ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 35 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 25333435363745 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ใครลง Repack เเล้วจอฟ้า!?!! ใครเข้าโฟลเดอร์เเล้วจอฟ้า!!?!!

ผมเข้าใจ!!! ผมพึ่งเล่นได้ มีวิธีเเก้มากฝากครับ

ทําตามวิธีที่ผมบอกตามนี้เลยครับ

1.Uninstall ลงเกมส์ใหม่
    2.ตอนInstall ติ้กถูกเเค่ตัวRock Star (ห้ามกดที่shortcut/desktopเด็ดขาด)
    3.ห้ามเปิดโฟลเดอร์เด็ดขาด โหลดCrack Revolvedก่อน
    4.ลากคลุมไฟล์ทั้งหมดในCrack
    5.ลากมาใส่ Folder Max Payne3เลย (ย้ำว่าห้ามกดเข้าไปpasteด้านใน)
    6.เข้าโฟลเดอร์ กดเข้าเกมส์ Max Payne3.exe
    7.พอเข้าเกมส์รอมีสัญลักษณ์สีส้มทางขวาขึ้น กดปุ่มHome
    8.Sign in รหัส Rockstar เรา จากนั้นรอสักครู่
    9.พอสักครู่นานเกินกดปุ่มHomeปิดหน้าต่างเลย เข้าเกมส์โลด ^^

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    ในที่สุดก็เล่นได้่ ว๊าก แครก CRACK-REVOLT! เนี้ย ของ REPACK ห้าม ไม่ ลงอัพเดท ห่าอะไรทั้งสิ้น

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    อยากทราบว่า Multiplayer มันต้องมีกี่คนถึงเล่นได้ครับ พอดีผมเล่น lan ในร้านกับเพื่อน2คน มันเริ่มเกมไม่ได้อะครับ

หน้าจอคนสร้างมันขึ้นแบบนี้

หน้าจอเครื่องที่จะเข้าจอยมันขึ้นแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meenkop อ่านกระทู้
    ใครลง Repack เเล้วจอฟ้า!?!! ใครเข้าโฟลเดอร์เเล้วจอฟ้า!!?!!

ผมเข้าใจ!!! ผมพึ่งเล่นได้ มีวิธีเเก้มากฝากครับ

ทําตามวิธีที่ผมบอกตามนี้เลยครับ

2.ตอนInstall ติ้กถูกเเค่ตัวRock Star (ห้ามกดที่shortcut/desktopเด็ดขาด)
    3.ห้ามเปิดโฟลเดอร์เด็ดขาด โหลดCrack Revolvedก่อน
    5.ลากมาใส่ Folder Max Payne3เลย (ย้ำว่าห้ามกดเข้าไปpasteด้านใน)
    6.เข้าโฟลเดอร์ กดเข้าเกมส์ Max Payne3.exe
    7.พอเข้าเกมส์รอมีสัญลักษณ์สีส้มทางขวาขึ้น กดปุ่มHome
    8.Sign in รหัส Rockstar เรา จากนั้นรอสักครู่
    9.พอสักครู่นานเกินกดปุ่มHomeปิดหน้าต่างเลย เข้าเกมส์โลด ^^
    ขอบคุณครับ จะลองดูนะครับ
    สรุปว่าเวลาโหลดแคร็กมาแล้ว ให้ลากใส่โฟล์เดอร์เกมส์ใช่ไหมครับ แต่ไม่เข้าไปข้างในโฟล์เดอร์เกมส์

มีลิ้งโหลดแคร๊ก Crack Revolved ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momofourfan : 8th June 2012 เมื่อ 09:32

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,089
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,048
    ทำไมภาพผมพอปรับเต็มจอแล้วมันจะกว้างขึ้นอะครับ เหมือนดูอ้วนขึ้น แต่พอปรับ window mode มันกลับเป็นภาพปกติ
    เกมอื่นไม่เป็นอะครับ จอผม 19 นิ้ว 1440*900

กล่าวขอบคุณ
    10,217
    ได้รับคำขอบคุณ: 96
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuiduidui อ่านกระทู้
    ของผม repack blackbox ลง อัพเดต v1.0.0.22 แล้วลงแครก เข้าเล่นได้เลยไม่ต้องปิดเน็ตด้วยครับ ลองดู
    http://jumbofiles.com/zkf46wj9k9fb/M...OADED.rar.html
    ผมลองทำแล้วครับเล่นได้ด้วยครับ ขอบคุณครับ

เชิญดูที่ "ลายเซ็น"
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 107,581
    UPDATE.v1.0.0.22-RELOADED
    ใช้กับ BlackBox ได้ครับ ลงอัพเดทจากแคร็กแรกก่อนนะอย่าข้ามมาลงนี่เลย

O2U || PutLocker || JumBoFiles || IFile || PeeJe

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ทำ Direct 11 ทำไง มครบอกผม ที ของผม direct 10 เอง

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    repack blackbox ลง อัพเดต v1.0.0.22 เล่นได้แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

Don't Read, Okay?
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 243
    ทำไมผมไม่มีปัญหาอะไรเลยอะครับ ผมโหลดตัว Repack Black Box มา โหลดเส็ดติดตั้ง แต่ระหว่างติดตั้ง nod32 แจ้งว่ามีบางไฟล์เป็นไวรัส ผมก็ปิด nod32 ไปแล้วไปโหลด Crack Reloaded มา เอาไฟล์ที่ nod32 ลบทิ้งมาใส่ในโฟลเดอร์เกมแล้วก็ปิดการอัพเดทด้วย Firewall แล้วก็เข้าเกมที่ตัว PlayMaxPayne3 แล้วเลือกเป็น ออฟไลน์ แล้วก็เข้าได้แบบไม่มีปัญหา ไม่มี Rock Star ก็เล่นได้ เล่นจบมา2-3วันและ กำลังเล่นใหม่ในระดับ Old School (เขียนถูกไหมอะ) มันมากครับ เนื้อเรื่องเยี่ยมจริงๆ และยาวมากด้วย โดยเฉพาะ คัทซีน เหอๆ
    สเป๊คเครื่อง CPU:Intel(R) Core(TM) i5-2400 @ 3.10GHz (4CPUs)การ์ดจอ:nVidia GeForce GTX 550 TiRam:4GBOS:Windows7 Ultimate 64-bit

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 131
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gamesfocus อ่านกระทู้
    สำหรับใครที่ลงเกมแล้วเล่นไม่ได้ทั้ง Full และ Rip ผมแนะนำให้ลงวินโดว์ใหม่ครับ มันเป็นวิธีทีที่ดีที่สุดแล้วครับ
    ผมโหลดมาลงตั้ง 5-6รอบ เล่นไม่ได้เลย ผมเลยลองลงวินโดว์ใหม่ดู สรุปว่าได้ผลครับ เล่นได้ 100%
    ใช้ Crack Reloaded เล่น ไม่มีอาการจอฟ้าแม้แต่น้อย ลองทำดูครับ ได้ผล
    +1 เห็นด้วยครับพอเราไปบอกเค้าแบบนี้เค้าก็โต้กลับเรามาว่า ผมลองไปลงอีกเครื่องวินโด้7ก็จอฟ้า อีกเครื่องxp ทั้งๆที่เค้ายังไม่ได้ลองลงวินโด้ใหม่เลยแค่ย้ายเครื่องไปลง ตารกซิบ (ท่า2เครื่องมันวินโด้ไม่เวิคละย้ายไปก็เท่านั้น)

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meenkop อ่านกระทู้

ทำตามขั้นตอนทุกอย่าง กดเข้าเกมไม่มีอะไรเกิดขึ้นคับ...นิ่ง

กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaowKun อ่านกระทู้
    ต้องรอคนมาจอยครับ (ไม่สามารถเล่นคนเดียวได้) ดูที่ด้านบนชื่อของเราครับว่ามันต้องการอีกกี่คนเกมถึงจะเริ่ม 1 PLAYER NEEDED
    ตามรูปนี้ครับ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zen23474 อ่านกระทู้
    ทำไมผมรอนานมากเลยครับไม่มีนมาจอย แล้วลองเข้าๆออกๆหลายครั้งก็หาห้องไม่เจอสักที มันเพราะอะไรเหรอครับ?
    ผมว่าหาเพื่อนเล่นด้วยกันจะดีกว่าครับหรือไม่ก็ลองอ่านดูหน้า chat ของ tunngle ว่ามีใครโพสเล่นห้องไหนกัน (บางทีเขาอาจเล่นโหมดแบบ Free Aim ก็ได้ครับต้องกด Delete ก่อนที่จะเลือกโหมด)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChaowKun : 8th June 2012 เมื่อ 12:36

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    กดเข้าเกม มีกรอบสี่เหลี่ยมขึ้นมา "err_no_LAUNCHER

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    ขอบคุณมากนะครับ ลงแล้วเล่นได้ แน่นอน ของผมตัว Full ใช้ CRACK-REVOLT ทำตามขั้นตอนที่ให้มา เล่นได้ชัว เล่นไปหน่อยนึงมันสนุกมากนะเออ

กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ลงยังไงครับผม ลงมาหลายรอบแล้วครับ เอาแบบเป็นขั้นตอนเลยครับ ลงมา 5 รอบแล้วครับ อยากเล่นมากๆครับผม

เอาแบบว่า ลงเกมส์ วิธีการแครก มันติดตรงที่ ตอนเข้าเกมส์อ่ะครับ ทำยังไงถึงจะเล่นได้ซักที แนะนำผมด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nanorinho อ่านกระทู้
    ลงยังไงครับผม ลงมาหลายรอบแล้วครับ เอาแบบเป็นขั้นตอนเลยครับ ลงมา 5 รอบแล้วครับ อยากเล่นมากๆครับผม

เอาแบบว่า ลงเกมส์ วิธีการแครก มันติดตรงที่ ตอนเข้าเกมส์อ่ะครับ ทำยังไงถึงจะเล่นได้ซักที แนะนำผมด้วยครับ
    นายโหลดตัว Full หรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    182
    ตัว Full ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    182
    แล้วตัว Full มันต้องใช้แคร็กตัวไหนเหรอครับ ผมลงแล้วมันเข้าเล่นไม่ได้อ่ะครับ จะทำให้เข้าเล่นยังไงเหรอครับ ผมใช้แครก Revolt ครับผม

จนปัญญาจริงๆครับผม

กล่าวขอบคุณ
    182
    ขอวิธีลงเป็น VDO สอนการลงเลยได้มั๊ยครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำไมแตกไฟล์ไม่ได้ บอก ไฟล์ที่ 11 เสียอ่ะครับ โหลดทุกอันของ black box แล้ว
    ~ ใจที่รู้จักพอ นั่นแหละ คือความสุขที่แม้จริง ~

กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมทำตามนี้ครับ

1.อันดับแรก ปิดตัวสแกนไวรัส และ อินเตอร์เน็ตก่อนครับ เพื่อความชัว
    2.ลงเกมส์ให้ครบทั้ง 4 แผ่น
    3.พอลงเสร็จแล้ว มันจะขึ้นหน้าต่างอัพเดทแพท แบบนี้ครับ กด Cancal ไปก่อนครับ
    4.ต่อไป เปิดอินเตอร์เน็ตครับ อย่าเพิ่งเปิดตัวสแกนไวรัสนะครับ
    5.เข้าไปที่โฟรเดอร์ ที่ลงเกมส์ไว้ครับ คลิกอัพเดทแพท PlayMaxPayne3.exe

6.เมื่ออัพเดทแพทเสร็จแล้ว มันจะเข้าเกมส์เองครับ ให้เราออกจากเกมส์ก่อนครับ
    7.จากนั้น โหลด CRACK-REVOLT มาครับผมใช้ตัวนี้ครับ http://jumbofiles.com/7q1w3mqas0lx
    8.แตกไฟล์ CRACK-REVOLT ออกมาครับ ก๊อปปี้ไฟล์ในโฟรเดอร์ CRACK ทั้งหมด เอาไปไว้ในโฟรเดอร์เกมส์ที่ลงไว้ครับ

9.เข้าไปสมัครสมาชิก Social Club ที่นี่ครับ http://socialclub.rockstargames.com/ คลิกที่ Join The Club กรอกข้อมูลให้ครบ

10.เข้าอีเมลที่ใช้สมัครสมาชิก Social Club เพื่อยืนยันการสมัครครับ

11.เข้าเกมส์ครับ พอถึงหน่าต่าง Londing... รอสักพักจะขึ้นหน้าต่างให้ ล็อกอินครับ ใส่ อีเมลที่ใช้สมัคร กับ รหัสผ่านลงไป

12. จะมีหน้าต่าง Activate Code ขึ้นมา ให้ใส่รหัสตามช่องด้านบน ลงไปครับ (ขออภัยครับไม่ได้เซฟภาพไว้)

13. เมื่อล็อกอินเรียบร้อยแล้วจะขึ้นหน้าต่างแบบนี้ครับ ให้กด ESC ครับ แค่นี้ก็เข้าเล่นเกมส์ได้แล้วครับ

14.เข้าเกมส์แล้วครับ ขอให้สนุกนะครับทุกท่าน

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ufochicken : 8th June 2012 เมื่อ 17:50

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ufochicken อ่านกระทู้
    ผมทำตามนี้ครับ

1.อันดับแรก ปิดตัวสแกนไวรัส และ อินเตอร์เน็ตก่อนครับ เพื่อความชัว
    2.ลงเกมส์ให้ครบทั้ง 4 แผ่น
    3.พอลงเสร็จแล้ว มันจะขึ้นหน้าต่างอัพเดจแพท แบบนี้ครับ กด Cancal ไปก่อนครับ

เดี๋ยวทำให้เรื่อยนะครับพอดีทำงานอยู่ครับ
    มาแนะนำด้วยนะครับ อยากเล่นมากๆครับผม

กล่าวขอบคุณ
    181
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    มันเยอะ จริง ๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมแนะนำวิธีลงให้เพื่อนแล้วเล่นได้นะครับ แต่ของผมเองเล่นไม่ได้ไม่อยากลงวินโดร์ใหม่เลยแฮะ

Tags for this Thread