ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357

[Review] Metal Gear Rising: Revengence รีวิวเอง ไม่สปอยเนื้อเรื่อง

Metal Gear Rising: Revengence
    เพชรฆาตไซบอร์คหัวใจซามูไร

เปิดเกมมาก็ได้ความสะใจจากการไล่ฟันพวกทหารราบจนเลือดสาดประหนึ่ง kill bill แล้ว เกมยังดำเนินไปอย่างรวดเร็วไม่ติดขัด
    ระบบการเล่นไม่ยากอย่างที่คิด แม้คนไม่เก่งเกมแนวนี้ก็สามารถเล่นได้จนจบ และ กราฟฟิคก็ทำออกมาได้สวยงามสมศักดิ์ศรีเครื่อง PS3
    และ ไม่ต้องห่วง เราไม่ต้องหลบๆซ่อนๆในกล่องกระดาษเหมือนป๋าเสนคอีกต่อไป
    เพราะเกมนี้ได้เปลี่ยนไปจากแนวเกมในซีรี่ย์เดิม จากสายลับยอดจารชนไปเป็นเพชรฆาตหุ่นเหล็กสุดเท่
    (ใครติดตามซีรี่ย์นี้มาคงรู้อยู่จักกับพระเอกของเราอยู่แล้วแหละ)

เลือด เลือด แล้วก็เลือด แม้แต่หุ่นยนต์ยังมีเลือด

เกมแบ่งเป็นด่านๆไป แต่ตัวเกมก็ไม่บีบบังคับเราจนเกินไป หากเราเบื่อจากการไล่ฟันศัตรูแล้ว
    ระหว่างทำภารกิจเราสามารถเดินเล่นหาของฟันระบายอารมณ์ในฉากได้ ซึ่งคนสร้างก็ใจดีอนุญาตให้เราฟันข้าวของเล่นได้มากมาย
    ตั้งแต่รถยนต์ เสาตึก ต้นไม้ กล่องสรรพาวุธ แตงโม ฯลฯ แต่มีอย่างหนึ่งที่เราจะไม่สามารถฟันมันได้ นั่นคือ แมว !!?

ใครอยู่ในกล่องเอ่ย

แม้ฉากจะไม่ใหญ่มาก แต่ทางเดินก็ไม่ได้เป็นเส้นตรงอย่างเดียว
    เกมมีช่วงให้ใช้สมองบ้างเล็กน้อย ไม่ใช่แค่สักแต่ฟันๆๆๆ แล้วก็ทิ้งฉากไว้เบื้องหลัง
    เนื้อเรื่องเกมไม่ซับซ้อนนัก แต่แฝงแง่คิดพอเล็กน้อยทำให้น่าติดตามเหมือนหนังซามูไร
    แม้เนื้อเรื่องแนวฮีโร่ปราบอธรรมจะเห็นได้ทั่วไป แต่กับเกมนี้กลับมีเสน่ห์แตกต่างจากเกมแอคชั่นอื่นๆ
    เพราะมันได้รวมความไฮเทคของศตวรรษที่ 21 มาผสมผสานเข้ากับความเป็นชายชาติบูชิโดได้อย่างร่วมสมัย
    เราจะได้เห็นทั้งหุ่นยนต์รบขนาดเล็กไปจนถึงหุ่นเมทัลเกียใหญ่ยักษ์ขนาดมหึมา รวมถึงคอปเตอร์อาปาเช่ติดจรวด และไซบอร์คนานาชนิดอีกมากมาย
    ซึ่งบางตัวก็เคยปรากฎตัวในซีรี่ย์นี้มาก่อน และบางตัวก็มาใหม่แกะกล่อง

ฉากแอคชั่นเท่ๆ(เว่อร์ๆ)สามารถพบเห็นได้ตลอดเกม

จุดเด่นที่เรียกว่าเป็นตัวชูโรงของเกมนี้เลย คือ blade mode ที่สามารถฟันศัตรูของเราให้เป็นชิ้นๆได้ด้วยเวลาอันรวดเร็ว
    แต่ก็ไม่สามารถทำได้ตลอดนะ เราต้องสะสมเกจพลังงานจากการปลิดชีวิตศัตรูถึงจะใช้ได้
    ซึ่งสะใจคอซาดิสมาก และไม่เคยมีมาก่อนในเกมไหนๆ (เท่าที่ผมเคยเล่นอ่ะนะ)

ถ้าไม่เหนื่อย อยากจะฟันกี่ทีก็ได้

บอสภายในเกมมีเอกลักษณ์เฉพาะตัว ความสามารถหลากหลายไม่ซ้ำกัน ทำให้สนุกเวลาที่ต้องประมือด้วย
    บอสตัวไหนอ่อนก็จะหมาหมู่ชอบเรียกพวกมารุม ในขณะที่บอสตัวไหนจัดว่าฮอตก็จะขอไฝว้กะเราตัวๆ
    ที่สำคัญคือ มันไม่ใช่แค่บอสโง่ๆ ที่ใช้แต่ท่าซ้ำๆ อาศัยเลือดเยอะ หรือ โจมตีหนักเข้าข่มอย่างเดียว แต่มันเคลื่อนไหวฉลาดสมเป็นบอส

แม้โลกจะไฮเทคแค่ไหน อาวุธที่มีสเน่ห์ที่สุดก็ยังหนีไม่พ้นดาบซามูไร

ยิ่งรีวิวมาก จะเผลอสปอยเข้าให้ เอาเป็นว่า เกมนี้เป็นเกมที่สนุกเกมนึงละกัน
    เห็นชมมาตลอด ใช่ว่าเกมนี้จะไม่มีข้อเสียนะ
    ข้อเสียก็มี คือ เกมนี้สั้นพอๆกะ Lollipop chainsaw ใช้เวลาเล่นเพียงแค่ 5-6 ชม.ก็จบแล้ว
    แต่ก็อาจจะเป็นข้อดีสำหรับคนทำงานที่มีเวลาเล่นน้อย

บางฉากก็สวยงามสุดอลัง

คะแนน 8.5/10 ครับ
    ถือเป็นอีกหนึ่งมาตรฐานของเกมแอคชั่นที่คุ้มค่าแก่การลอง
    ใครชอบวิถีแห่งบูชิโด หลงไหลสงครามไฮเทค เกมนี้คือ ลูกครึ่งผสมระหว่าง2สิ่งนั้น
    เพชรฆาตไซบอร์คหัวใจซามูไร

ขอบคุณทุกท่านที่สละเวลาอ่านบทความนี้ครับ
    ขอบคุณภาพประกอบจาก อินเทอร์เน็ต
    และ ขอบคุณแผ่นเกม จาก ตังค์ผมเอง

Topperioz

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    บ้านผมอยู่ อยุธยายังไม่มีร้านไหนรับเข้ามาเลย กำลังเสาะหาจาก internet อยู่ น่าสงสารแท้ - -

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    อยากเล่นจริงอะรัยจริง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมยังไม่ได้เล่นเลยรอเงิน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    เกมนี้ ผมกดป้องกันไม่ค่อยเป็นอ่ะ ส่วนตัวคิดว่า กดยากมาก ใครมีเคล็ดลับอะไรบอกกันหน่อยเน่อ ขอบคุณมากครับ

Geralt of Rivia
    กล่าวขอบคุณ
    782
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sirisuk008 อ่านกระทู้
    บ้านผมอยู่ อยุธยายังไม่มีร้านไหนรับเข้ามาเลย กำลังเสาะหาจาก internet อยู่ น่าสงสารแท้ - -
    เมื่อก่อนอยู่อยุธยา ถ้าจะซื้อเกมส์นี่ต้องโลตัส

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Vichey อ่านกระทู้
    เมื่อก่อนอยู่อยุธยา ถ้าจะซื้อเกมส์นี่ต้องโลตัส
    ตอนนี้ Lotus ใหม่สุดก็ Dead Space 3 /DMC ครับเพิ่งไปถามมาวันนี้เอง ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 336
    คุณ จะ ไฟว้ กับผม ไหม แอดมา PS3 Id Dilokpinicsak
    เราควรได้รับการสงวนสิทธิ์ที่จะคิด แม้ว่า การคิดผิด ก็ยังดีกว่าการไม่คิดเอาเสียเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ได้เล่นแล้ว มันส์ สะใจจริงๆ
    ฉากอลังการ Rising เก่งจริงๆ พริ้วๆ
    เท่ ทุกฉาก

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ภาคนี้ก็สุดยอดแต่ผมชอบแนวลอบสังหารมากกว่านะแต่ภาคนี้มันก็ภาพสวยมากๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    raiden คอนเซป เป็น นินจา - -.....ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    ที่ซุกหัวนอน คอลง 10 ลําลูกกา
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donut_410 อ่านกระทู้
    เกมนี้ ผมกดป้องกันไม่ค่อยเป็นอ่ะ ส่วนตัวคิดว่า กดยากมาก ใครมีเคล็ดลับอะไรบอกกันหน่อยเน่อ ขอบคุณมากครับ
    ไม่มีการป้องกันครับ มีเเต่เเดชตัวเองไปด้านข้างพร้อมโจมตี กด สี่เหลี่ยมกับX พร้อมกัน + ปุ่มอนาล็อก ครับ เทคนิคนี้ได้ผลมากครับ เอาไว้หลบพวกบอสครับ ลดภาระได้เยอะ ลองดูครับ ปล.ผมเล่นจบเเล้ว เเต่กว่าจะจบกดจนปวดมือเลยยย

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rikuhamano อ่านกระทู้
    raiden คอนเซป เป็น นินจา - -.....ครับ
    ใช่ครับ เป็นนินจาครับ ไม่ใช่ซามูไร นะครับ

โลกนี้กำลังป่วย
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,357
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rikuhamano อ่านกระทู้
    ผมรู้อยู่แล้วครับ ไรเดนคือนินจาตามคอนเซปดั้งเดิมในเจตนาของคนสร้าง
    แต่เนื่องด้วยคอนเซปนินจา มันต้้องแอบซ่อนในเงามืด ลอบสังหารเป้าหมาย แล้วเผ่น ผมจึงไม่คิดว่าเขาเป็นนินจาอีกต่อไปแล้ว
    ผมใช้เวลาเล่นเกมนี้จนจบเกือบ 6 ชม. ไม่มีสักวินาทีเลยที่รู้สึกว่าไรเดนเป็นนินจา
    หมอนี่บุกเข้าไปโต้งๆ แล้วก็ฆ่าทุกคนในฐานแล้วก็เดินออกมาหน้าตาเฉย ไม่มีความเป็นนินจาเลยซักนิด

ผมใช้ชื่อซามูไรเพราะเหมาะกับบุคคลิคไรเดน ซามูไรคือผู้มีเกียรติ มีศักดิ์ศรี รู้จักบุญคุณคน ยอมตายเพื่อพวกพ้อง หรือทดแทนบุญคุณได้
    (ถ้าได้เล่น MTG4 จะรู้ดี หมอนี่ยอมตายได้เลยเพื่อช่วยเสนค)
    ซึ่งถ้าเป็นนินจาจะไม่มีสิ่งเหล่านี้ ตามประวัติศาสตร์ญี่ปุ่นจริงๆ นินจาคือผู้ลอบกัด เล่นโกงทุกวิถีทางเพื่อให้ชนะ เพื่อนตายก็เผ่น ไม่มีศักดิ์ศรีผิดกับซามูไรครับ

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าคนสร้างเจตนาให้เขาเป็นนินจา หรือ อะไร แต่สิ่งที่เป็นตัวตนของไรเดน
    ที่แสดงออกมาในเกม มันโชว์ความเป็นลูกผู้ชายที่มีศักดิ์ศรี ซามูไรไม่ได้หมายถึงนักดาบอย่างเดียว แต่มันหมายถึงวิถีแห่งบูชิโด
    ถ้าไรเดนเป็นนินจา เขาคือนินจาที่มีจิตวิญญาณของซามูไร
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย topperioz : 24th February 2013 เมื่อ 12:59

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    คือไม่ลง PC = ="

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมได้เล่นไปหน่อยนึง ของ XBOX360 นะ

ส่วนตัวรู้สึกว่า movie ของ XBOX360 กราฟฟิกมันเบลอๆไม่สวยอย่างที่ควรจะเป็น

แต่ในตัว gameplay กราฟฟิกก็คมชัดเป็นปกติดี

เข้าใจว่าเวอร์ชั่น PS3 movie คงสวยกว่านี้

ส่วนตัวผมก็มี PS3 เหมือนกัน แต่ผมเล่นด้านมืดครับ เลยไม่กล้าซื้อแผ่นแท้มาเล่น

สรุปว่าสำหรับเกมนี้ ผมให้คะแนน 8/10 ก็ละกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sattawat1979 : 24th February 2013 เมื่อ 13:15
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB