ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 89101112 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hotaru69 อ่านกระทู้
    Villagers affection multiplier
    น่าจะเป็นการคูณค่าความสัมพันธ์นะค่ะ แบบเราให้ของแล้วคูณมากขึ้นกว่าปกติ
    น่าจะนะ เท่าที่อ่านดู ยังไม่เคยลองใช้

ไปลองหาตามกูเกิ้ลมีคนเอาไปปล่อยเยอะนะค่ะบทสรุปอันนี้
    แต่เป็นเว็ปปิด ไว้จะนั่งลิสรายชื่อเว็ปมาให้ค่ะ ^^

เอ่อ...ใช่ ใครเคยลองตกปลาในฤดูหนาวมั้งค่ะ?
    เห็นในบทสรุปบอกว่า ตกได้.... แต่ยังไม่เคยลอง มันตกยังไงเอ่ย???
    ตกปลาฤดูหนาวได้จ้า แต่ต้องเอาค้อนทุบแผ่นน้ำแข็งบนผิวน้ำให้แตกก่อนถึงจะหย่อนเบ็ดลงไปได้ ไม่รู้คิดมาได้ไงแต่สนุกดีนะ

แถม : เอาค้อนทุบแผ่นน้ำแข็งแต่จะฟื้นพลังเรามาอีกนิดนึง

ตอนนี้รูปต่างๆยังไม่มีขึ้นมาเลย รู้สึกแย่มากๆเลย - -

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ภาพเสียหมดเลยหรอครับผมเห็นดูไม่ได้สักภาพ

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    กำลังรอดูอยู่ว่าพรุ่งนี้มันจะดีขึ้นมั้ย เพราะปัญหาที่เจอคือ มีมือดีมา Hotlink ไป (ที่คิดไว้นะ)
    เลยทำให้้ BW เต็ม โหลดรูปไม่ขึ้นครับ = ='

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    รังสิตคลอง3(คลองหมู่บ้าน)
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Piussun อ่านกระทู้
    ตกปลาฤดูหนาวได้จ้า แต่ต้องเอาค้อนทุบแผ่นน้ำแข็งบนผิวน้ำให้แตกก่อนถึงจะหย่อนเบ็ดลงไปได้ ไม่รู้คิดมาได้ไงแต่สนุกดีนะ

แถม : เอาค้อนทุบแผ่นน้ำแข็งแต่จะฟื้นพลังเรามาอีกนิดนึง

ตอนนี้รูปต่างๆยังไม่มีขึ้นมาเลย รู้สึกแย่มากๆเลย - -
    ครับพวกนี้ครบไม่ได้เลยไม่ยอมอัพรูปเองนิสัยเสีย
    เล่นHarvest Moon เป็นชีวิตจิตใจ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hotaru69 อ่านกระทู้
    Villagers affection multiplier
    น่าจะเป็นการคูณค่าความสัมพันธ์นะค่ะ แบบเราให้ของแล้วคูณมากขึ้นกว่าปกติ
    น่าจะนะ เท่าที่อ่านดู ยังไม่เคยลองใช้

ไปลองหาตามกูเกิ้ลมีคนเอาไปปล่อยเยอะนะค่ะบทสรุปอันนี้
    แต่เป็นเว็ปปิด ไว้จะนั่งลิสรายชื่อเว็ปมาให้ค่ะ ^^

เอ่อ...ใช่ ใครเคยลองตกปลาในฤดูหนาวมั้งค่ะ?
    เห็นในบทสรุปบอกว่า ตกได้.... แต่ยังไม่เคยลอง มันตกยังไงเอ่ย???
    ขอบคุณที่ให้คำแนะนำค่ะ

พอลองทำตามคำแนะนำดูแล้ว ก็เผอิญไปเจอเว็บหนึ่งเข้า เว็บนี้มีสูตร Harvest Moon: The Tale of Two Towns เยอะมาก ลองเข้าไปดูนะ ที่ http://asia.gamespot.com/ds/strategy...=976815&page=0

***ไม่รู้ว่าใช่ได้รึเปล่า ใครอยากรู้ก็ลองดูนะ

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kagami72 อ่านกระทู้
    ขอบคุณที่ให้คำแนะนำค่ะ

พอลองทำตามคำแนะนำดูแล้ว ก็เผอิญไปเจอเว็บหนึ่งเข้า เว็บนี้มีสูตร Harvest Moon: The Tale of Two Towns เยอะมาก ลองเข้าไปดูนะ ที่ http://asia.gamespot.com/ds/strategy...=976815&page=0

***ไม่รู้ว่าใช่ได้รึเปล่า ใครอยากรู้ก็ลองดูนะ
    เยอะดีจังสูตรมีที่ไม่มีในนี่ด้วย(ใช้สูตรก็ต่อเมื่อจนมุม)
    เล่นHarvest Moon เป็นชีวิตจิตใจ

Senior Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Piussun อ่านกระทู้
    กำลังรอดูอยู่ว่าพรุ่งนี้มันจะดีขึ้นมั้ย เพราะปัญหาที่เจอคือ มีมือดีมา Hotlink ไป (ที่คิดไว้นะ)
    เลยทำให้้ BW เต็ม โหลดรูปไม่ขึ้นครับ = ='
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomdada อ่านกระทู้
    ครับพวกนี้ครบไม่ได้เลยไม่ยอมอัพรูปเองนิสัยเสีย
    เริ่มจะเขียนน่ะมันใช้เวลานานเป็นเดือน แต่ถ้าแค่ก๊อปปี้แค่ครอบข้อความทั้งหมด Ctrl+C แล้วCtrl+V จัดหน้านิดหน่อยใช้เวลาไม่ถึง10นาทีรอก

คนที่ก๊อปไปนี่รู้รึเปล่าว่าบทสรุปมันอัพเดทตลอดน่ะ มักง่ายจริงๆ แต่พี่คิดว่าอัพเดทบ่อยๆก็ดีนะ มันเหมือนเป็นการวางยาไปในตัว แต่อัพเดทแบบเงียบๆแล้วกัน แก้ไขตรงไหนไม่ต้องประกาศหรอก ถ้าเจอแหล่งที่ขโมยไปลองไปPMคุยกับadminเว็บนั้นให้ลบให้หน่อยแล้วกัน(แต่ทำให้รึเปล่าอันนั้นมันขึ้นอยู่กับจิตใต้สำนึกของสังคมในถิ่นของเค้าด้วยนะ)

ส่วนเรื่องรูป จะเอายังไง? ถ้าคิดว่ามีแรงแก้รูปไหว ก็ลบรูปที่อัพโหลดเอาไว้ทิ้ง แล้วใส่ลายเซ็นต์ตัวเป้งๆ กับคำเตือนห้ามเอารูปไปhotlink แล้วอัพโหลดใหม่ ของในอินเตอร์เน็ต ถ้าเราห้ามคนอื่นเอาไปไม่ได้เราก็ต้องใส่เครดิตตัวเองชัดๆเพื่อเป็นการป้องกันตัวไว้นะ

แต่ถ้ามองอีกแง่ก็คือ บทสรุปHMในบอร์ดนี้มันเจ๋งที่สุดใน3โลก ขนาดที่คนอื่นกล้าก๊อปไปเผยแพร่ที่อื่นได้น่ะนะ ช่างไม่รู้อะไรบ้างเลย - -
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ก็คงต้องจำใจลบรูปออกทั้งหมด แล้วอัพใหม่ละนะ เพราะไม่งั้นรูปในคลังแกลอลี่ก็จะดูไม่ได้ แล้วส่งผลกระทบยาวเลย

/ขอสาปแช่งเจ้าพวกหัวขโมยทั้งหลายแหล่อย่าให้มีเรื่องดีๆให้มันได้ประสพเล้ย สาธุ๊ = =*

งั้นช่วงนี้ขออภัยแฟนๆทุกท่าน งดอัพเดทข้อมูลซักพักเพื่อไปทำการแก้รูปก่อนเน้อ ขออภัยในความไม่สะดวก
    /ปล. ถ้าไปเจอเว็บที่มันขโมยไปล่ะก็ แกเอ๊ยเห็นดีกันแน่ = =

edit :

เปิดโฟโต้บัค ลบภาพทั้งหมดออกไปทั้งน้ำตา ลาก่อนรูปภาพที่เสียเวลาอัพทั้งหลายชั้นจะไม่ลืมพวกนายเลย ~ ;w;

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    23
    ก็คงต้องจำใจลบรูปออกทั้งหมด แล้วอัพใหม่ละนะ เพราะไม่งั้นรูปในคลังแกลอลี่ก็จะดูไม่ได้ แล้วส่งผลกระทบยาวเลย

/ขอสาปแช่งเจ้าพวกหัวขโมยทั้งหลายแหล่อย่าให้มีเรื่องดีๆให้มันได้ประสพเล้ย สาธุ๊ = =*

งั้นช่วงนี้ขออภัยแฟนๆทุกท่าน งดอัพเดทข้อมูลซักพักเพื่อไปทำการแก้รูปก่อนเน้อ ขออภัยในความไม่สะดวก
    /ปล. ถ้าไปเจอเว็บที่มันขโมยไปล่ะก็ แกเอ๊ยเห็นดีกันแน่ = =

edit :

เปิดโฟโต้บัค ลบภาพทั้งหมดออกไปทั้งน้ำตา ลาก่อนรูปภาพที่เสียเวลาอัพทั้งหลายชั้นจะไม่ลืมพวกนายเลย ~ ;w;
    สู้ๆนะครับผมจะรอผลงานรูปนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -=[BlueBlood]=- อ่านกระทู้
    เริ่มจะเขียนน่ะมันใช้เวลานานเป็นเดือน แต่ถ้าแค่ก๊อปปี้แค่ครอบข้อความทั้งหมด Ctrl+C แล้วCtrl+V จัดหน้านิดหน่อยใช้เวลาไม่ถึง10นาทีรอก

คนที่ก๊อปไปนี่รู้รึเปล่าว่าบทสรุปมันอัพเดทตลอดน่ะ มักง่ายจริงๆ แต่พี่คิดว่าอัพเดทบ่อยๆก็ดีนะ มันเหมือนเป็นการวางยาไปในตัว แต่อัพเดทแบบเงียบๆแล้วกัน แก้ไขตรงไหนไม่ต้องประกาศหรอก ถ้าเจอแหล่งที่ขโมยไปลองไปPMคุยกับadminเว็บนั้นให้ลบให้หน่อยแล้วกัน(แต่ทำให้รึเปล่าอันนั้นมันขึ้นอยู่กับจิตใต้สำนึกของสังคมในถิ่นของเค้าด้วยนะ)

ส่วนเรื่องรูป จะเอายังไง? ถ้าคิดว่ามีแรงแก้รูปไหว ก็ลบรูปที่อัพโหลดเอาไว้ทิ้ง แล้วใส่ลายเซ็นต์ตัวเป้งๆ กับคำเตือนห้ามเอารูปไปhotlink แล้วอัพโหลดใหม่ ของในอินเตอร์เน็ต ถ้าเราห้ามคนอื่นเอาไปไม่ได้เราก็ต้องใส่เครดิตตัวเองชัดๆเพื่อเป็นการป้องกันตัวไว้นะ

แต่ถ้ามองอีกแง่ก็คือ บทสรุปHMในบอร์ดนี้มันเจ๋งที่สุดใน3โลก ขนาดที่คนอื่นกล้าก๊อปไปเผยแพร่ที่อื่นได้น่ะนะ ช่างไม่รู้อะไรบ้างเลย - -
    เออ ผมอยู่ในนั้นหรือป่าวตอนแรกก็อปมาเป็นลิ้งค์ก่อนแล้ว Save รูปมาไส่อีกที่หนึ่ง แล้วเช็คแล้วว่ารูปที่มีไม่มีลิ้งค์ซักรูปเลย อ่าครับ ผมผิดไหมจะได้สบายใจ

Senior Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,209
    Blog Entries
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomdada อ่านกระทู้
    สู้ๆนะครับผมจะรอผลงานรูปนะครับ

เออ ผมอยู่ในนั้นหรือป่าวตอนแรกก็อปมาเป็นลิ้งค์ก่อนแล้ว Save รูปมาไส่อีกที่หนึ่ง แล้วเช็คแล้วว่ารูปที่มีไม่มีลิ้งค์ซักรูปเลย อ่าครับ ผมผิดไหมจะได้สบายใจ
    ถ้าก๊อปใส่wordมันไม่มีปัญหา ไม่ได้โพสในinternetก็ไม่เป็นไรหรอก ถึงจะเซฟใส่ไฟล์wordแล้วอัพโหลดไฟล์ในเน็ตมันก็ไม่เกี่ยวกันนี่(รึเปล่า?)
    ที่จะด่าคือพวกที่ก๊อปจากหน้าเว็บสดๆ แล้ววางโพสที่เว็บอื่นทันทีโดยที่ไม่ผ่านการอัพโหลดรูปด้วยตัวเองเลยตะหาก
    ฝั่งเีรารูปมองไม่เห็น ฝั่งที่ก๊อปมาก็มองรูปไม่เห็นเหมือนกัน
    [BLOG] : [Visitor Message] : [Private Message]

ลองเข้าบอร์ดด้วยหมาไฟดูสิ แล้วชีวิตจะดีกว่าเดิม

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    มานั่งอัพภาพไอเทมใหม่ - -
    แต่ก็ได้รับเมล์จากโฟโต้บัคว่า ยังดูภาพไม่ได้จนกว่าจะถึงวันที่ 22 ฮ่วย

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    จะเล่นภาคไหนก็ ทำใจ = = ไม่มีภาพ นั่ง งงไปยาวไกล

กล่าวขอบคุณ
    23
    มานั่งอัพภาพไอเทมใหม่ - -
    แต่ก็ได้รับเมล์จากโฟโต้บัคว่า ยังดูภาพไม่ได้จนกว่าจะถึงวันที่ 22 ฮ่วย
    สู้นะครับ 22 ก็จะรอครับ(ยังดีที่มีรูปอยู่ในword)

กล่าวขอบคุณ
    7
    รูปหายไปไหนหรอครับ เกือบหมดเลย

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobby63127 อ่านกระทู้
    รูปหายไปไหนหรอครับ เกือบหมดเลย
    พอดีว่ารูปมันไม่ขึ้นเพราะเหตุผลบางอย่าง(ที่ผมไม่รู้เหมือนกัน)ต้อนนี่พี่Piussunกำลังอัฟรูปใหม่เลยลบรูปเก่าทิ้งไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เรื่องรูปเราพอจะอัพให้ได้นะ...เพราะว่าเซฟเก็บไว้พอสมควรเลย
    แล้วก็boomdadaทำเป็นไฟล์เวิร์ดไว้นะค่ะ....พอถูไถใช้แทนกันได้ (เซฟรูปไว้ละเอียดเหมือนตัวจริงเลยจ้า ^^)
    ถ้าก็อปใส่เวิร์ดไม่มีปัญหามันอยู่ที่BWของเว็ปมากกว่าน่ะ เพราะเค้าให้ฝากรูปฟรีเลยมีBWจำกัด ถ้าไม่อยากโดนก็ต้องอัพแบบPro เสียตังกันอีก
    แปลก็แปลให้กันฟรีๆ ยังจะต้องมาเสียตังอัพProอีก....แย่อ่ะ เฮ้อ

ส่งเมล์ไปเตือนเจ้าของที่Hot Link ไป แต่ไม่มีการเปลี่ยนแปลง ฮะๆ
    (สะเทือนใจมากอ่ะ) เราถนัดดูในเว็ปมากกว่าในเวิร์ดที่เซฟไปมากๆอ่ะ (ดูจนจำหน้าได้แล้วว่าหน้าอะไรตรงไหนยังไง TT^TT)

เรื่องตกปลาขอบคุณมากค่า พอดีวันนั้นลองเดินไปทุบก่อนเข้ามาอ่าน แอบน่ารักเนอะภาคนี้ 555

ป.ล. แปลเรื่องอีเว้นไว้ ถ้าสมบูรณ์ยังไงจะมาช่วยนะ (คงต้องแกปัญหารูปกันก่อน ฮา)

กล่าวขอบคุณ
    2
    น้ำหอม ชื่อไม่ตรงกัน
    "Flower Perfume" >>> "Spring Perfume"
    "Ocean Perfume" >>> "Summer Perfume"
    "Pumpkin Perfume" >>> "Fall Perfume"
    "Snow Perfume" >>> "Winter Perfume"

ชื่อดอกไม้
    "Gerbera" >>> "Daisy " (ว่าแต่ดอกเดซี่กับเยอเบร่านี่คนละอย่างเลยนะ...)
    "Nadeshiko" >>> "Dianthus" (ดอกผีเสื้อ)
    "Bellflower" >>> "Gentian" (ดอกเจนเที่ยน)
    อันนี้เค้าเล่นภาค USA นะ
    เริ่มจากน้ำหอมก่อน
    "Flower Perfume" >>> "Spring Perfume"
    "Ocean Perfume" อันนี้ยังเป็น Ocean ค่ะ
    "Pumpkin Perfume" >>> "Fall Perfume"
    "Snow Perfume" อันนี้เป็นSnowค่ะ
    พอดีเล่นถึงWinter ปีที่2 เจอ น้ำหอมชื่อตามนี้น่อ ผิดพลาดขออภัย

ชื่อดอกไม้
    "Gerbera" >>> ภาคUSAยังคงเป็นเยอบีร่าค่ะ คอนเฟิร์ม
    "Nadeshiko" >>> และยังคงเป้นนาเดชิโกะค่ะ
    "Bellflower" >>> "Gentian" (ดอกเจนเที่ยน) อันนี้เป็น Gentian ค่ะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ขอบคุณมากๆครับผม ข้อมูลแน่นมากๆ
    เล่นถึงปีสองละครับผม ความคืบหน้าคือ
    ขยายพื้นที่หนึ่งครั้ง ได้เตียง ไก่ 1 ไก่ดำ 1 วัว 1 วัวเจอรี่ 1 แกะ 1 แกะดำ 1 หมา 2 ตัว แมว 1 นกฮูก 1 ขอบอกนะครับทำอาหารไปประกวดก็ ฤดูแรก อาศัยบุญเพื่อนเอา พอฤดูสองก็จับทางได้ เลย ชนะมาตลอด
    เดทก็ไม่รู้สถานที่ถูกผิดไป อาศัย Google ช่วยเลยรู้ว่า ใครชอบที่ไหน อะครับผม

เปิดผนึกแล้วครับผม แล้วการไปมา ของเราก็สะดวกขึ้นเยอะ รอสร้างน้ำพุร้อนครับผม

LV. 7 เควส ยากมากๆเลยอะครับผม T T ปวดหัวเลยบางเควส เพราะไม่มีของให้เค้า อีกไม่กี่เควสก็ จะ LV. 8 แล้วครับผม

อีกอย่างคือผมอยากเลี้ยงปลาแล้วอะ !!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cabalnew : 16th October 2011 เมื่อ 19:48

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cabalnew อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากๆครับผม ข้อมูลแน่นมากๆ
    เล่นถึงปีสองละครับผม ความคืบหน้าคือ
    ขยายพื้นที่หนึ่งครั้ง ได้เตียง ไก่ 1 ไก่ดำ 1 วัว 1 วัวเจอรี่ 1 แกะ 1 แกะดำ 1 หมา 2 ตัว แมว 1 นกฮูก 1 ขอบอกนะครับทำอาหารไปประกวดก็ ฤดูแรก อาศัยบุญเพื่อนเอา พอฤดูสองก็จับทางได้ เลย ชนะมาตลอด
    เดทก็ไม่รู้สถานที่ถูกผิดไป อาศัย Google ช่วยเลยรู้ว่า ใครชอบที่ไหน อะครับผม

เปิดผนึกแล้วครับผม แล้วการไปมา ของเราก็สะดวกขึ้นเยอะ รอสร้างน้ำพุร้อนครับผม

LV. 7 เควส ยากมากๆเลยอะครับผม T T ปวดหัวเลยบางเควส เพราะไม่มีของให้เค้า อีกไม่กี่เควสก็ จะ LV. 8 แล้วครับผม

อีกอย่างคือผมอยากเลี้ยงปลาแล้วอะ !!!
    เจอร์เจียร์ : Georgia
    ช่วงเวลา : วันจันร์ , วันพุธ , วันอาทิตย์ 11:00 - 16:00
    ชอบ : นอกหมู่บ้าน , ร้านโฮเวิร์ด , ข้างคอกม้าของเธอ
    เฉยๆ : ยอดเขา
    ไม่ชอบ : น้ำตก

เลนี่ : Laney
    ช่วงเวลา :
    * จันทร์, อังคาร 11:00 - 16:00
    * พุธ 18:00 - 22:00
    ชอบ : ข้างโบสถ์,สแควของหมู่บ้าน , แปลงดอกไม้
    เฉยๆ : น้ำพุ
    ไม่ชอบ :ทางเข้าหน้าถ้ำ

เรียน่า : (Dr.) Reina
    ช่วงเวลา : วันจันทร์ , วันเสาร์ , วันอาทิตย์ 11:00 - 16:00
    ชอบ : ใต้ต้นไม้ , ร้านอาหารญี่ปุ่น , น้ำพุ
    เฉยๆ : ที่พักผ่อน ตรงทางออกหมู่บ้านอ่ะค่ะ
    ไม่ชอบ : ข้างภูเขา

โนริ : Nori
    ช่วงเวลา : วันจันทร์ , วันพุธ , วันศุกร์ 11:00 - 16:00
    ชอบ : ใต้ต้นไม้ , บนสะพาน , ริมแม่น้ำ
    เฉยๆ : ม้านั่ง
    ไม่ชอบ : น้ำพุ

ออราเคิล : Oracle
    ช่วงเวลา : วันอังคาร , วันพฤหัส , วันเสาร์ 11:00 - 16:00
    ชอบ :นอกหมู่บ้าน , ทางขึ้นเขา, ร้านปรุงยาของเธอเองค่ะ

อลิสซ่า : Alisa
    ช่วงเวลา : วันจันทร์ , วันพุธ , วันศุกร์ 18:00 - 22:00
    ชอบ : น้ำพุ , ตรงกลางหมู่บ้าน , แปลงดอกไม้
    เฉยๆ : ริมแม่น้ำ

เคม : Cam
    ช่วงเวลา :
    วันอังคาร 18:00 - 22:00
    วันพฤหัส , วันศุกร์ 11:00 - 15:00
    ชอบ : นอกหมู่บ้าน , แปลงดอกไม้, ริมแม่น้ำ
    เฉยๆ : โบสถ์
    ไม่ชอบ : พลาซ่า (ตรงสแควนั้นแหละ)

อาช : Ash
    ช่วงเวลา : วันอังคาร , วันพุธ , วันเสาร์ 11:00 - 16:00
    ชอบ : ร้านโฮเวิร์ด , พลาซ่า(สแคว) , ข้างคอกม้า(น่าจะของอาชนะค่ะ)
    เฉยๆ : ทางก่อนเข้าถ้ำ
    ไม่ชอบ : ข้างแม่น้ำ

ฮิโระ : Hiro
    ช่วงเวลา : วันอาทิตย์ , วันจันทร์ 20:00 - 23:00
    วันศุกร์ 11:00 - 16:00
    ชอบ : ร้านอาหารญี่ปุ่น , ที่พักผ่อน , ห้องของฮิโระเอง
    เฉยๆ : ใต้ต้นไม้
    ไม่ชอบ : ยอดเขา

คานะ : Kana 
    ช่วงเวลา : วันอังคาร 18:00 - 22:00
    วันศุกร์ , วันเสาร์ 11:00 - 16:00
    ชอบ : ใต้ต้นไม้ , บนสะพาน , ร้านของคานะเอง
    เฉยๆ : สถานที่พักผ่อน
    ไม่ชอบ : ม้านั่ง

มิคาอิล : Mikhail
    ช่วงเวลา : วันพุธ 10:00 - 18:00
    ชอบ : น้ำพุ , ริมน้ำ , ห้องประชุม
    เฉยๆ : ร้านโฮเวิร์ด
    ไม่ชอบ : ร้านอาหารญี่ปุ่น

เดิร์กก้า : Dirka
    ช่วงเวลา : วันพฤหัส 18:00 ~ 22:00 , วันเสาร์ 18:00 ~ 22:00 , วันอาทิตย์ 11:00~16:00
    ชอบ : บนสะพาน , บ้านของเดิร์กก้า , น้ำตก
    ไม่ชอบ : ทางขึ้นเขา

แปลมาจากญี่ปุุ่นแอบมึนในบางคำมากมาย ถ้าผิดพลาดขออภัยนะค่ะ^^
    จริงๆสถานที่เดทเดาไม่ยากเลย
    เดาจากนิสัยตัวละครเอาง่ายมากค่า ^^

ของเราก็ปีที่2 (กำลังจะ3แล้ว ตอนนี้หน้าหนาวอยู่)
    ขยายไป3รอบฝั่งบลูเบล (น่าจะเต็มแล้วล่ะมั้ง) ขยายแปลงผักของฝั่งโคโนะฮานะ1รอบ
    แกะดำ3 ลามะขาวและนำตาลอย่างล่ะ2 วัวเจอซี่2 วัว3 แกะ3 หมาตัวเล็ก2 ตัวใหญ่2 แมว2
    รถม้าได้ถึงรถเลื่อนซานต้าแล้ว >< (รอของปีที่3ที่จะขาย)
    ประกวดนี้ช่วงซุป กับ สลัด ไม่ค่อยจะชนะ 55555+
    เงินตอนนี้1ล้านนิดๆ .... ไม่ได้โกง แต่ไม่ค่อยได้ใช้อะไรเนอะ ภาคนี้เงินไม่ค่อยจำเป็น ฮา
    เควสระดับ 8 แล้ว Rank A ขอตายค่ะ ทำแค่Dกับ C มากสุด Bนานๆทีมากกกก 5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Hotaru69 : 16th October 2011 เมื่อ 22:01

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ขอบคุณ ขอบคุณทุกๆคนมากครับที่คอยติดตามและเอาใจช่วย ตอนนี้ก็ทยอยทำรูปใหม่ให้มันตรงกับภาษา
    ตอนแรกอยากจะรีบแปะรูปเลย เเต่กลัวว่าจะมีปัญหาเรื่องการจัดระเบียบของรูปหากใช้เว็บฝากรูปทั่วไป
    (มันเเยกประเภทของรูปไม่ได้ แล้วจะมีปัญหาในการตามเอารูปมาแปะ - -)

ยังยืนยันที่จะใช้ Photobucket ในการเก็บรูปครับเพราะมันสามารถจัดระเบียบได้ดีกว่า ถึงแม้จะเสี่ยงต่อแบนวิธเต็มก็ตาม
    มันก็ขึ้นอยู่กับ "จิตสำนึก" ของคนที่ต้องการเอาไปเผยแพร่ต่อละนะ ว่ามีมารยาทพอเเค่ไหน หากว่าไม่มักง่ายล่ะก็เรื่องแบบนี้มันก็คงไม่เกิดเรื่องเเบบนี้แน่นอน

เอาเป็นว่ารูปทั้งหมดจะเอามาได้ในวันที่ 22 ครับ รอหน่อยนะ (ถ้าเป็น Upic มาเเปะมันจะค่อนข้างลำบากในการย้อนหารูปเดิมๆ ก็เลยไม่อยากใช้)

กล่าวขอบคุณ
    23
    ขอบคุณ ขอบคุณทุกๆคนมากครับที่คอยติดตามและเอาใจช่วย ตอนนี้ก็ทยอยทำรูปใหม่ให้มันตรงกับภาษา
    ตอนแรกอยากจะรีบแปะรูปเลย เเต่กลัวว่าจะมีปัญหาเรื่องการจัดระเบียบของรูปหากใช้เว็บฝากรูปทั่วไป
    (มันเเยกประเภทของรูปไม่ได้ แล้วจะมีปัญหาในการตามเอารูปมาแปะ - -)

ยังยืนยันที่จะใช้ Photobucket ในการเก็บรูปครับเพราะมันสามารถจัดระเบียบได้ดีกว่า ถึงแม้จะเสี่ยงต่อแบนวิธเต็มก็ตาม
    มันก็ขึ้นอยู่กับ "จิตสำนึก" ของคนที่ต้องการเอาไปเผยแพร่ต่อละนะ ว่ามีมารยาทพอเเค่ไหน หากว่าไม่มักง่ายล่ะก็เรื่องแบบนี้มันก็คงไม่เกิดเรื่องเเบบนี้แน่นอน

เอาเป็นว่ารูปทั้งหมดจะเอามาได้ในวันที่ 22 ครับ รอหน่อยนะ (ถ้าเป็น Upic มาเเปะมันจะค่อนข้างลำบากในการย้อนหารูปเดิมๆ ก็เลยไม่อยากใช้)
    อีก5วันสินะครับผมจะรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    2

ตามนั้นจ้า มีอะไรให้ช่วยก็บอกค่ะ เพราะเก็บรูปไว้อยู่
    จะว่าไปใช้ Photobucketไอดีเราก็ได้น่า เพราะใช้อยูก็ไม่มีปัญหาอะไรเท่าไหร่ 555
    เอาใจช่วยจ้า XD

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เปลี่ยนชุดยังไง

ให้ของขวัญนางฟ้ายังไงครับ บอกหน่อย
    คนกากๆ แต่อยากมีแฟน http://www.facebook.com/profile.php?id=100001099980305

กล่าวขอบคุณ
    23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ takiman อ่านกระทู้
    เปลี่ยนชุดยังไง

ให้ของขวัญนางฟ้ายังไงครับ บอกหน่อย
    เปลี่ยนชุดก่อนนะครับ"ก็คือเราไปคลิ้กที่ตัวละครแล้วมันจะเขาสู้โหมดเปลี่ยนชุดให้เอง"
    ส่วนให้ของขวัญนางฟ้า"ไปที่บ่อน้ำนางฟ้า(ฝั่งขวาก่อนที่จะถึงลานยอดเขา)แล้วให้ถือของเหมือนจะให้ของแล้วโยนลงไปในบ่อน้ำนางฟ้าจะออกมาขอบคุณ"

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,256
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    เปลี่ยนชุดก่อนนะครับ"ก็คือเราไปคลิ้กที่ตัวละครแล้วมันจะเขาสู้โหมดเปลี่ยนชุดให้เอง"
    ส่วนให้ของขวัญนางฟ้า"ไปที่บ่อน้ำนางฟ้า(ฝั่งขวาก่อนที่จะถึงลานยอดเขา)แล้วให้ถือของเหมือนจะให้ของแล้วโยนลงไปในบ่อน้ำนางฟ้าจะออกมาขอบคุณ"
    thank..........ครับ
    คนกากๆ แต่อยากมีแฟน http://www.facebook.com/profile.php?id=100001099980305