ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162

เครื่องXboxมีปัญหาครับ

สวีสดีครับ

คือตอนนี้เครื่องxboxที่ผมซื้อไปมันเริ่มมีปัญหาแล้วอ่ะครับ ตอนแรกเล่นเกมอยู่แล้วจู่ ๆ มันก็ขึ้นบอกว่าไม่สามารถอ่านแผนเกมได้(เล่นผ่านฮาร์ดไดร์ฟ) แล้วก็หลุดไปบ่อยมาก เล่นเกมได้แค่บางครั้ง
    จากนั้นผมก็เข้าปรับแต่งอวาต้าตัวเองไม่ได้เลย(เป็นตัวละครสีเทา)

พอมาวันนี้เปิดเครื่องเล่น หลังจากรอหลังจากภาพintro xbox360หายไปแล้ว ก็ขึ้นภาพจอดำตัวอักษรขาวบอกว่าออเรอ ที่เครื่องขึ้นไฟแดงขวาล่างอ่ะครับ(วางเครื่องนอน)

พอจะทราบมั้ยว่าปัญหาเกิดจากอะไร แล้วพอจะซ่อมได้หรือเปล่าครับ แล้วจะเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่

ขอแถมอีกนิดเรื่องpspนะครับ พอดีผมโหลดเกมใหม่มาแล้วเข้าเล่นไม่ได้(Valkyria Chronicles 3: Extra Edition [v2 ENGLISH PATCHED]) จอมืดไปหลังจากจบintro psp พออ่านดูเขาบอกว่าให้อัพเกรดpsp ผมจะเอาไปอัพที่ร้านได้ป่าวครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ตอนแรกเล่นเกมอยู่แล้วจู่ ๆ มันก็ขึ้นบอกว่าไม่สามารถอ่านแผนเกมได้(เล่นผ่านฮาร์ดไดร์ฟ) แล้วก็หลุดไปบ่อยมาก เล่นเกมได้แค่บางครั้ง จากนั้นผมก็เข้าปรับแต่งอวาต้าตัวเองไม่ได้เลย(เป็นตัวละครสีเทา)
    อาการแบบนี้อาจเป็นไปได้ว่ามีปัญหาที่ HDD ครับ

หลังจากรอหลังจากภาพintro xbox360หายไปแล้ว ก็ขึ้นภาพจอดำตัวอักษรขาวบอกว่าออเรอ ที่เครื่องขึ้นไฟแดงขวาล่างอ่ะครับ(วางเครื่องนอน)
    ดดยปกติ Error แบบนี้จะมีตัวอักษรบอกที่หน้าจอนะครับ ให้ลองตรวจสอบว่า Error ที่ว่าคืออะไร หากมีปัญหาที่ HDD จริงๆ จะขึ้น E68 ครับ

พอจะทราบมั้ยว่าปัญหาเกิดจากอะไร
    ลองตรวจสอบที่ HDD ดูครับ

แล้วพอจะซ่อมได้หรือเปล่าครับ แล้วจะเสียค่าใช้จ่ายเท่าไหร่
    หากเป็นที่ HDD จริง วิธีแก้ไขไม่มีครับ นอกจากเปลี่ยน HDD

พอดีผมโหลดเกมใหม่มาแล้วเข้าเล่นไม่ได้(Valkyria Chronicles 3: Extra Edition [v2 ENGLISH PATCHED]) จอมืดไปหลังจากจบintro psp พออ่านดูเขาบอกว่าให้อัพเกรดpsp ผมจะเอาไปอัพที่ร้านได้ป่าวครับ
    ได้ครับ ทางร้านจะ Update ให้ฟรีครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า