมมาจริงๆ พอสมัครแล้วมันจะให้ใส่คีย์ที่มากับแผ่น แล้วผูกคีย์กับบัญชีเรา
    คนอื่นจะเอาคีย์ไปใช้อีกไม่ได้ ส่วนตัวเจ้าของเกม ถ้าไปเล่นเครื่องอื่นก็ไม่ต้องไปกรอกคีย์ใหม่ แค่ใช้บัญชีเดิมก็เล่นได้เลย
    มันมีไว้อำนวยความสะดวกและความปลอดภัยให้กับคนซื้อเกมแท้น่ะครับ นอกจากนี้ยังมีฟังก์ชั่นอื่นๆ เช่น เพิ่มเพื่อนได้ แชทกับเพื่อนได้ หรือมี achievement ให้เก็บ

ส่วนถ้าเป็นเกมเถื่อนก็หาทางจัดการกันเอาเองครับ แต่ละเกมมันใช้วิธีไม่เหมือนกัน
    แต่ผมเดาว่าถ้าคุณไม่รู้จัก social club นี่คงเล่นเถื่อนชัวร์ๆ เพราะคนเล่นแท้น่าจะรู้จักโปรแกรมลักษณะนี้มานานแล้ว
    ผมจะเล่นแท้เฉพาะพวกเกมบอลที่เล่นได้ทั้งปีอะครับ และก็เกมที่อยากเล่น แต่ซีรีย์ GTA ราคาหลักพัน เลยอยากจะขอลองเถื่อนดูก่อน และไม่เคยเล่น GTA จริงจังเลย
    เลยไม่เคยศึกษา ขอขอบคุณสำหรับข้อมูลนำครับ พอทราบและๆ

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ผมเคยลองทดสอบตัวเถื่อนภาค iv ของ ramis มันก็ไม่ได้ลงนะ

Mary Elizabeth Winstead
    กล่าวขอบคุณ
    368
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ko555555 อ่านกระทู้
    ผมเคยลองทดสอบตัวเถื่อนภาค iv ของ ramis มันก็ไม่ได้ลงนะ
    ก็เพราะว่ามันเป็นของเถื่อนไงครับ มันถึงไม่จำเป็นต้องลงก็ได้

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    gta 4 ไม่ได้ใช้ระบบ social club ครับ แต่ใช้ game for windows live
    social club มาเริ่มใช้สมัยเกม max payne 3, L.A. Noire ครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manhantun01 อ่านกระทู้
    ก็เพราะว่ามันเป็นของเถื่อนไงครับ มันถึงไม่จำเป็นต้องลงก็ได้
    ครับผมแค่พยายามจะยกตัวอย่างให้คุณ loansad

จากที่ผมบอกไปตอนแรกว่า l.a. noire มันขึ้นให้ลง แต่ gta iv ไม่ขึ้น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    gta 4 ไม่ได้ใช้ระบบ social club ครับ แต่ใช้ game for windows live
    social club มาเริ่มใช้สมัยเกม max payne 3, L.A. Noire ครับ
    อ่าครับ ชัดเจน