ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 90

[PC] PAYDAY 2 ONLINE [Update ล่าสุด 25/06/57] 7GB [1-Part FIREDRIVE l One2Up]

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gviewbon อ่านกระทู้
    ผมยืนยันให้ครับ ลงแพชครบ ทำตามที่ จขกท บอกเล่นกับเพือ่นได้แน่นอน ตามภาพเลยครับ ชื่อผมตั้งเป้นชื่อร้านอ่ะครับ DOUBLE CLICK NSM

ScreenShot

Minimum Requirements

CPU : 2 GHz Dual Core Processor
    CPU Speed : Info
    RAM : 2 GB
    Video Card : NVIDIA GeForce 8800/ATI Radeon HD 2600 (256MB minimum)
    Sound Card : Yes
    Free Disk Space : 10 GB

Recommended Requirements

CPU : 2.3 GHz Quad Core Processor
    CPU Speed : Info
    RAM : 3 GB
    Video Card : NVIDIA GeForce GTX460/ATI Radeon HD 5850 (512MB minimum)
    Sound Card : Yes
    Free Disk Space : 10 GB

Downloads

1-Part FIREDRIVE

--FIREDRIVE--
    (โหลดสลับกับ ONE2UP ได้นะครับไฟล์เดียวกัน ตั้งชื่อให้มันเหมือนกันก็พอ)

Part01 Part02 Part03 Part04 Part05

Part06 Part07 Part08 Part09 Part10

Part11 Part12 Part13 Part14 Part15

Update 1.10.0
    Update 1.10.1
    Update 1.10.2
    Update 1.10.4
    Update 1.11.0
    Update 1.11.1
    Update 1.11.2
    Update 1.11.3
    Update 1.12.1
    1.12.1 ล่าสุด อัพกันด้วยละ 7/07/57

ก่อนจะลง อัพเดทใหม่ ควรจะเก็บเซฟเกมส์ของท่านเอาไว้ด้วยนะครับ เพื่อมีปัญหาอะไร
    ไปที่โฟลเดอร์เกมส์ของท่าน Copy 'SmartSteamEmu.ini' (ที่เป็น file) และ 'SmartSteamEmu' (ที่เป็น folder) เก็บไว้ดีๆ เพราะนี้คือเซฟเกมส์ของคุณ ยังไม่เสร็จนะ
    ไปต่อที่ C:\Users\ตรงนี้จะเป็นชื่อคอมของคุณ\Appdata\Local\Payday 2 นะครับ และ copy folder 'Saves' เอาไว้นะครับ
    พอลงอัพเดทเสร็จ ก็ลง แคร๊กใหม่ด้วยละ แล้วก็ก็เอาไฟล์พวกนี้ไปใส่ที่เดิม

Crack !!!

Password !!!

--ONE2UP--
    (โหลดสลับกับ FIREDRIVE ได้นะครับไฟล์เดียวกัน ตั้งชื่อให้มันเหมือนกันก็พอ)

(พอกดโหลดแล้ว กรุณาตั้งชื่อไฟล์ให้มันไม่มั่ว เช่น DVD1-P1,DVD1-P2 เป็นต้น)

Part01 Part02 Part03 Part04 Part05

Part06 Part07 Part08 Part09 Part10

Part11 Part12 Part13 Part14 Part15

Update 1.10.0
    Update 1.10.1
    Update 1.10.2
    Update 1.10.4
    Update 1.11.0
    Update 1.11.1
    Update 1.11.2
    Update 1.11.3
    Update 1.12.1
    1.12.1 ล่าสุด อัพกันด้วยละ มาวันที่ 07/07/57

ก่อนจะลง อัพเดทใหม่ ควรจะเก็บเซฟเกมส์ของท่านเอาไว้ด้วยนะครับ เพื่อมีปัญหาอะไร
    ไปที่โฟลเดอร์เกมส์ของท่าน Copy 'SmartSteamEmu.ini' (ที่เป็น file) และ 'SmartSteamEmu' (ที่เป็น folder) เก็บไว้ดีๆ เพราะนี้คือเซฟเกมส์ของคุณ ยังไม่เสร็จนะ
    ไปต่อที่ C:\Users\ตรงนี้จะเป็นชื่อคอมของคุณ\Appdata\Local\Payday 2 นะครับ และ copy folder 'Saves' เอาไว้นะครับ
    พอลงอัพเดทเสร็จ ก็ลง แคร๊กใหม่ด้วยละ แล้วก็ก็เอาไฟล์พวกนี้ไปใส่ที่เดิม

Crack !!!

Password !!!

How To Install

1.แตกไฟล์เกมส์ จะได้ไฟล์ rvt-pdv193.iso มา ให้ทำการ Mount Image แล้วลงเกมส์ที่ setup.exe

2.หลังจากลงเกมส์เสร็จอย่าพึ่งลง Crack ให้ลง Update ซะก่อน โหลดมาให้ครบ แตกไฟล์ให้ครบ เริ่มจาก 1.10.0 ก่อน เข้าไปในโฟลเดอร์จะเจอ โฟลเดอร์ชื่อ Update เข้าในนั้น ดับเบิ้ลคลิก Setup.exe แล้วเลือกไปที่ ที่เราลงเกมส์เอาไว้ (ควรเช็คให้แน่ใจว่าลงถูกที่ และระหว่างลงแพทเกมส์ กรุณาอย่าทำอย่างอื่นระหว่างนั้น เนื่องจาก ค่อนข้างจะใช้งานแรมหนักมากตอนลงแพท) รอจนเสร็จแล้วลง 1.10.1 , 1.10.2 , 1.10.4 , 1.11.0 , 1.11.1 , 1.11.2 ตามลำดับนี้ต่อไป

3.แตกไฟล์ Crack จะได้ไฟล์หลายๆ อัน ก๊อปปี้ทั้งหมดลงในที่ที่เราลงเกมส์เอาไว้

How To Play

1.เนื่องจากการเล่น ต้องเล่นผ่าน Tunngle จึงต้องมีโปรแกรม Tunngle ซะก่อน โหลดได้ที่ >>> http://adf.ly/pKhq8 หรือ http://adf.ly/pl3U0 หลังจากโหลดเสร็จให้แตกไฟล์ จะได้โฟลเดอร์ Tunngle Setup เข้าไป ติดตั้งได้เลย ระหว่างติดตั้งจะมี Pop-up เด้งขึ้นมาให้กด Install อีกครั้ง ให้กดไปนะครับ

2.สมัครสมาชิก Tunngle ได้ที่เว็บนี้ >>> http://adf.ly/pKhU8

3.หลังจากลงโปรแกรม Tunngle และสมัครสมาชิกเรียบร้อย ก็ Login ในโปรแกรมด้วย รหัสสมาชิกที่สมัครมา ด้านล่างโปรแกรมนะครับ หลังจากนั้นมองไปที่ช่องค้นหาด้านบนซ้าย (ไม่บนมาก กลางๆ หน่อย) ให้ใส่คำว่า Payday 2 แล้วกด Ener จากนั้นจะขึ้นตามรูปนี้

ให้ดับเบิ้ลคลิกเข้าไป PAYDAY 2 [10.x.x.x] นะครับ แล้วก็ย่อโปรแกรม Tunngle ไว้เลยนะครับ (ห้ามปิดระหว่างเล่น)

4. หลังจากเปิดโปรแกรม ล๊อกอิน เข้าเซิฟเวอร์ เรียบร้อย เราก็จะเข้าเล่นเกมส์ที่ไฟล์ชื่อ RTVLaucher.exe อยู่ในตัวเกมส์นะครับ โดยให้คลิกขวา เลือก Run Administator เอาเท่านั้น ห้ามเข้าเกมส์ที่ไฟล์อื่นเด็ดขาด !!!

5. หลังจากเข้าเกมส์ได้แล้ว ในการเลือกโหมดเล่น ให้เลือกโหมด Crime.Net เท่านั้น "ห้ามเล่นในโหมด Offline Crime.Net "

6.เล่นเลยสิครับ รออะไร !!!

การเปลี่ยนชื่อในเกมส์นะครับ

ให้เข้าไปแก้ที่ไฟล์ SmartSteamEmu.ini นะครับ คลิกขวา Edit เลย แล้วไปตรง PersonaName = "หลัง = นี้ให้ใส่ชื่อได้เลย" เสร็จแล้วให้กด Save

แต่ถ้าหากเกิดปัญหา ชื่อไม่เปลี่ยนหรือยังไง ให้คลิกขวา Properties ที่ไฟล์ SmartSteamEmu.ini กับ steam_api.dll แล้ว เลือกให้เป็น read only แล้วก็ Apply แล้วก็ OK ครับ

สำหรับคนที่หาเพื่อนเล่น ทิ้งชื่อในเกมส์ไว้ในคอมเม้นเลยนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    ผม
    Tunngle : MShadowSK
    game : MShadowSK
    ยังไงใครที่เล่น ก็ Add มาละกันครับ - -

ถามหน่อยนะครับ !!!

คือว่าผมนั้น พึ่งก้าวเข้ามาอัพเกมส์อีกครั้ง จึงอยากขอให้ทุกคนแนะนำหน่อยนะครับ ไม่ว่าจะเป็นเรื่องอะไร
    แล้วก็ ที่อยากถามก็คือ มีเว็บไหนบ้างครับ ที่สามารถอัพไฟล์แบบ 1-Part ได้ ผมก็อยากทำเป็นแบบ พาร์ทเดียวจบ
    แต่คือว่า ผมหาเว็บอัพไฟล์ไม่ได้ ถ้ารู้จักเว็บไหนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ เว็บที่เพื่อนๆ สามารถโหลดกันได้อย่างสะดวก
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlueHeaven : 7th July 2014 เมื่อ 19:26 เหตุผล: เพิ่ม Update ใหม่

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    one2up โหลดไม่ได้เลยครับ เมื่อวานตอนหลังเที่ยงคืนก็โหลดไม่ได้ รบกวนช่วยอัพ firedrive หน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaverickSatan อ่านกระทู้
    one2up โหลดไม่ได้เลยครับ เมื่อวานตอนหลังเที่ยงคืนก็โหลดไม่ได้ รบกวนช่วยอัพ firedrive หน่อยนะครับ
    โอเคครับ พอดีผมไม่ค่อยว่าง พรุ่งนี้เดี๋ยวจะรีบทำให้นะครับ ขออภัยในความไม่สะดวก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlueHeaven อ่านกระทู้
    โอเคครับ พอดีผมไม่ค่อยว่าง พรุ่งนี้เดี๋ยวจะรีบทำให้นะครับ ขออภัยในความไม่สะดวก
    ได้เเล้วบอกด้วยนะครับต้องการจริงๆ 55+

กล่าวขอบคุณ
    1
    ลืมบอกไปครับ อัพเดทก็โหลดไม่ได้เหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MaverickSatan อ่านกระทู้
    ลืมบอกไปครับ อัพเดทก็โหลดไม่ได้เหมือนกันครับ
    ผมอัพให้แล้วนะครับ ขออภัยที่ผมอัพแบบแยกพาทให้ เพราะว่าผม อัพโหลดแบบ ไฟล์เดียวไม่ผ่าน
    เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองทำให้อีกที ผมเจอปัญหาอัพไฟล์ใหญ่ไม่ได้ อัพไปได้ครึ่งแล้วมันค้างอะครับ โทษทีนะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 273
    firedrive ก็อัปเเบบไฟล์เดียงวก็ได้นิครับ ไม่เกิน 50 gb

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qweasd14789 อ่านกระทู้
    firedrive ก็อัปเเบบไฟล์เดียงวก็ได้นิครับ ไม่เกิน 50 gb
    รู้แล้วครับ พอดีผมมีปัญหานิดหน่อย อัพไป ครึ่งนึงแล้วมันค้าง

ปกติมันก็อัพได้ ไม่รู้วันนี้มันเป็นอะไรอะครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะลองอัพให้อีกทีนะครับ แบบไฟล์เดียว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบใจมากจ้าาาา

♥~โลกแห่งเกมส์~♥
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ขอบคุณครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มีตัว updata 28 ไหมอะคับ ของผมเคยเล่นมาก่อนอัพถึง 27.1 แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ not1852541 อ่านกระทู้
    มีตัว updata 28 ไหมอะคับ ของผมเคยเล่นมาก่อนอัพถึง 27.1 แล้ว
    28 ไม่มีการทำตัว อัพเดตครับ ต้องโหลดตัวเกมส์ของผมแทนครับ (ตัวเกมส์ที่ผมลง คือตัวที่ Update 28 ครับ)

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 379
    มารอ 1 part นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ลงอัพเดทเเล้วขึ้นแบบนี้อ่าครับ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ตัวเกมของท่านที่อัพมาตัวเกมอัพเดตถึง28แล้วใช่มั้ย
    ที่เหลืออัพต่อตามนั้นจะเป็นเวอร์ล่าสุด เด่วลอง

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlueHeaven อ่านกระทู้
    28 ไม่มีการทำตัว อัพเดตครับ ต้องโหลดตัวเกมส์ของผมแทนครับ (ตัวเกมส์ที่ผมลง คือตัวที่ Update 28 ครับ)
    แล้วอันนี้คืออะไรเหรอครับ http://isohunt.to/download/11472534/...f4073933973587 ไปเจอมา

กล่าวขอบคุณ
    1
    พอโหลดตัวเกมใหม่ของเจ้าของกระทู้ทำไมมันลงไม่ได้อ่าขึ้นเฟล

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    โหลด สลับได้ไหมครับ ?? เหมือน Part บ้าง Part บ้างช่วงเวลามันโหลดไม่ขึ้นนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ลงอัพเดทเเล้วขึ้นแบบนี้อ่าครับ
    ลงถูกที่รึป่าวครับ เช็คให้แน่ๆ นะครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    พอโหลดตัวเกมใหม่ของเจ้าของกระทู้ทำไมมันลงไม่ได้อ่าขึ้นเฟล
    ลบทุกอย่างที่เกี่ยวกับ เกมส์ตัวเก่าออกให้หมดก่อนนะครับ แล้วค่อยลงตัวใหม่ของผม (เซฟเกมส์ถ้ามีก็เก็บเอาไว้ก่อน)

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKman อ่านกระทู้
    โหลด สลับได้ไหมครับ ?? เหมือน Part บ้าง Part บ้างช่วงเวลามันโหลดไม่ขึ้นนะครับ
    สลับได้ครับ ไฟล์เดียวกัน

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ not1852541 อ่านกระทู้
    แล้วอันนี้คืออะไรเหรอครับ http://isohunt.to/download/11472534/...f4073933973587 ไปเจอมา
    ตัวนี้คือ ตัวเกมส์ที่ลง อัพเดต 28 แล้วครับ อันเดียวกันกับของผม ^ ^"

แล้วก็ต้องลงแพทที่ผมเอาให้ ต่ออะครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ตัวนี้คือ ตัวเกมส์ที่ลง อัพเดต 28 แล้วครับ อันเดียวกันกับของผม ^ ^"

แล้วก็ต้องลงแพทที่ผมเอาให้ ต่ออะครับ
    อ่อเข้าใจแล้วครับผม ขอบคุณมากครับ
    แล้วผมอยากเอา save เก่ามาเล่นอะครับใช่ได้ใช่ไหมครับ (ผมเล่นผ่าน steam)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย not1852541 : 22nd June 2014 เมื่อ 16:27

กล่าวขอบคุณ
    1
    เซงเลยโหลดมาเเล้วลงไม่ได้อ่า

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    Blog Entries
    1
    ตัวเกมส์ไม่ได้ผ่านstem ครับ อีกอย่างผมเล่นได้นะ แต่จอยเเล้วหลุดเลยงง - -