ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 346

Question ชาว JKG ทั้งหลายครับ (ท่านที่เป็น ภาษา DOS ) โปรดมาช่วยผมหน่อย

ผมจะทำไฟล์ Autorun สำหรับติดตั้งเกมครับ แล้วจะ ใช้ภาษา Dos เพื่อความสะดวกและง่ายมา่ก แต่ ภาษา Dos ผมไม่ทราบว่าคำสั่ง
    Extract file ยังไงครับ มีทั้ง หมด 3 ไฟล์ คือ Data1.zip Data2.zip Data3.zip ผมต้องทำยังไงในการคลายไฟล์ทั้งหมดครับ
    ในภาษาDos ผมไม่รู้ เลยว่าคลายไฟล์ยังไง

รบกวนผู้รู้มาช่วยด้วย นะครับ

ยังไงผมก็ขอบคุณด้วยนะ

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    ลงลากไฟล์ทั้ง 3 ไฟล์นี้มาใส่ใน Dos แล้วกด Enter ดูครับ ไม่แน่ใจนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    184
    เอ่อ ขอโทด นะครับ ผม เขียน กับ notepad *-*

นักเยิบตูด
    กล่าวขอบคุณ
    475
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,358
    หรอ นึกว่าใช้ Dos เลยก็ไม่บอกเนาะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miw1023 อ่านกระทู้
    ลงลากไฟล์ทั้ง 3 ไฟล์นี้มาใส่ใน Dos แล้วกด Enter ดูครับ ไม่แน่ใจนะครับ
    คุณก็บุ๋งๆไปเรื่อย คือเขาประมาณว่า อยากจะ Rep.เกมเอง ละโน่นออกนี่เข้า ลดโน่นเพิ่มนี่ อย่างไรก็แล้วแต่เขา แต่ที่เขาจะสื่อคือ เวลาจะลงเนี่ย อยากจะSetup เกมที่เขา Rep. ด้วย Dos เหมือนแผ่นผีสมัยเก่าๆไง
    ที่กดแล้วดอสจะรันขึ้นมา แล้วลงเกมให้อัตโนมัติอะ

ปล.ผมก็ไม่รู้มันทำไงเหมือนกัน - -

กล่าวขอบคุณ
    184
    คือ นี้ภาษา DOS ครับ ที่รันด้วย .bat อ่ะครับ = =