ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 759

HD 6790 ราคาเท่าไรครับตอนนี้

พอดีผมจะปล่อย Manli 550Ti มือ2 ครับ ปล่อย 3400. เพื่อนขอซื้อต่อ

แล้วจะไปเล่น HD 6790 แทน ไม่ทราบว่าตอนนี้มันราคาเท่าไรหลอครับ

ซื้อเมื่อวัน ที่ 6/10/54 ประกัน 3 ปีครับ

ชอบกวนTeen.เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,310
    Blog Entries
    1
    ^
    มี XFX 1Fan โปรที่ Jedi (ไม่รู้หมดยัง) 3590.-

- Sapphire 4,200 - [ Banana IT ]

- XFX 2 พัดลม 4,700 - [ JIB ]

- XFX , HIS 1 พัดลม 4,200 - [ Jedi ]

- PowerColor 3,990 - [ Jedi ]

กล่าวขอบคุณ
    55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poowangdee อ่านกระทู้
    ^
    มี XFX 1Fan โปรที่ Jedi (ไม่รู้หมดยัง) 3590.-
    ร้าน Advice,Dcom,HWH ไม่มีขายเลยหลอครับ พอดีมันอยู่ใกล้บ้านแล้ว

Jebi สาขา นครปฐม มีไหมครับ

PowerColor เห็นเค้าบอกกัน ยี่ห้อนี้ไม่ดี อะครับ จริงหรือเปล่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballmaxtools : 6th January 2012 เมื่อ 15:47

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 562
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballmaxtools อ่านกระทู้
    ร้าน Advice,Dcom,HWH ไม่มีขายเลยหลอครับ พอดีมันอยู่ใกล้บ้านแล้ว

Jebi สาขา นครปฐม มีไหมครับ

PowerColor เห็นเค้าบอกกัน ยี่ห้อนี้ไม่ดี อะครับ จริงหรือเปล่า
    ยี่ห้อมันแค่เพิ่มออฟชั่นให้ครับเช่นบางอัน OC มาให้ บางอัน2พัดลม บางอัน 1 พัดลม
    บางอันไม่มีพัดลมเป็นระบบระบายอะไรของมันไม่รู้ บางอันเป็นการ์ด Ref
    แต่ตัวการ์ดเหมือนกันหมดนั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    55
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jokkasa123 อ่านกระทู้
    ยี่ห้อมันแค่เพิ่มออฟชั่นให้ครับเช่นบางอัน OC มาให้ บางอัน2พัดลม บางอัน 1 พัดลม
    บางอันไม่มีพัดลมเป็นระบบระบายอะไรของมันไม่รู้ บางอันเป็นการ์ด Ref
    แต่ตัวการ์ดเหมือนกันหมดนั้นแหละ
    แล้วรุ่นไหน ดีสุดครับ ผมได้ไปจับรุ่นไหน แบบว่า OC มาให้แล้วอะไรประมานนั้นอะครัีบ

แล้ว PowerColor มัน OC มาให้เลยรึเปล่าครับ เห็นมันถูกดี เรื่องพัดลมผมไม่ค่อยสนใจเท่าไร ชอบตัวแรงๆ

แล้ว Ref คืออะไรครับ ?

กล่าวขอบคุณ
    53
    1
    ^
    ตัวชิปฮะ ที่เหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    53
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballmaxtools อ่านกระทู้
    แล้วรุ่นไหน ดีสุดครับ ผมได้ไปจับรุ่นไหน แบบว่า OC มาให้แล้วอะไรประมานนั้นอะครัีบ

แล้ว PowerColor มัน OC มาให้เลยรึเปล่าครับ เห็นมันถูกดี เรื่องพัดลมผมไม่ค่อยสนใจเท่าไร ชอบตัวแรงๆ

แล้ว Ref คืออะไรครับ ?
    เขาว่า 6790 น่ะ Sapphire งานดีสุด แต่ก็ไม่ได้ OC มา เอามาลากเองพอได้อยู่

Power Color ก็ ถูกดี (แต่ผมว่าไม่สวย) จะเอาไป OC คงสู้พวกมีที่เสียบไฟ 2 ช่องไม่ไหว

ความแรงพอๆกันทุกตัวฮะ

Ref. คือ การืดที่เขารับ PCB(แผ่นวงจร) มาจากทาง AMD โดยตรง ไม่ได้มีการปรับแต่งใดๆ

เพียงแค่เอามาใส่สติ๊กเกอร์ ติกยี่ห้อ

Non-Ref. คือการ์ดที่ทางผู้ผลิต เช่น Asus Sapphire รับชิปมาจาก AMD แต่เอามาออกแบบการ์ดเอง จึงสามารถอัดออฟชัน เปลี่ยนพัดลม รูปทรง นู่นนี่เองได้

อันแรกจะเป็นแบบเดิมๆ อันสองมักมีการปรับแต่ง เย็นกว่า Ref. สวยกว่า(หรือห่วยกว่า แล้วแต่คนชอบ) บลาๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    55
    แล้ว Raidmax RX-530SS 530w ของผมจะพอไหมนิ ผมเห็น 6790 บางรุ่น มีรูเสียบไฟการ์ดจอตั้ง 12พิน

550Ti ผมแค่ 4 พินเอง

บางกะปิ - ลำสาลี
    กล่าวขอบคุณ
    173
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,008
    แล้ว Raidmax RX-530SS 530w ของผมจะพอไหมนิ ผมเห็น 6790 บางรุ่น มีรูเสียบไฟการ์ดจอตั้ง 12พิน

550Ti ผมแค่ 4 พินเอง
    530ss ถ้าใช้กับ 6790 แบบไม่ลากก็สบายๆครับ

ปล. แนะนำ sapphire อีกเสียง
    AMD X6 1605T 4GHz # 880GMH-U3S3 #Team Xtreem 8G/2133# Gigabyte GTX 570