ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 48 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3846474849 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,176 ถึง 1,200 จากทั้งหมด 1208
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Blog Entries
    1
    วิธีติดตั้ง

1.ปิดแอนตี้ไวรัสก่อน จากนั้นถึงค่อยติดตั้งเกมนะครับให้ติ๊กถูกมันทุกอันกันเหนียวไปเลยโดยเฉพาะการสร้าง
    Rockstar Social Club (ต่อไปจะเรียกว่า RSC ) จะใช้เวลาในการติดตั้งประมาณ2ชั่วโมง(แล้วแต่สเป็คอมด้วย)

2.โหลด Crack Reloaded และ THETA มารอไว้

3.ในระหว่างที่รอให้เข้าไปสมัคร RSC ก่อนเลย โดยจะใช้แอ๊คเคาท์ของเฟสบุ๊คหรือทวิตเตอร์ในการสมัครก็ได้
    เมื่อสมัครเสร็จเเล้วให้เข้าไปที่ Address ของเราที่ใช้ในการสมัครเพื่อดูว่าเราได้ทำการสมัครผ่านรึเปล่า

4.เมื่อตัวเกมติดตั้งเสร็จมันจะจอฟ้าก็ช่างมัน ให้รีเครื่องไปเลย1รอบจากนั้นพอเครื่องบูธขึ้นมาเเล้ว ให้เราไปที่
    แคร๊กทั้ง2ตัว ที่เราโหลดมา1ในนั้นคือผู้ต้องหาที่ทำให้จอฟ้านะครับ 555+ แคร๊ก THETA ไม่ใช่ผู้ร้ายแน่นอน
    เพราะผู้ร้ายตัวจริงคือ Reloaded อันดับแรกให้เราปิดแอนตี้ไวรัสก่อน จากนั้นทำการแตกไฟล์แคร๊ก Reloaded
    โดยให้เลือกเอาไฟล์ในนั้นมาทุกตัวยกเว้นไฟล์ไอคอนเข้าเกมแม๊กซ์เพนท์3เพราะนั่นคือตัวการที่ทำให้เกิดจอฟ้า
    (แนะนำว่าให้สร้างโฟลเดอร์ใหม่เเล้วเอาไฟล์เหล่านั้นไปวางไว้ก่อน)
    ปล.อาจจะมีจอฟ้าบ้างในขั้นตอนนี้ก็พยายามทำให้สำเร็จให้ได้นะครับ

5.เมื่อแตกไฟล์แคร๊กทั้ง2ตัวเสร็จเรียบร้อยแล้ว ให้ไปที่แอนตี้ไวรัสของเเต่ละคนเพื่อทำการยกเว้นไฟล์เเคร๊ก
    ตัวหนึ่งที่มันจะมองว่าเป็นไวรัส ไฟล์ตัวนั้นคือ gsrld.dll (จากแคร๊ก Reloaded) ให้ทำการขอยกเว้น(Exclution)
    ไฟล์ตัวนี้ด้วยเพราะแอนตี้ไวรัสจะมองว่ามันเป็นโทรจัน เมื่อทำการขอยกเว้นเสร็จต่อไปก็เตรียมเอาไฟล์เหล่านี้
    ไปวางไว้ในตัวเกมครับ

6.มาที่แคร๊ก Reloaded ให้เราทำการอัพเดทก่อนโดยเปิดที่โฟลเดอร์ updates จากนั้นให้ทำการติดตั้ง RSC ก่อน
    เมื่อติดตั้งเสร็จ ให้ทำการอัพเดทไฟล์อีก2ตัวที่เหลือ มันจะอัพเดทได้หรือไม่ได้ก็ไม่ต้องตกใจ(จะกดอัพสัก2-3รอบก็ได้)
    จากนั้นนำโฟลเดอร์และไฟล์ที่เหลือ(ยกเว้นโฟลเดอร์ updates)ไปวางในตัวเกม(อย่าลืมขอยกเว้นไฟล์ gsrld.dll ด้วย)

7.จากนั้นมาที่แคร๊ก THETA ให้ก็อปไฟล์เเละโฟลเดอร์ทั้งหมดไปวางในตัวเกมได้เลย ^^

8.ดับเบิ้ลคลิ๊กที่ไอคอนเกม Max Payne3 เพื่อเข้าเกม

9.เมื่อเข้ามาหน้าเกมเเล้ว(ตรงที่มันให้กด Enter) ให้กดปุ่ม Home เพื่อเข้าสู่ RSC จากนั้นทำการล็อคอิน
    โดยแอ๊คเคาท์ที่เราสมัครไว้ในขั้นต้น เมื่อล็อคอินได้เเล้วให้เลือกตรง Auto Login ไว้เลยจะได้ไม่ต้องกด Home
    เพื่อล็อคอินทุกครั้งที่เราเข้าเล่นเกม

ปล.อาจจะมีหน้าต่างเด้งขึ้นมาเพื่อให้ใส่รหัสเกมให้กดยกเลิกไปเลย

10.รอมันอัพเดทตัวเกมสักแป๊บไม่เกิน 2-3 นาทีเเล้วมันจะเปลี่ยนไปหน้าเมนูของเกมให้โดยอัตโนมัติ
    แล้วจะรออะไรหล่ะครับเข้าเล่นเกมโลด 55+

วิธีนี้ใช้ได้ทั้งแบบเกมตัวเต็ม(26G)และรีแพ็ค(10G)นะครับ ลองเอาไปทำดู ได้ไม่ได้ก็มาบอกกันนะครับผม

เครดิต ผมจำไม่ได้อยู่ในกระทู้นี้ละ

แล้วก็ถ้าใครยังเล่นไม่ได้ทำตาม10ข้อข้างบนแล้วก็ >>>> ให้เอาแครกตัว Rev-mp3 อะครับ ทับเกมอีกทีแล้วลองเข้าดูของผมเล่นได้ครับ ตัวเกมไม่ได้โหลดจากที่นี่ครับผมโหลด บิท

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    31
    1
    รอบแรกต้องตัดเน็ตเล่นครับรอบ2เปิดเน็ตเล่นตามสบายได้เลยครับไฟล์วอร์ต้องปิดตลอดมั้งนะครับเพราะเล่นเกมออนไล+ออฟไลส่วนใหญ่ต้องปิดไฟล์วอร์ไม่ปิดเล่นไ่ม่ได้ครับพวกมัลติก็เหมือนกันครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    เล่นจบละครับ มันส์มาก ตายบ่อยด้วยหลังๆ เล่นระดับ HARD

ผมโหลด Crack ของ Reloaded มา แล้ว เข้าไฟล์ Updates
    ซึ่งมีไฟล์ MP3_Launcher_1_13_0_0.exe
    MP3_Patch_Update_1_0_0_17.exe
    Social Club v1.0.9.5 Setup.exe ก็ กด Next > Finish ทุกไฟล์
    เสร็จเอา โฟลเดอร์ Profile ไปใส่ใน (My Documents/Rockstar Games/Social Club) << ในที่นี้ในโฟลเดอร์นั้นๆจะโล่งว่างก็ใส่ไป จากนั้น
    ผมก็ลากไฟล์ใน Crack ซึ่งมีไฟล์ dlc,binkw32.dll,gsrld.dll,MaxPayne3.exe ไปไว้ที่โฟลเดอร์ที่ลงเกม (ก่อนลง4ตัวนี้ให้ปิดพวก Antivirus ด้วย)
    เสร็จเข้าเล่นตัว PlayMaxPayne3 แล้วมันจะขึ้นแถบอะไรมาก็กด offlinemode ก็เข้าเล่นได้ แต่เข้าเล่นครั้งแรกแนะนำว่าปิดเน็ตก่อนเล่น พอครั้งต่อไปก็ต่อเน็ตเล่นได้ปกติลองดูนะ

นี่คือแบบที่ผมลงและไม่มีปัญหาในการเล่นเลยเล่นยันจบ เผื่อเป็นแนวทางให้เพื่อนๆได้ ^^
    ผมทำตามวิธีนี้เล่นได้ครับ 100 % เล่นพึ่งจบใช้เวลาไป 14 ชม (ตายบ่อย) TT

มายืนยันว่ามันส์มากครับ คุณ Ramis

ไปทุกที่ ที่ใจอยากไป!!!
    กล่าวขอบคุณ
    989
    ได้รับคำขอบคุณ: 874
    สุโค่ยย!!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมขอวิธี crack ของ repack ของคนที่เล่นได้แล้วหน่อยครับผมลงหลายรอบแล้ว

- I am Robinkik -
    ..:: - \ NEWS / - ::.. ..:: - l * " หมวดนี้หล่ะ รักที่สุดเลย เมี๊ยว!! " * l - ::..
    กล่าวขอบคุณ
    355
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,728
    Repack - Blackbox โหลดได้ สบายๆ หมดเลยครับ
    โหลดของ One2Up ลิงค์บน Part 1 / 3 / 6 ที่เหลือลิงค์ล่างหมดเลยครับ
    โหลดได้ 100%สมบูรณ์100% เเตกไฟล์ 100% กำลังติดตั้งเกมส์ เเล้วจะมา Edit ภายหลัง ว่าเหตุการ์ต่อจากนี้จะเป็นอย่างไร
    โปรดติดตามตอนต่อไป เมี๊ยว!!
    i5-6400 2.7GHz / Gigabyte H170 -HD3 DDR3 -CF / ASUS STRIX GTX970 DC2OC 4GB / 8 GB ( 4x2 ) Kingston Hyper -X Fury

กล่าวขอบคุณ
    169
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ลงเล่นได้ 100% ลงแคร็ก revolt ไม่มีปัญหา ลงตามเลยสบายชัว ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ตัว gsrld.dll มันแจ้งว่าเป็น โทรจัน ทำไงอ่ะครับ กลัวเป็นโทรจันแล้วจะเกิดปัญหา หรือว่า แอนตี้ไวรัสมันเอ๋ออ่ะครับ คนอื่นเป็นไงมั่ง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 4
    555555555 ขอบคุนคับบบบบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ทำไมเกมส์ MAX PAYNE 3 ของผมเป็นภาษาญี่ปุ่นอะแก้ไงครับ - -
    ---------
    แก้ได้ละปัญหาใหม่คือกระโดดยิงแล้วไม่ลุก - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CocKTaiL-->l3oSs : 9th November 2012 เมื่อ 18:18
    "ยามเรือง รุ่งพุ่งเปรี้ยงดุจเสียงฟ้า แม้เทวายังสยบหลบทางให้ จะหยิบดาวเดือนชมก็สมใจ คงร้องให้วันหนึ่งแน่ คราวแพ้มี"

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    แผ่น2โหลด Part 7ไม่ได้อะครับ พี่ครับช่วยแก้หน่อยครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    max payne 3 ปีนขึ้นไม่ได้ BlackBox ประมาณ Part 27 ใน Youtube ช่วยทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    DVD-2 Part 2 โหลดไม่ได้สักอันเลย ช่วยดูหัยทีน๊ะครับเหลือไฟล์เดียวก้อจะได้เล่นแล้ว !

ผมโหลดอันที่โหลดแทนกันไม่ได้อ๊ะครับ !
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jimnaja : 22nd November 2012 เมื่อ 21:16

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167

Red face

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piyanat602 : 3rd December 2012 เมื่อ 08:08

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ช่วยแก้ไข part 11 ของตัว repack BlackBox ให้ทีครับ โหลดไม่ได้
    part 11 นี้เหละ ลิ้งค์เสีย ไม่ใช่ของ one2up นะ ของ ลิ้งชุดบนที่โหลดสลับกันได้อะ
    คลิกไปลิ้งไหนก็เสีย ติดอยู่พาทเดียว part11 นี้เหละ พาทอื่นโหลดมาหมดละ
    ช่วยทีละกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ทำไมผมเดินอยู่หรือกระโดดไปแล้วมันไม่ลุกอะครับโดนยิงอย่างเดียวเลยอะ - -

กล่าวขอบคุณ
    5
    ทำไม crack Reload ผมเเตกไฟล์มา ไฟล์ gsrld.dll มันไม่มี อะครับ -.- โหลด ทั้ง2ตัวเลย ก็ไม่ได้ ทำไงดีครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ของผมเข้าเล่นได้นะแต่ติดปัญหาตรงเวลาเล่นอะคับ มันบัค เวลาเรากระโดดเล่นท่าหรือเดินเข้าชิดกำแพงมันจะค้าง บ้างก็ขยับไม่ได้เลย ผมใช้ crack Revolt คับ ผู้รู้ช่วยบอกทีคับว่าแก้ปัญหายังไง (ลงตามที่บอกครบทุกอย่างแล้วนะคับ ^ ^)

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ขอถามหน่อยนะครับ คือผมโหลดเเบบตัวเต็มมาจากที่อื่นเว็บบิด เมื่อก่อนลงเล่นได้ปกติ เเต่พอเอาเครื่องไปอัปปรากฎว่าเล่นไม่ได้ มีปัญหา เล่นเเต่เเต่มีปัญหาตลอดคือ (ทั้งที่ลงตามระบบเรียบร้อยเเล้ว)

-ปัญหาอย่างเเรกคือตัวละครเวลากระโดดสโลโมชั่นมันลุกไม่ขึ้นครับ ติดเเง๊กเหมือนปั๊ก (ขนาดกด shift อีกครั้งเพื่อให้มันลุกขึ้น) ก็เสือกลุกไม่ได้ กว่าจะลุกได้มันติดหนืดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

-ปัญหาอย่างสอง หลังลงเกมส์อีกรอบ คราวนี้มันก็หนืดเหมือนข้อเรกเหมือนเดิม ... เเต่ก็ฝืนเล่นๆ กระทั่งฉากที่กระโดดสโลโมอีก คราวนี้เครื่องพรามัว จอสั่นปิดเบี้ยวไปหมด ผมมั่นใจว่าโหมดสโลโมมันไม่มั่นขนาดนี้เเน่

อืม..................... เซ็งมาก ใครรู้วิธีเเก้บอกด้วยนะครับ
    ถ้าเธอฟังเพลงนี้ แสดงว่ากำลังมีความรัก แสดงว่ากำลังตกหลุมรัก แสดงว่าเธอนั้นมีความรักแล้วจริง ๆ

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    เก็บแบบเต็ม O2U แตกไฟล์ได้ ไม่มีเสียครับ ขอบคุณครับ ไปเจอมาครับ
    http://megagames.com/fixes/max-payne...l-no-dvd-theta
    ไม่รู้ว่าใหม่กว่าหรือเปล่า มีของ Reloaded ด้วยนะ
    ใครเก่งด้านนี้ช่วยรองเช็คหน่อยนะครับ

9/10
    กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ยิงแหลกหละคราวนี้
    แอดมาได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เล่นออน์ลายได้ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xNightRildez อ่านกระทู้
    ทำไม crack Reload ผมเเตกไฟล์มา ไฟล์ gsrld.dll มันไม่มี อะครับ -.- โหลด ทั้ง2ตัวเลย ก็ไม่ได้ ทำไงดีครับ ?
    ของผมก็เป็นเหมื่อนท่านผู้นี้เลยครับ โหลด Repack มา เล่นไม่ได้ ลอง crack Revolt ใส่ ก็ขึ้นแบบนี้ครับ

:EDIT:

http://www.youtube.com/watch?v=tOCl_xKY7O0

ตามนี้เลยครับ เล่นได้แน่นอน! สำหรับคนที่ล้มแล้วยืนไม่ได้ ลองกด SPACEBAR ดูอิกรอบน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chainoflife : 20th January 2013 เมื่อ 19:52

กล่าวขอบคุณ
    63
    2
    REPACK พาส6 หายไปไหนครับ

Tags for this Thread