ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365

Lightbulb มาแล้วมาปฏิวัติวงการGalaxy Miniอัพรอมให้แรงกว่าเดิม743Ghzเล่นTemple runไม่กระตุกสุดมันพร้อมอุปกรณ์ครบจ๊ะ

คำนำและคำเตือนอ่านก่อนโหลด สำหรับผู้ที่จะเข้ามาใช้บริการผมจะบอกว่ารอมนี้มีปัญหาว่าคุณจะไม่มีคีบอร์ดของศูนย์ที่เป็นภาษาไทยแต่ผมมีให้โหลดเป็นคีบอร์ดอีกแบบนะจ๊ะ และ เมื่อเครื่องตก ระบบจะรีบูทอัตโนมัติเพื่อไม่ให้ข้อมูลเสียหายนะจ๊ะและปัญหาปรึกษาได้และขอฝากลิ้งหน่อยนะครับ
    ใครไม่เข้าไปช่วยโหลดและกดขอบคุณขอให้ลงรอมไม่ได้ฮึๆๆๆๆนี่ครับลิ้งโหลดเกมส์
    สารบัญ
    มาเริ่มแฟลชกันก่อนLet's Go
    ขั้นตอนแรกจัดเตรียมอุปกรณ์ในการแฟลชซะก่อน
    1.Galaxy mini 1เครื่อง จะrootก็ได้อยากroot ก็นี่เลยลองดูจึกเข้าให้
    2.สายUSB และโปรแกรม Kiesโหลดได้จากgoogle
    3.อุปกรณ์ในการแฟลช
    3.1 http://adf.ly/A8i7Z tass V1.0
    3.2 http://adf.ly/A8i4h Oldin
    3.3 http://adf.ly/Ar9JY tass recovery
    3.4 http://adf.ly/Ar9N8 ตัวรอมครับ
    3.5 http://adf.ly/Ar9Os อุปกรณ์เสริม
    เนื้อหา
    เมื่อมีครบแล้วให้ทุกท่านนำโทรศัพท์ออกมาแล้วนำไฟล์ที่3.4 และ 3.5 ไปไว้ในsdcardย้ำห้ามไว้ในโฟลเดอร์ และให้ต่อสายUSB แล้วเปิดkies แล้วเข้าOldin Multi Downloader
    แล้วเข้า Download Modeในโทรศัพท์โดยกดปุ่มHome + ปิดเครื่อง+ลดเสียง เมื่อเข้ามาแล้วจะเห็นเป็นหุ่นขุดดิน ให้เราไปดูหน้าต่างOldin ถ้าเสียบเข้ามันจะขึ้นแบบนี่

แล้วให้คุณกดที่OPSด้านขวา

มันจะBrowseขึ้นมาให้ไปเลือก Tass_v1.0.ops ครับแล้ว
    กลับมาที่หน้าต่างOldin คลิกOne package ตรงช่องซ้ายมือแล้วให้ไปเลือก One packageด้านล่างขวา ตามภาพเลย

แล้วไปเลือกtass-recovery-cwm

แล้วกดStart

จากนั้นรอแล้วโทรศัพท์จะรีบูทอย่าไปสนใจให้ดูOldinว่ามันเป็นแบบนี้หรือยัง

และสวดภาวนาสะอย่าให้เป้นอะไรไปเลย

ถ้าเสร็จแล้วไม่มีปัญหาใดๆแสดงว่าสำเร็จ
    จากนั้นให้ทุกท่าน กดปุ่มHome และปิดเครื่องจะเข้าโหมด recovery หน้าตาแบบนี้ โหมดนี้เลือนขึ้นลงโดยปุ่มเพิ่ม-ลดเสียงแล้วกดตรงกลางเพื่อเลือก

ให้ทุกท่านกด wipe dataอันที่3และwipe cache อันที่4
    เมื่อเสร็จแล้วให้กดinstall zip from sdcard แล้วเลอกchoose zip from sdcard หน้าตาแบบนี้

จากนั้นให้เลือกไฟล์ที่ผมให้โหลดในข้อ 3.4และ3.5 จากนั้นรอจนเสร็จแล้วให้ทุกท่านเลือก Reboot จากนั้นเพมื่อเข้ามาหน้าหลักนานนิดหน่อยตอนแรกก็จะสำเร็จเย้ๆๆอัพรอมเรียบร้อย
    ขอให้ทุกท่านโชคดีลงรอมได้ใครไม่ขอบคุณขอให้พังนะ555+(ล้อเล่นแต่พูดจริง)
    และอย่าลืมไปแวะโหลดแอพผมหน่อยนะครับด้านบนเลย^^^และส่วนคีบอร์ดแนะนำsmart keybord pro นะครับไปโหลดได้ในบล๊อคส่วนtemple run
    ตอนที่จะหาโหลดให้ครับเพราะผมเล่นมีบัคอยู่

ขอบคุณที่ชม
    เอกสารอ้างอิง
    Stickman ปล.ผมเอง

ผู้ยืนยัน
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ultramanbabe อ่านกระทู้
    ผมเครื่อง s5570B ครับเล่นได้แน่นอน 100% ลื่นจริงๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ArmAon อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ได้ละๆๆๆ เจ๋ง รุ้สึกจะลื่นปรืดๆๆๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ androiduser อ่านกระทู้
    CM 7 ลื่นจริงๆครับ ยืนยันเลย
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย familytar1 : 8th August 2012 เมื่อ 16:18

กล่าวขอบคุณ
    260
    ขออภัยจัดไม่สวยผมมันไร้ฝีมือครับ T.T

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    260
    ลงได้ช่วยยืนยันด้วยนะครับทุกท่านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Everything is Connected
    กล่าวขอบคุณ
    1,255
    ได้รับคำขอบคุณ: 343
    เดี๋ยวว่างๆจะลองดูนะคับ
    I'm watching on You

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แล้ว galaxy mini 5570b ลงได้เปล่าคับ

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bangkate อ่านกระทู้
    แล้ว galaxy mini 5570b ลงได้เปล่าคับ
    ลองครับแต่เห็นคนบอกว่าได้กัน

กล่าวขอบคุณ
    260
    ลงได้บอกด้วย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้ลงเสร็จแล้วคับ เรียบร้อยผ่านไปด้วยดี(มั้ง) กำลังลองเล่นอยู่ว่ามันทำอะไรได้บ้าง(งงอยู่) อยากราบต้อง OC ต่อเปล่าคับ หรือแค่นี้ก็เล่นเกมลื่นแล้วคับ ขอบคุณมากคับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แล้วมันใช้ยังไงอ่ะครับ งงมากเลยครับ หน้าเมนูเข้ายังไง แล้วที่ฟอร์แมตไปนี่รวมถึงในSDการ์ดด้วยหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ว่าแต่แอพที่แถมมา แอพไหนคับที่ลบได้ไม่มีหา แบบว่าไม่ได้ใช้คับเปลืองเนื้อที่เปล่าๆคับ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    เหมือนจะลงรอมใหม่เลยอ่า -..-

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bangkate อ่านกระทู้
    ตอนนี้ลงเสร็จแล้วคับ เรียบร้อยผ่านไปด้วยดี(มั้ง) กำลังลองเล่นอยู่ว่ามันทำอะไรได้บ้าง(งงอยู่) อยากราบต้อง OC ต่อเปล่าคับ หรือแค่นี้ก็เล่นเกมลื่นแล้วคับ ขอบคุณมากคับ
    แค่นี้ก็ลื่นแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ritthiphatxox อ่านกระทู้
    แล้วมันใช้ยังไงอ่ะครับ งงมากเลยครับ หน้าเมนูเข้ายังไง แล้วที่ฟอร์แมตไปนี่รวมถึงในSDการ์ดด้วยหรอครับ
    หน้าเมนูก็อยู่ตรงกลางเหมือนกันครับถ้าไม่ขึ้นในจิ้มหน้าจอค้างไว้แล้วเลือกWidgetอะครับจะมีอยู่ ส่วนฟอร์แมตนี่ยังไงครับผมไม่เข้าใจ

กล่าวขอบคุณ
    260
    ว่าแต่แอพที่แถมมา แอพไหนคับที่ลบได้ไม่มีหา แบบว่าไม่ได้ใช้คับเปลืองเนื้อที่เปล่าๆคับ
    แนะนำไปหาtitanium backupมาใช้นะครับเพราะจะสามารถย้ายเข้าการ์ดได้เลยไม่ล๊อค

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vasanchai อ่านกระทู้
    เหมือนจะลงรอมใหม่เลยอ่า -..-
    ใช้ครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เอ่อ ผมไม่รู้นะคับ ว่าคุณทำกันยังไง แต่ผมทำมาแล้วคือ แค่ลง Samsung kies ก้พอคับ เสียบโทรศัพท์ของคุณเข้ากับคอมพิวเตอร์ แล้วเปิด Kies รอมันค้นหาโทรศัพท์คับ พอหาเจอแล้วมันจะขึ้นให้อัพเดทเองเลยคับ ลองดูนะคับได้ไม่ได้ยังไง บอกผมด้วยนะ แต่ของผมใช้ได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ตอนนี้โหลดแอพจาก Google Play แอพเข้าไปอยู่ในเครื่องทำยังไงคับ เมื่อก่อนมันเข้าในการ์ดให้เลยคับ ขอบคุณมากคับ

กล่าวขอบคุณ
    260
    ตอนนี้โหลดแอพจาก Google Play แอพเข้าไปอยู่ในเครื่องทำยังไงคับ เมื่อก่อนมันเข้าในการ์ดให้เลยคับ ขอบคุณมากคับ
    โหลดtitanium backupมั่งครับไปดูฝนบล๊อคผมแต่ต้องroot

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    Blog Entries
    1

Smile เอิ่ม -*-

โทดนะคับ คือมันจะทำให้เครื่องร้อนขึ้นตอนเล่นแอพอะไรอย่างงี้รึป่าวครับ แล้วมีข้อเสียอะไรหลังทำแล้วไหมครับ เดี๋ยวว่าจะลองทำดูละครับ(เสียวมันพัง -*- ) เดี๋ยวจะมาบอกผลครับ

กล่าวขอบคุณ
    260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prom266 อ่านกระทู้
    โทดนะคับ คือมันจะทำให้เครื่องร้อนขึ้นตอนเล่นแอพอะไรอย่างงี้รึป่าวครับ แล้วมีข้อเสียอะไรหลังทำแล้วไหมครับ เดี๋ยวว่าจะลองทำดูละครับ(เสียวมันพัง -*- ) เดี๋ยวจะมาบอกผลครับ
    เครื่องไม่ร้อนนะครับผมปกติดีข้อเสียตอนแรกมีเยอะผมได้ไปหาวิธ๊แก้ให้แล้วสำหรับอื่นๆต้องหากันดูเองนะครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

←Android Gamerz™→
    เก้าอี้คอม,บ้าน,ร.ร.,Forum Phone-Tablet
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 500
    CM 7 ลื่นจริงๆครับ ยืนยันเลย

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    เล่น temple run ไม่กระตุกจริงหรอครับ ??

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอ Galaxy Fit ด้วยได้ไม้อะ
    อยาก UP กะ เขาด้วย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    1
    ช่วยหน่อยคับ คือถึงขั้นตอนที่มันให้รีบูทอ่ะอ่ะครับ ขึ้นว่า samsung แล้วก็มีไฟฟ้ากริบวาบๆเหมือนทั่วไป แล้วสักพักก็ขึ้น samsung ใหม่ เปนอย่างนี้หลายรอบละคับ ทำไงดี มันเป็นอาการปกติรึป่าว ถ้าผิดปกติ ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยครับ

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    1
    ตอนเข้าwipe data อะครับ พอกดเข้าไปมันมี คำว่า no หลายตัวกับ Yes delete all u ไรสักอย่าง เลือกอันไหนหรอครับ

Tags for this Thread