ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 216 จากทั้งหมด 236 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 116166206214215216217218226 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 5,376 ถึง 5,400 จากทั้งหมด 5900
    「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiraraoo อ่านกระทู้
    ขอ MOD ที่สะพายลูกธนูติดตูดแบบในรูปได้หรือเปล่าครับ
    Skyrim XP 32 ครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    มีวิธีเเก้ไหมครับกดเข้าเกมเเล้วไม่มีอะไรเกิดทั้งๆที่ผมลงเเครกเรียบร้อยเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doysram อ่านกระทู้
    มีวิธีเเก้ไหมครับกดเข้าเกมเเล้วไม่มีอะไรเกิดทั้งๆที่ผมลงเเครกเรียบร้อยเเล้ว
    ขอทราบตัวเกมของอ่ะไร V. ไหนครับ

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    ขอทราบตัวเกมของอ่ะไร V. ไหนครับ

V. 1.9.32.0 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Doysram อ่านกระทู้
    V. 1.9.32.0 ครับ
    แล้วตัวเกมละครับเป็นของอ่ะไร ผมแนะนำคือของ Razor1911 จะไม่มีปัญหาครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อยากได้ mod pack สวยครบในmodเดียวอะคับมีไหมอยากเล่นใหม่แต่ขึี้เกียจหาmodมาก ของเก่าก็ลบไปแล้วด้วยอีกอย่าง จะได้ไม่มีmodตีกัน ไม่งั้นเซฟเสียอีก
    -ร่างกาย,ผิวสวยๆ
    -หน้าสวยๆ แบบไม่ต้องแต่งมาสำเร็จรูปพร้อมเซฟ เมืองแรกเลยก็ได้
    -ท่าทาง ต่างๆ
    -ชุดRemodelแล้ว
    -แปลงหนังหน้าNPC
    -เอฟเฟคต่างๆ

ที่เหลือพวกอาวุธเดียวไปหาใส่เพิ่มเองหรือมีแพคอาวุธดีๆให้หน่อยก็ได้ ช่วงนี้เบื่อๆไม่มีเกมเล่น

กล่าวขอบคุณ
    67
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wpspo2499 อ่านกระทู้
    แล้วตัวเกมละครับเป็นของอ่ะไร ผมแนะนำคือของ Razor1911 จะไม่มีปัญหาครับ
    ตัวเกมตามลิ้งด้านล่างเลยครับของท่าน Ramis เเต่ก่อนเคยลงเเล้วเล่นได้เเต่เดี๋ยวนี้เล่นไม่ได้ล่ะไม่รู้เป็นไร

http://www.jokergameth.com/board/sho...ghlight=skyrim

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ตัวเกมตามลิ้งด้านล่างเลยครับของท่าน Ramis เเต่ก่อนเคยลงเเล้วเล่นได้เเต่เดี๋ยวนี้เล่นไม่ได้ล่ะไม่รู้เป็นไร

http://www.jokergameth.com/board/sho...ghlight=skyrim

งั้นลง เกมตามปกติครับลง crack แล้วไปโหลด skse_1_07_00 มาลงครับแล้วเข้าเกมด้วย skse_loader.exe ส่วน SkyrimLauncher.exe เอาไว้เปิด/ปิด MOD ครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    อยากได้ mod pack สวยครบในmodเดียวอะคับมีไหมอยากเล่นใหม่แต่ขึี้เกียจหาmodมาก ของเก่าก็ลบไปแล้วด้วยอีกอย่าง จะได้ไม่มีmodตีกัน ไม่งั้นเซฟเสียอีก
    -ร่างกาย,ผิวสวยๆ
    -หน้าสวยๆ แบบไม่ต้องแต่งมาสำเร็จรูปพร้อมเซฟ เมืองแรกเลยก็ได้
    -ท่าทาง ต่างๆ
    -ชุดRemodelแล้ว
    -แปลงหนังหน้าNPC
    -เอฟเฟคต่างๆ

ที่เหลือพวกอาวุธเดียวไปหาใส่เพิ่มเองหรือมีแพคอาวุธดีๆให้หน่อยก็ได้ ช่วงนี้เบื่อๆไม่มีเกมเล่น
    เล่นAA2ไหมละครับ open worldสนุกมาก ลงmodได้ด้วยนะ

กล่าวขอบคุณ
    67
    งั้นลง เกมตามปกติครับลง crack แล้วไปโหลด skse_1_07_00 มาลงครับแล้วเข้าเกมด้วย skse_loader.exe ส่วน SkyrimLauncher.exe เอาไว้เปิด/ปิด MOD ครับ

ขอบคุณท่านมากครับที่ช่วยชี้เเนะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neobleak อ่านกระทู้
    เล่นAA2ไหมละครับ open worldสนุกมาก ลงmodได้ด้วยนะ
    เล่นอยู่ลงmodได้ไม่เยอะหรอกซี่รี่นี้ อย่างมากก็uncen ผม สีเสื้อ และไม่open worldด้วย

เรื่องSkyrim อยากได้ แค่modพื้นฐานก็ยังดี พวกCBBE body หรือ pretty face แบบมีmodย่อยที่จำเป็นต้องลงครบแล้ว รวมถึงผมต่างๆ มาทีเดียวครบๆหน่อย อีกอย่างmodบางตัว ผมหาไม่เจอหรือหาไม่ได้แล้วเช่น preset pretty face อีกอย่างคือผมอย่างให้ตัวละครผมสวยแบบชาวบ้านเลย ไม่ต้องมานั่งปรับโน้นนี้ ยิ่งตัวปรับตัวละคร ลงmodแล้วชอบแฮงค์บ่อยด้วย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    สวัสดีครับช่วยแนะนำENBสวยๆพร้อมวีธีลงให้หน่อยได้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ liger0000 อ่านกระทู้
    เล่นอยู่ลงmodได้ไม่เยอะหรอกซี่รี่นี้ อย่างมากก็uncen ผม สีเสื้อ และไม่open worldด้วย

เรื่องSkyrim อยากได้ แค่modพื้นฐานก็ยังดี พวกCBBE body หรือ pretty face แบบมีmodย่อยที่จำเป็นต้องลงครบแล้ว รวมถึงผมต่างๆ มาทีเดียวครบๆหน่อย อีกอย่างmodบางตัว ผมหาไม่เจอหรือหาไม่ได้แล้วเช่น preset pretty face อีกอย่างคือผมอย่างให้ตัวละครผมสวยแบบชาวบ้านเลย ไม่ต้องมานั่งปรับโน้นนี้ ยิ่งตัวปรับตัวละคร ลงmodแล้วชอบแฮงค์บ่อยด้วย
    open world ก็คือเราจะไปไหนไปทำอะไรก่อนหลังก็ได้ เค้าถึงเรียกopen world ไม่ได้วัดกันที่โลกกว้างไม่งั้นก็เรียก big land อ่าสิถูกไหมถ้าซีเรียสก็ขออถัยผมก็แหย่คนเล่นไปเรื่อย
    นั้นละไม่มีอะไรทำ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    กลับมาแล้วค๊าบ สุดท้ายก็เบื่อเกมหลายๆเกม กลับมาหา Skyrim ดีกว่า 55555
    ลืมวิธีลงอะไรหมดละพวก mod ศึกษาใหม่ๆๆ เอิ๊กส์...ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีวิธีแก้หลุดของ legency ตอนสร้างตัวละครไหมคับ ผมลงmodแล้วหลุดตลอดเลย

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ทำไมลง enb แล้วมันไม่เกิดอะไรขึ้นหว่า กด Shift + f12 ก็แล้ว ลงไฟล์ตามที่ readme มันให้อ่านเลยนะ

ปล. ตัวเกมเป็นตัวธรรมดา โหลดจาก steam ครับ
    แล้วก็ในเว็บบอกว่า ENB เป็น Last version ครับ

http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/20781/?

ได้ละ ไปเจอบรรทัดนี้ ไม่ได้เล่นนาน ว่าแล้วเหมือนขาดอะไรในขั้นตอนวิธี

- ENB Series v0.221, please download the binary files at
    http://enbdev.com/mod_tesskyrim_v0221.htm and extract d3d9.dll
    to your Skyrim folder (where TESV.exe is located), and overwrite
    if asked.

อีกอย่าง ไม่ได้เข้ามานาน ปัญหาแสงอาทิตย์ส่องทะลุผ่านภูเขาเวลาเปิด ENB นี่ยังเหมือนเดิมเด๊ะเลย GTX 660 ti -_- มีคนแก้ได้ยังเนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 12th July 2014 เมื่อ 20:30

กล่าวขอบคุณ
    0
    เข้าThe Bannered Mareแถมเป็นทุกเซฟงงมาก คิดว่าเป็นmodเกี่ยวกับอะไรคับ ลองเอาออกดูหมดแล้วก็ไม่ใช่ซะที

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    เอ่อ ยังมีคนเล่นอยู่มั๊ยครับเนี่ย

คือมีใครที่ใช้ enb แล้วอยู่ๆ fps จาก ~40 ฮวบมาเหลือ 20 บ้างรึเปล่าครับ คือแบบผมเล่นๆได้ประมาณเกือบๆ ชม แล้วอยู่ๆมันก็ร่วงเลยน่ะครับ

enb ที่ใช้คือ http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/55627/?

แต่จริงๆแล้วเป็นเฉพาะตอนเปิด enb นะครับ พอปิดเล่นได้ปกติ เฟรมก็ปกติ เลยไม่รู้จะแก้ยังไง

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ worakorn3 อ่านกระทู้
    เอ่อ ยังมีคนเล่นอยู่มั๊ยครับเนี่ย

คือมีใครที่ใช้ enb แล้วอยู่ๆ fps จาก ~40 ฮวบมาเหลือ 20 บ้างรึเปล่าครับ คือแบบผมเล่นๆได้ประมาณเกือบๆ ชม แล้วอยู่ๆมันก็ร่วงเลยน่ะครับ

enb ที่ใช้คือ http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/55627/?

แต่จริงๆแล้วเป็นเฉพาะตอนเปิด enb นะครับ พอปิดเล่นได้ปกติ เฟรมก็ปกติ เลยไม่รู้จะแก้ยังไง

ขอรบกวนผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ
    ENB คือmodปรับกราฟฟิคในเกมให้สวยขึ้น สมจริงยิ่งขึ้น แต่ก็ทำให้คอมเราต้องประมวลผลทำงานหนักมากขึ้น ฉะนั้นถ้าคิดจะเล่น ENB ภาพสวย(เวอร์ วิ้งๆ) สเปคคอมคุณต้องแรงด้วย ถ้าหากคอมไม่แรง ผมแนะนำว่าอย่าลอง ENB จะดีกว่าครับ
    [IMG] [/IMG]

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

それはそれ、これはこれ。
    Somewhere on Earth :D
    กล่าวขอบคุณ
    2,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,023
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    ENB คือmodปรับกราฟฟิคในเกมให้สวยขึ้น สมจริงยิ่งขึ้น แต่ก็ทำให้คอมเราต้องประมวลผลทำงานหนักมากขึ้น ฉะนั้นถ้าคิดจะเล่น ENB ภาพสวย(เวอร์ วิ้งๆ) สเปคคอมคุณต้องแรงด้วย ถ้าหากคอมไม่แรง ผมแนะนำว่าอย่าลอง ENB จะดีกว่าครับ
    คือไม่ใช่อย่างนั้นครับ ที่ผมจะสื่อหมายถึง ผมใช้ได้ปกติมาจนถึงเมื่อเร็วๆนี้ มันก็เกิดอาการ fps จาก 40 ฮวบลงมาเหลือ 20 แบบต่อหน้าต่อตาน่ะครับ(ที่บอกนี่คือเปิด enb ไว้ไม่ได้ปิด)

Timeline when the ENB is on:
    (0s)FPS =~40 ---(wandering around)---> (~1hr)Fps =~20

แบบนี้น่ะครับ เผื่อจะไม่เห็นภาพที่ผมอยากบอก

PangThaiplay
    กล่าวขอบคุณ
    370
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    สวัสดีครับ ผมพึ่งมาเล่นเกมนี้ได้ไม่นาน (สอย LE มาตอน summer 555)
    อยากรุ้ว่าผ่านไปซักกี่เควสๆ เหรอครับถึงจะมีให้เลือกฝั่ง Imperaial หรือ Stormcloak (หรือมีมากกว่านี้) หรือว่ามันให้เลือกในตอนแรกที่เลือกเข้าประตุหนีมังกรเลย
    ขอฝากกลุ่มและเพจเกม Mount&Blade ด้วยครับบผมเพจ Mount&Blade Thailand กลุ่ม Mount&Blade Thailand

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ถึงท่าน worakorn3
    ถ้าเล่นไปสักพักแล้วเฟรมเรทร่วงนี้ ลองดูความร้อนการ์ดจอดูครับ มีผลเหมือนกัน ปกติเฟรมเรทจะร่วงหนักๆตรงเจอฉากเอฟเฟคเยอะๆ หรือหมู่บ้านใหญ่ๆที่เฟรมเรทเยอะๆ เพราะมันต้องโหลดพวก Texture หลายๆแบบเพื่อแสดงผล

อ่อ ผมดูภาพแล้ว ENB ตัวที่ท่านใช้ ก็เอาเรื่องอยู่น่ะ ... เหมือนมันจะสวยกว่า Real ENB ซะอีก ทั้งๆที่มันมี Mod แนะนำแค่ไม่กี่ตัวเองแฮะ ... Real ENB ลงซะเต็มที่เลย หุหุ ผมเองก็ไม่ได้สอย LE ตอนที่มันลดด้วย เลยลง MOD บางตัวไม่ได้ เซ็งเลย จะสอยตอนนี้ราคาก็เด้งไป 19 เหรียญละ น้ำตาจะไหลนองหน้า
    -----------------

ปล. ผมเซ็งมาก ทำไม Nvidia ไม่แก้อาการแสงทะลุทุกสิ่งเวลาเปิด ENB ใน Nvidia GTX 660 ฟะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 15th July 2014 เมื่อ 02:34

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    ถึงท่าน worakorn3
    ถ้าเล่นไปสักพักแล้วเฟรมเรทร่วงนี้ ลองดูความร้อนการ์ดจอดูครับ มีผลเหมือนกัน ปกติเฟรมเรทจะร่วงหนักๆตรงเจอฉากเอฟเฟคเยอะๆ หรือหมู่บ้านใหญ่ๆที่เฟรมเรทเยอะๆ เพราะมันต้องโหลดพวก Texture หลายๆแบบเพื่อแสดงผล

อ่อ ผมดูภาพแล้ว ENB ตัวที่ท่านใช้ ก็เอาเรื่องอยู่น่ะ ... เหมือนมันจะสวยกว่า Real ENB ซะอีก ทั้งๆที่มันมี Mod แนะนำแค่ไม่กี่ตัวเองแฮะ ... Real ENB ลงซะเต็มที่เลย หุหุ ผมเองก็ไม่ได้สอย LE ตอนที่มันลดด้วย เลยลง MOD บางตัวไม่ได้ เซ็งเลย จะสอยตอนนี้ราคาก็เด้งไป 19 เหรียญละ น้ำตาจะไหลนองหน้า
    -----------------

ปล. ผมเซ็งมาก ทำไม Nvidia ไม่แก้อาการแสงทะลุทุกสิ่งเวลาเปิด ENB ใน Nvidia GTX 660 ฟะะะะะะะะะะะะะะะะะะะ

ลองใช้ ENB v250 ขึ้นไปดูครับ

ถ้ายังไม่ได้ก็เข้าไปปรับใน ENB ตรง sunray เอาติ๊กถูกออก

ปล.ผมก็เคยเป็นนั่งแก้อยู่ตั้งนาน

แปะซัก 2 รูป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Farewell : 15th July 2014 เมื่อ 02:52

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,912
    พักนี้ไม่ได้เล่นนะครับ อาจเข้ามาบ้างนานๆทีละนะ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    และแล้วก็ทนไม่ไหว ไม่ได้ใช้ ENB notebook เต่าๆ ทำใจ แต่ถ้าเรื่องความสวยของตัวละคร ทางนี้ก็ไม่ยอมแพ้เหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dark_KBG : 15th July 2014 เมื่อ 07:36