ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Agiantrytomorrow
    กล่าวขอบคุณ
    274
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    Blog Entries
    1

Exclamation ขอปรึกษากับผู้เชี่ยวชาญเกม Minecraft หน่อยครับ !!!

การลงมอดต่าง ๆ ในเกม อาทิเช่น อาวุธใหม่ ๆ ไอเทมแปลก ๆ มากมาย บลา ๆ บู ๆ ?
    ปัญหา : มอดที่ผมพูดถึงคือ การลงมอดในเซิฟเวอร์น่ะครับ แล้วให้คนอื่นเห็นกับมอดที่เรามีด้วยจะต้องทำยังไง ? แล้ว ถ้าเรามีคนเดียวคนอื่นจะเห็นของพวกเหล่านั้นมั้ย ?

คือปัญหาเกมนี้ได้โพสไปเยอะพอสำควรหน่ะครับ เลยอยากขอคุยเป็นการส่วนตัวนิดนึ่งน่ะครับ ถ้าท่านเต็มใจจะตอบคำถามที่ผมสงสัยมาก !
    ส่วนนี่เป็นเมลของผมน่ะครับ MoTic_NaNo_@hotmail.com หรือว่าถ้าเป็นการไม่สะดวกยังไง ทิ้งเมลหรือเฟสบุ๊คไว้ก็ได้ครับผมจะแอดไปครับ [ผมสงสัยจริง ๆ น่ะครับ อยากรู้ปัญหาเหล่านี้มาก ๆ]

ถามปัญหานอกเรื่องหน่อยน่ะครับคือ คอมที่บ้านผมเปิดไม่ติดหน่ะครับ คือเท่าที่ผมดู ๆ ไฟมันก็เข้าบรอดน่ะ แต่ทำไมเวลากดเปิดเครื่องทำไมมันไม่ติด ไม่อะไรเลยอะ นิ่ง ๆ เฉยเลย อยากถามว่าเป็นเพราะอะไรหรอครับ ?

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ใช้ตัวเปิดเซิฟเวอร์นาม Bukkit โหลดได้ที่เวบ
    bukkit.org

http://www.youtube.com/watch?v=zvblVLc-_mc

นี่คือการใช้ครับ ของใครไม่รู้ผมเจอ ปลักอินก็หาได้ในเวบนั้นครับ(ปลักอินก็คือมอดเซิฟเวอร์นั่นละ)

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    274
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bazin456 อ่านกระทู้
    ใช้ตัวเปิดเซิฟเวอร์นาม Bukkit โหลดได้ที่เวบ
    bukkit.org

http://www.youtube.com/watch?v=zvblVLc-_mc

นี่คือการใช้ครับ ของใครไม่รู้ผมเจอ ปลักอินก็หาได้ในเวบนั้นครับ(ปลักอินก็คือมอดเซิฟเวอร์นั่นละ)
    ขอบคุณครับตอนนี้ ผมก็เปิดเซิฟแล้วก็เล่นกับเพื่อนเรียบร้อยแล้วครับ มีปลั๊กอินมากมาย hat , worldsedit บลา ๆ บู ๆ ก็พอทำความเข้าใจกับเรื่องนี้มาพอสมควรแล้วครับ แต่ที่ผมสงสัยตอนนี้คือ ผมเล่นแล้วมันเบื่อ ๆ อยากมีของแปลก ๆ เข้ามาก็คืออย่างที่ผมว่านั่นแหละครับ แร่ต่าง ๆ อาวุธ โต๊ะ เก้าอี้ ต่าง ๆ คือผมอยากรู้ว่ามันลงยังไง ???????? !! หน่ะครับ มีใครจะรู้มั้ย สงสัยมาก

กล่าวขอบคุณ
    274
    1
    มีท่านใดพอจะทราบมั้ยครับ ช่วยมาบอกผมที !!!