ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

รบกวนถาม ระหว่าง Sid Meier's Civilization V กับ Endless Legend เกมไหนสนุกกว่ากันครับ

พอดีใน Steam กำลังลดราคาเกมทั้งคู่เลยครับ อยากถามว่าเกมไหนน่าเล่นกว่ากันครับ เพราะอะไร

และด้านคุณภาพกราฟฟิกเกมไหนดีกว่ากันครับ ดูจากวีดิโอดูไม่ค่อยออก

ปล. ผมไม่เคยประสบการณ์เกมแนวนี้มาก่อน แต่อยากลองเล่นดูครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    มีเพื่อนแล้ว คิดจะซื้อเหมือนกันครับสองเกมนี้ SMC น่าไปทางจริงจังหน่อยบริหารเมือง EL มันแฟนตาซีอันนี้ไม่รู้ต้องบริหารรึเปล่า แล้วแต่คนชอบแล้วละ

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    เล่นมันทั้งคู่เลยครับ5555 CIV V มีพ่อขุนราม กับช้างพระนเรศวรด้วยนะ 5555 เล่นออนไลนกับเพื่อนก็สนุกชวนกันนอนตีสามหรือไม่ก็เช้าเลย
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    1
    แบบนี้คงต้องแพคคู่แล้วมั้ง 555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    Sid Meier's Civilization V ดีกว่าคับ มันคลาสสิคมากอะ เมืองเราพัฒนาตั้งแต่ยุคโบราณยันไปยุคใหม่

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    CZV ระบบเกมจะดูเลื่อนเข้าใจง่ายกว่า มือใหม่เล่นแปปเดียวจะเข้าใจเลย
    Endless ระบบเยอะ รายละเอียดเยอะ ต้องอาศัยความเข้าใจมากกว่า แล้วต้องอ่านเยอะกว่า เกมออกกึ่งๆ RPG ต้องมีupgrade skill ตัวละคร

ส่วนตัวชอบ CZV มากกว่า เพราะมันเล่นเพลินๆกว่า ตัวละครเป็นพวกคนสำคัญๆของโลกมันเลยแบบคลาสสิค

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ส่วนตัวชอบกราฟิก Endless มากกว่า ดูสดใสดีครับ ยังไงถ้าซื้อมาเล่น add steam ผมมานะครับ เผื่อเล่นด้วยกัน ^^
    http://steamcommunity.com/profiles/76561197976307438/

กล่าวขอบคุณ
    1
    สองจิตสองใจผมซืื้อมาทั้งคู่แล้วครับ กำลังทำความเข้าใน CIV อยู่ ไม่ค่อยเก่งภาษา พยายามหัดอ่านให้เข้าใจอยู่ รู้สึกไม่เคยตั้งใจเล่นอะไรขนาดนี้มาก่อน 55 ส่วนอีกเกมก็ไว้สลับกันเล่น