ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129

เตรียมสยองไส้ติ่งกันต่อเนื่อง! OUTLAST 2 คอนเฟิร์ม มาแน่!

เตรียมสยองไส้ติ่งกันต่อเนื่อง! OUTLAST 2 คอนเฟิร์ม มาแน่!

Outlast และ Outlast : Whistblower คือ เกมสยองตับไตไปจนถึงไส้ติ่ง ซึ่งเป็นเกมที่วางขายใน PC เมื่อปลายปี 2013 ก่อนที่จะพอร์ตไปยัง PS4 และ Xbox One ซึ่งตัวเกมเป็นเกมเอาตัวรอด แนวสยองขวัญ กดดันประสาท ที่จะต้องย่องตอดและหลบหนีผู้ป่วยโรคจิตติดอาวุธในโรงพยาบาลบ้า โดยที่เราไม่มีทางทำอะไรมันได้เลย ณ ตอนนี้ได้ประกาศอย่างเป็นทางการแล้ว จากทาง Red Barrels ว่า Outlast 2 กำลังอยู่ในขั้นตอนการพัฒนาอยู่

“หลังจากที่เราวางขาย Outlast เวอร์ชั่น Xbox One ไปแล้ว เราก็ได้มีเวลามาไตร่ตรองอะไรมากขึ้น และเราก็รู้ตัวอย่างไวว่องว่า เราจะต้องมีเกมสยิวสยองทำลายตับไตอย่างน้อยอีกสักเกม”

Philippe Morin Co-founder ของ Red Barrels กล่าวกับทาง Bloody Disgusting ซึ่งเป็นเว็บไซต์รวมความบันเทิงเชิงสยองในรูปแบบต่างๆ

“ถูกต้องนะคร้าบบบบ คำตอบนั้นคือ Outlast 2 “

“เราอาจจะย้อนกลับไปที่ Mount Massive Asylum (โรงพยาบาลบ้าในภาคแรก) อีกครั้ง แต่สำหรับครั้งนี้เรามีไอเดียและธีมใหม่ๆ ที่จะนำเสนอให้คนเล่นได้ค้นหามากขึ้น”

“ส่วนหนึ่งของการเล่นเกมสยองขวัญ คือ การค้นหาปริศนาและการเข้าถึงอารมณ์ว่า นี่มันเกิดเชี่ยอะไรขึ้นกันวะ?! ดังนั้นผมจึงไม่ขอแบไต๋แฉโพยอะไรมากนักในตอนนี้ และเรายังคงเป็นทีมอินดี้กระจิ๋วหริว ที่มีกันแค่ 12 คนอยู่ เพราะงั้นก็เลยต้องใช้เวลามากสักหน่อย ในการผลิตผลงานชิ้นนี้ แต่รับรองว่าคุณจะไม่ผิดหวังอย่างแน่นอน”

ซึ่ง ณ ตอนนี้ก็ยังไม่มีข้อมูลเพิ่มเติมว่าตัวเกมจะลงในเครื่องใด และจะวางจำหน่ายเมื่อไหร่ หากมีความคืบหน้าใดๆทางเราก็จะนำมาเสนอเพิ่มเติมจ่ะ สำหรับใครที่กดเกมนี้มาดองไว้ก็ทำใจดีๆกลับไปเล่นให้จบก่อนที่ภาค 2 จะมานะแจ๊ะ

ส่วนตัว จขกท. ไม่มีความคิดเห็นอันได เเค่ภาคเเรกก็เล่นไม่ไหวเเล้ว มีปืนอย่าง THE EVIL WITHIN ก็ว่าไปอย่าง

อ่ะ ที่มา http://sheapgamer.com/2014/10/news-outlast-2/
    STEAM

BiWzero
    เชียงใหม่ -:IT Hardware:-
    กล่าวขอบคุณ
    505
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,149
    ยอมรับว่าเกมนี้ หลอนได้ใจจริงๆ แค่ภาคแรกก็ทำหลอนจนเครียจแดกไปเป็นวัน
    งานนี้ภาค2 "ตูขอทำใจรอละกัน"

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    ส่วนตัวถือว่าเป็นเกมที่ สนุก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ภาคแรกยังไม่เคยเล่นเลย หลอนขนาดไหนครับ

~.This is my world.~
    ละอ่อนเจียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1,916
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    รอ Halloween เผื่อเกมนี้ภาคแรกจะลด ชัก75% ทั้งภาคหลักและเสริม
    " I play it because I love it. "

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ newpinktan121921 อ่านกระทู้
    ภาคแรกยังไม่เคยเล่นเลย หลอนขนาดไหนครับ
    เกมนี้เราทำอะไรไม่ได้เลยนอกจากวิ่ง เเถมผีชอบจะโผล่มาเเบบให้ตกใจ ไม่ทันตั้งตัว ยิ่งป้องกันตัวเองไม่ได้

ความกดดันมันเลยสูง เเต่บางคนก็ชอบน่ะ ผมดูเค้าเเคสบางคนนีเเคสซะเป็นเกมตลกเลย
    STEAM

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dragongate อ่านกระทู้
    รอ Halloween เผื่อเกมนี้ภาคแรกจะลด ชัก75% ทั้งภาคหลักและเสริม
    ผมว่าโอกาศลดราคาน้อยนะครับเพราะพึ้งลดไป 80% ตอนต้นเดือน โอากาศที่สตีมจะจับสฉากให้มาลดอีกคงมีแค่ 7/10(เพราะยังใงก็เป็นเกมส์สยองโอกาสน่าจะสูงกว่าหลายๆเกมส์ที่ลดมาแล้วในเดือนนี้)

หน้าสนใจว่าภาคนี้เราจะได้เล่นในช่วงไหนของเรื่องและรับบทเป็นใคร

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ภาคแรกก็หลอนฉี่ราดแหละ
    DLC ก็เอาซะตดไม่ออก

ภาคสองคงสเต็ปอัพเป้นขี้ราดแทนแน่ๆ QwQ

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuY_NoOpPeR อ่านกระทู้
    เกมนี้เราทำอะไรไม่ได้เลยนอกจากวิ่ง เเถมผีชอบจะโผล่มาเเบบให้ตกใจ ไม่ทันตั้งตัว ยิ่งป้องกันตัวเองไม่ได้

ความกดดันมันเลยสูง เเต่บางคนก็ชอบน่ะ ผมดูเค้าเเคสบางคนนีเเคสซะเป็นเกมตลกเลย
    ก็ไปดูที่พวกมะกันเค้าแคสกันก็เห็นหัวเราะกันคิกคัก
    ไงตอนเราเล่นถึงได้เกรงจนหัวใจจะวายหว่า พอจบก็เอาแผ่นใส่กรุไม่ใหวจะเล่นรอบสอง =,=!

แต่ก็อยากรู้เหมือนกันว่าภาค2นี้จะเฮี้ยนสุดติ่ง! อีกรึปล่าว หุหุ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Seki อ่านกระทู้
    ภาคแรกก็หลอนฉี่ราดแหละ
    DLC ก็เอาซะตดไม่ออก

ภาคสองคงสเต็ปอัพเป้นขี้ราดแทนแน่ๆ QwQ
    อย่าพูดให้เป็นลางงั้นจิ =.="
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 24th October 2014 เมื่อ 16:30

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ซื้อมาครบทั้งภาคหลักและ DLC ได้เล่นแค่ภาคหลักถึงลงท่อระบายน้ำเลิกเล่นทันที ม่กล้าไปต่อละสุดๆของความกล้าที่จะเล่นอยากไปยืม Motion Tracker ใน Alien มาจะดีใจมาก

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GuY_NoOpPeR อ่านกระทู้

ขอบคุณมากครับ กระจ่างเลย สรุป เล่นๆๆ ชอบหลอนๆกลัว หลอนไม่จริง 555

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    แปลกนะทำไมผมฮา แต่ผมกลัวผีที่มันเป็นควันอะ น่ากลัว

กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    เกมนี้ไม่มีผีสักตัวนะครับ ไม่ต้องกลัว มีแต่คนบ้าไล่ฆ่าเรา
    [IMG][/IMG]

Oh I want to kill myself I am just singing I love you
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 113
    Blog Entries
    2
    มันส์สะใจชอยมาก รีบๆมานะ รักที่สุด
    >>愛する

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ตัวเอกภาคแรกมันตายไปแล้ว แล้วจะทำภาคต่อยังไง

BiWzero
    กล่าวขอบคุณ
    505
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ RedSockDevil อ่านกระทู้
    ตัวเอกภาคแรกมันตายไปแล้ว แล้วจะทำภาคต่อยังไง
    ในภาคสองนี้ตัวละครจะต่างไปจากเก่าและสถานที่ก็เปลี่ยนไปด้วย
    (ถ้าไม่ใช่โรงบาลบ้าจะหลอนใหมหว่า??)

อ่างอิงจาก :http://www.ign.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nakuno : 24th October 2014 เมื่อ 22:07

คิดว่าดีก็ทำต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    2,795
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    เกมแนวนี้ผมจะไม่ยุ่ง แต่จะรอดูพี่เอกแคส